กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
ดันกลับขึ้นไปๆๆๆๆๆ
คิดถึงเกมส์ ฟลิฟฟ์ จังเลย
ต้นฉบับโพสโดย StarFIEr~ เมื่อ 2011-2-8 01:18
คิดถึงก็มาเล่นสิ
แก้ไขล่าสุด StarFIEr~ เมื่อ 2011-2-13 23:16
คิดถึงก็มาเล่นสิ
ต้นฉบับโพสโดย eNcoRe เมื่อ 2011-2-11 18:00
จุฟ จุฟ Happy Valentine's Day ~* นะ เล็กจัง
ดีใจจัง  มีชื่อเราในนั้นด้วย  T_T
ช่วยดันให้ครับ แม้จะต่างถิ่น ระหว่าง ชาวลิง กับ ชาวเบลด
PopBetagen๛
อยากได้เทคนิคการเก็บเลเวลให้ไวตั้งแต่15อ่าครับ
ดันครับ ช่วงนี้คนเล่นใหม่เยอะ จะได้ศึกษากัน อิอิ
อยากให้จีเอมจัดฟอรั่มย่อยจังเลยฮะ เหมือนIL

The Ideal Versus The Real....Which side will be the winner???
ผม ว่า รวมๆ นี้แหละ รก ดี ผมชอบ
ผม ว่า รวมๆ นี้แหละ รก ดี ผมชอบ
ต้นฉบับโพสโดย กsะเป๋ๅส๓ๅง์ เมื่อ 2011-4-28 16:29
ผมไม่ได้ว่ามัน รกครับ
แต่มันจะสะดวกหาง่ายขึ้นนะครับ

The Ideal Versus The Real....Which side will be the winner???
ดันอีกทีครับ แปปเดียว มาหน้าสองอีกแล้ว -*-
เซิฟใหม่มากระแสแรงเกิน ตั้งเรื่องเดิมๆซ้ำกันเยอะมากกก
ดันครับ
PopBetagen๛
ร่วงเร็วได้ถ้วยเลยนะเนี่ย
''
พี่แป๋มสิงเกมส์ BL อยู่อ่านะ
167# slamme
ช่ายเล่น BR อ่าน้องเติม พอดีเพื่อนๆ มาจาก BR มาเล่นฟลิฟฟ์ เซิพใหม่ ก็เลยมาขุดกระทู้ให้เห็นชัดๆ
ข้อมูลมันอาจจะล้าหลังนิดๆ แต่ก็ยังน่าจะใช้ได้ สำหรับคนที่มาเล่นใหม่ๆ ฝากน้องเติมหาข้อมูลมาลง
ให้หน่อยนะ พี่ไม่ได้เล่นฟลิฟฟ์แล้ว ไม่มีอะไรเพิ่มเติมอีกแล้วล่ะ

คิดถึงนะ
แวะมาดัน ริงสู้ ๆ อึ้บ ๆ
กระทู้ตกไวยิ่งกว่าหุ้นตกอีก ดัน ๆ ๆ
ดันให้เน้อ
PopBetagen๛
เวรกำ หายหมดเลย
แหะ แหะ เมมนั้นโดน จีโน๊ตแบน 3 วันค่ะ โทษฐานปากดีไปหน่อย
เดวจีโน๊ตกลับมาจากเที่ยวอาาจะปลดให้ กระทู้นี้น่าจะเป็นปรกติเหมือนเดิม
ข้อมูลหายไปเลยแหะ
ดันครับ ๆๆๆๆๆ
PopBetagen๛
อิ อิ วันนี้กลับมาเที่ยวฟลิฟฟ์ ด้วยล่ะ
อิ อิ วันนี้กลับมาเที่ยวฟลิฟฟ์ ด้วยล่ะ
ต้นฉบับโพสโดย StarFIEr~ เมื่อ 2011-7-30 03:25
แง้ววววว ผมยังไม่ได้เข้าไปเที่ยวเล่นเลย

เอาละ ... ได้เวลาศึกษาวิธีการเอาริง(พาคนอื่น) ไปเชือดมังกรแดง แล้ว
แวะมาขุด 1 จึ๊ก
ดัน

อยากให้กระทู้ดีๆ ได้มีคนอ่าน
-[N]u[T]ty-
Lets go SoShi!
ร่วมสร้างสรรค์สังคมเกมออนไลน์ที่มี "คุณภาพ"
ขุดจึกๆ ขอบคุณกระทู้นี้มากมายครับ
ถึงผมจะไม่หื่น แต่ผมก็เกรียนนะ
แก้ไขล่าสุด PRECIOUS เมื่อ 2011-11-18 20:52

แจ้งข่าวดีสำหรับชาวริงนะครับ
สกิลปลดสภานะของริงเลเวล 60
มีค่ามากขึ้นแล้ว ปัจจับนสามารถปลดสถานะหลับของเอเลคลาส 3 ได้

ปลดใบ้เรนได้ด้วยแหละ
เมพเลย มาคู่รวมกับสกิลบิลH ที่ปลดสกิลทุกชนิด เมพสุดๆ
แล้วปลดหลับของเอเลได้ แต่ปลดมึนของบิลสโตนแฮนได้ป่าว 55555 ถ้าปลดได้ก็หมดกันเลย เห่อๆ
ได้จริงๆแฮะ ดีใจจัง มีประโยชน์ซะที สกิลนี้

Ringmaster_mo Lv.72 La1 ,, :)

ลองๆลิสให้นะ จากเท่าที่ทดสอบวันนี้ ที่ปลดได้ก็มี
- Sleeping (หลับเอเล)
- Silent Arrow (ใบ้เรน)
- Holy Cross
- ดีบัพมึน : Spike Stone, Faint (จากหมัดมึนแอส), Back Step (สกิลมึนเจส), Cross line (สกิลมึนโย่อโคร), Counter Attack
- ดีบัพพิษ : Enchant Poison (จากบัพเจส), Poison Arrow (สกิลเรน), Poison Cloud (หมอกพิษเอเล)
- ดีบัพเผา : Hot Air
- ดีบัพเลือดไหล : Deadly Wing (โย่เลือดอโคร), Enchant Blood (จากบัพเจส), Blood First (หมัดเลือดบิว)
- ดีบัพเดินช้า : Ice Missile (น้ำแข็งเมจ), Ice Arrow (น้ำแข็งเรน), Slow Step

Ringmaster_mo Lv.72 La1 ,, :)

ฟลอริส เวล130 ต้องทำเลือดