กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

" Dennis " (เควสโหดจริงหนอ บ่นๆ)

แก้ไขล่าสุด ||มJวัu||ช่บ๊วย เมื่อ 2011-6-7 22:57

ยินดีที่ไม่รู้จัก
ใครหลงเข้ามา. . . ดูเฉยๆกะได้ไม่เป็นไรเน่อ
หรือจะติชมไรก็ได้ไม่ว่ากัน. . .
เริ่มด้วย"ชูอา" (อาจมีรีเมค)
.
.
.

---------------------------------------------------------------
"ลุนๆ"  
ลองหาโหลด Sai แล้วใช้กับเม้าส์ปากกาที่มีไม่ได้  โปรแกรมOCก็ไม่ถนัด
เลยกลับมาตายรัง PS (ซึ่งก็ใช้ไม่ค่อยจะเป็นเหมือนกัน เหอๆ  ค่อยๆฝึกโนะ )

----------------------------------------------------------------
"เดนนิส"
PS เจ้าเก่า  ที่คิด กับ ที่ทำได้ มันสวนทางกันจริงๆ
เชิญชิมจ้ะ

----------------------------------------------------------------
แก้ไขล่าสุด T3DDY เมื่อ 2011-2-16 22:12

วาดสวยอย่างงี้ ทำไมไม่ลองตัดเส้นให้เนี้ยบๆดูอ่าครับ อยากเห็นแบบจัดเต็มมาอ่า >_<

เป็นคนวาดสวยอยู่เป็นพื้นเพแล้วจริงๆ

แต่มีนิดนึงเน้อ คือผมคิดว่าขอบริมฝีปากบนไม่ต้องตัดเส้นจะดูแจ่มกว่านะครับ แบบนี้มันดูคล้ายหนวดอ่า

ถ้าไม่ตัดเส้นจะแหล่มเลย XD

ส่วนกระดุ่มเม็ดบนสุดก็พอดีเหมาะเหม็งมาก ฮ่าๆๆ
ยอมรับ เล่นเกมเดียวด้วย ใจมาก

แฟนต้าผมก็เติมไปเยอะแต่ไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่รีเบิร์ธ รอดูตัวละครอื่นๆนะครับ
เออ คิดว่าหัวเถิกไปนิดนะ ที่เหลือโอเคอะงิ
ชอบเหมือนกันค่ะเกมแฟนต้า โดยเฉพาะเดนนิส ♥.♥
แต่เกมมันแลคมาก แล้วตอนนั้นก็ทุ่มเทให้เกมเยอะมาก
จนเหมือนเป็นบ้าเลยเลิกเล่นไปพักใหญ่ๆ (กลับมาซบอกปังย่า)

ชูอาภาพนี้ เราว่าดูเปรี้ยวจังเลย ดูค่อนไปทางลูซี่มากกว่านะเนี่ย
แต่โดยรวม ลายเส้น และ การลงสี สวยมากๆ ค่ะ
เห็นด้วยกับหมีเลยว่า อยากเห็นแบบจัดหนัก

ลองใช้โปรแกรมสำหรับวาดรูป พวก SAI หรือ OC ดูดีมั้ยคะ
น่าจะใช้งานได้ง่ายกว่า จะได้แสดงฝีมือได้เต็มที่ XD
ส่วนตัวชอบมุมมองนะ ดีกว่าวาดหน้าตรงๆ
หน้าตาอาจจะแก่ไปนิด แต่เราว่าพัฒนาได้อีกเยอะเลยน่อ ปรับนู่นเปลี่ยนนี่น่าจะโอเคแล้ว

แก้ไขล่าสุด ||มJวัu||ช่บ๊วย เมื่อ 2011-2-16 23:05

อ่า  ขอบคุณเน่อ. . .  สำหรับคำติชม
เป็นคนโง่โปรแกรมมาก ทำไรไม่เป็นเลย  
นี่ก็ลองจิ้มๆไอ้ตรงแขนเสื้อมาได้ที่เป็นลายๆ เหอๆ
รูปนี้ใช้โปรแกรม paint.net อ่า
ไว้จะหาโปรแกรมที่แนะนำมาลองใช้มั่งเนอะ  
ปล.ชูอาหัวล้านจริงๆแหล่ะ  
งาม อลัง!!!

Thankyou...Jinsama♥
ว๊าวววววว เริด
ผมเล่นชูอาตัวหลักเลย อยากเห็นเดนนิสมั่ง ขอแบบ พลัง k เยอะๆนะคับ

/me โดนถีบตกมู้
โดยรวม ดูสวย นะครับ โพสท่าไม่ขัดตา
แต่จุดที่ขัด คงมี เส้น กับ สีครับ
เส้น ดู ลากบ่อย ซอยยิบๆ เอาซะเป็นขนเลย
สี แสงและเงาครับ น้อยไปบ้าง และสีดูซีดไปบ้าง (แต่คุมโทนอยู่)
นก ครับ คงจะเริ่มเข้เกียจแล้ว ลงสีมิติเดียวจบ แบนแต๋เลยคับ
I LOVE FANTA'S FAN ART TwT ชูอาจังน่ารัก
พรรณนายาวนิดนึง...ข้ามก็ได้เน่อ

เมื่อวานไปเจอรูปของนักวาดคนนึงแล้ว  ไฟลุก  โฟ่ว!
ต้องออกตัวก่อนว่า...เป็นแค่คนชอบวาดรูปเล่น  คือ
ดินสอกด1อัน  กับกระดาษ1แผ่น  วาดเวลาเบื่อๆ  แค่นั้น
ไม่ได้คิดจริงจัง  ไม่ได้คิดว่าจะต้องเก่งขึ้นหรือกระตือรือล้นศึกษา
หลังจากเมื่อวาน  รู้สึกว่าอยากทำได้อย่างนั้นบ้างเหมือนกันแฮะ
โหลดโปรแกรมโฟโต้ชอปมาซะ30วัน
บรรเลงเลยจ้ะ
.
.
ช่วงท้ายไม่รู้เป็นอะไร  หัวบรัชกลมหาย  หาไม่เจอ
ผสมกับความมึนเมากับโปรแกรม  หลังๆเลยเริ่มขี้เกียจซะ

รูปนี้กะไว้ลองลงสีเฉยๆ  เลยวาดไม่ละเอียด  เลยมือกุ้นบ้างไรบ้างนะจ๊ะ
(จับมาเป็นออริซะ)

ปล.รูปเดนนิสกับลุนๆวาดเสร็จตั้งแต่8วันที่แล้วพอจะสแกนลงคอม  น้องดันเอาเครื่องไปใช้บ้านเพื่อนซะงั้น กลุ้ม
     ช่วงนี้ก็วาดแนวๆนี้ไปก่อนละกันเรา
สวยแล้วค่ะ ๆ ^o^ b ยินดีที่ำได้รู้จักไวท์ค่ะ /โค้งงามๆ
สวยแล้วค่ะ ๆ ^o^ b ยินดีที่ำได้รู้จักไวท์ค่ะ /โค้งงามๆ
ต้นฉบับโพสโดย Wh tE_R๏ E เมื่อ 2011-2-25 17:56
ยินดีที่รู้จักจ้า    รู้สึกจะตอบกลับช้าไป 3 วัน
คอมเพิ่งออกจากอู่มา
วาดน่ารักจังง ชอบสีผม

ยินดีที่ได้รุจักนะคะ ดิ๊วค่ะ
วาดน่ารักจังง ชอบสีผม

ยินดีที่ได้รุจักนะคะ ดิ๊วค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย SetewthiwrA เมื่อ 2011-2-28 10:19
จ้า  ยินดีที่รู้จักเน่อ  
จะว่าไปยังไม่ได้บอกชื่อตัวเองเลย     เรียกว่า (ป้า)อุ้ม ก็ได้เน่อ

---------------------------------------------------------
ใครเคยใช้โฟโต้ชอป  ถ้าหลงเข้ามาช่วยชี้ทางสว่างทีจ้า  
ไม่รู้หัวบรัชที่เส้นตรงๆไว้ตัดเส้นปกติมันไปไหน  
เหลือแต่ไอ้ที่ลากละเป็นจุดๆๆๆ  ลงสียากจริงๆ ตามภาพอ่ะจ้า

ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ
จ้า  ยินดีที่รู้จักเน่อ  
จะว่าไปยังไม่ได้บอกชื่อตัวเองเลย     เรียกว่า (ป้า)อุ้ม ก็ได้เน่อ

...
ต้นฉบับโพสโดย ||มJวัu||ช่บ๊วย เมื่อ 2011-2-28 17:46
แสดงว่าใช้เม้าส์หนู ลงสีได้เก่งมากค่ะ ฝีมือๆ

เป็นจุดๆ เพราะไปปรับค่า Flow อ่ะค่ะ ตามภาพ ปรับไว้ที่ 50%
เปลี่ยนกลับเป็น 100% ก็ใช้ได้ตามปรกติแล้วค่ะ
(อยู่ถัดจากที่บอกขนาดหัวแปลงไป 3 ช่อง อ่ะค่ะ...)
แสดงว่าใช้เม้าส์หนู ลงสีได้เก่งมากค่ะ ฝีมือๆ

เป็นจุดๆ เพราะไปปรับค่า Flow อ่ะค่ะ ตามภาพ ปรับไว้ที่ 50%
...
ต้นฉบับโพสโดย บิงซัง เมื่อ 2011-2-28 17:52
แก้ไขล่าสุด ||มJวัu||ช่บ๊วย เมื่อ 2011-2-28 18:06

...
ต้นฉบับโพสโดย บิงซัง เมื่อ 2011-2-28 17:52
ไม่ได้ใช้เม้าส์หนูง่ะ   
แต่ขอบใจจ้า  ที่ชี้ทางสว่างให้  ไม่งั้นก็งมโข่งอิกนานเลยเชียว
จาว่าไปก็ไม่เคยไปยุ่งกะโฟลวเลย  อยู่ๆมันก็หายเลยมึนไปตั้งนาน
โอ้ ถ้ามีแท็บบี้ใช้แบบนี้ ลองพิมพ์หาโปลดโปรแกรม SAI ในกูเกิ้ลดูนะครับ อาจจะรู้สึกมันมือมากกว่าใช้ PS ก็ได้ ^^

ผมเองเวลาผมวาดผมก็ใช้ SAI เหมือนกัน โปรแกรมมันถูกทำมาเพื่อวาดรูปเลยอะครับ โฟโต้ช็อปมันจะเต้นแต่งรูปซ่ะมากกว่า

( แต่ก็ใช้ได้เหมือนกันเน้อ แต่แค่ผมใช้ SAI แล้วรู้สึกมันเพลินกว่า XD )

ในโปรแกรม SAI มันเอาเครื่องมือหลายอย่างที่มีในโปรแกรม PS ที่เราไม่ได้ใช้ในการวาดรูปออกไป

และในขณะเดียวกัน มันก็มีเครื่องมือที่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์ในการวาดรูปมารองรับไว้ให้ด้วย

ยังไงลองไปศึกษาดูเน้อ อาจจะติดใจก็ได้ >_<

โอ้ ถ้ามีแท็บบี้ใช้แบบนี้ ลองพิมพ์หาโปลดโปรแกรม SAI ในกูเกิ้ลดูนะครับ อาจจะรู้สึกมันมือมากกว่าใช้ PS ก็ได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย T3DDY เมื่อ 2011-2-28 23:21
จ้า  ขอบคุณที่ช่วยแนะนำเน่อ
ตัวต่อไปเดนนิส. . .
พักเล่นเกมก่อนเหอๆ  เหนื่อย
ใครเล่นแฟนต้ามาเล่นกันได้นะ  แต่คงไม่มีหรอกมั้ง
โอ้ ผมชอบภาพลุนๆใต้แสงจันทร์อะ คอนเซ็ปมันสวยมากๆเลย XD

ผมว่าดูๆแล้วเนี่ย จขกท.ดูเป็นคนมีทักษะเรื่องดีอยู่แล้วนะคับ >_< วาดสวย ลงสีสวย ไอเดียเจ๋ง

แต่ว่าผมว่าภาพนี้แสง+เงามันผิดไปนิดหน่อย ตรงที่ว่าด้านที่แสงจันทร์สาดเข้ามา มันน่าจะสว่าง แต่ดันเป็นเงาแทน

แต่ว่ายังไงก็ออกมาดูสวยอยู่ดี >_< ผมว่าถ้าได้มาวาดแปะบ่อยๆแบบนี้ ไม่นานงานเจ๋งก้าวข้ามคนอื่นไปได้แหงๆเลย >0<

ปล. แสงเงาที่ผมว่า มันน่าจะประมาณนี้มากกว่ามั้งงับ

ภาพอลังการมากเลยคับ สีสันก็วาดได้แจ่มมากๆเลยครับ
แสงเงาระเอียดอย่างแรงมากๆเลยคับ >_<
โอ๋? เข้าท่านะ รูปล่าสุดนี่ ดูแฟนตาซีดี
โอ้ ผมชอบภาพลุนๆใต้แสงจันทร์อะ คอนเซ็ปมันสวยมากๆเลย XD

ผมว่าดูๆแล้วเนี่ย จขกท.ดูเป็นคนมีทักษะเรื่องดีอย ...
ต้นฉบับโพสโดย T3DDY เมื่อ 2011-3-5 06:46
ขอบใจจ้า   เพิ่งมาเห็นความไม่รอบคอบของตัวเองอีกแล้ว
เพราะตอนแรกตั้งใจให้แสงมาทางซ้าย  แต่เอาพระจันทร์ไว้ซ้ายแล้วไม่ค่อยสมดุล
เลยย้ายมาขวาแล้วดันลืมสังเกตที่จะแก้แสงเงา
ไว้แก้ตัวใหม่เดนนิสนะจ้ะ  (ไม่รุจะแย่กว่าเดิมเปล่า เหอๆ )  
ปล.รอยปาดแสงจันทร์เพิ่มให้เนียนดี  โปรแกรมsai หรอ โหลดมาใช้แล้วเม้าส์ไม่ไหวติงเลย
ภาพอลังการมากเลยคับ สีสันก็วาดได้แจ่มมากๆเลยครับ
แสงเงาระเอียดอย่างแรงมากๆเลยคับ >_ ...
ต้นฉบับโพสโดย slamme เมื่อ 2011-3-5 06:50
ขอบใจจ้า  ก็พยายามๆฝึกอยู่อ่าจ้ะ
โอ๋? เข้าท่านะ รูปล่าสุดนี่ ดูแฟนตาซีดี
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-3-5 07:19
ขอบใจจ้า
อ่อ ผมใช้ SAI งับ

ที่ว่ามีปัญหาเรื่องเมาส์เนี่ย คือมันเป็นยังไงหรอครับผม

มันปาดช้าไป ?  อืดไป ?  หรือว่าน้ำหนักเส้นมันไม่ได้ ?

ยังไงลองไปปรับตรงที่มันเขียนว่า stabilizer ดูนะครับ ตรงนั้นมันจะให้เราเลือกความไวของการกดเมาส์ได้อ่า

หรือว่าจะลองไปศึกษาเครื่องมืออื่นๆไ้ด้ตามนี้เลยเน้อ ^^

http://www.thaicomic.com/forum/v ... 502fca65479e63e7767

ปล. บางเครื่องมือผมยังไม่เคยใช้เลย เพราะไม่รู้ว่ามันใช้ยังไง เพิ่งรู้จากในลิงค์นี่แหละครับ 555+
อ่อ ผมใช้ SAI งับ

ที่ว่ามีปัญหาเรื่องเมาส์เนี่ย คือมันเป็นยังไงหรอครับผม

มันปาดช้าไป ?  อืดไป ?  หรือว่าน้ำ ...
ต้นฉบับโพสโดย T3DDY เมื่อ 2011-3-5 18:56
คือ  เม้าส์ขยับไม่ได้เลยอ่ะจ้า  นิ่งสนิท  
สงสัยที่ใช้อยู่จะไม่รองรับกับโปรแกรม  หรือโปรแกรมไม่รองรับมากกว่า  เหอๆ
จีเนียสอ่ะจ้า  ซื้อมาพันกว่าเอง
จีเนียสใช้กับSAI ได้นะ
เพราะเราก็ใช้จีเนียส SAi ที่ใช้เวอรืชั่นไหน ถาวรป่ะ
เราเคยโหลดเเบบไม่ถาวรมาใช้มีปัยอยุ่เหมือนกัน

ปล. ลืมเเนะนำตัวไป ปุ้ยนะจ๊ะ
จีเนียสใช้กับSAI ได้นะ
เพราะเราก็ใช้จีเนียส SAi ที่ใช้เวอรืชั่นไหน ถาวรป่ะ
เราเคยโหลดเเบบไม่ถาวรมาใช้มีปัย ...
ต้นฉบับโพสโดย Puichii เมื่อ 2011-3-5 19:29
ไม่ถาวรอ่าจ้า    ยินดีที่รู้จักเน่อ
ลองเอานี่ไปลงดู เพิ่งอัพไฟล์ให้
http://www.mediafire.com/?eo5335ogwyadz75

มันเป็นงี้อ่ะ เหอๆ  เม้าส์มะกี๊วิ่งได้2วิ  ดับเหมือนเดิมเลย
เวงกรรม คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเเล้วนะ =_=
เวงกรรม คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเเล้วนะ =_=
ต้นฉบับโพสโดย Puichii เมื่อ 2011-3-5 20:35
ขอบใจมากจ้า. . .อุตส่าห์อัพให้
ไม่เป็นไรจ้า ขอโทษด้วยช่วยช่วยอะไรไม่ได้
ปล.ถ้ารุ้วิธีเเก้ปัญหาก็ค่อยติดนะ เก้บไว้ก่อน
ปปล. ว่าเเต่อายุเท่าไรเนี่ย เรียกตัวเองว่าป้า
เอิ้ก. . .  20กว่าจ้า  น้องปุ้ย
เพิ่งมาหัดวาดป่านนี้  กว่าจะเก่งสงสัยแก่ก่อน 55
ไม่หรอกค่ะ ของเเบบนี้อาสัยความขยัน ก็สามารถเเซงคนที่เริ่มก็ก็มีให้เห้นเยอะเเยะนะคะ
จากรปะสบการณืที่เคยสอนวาดรูปเด็กที่มาติว

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะพี่อุ้ม สิงหาปีนี้ปุ้ยก็ 20 เเระ (เริ่มเหยียบเลข2 เครียด..)
แค่เลข 2 เอง  
ถ้าปุ้ยเครียดนี่  พี่จะยังไงดี
เลข 2 เเต่เพิ่งปี1 ไง เเก่กว่าชาวบ้านเยอะ555+
ไม่สิคณะปุ้ย บางคนซิ่วมาสอบติดปีที่6 ก็มีด้วยนะ
ลุน ลุนจัง ชอบพื้นอ่ะ ทำสวยดีค่ะ

โดยรวมก็สวยมากๆ เลยนะคะเนี่ย
แต่คิดว่า ตัดขอบขวาหนามากไปหน่อย
แล้วก็ลุนๆ บิดท่าแปลกไปนิด นอกนั้นก็สวยหมดเลยค่ะ

จะรอชมพ่อหนุ่มเดนนิสนะคะ
เลข 2 เเต่เพิ่งปี1 ไง เเก่กว่าชาวบ้านเยอะ555+
ไม่สิคณะปุ้ย บางคนซิ่วมาสอบติดปีที่6 ก็มีด้วยนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย Puichii เมื่อ 2011-3-5 21:18
โห~  ปีที่6เลย  ใจรักจริงๆ นับถืออ่ะ
ลุน ลุนจัง ชอบพื้นอ่ะ ทำสวยดีค่ะ

โดยรวมก็สวยมากๆ เลยนะคะเนี่ย
แต่คิดว่า ตัดขอบขวาหนามากไปหน่อย ...
ต้นฉบับโพสโดย บิงซัง เมื่อ 2011-3-5 23:48
ขอบใจจ้า  เดนนิสป่วยมากตอนนี้  จากแวมไพร์กลายเป็นซอมบี้ไปแล้ว
ถึงได้ไม่เเปลกใจ เจอบางคนถึงได้รู้สึก "***งหน้าเเก่จังค่ะ.."
  สะเทือนใจตรง  "หน้าแก่"  
ว้าวววว ลุนๆ สวยจัง
ชอบอ่ะะ วาดเก่งจังเลยค่ะ

ชื่อโบราณนะคะ อายุ 19 >_<
น่าเสียดายมาก ที่ใช้ sai ไม่ได้
นานๆ จะเจอชาวแฟนต้าในบอร์ดแฟนอาร์ต ว่างๆ ไปเล่นแฟนต้ากันมั้ยคะ
ไม่รู้ว่าแวมไพร์หรือซอมบี้เหอๆ  เอาหน่ะ  กล้อมแกล้มๆ
ว้าวววว ลุนๆ สวยจัง
ชอบอ่ะะ วาดเก่งจังเลยค่ะ

ชื่อโบราณนะคะ อายุ 19 >_<
น่าเสียดายมาก ที่ใช้ sai ไม่ได้
นา ...
ต้นฉบับโพสโดย GambolRose เมื่อ 2011-3-11 15:24
ขอบใจจ้า  พี่เล่นแต่ในเพิลโหมดแบทเทิ้ลอ่ะ
ดีเลย โบก็มีแต่เพิร์ล 555555
พี่ชื่ออุ้มชื่อไรง่ะ ตอนนี้มาเล่นกันไหมจ้ะ (ไม่รู้มีคนป่าว)
ดีเลย โบก็มีแต่เพิร์ล 555555
พี่ชื่ออุ้มชื่อไรง่ะ ตอนนี้มาเล่นกันไหมจ้ะ (ไม่รู้มีคนป่าว) ...
ต้นฉบับโพสโดย GambolRose เมื่อ 2011-3-11 16:08
หลายชื่ออ่า  ไม่รุเคยเจอกันเปล่านะ
ถ้าเล่นบ่อยน่าจะเคย  คลับ มู๋กาป๋อง ง่ะ
กลับไปรายการกระดานข่าว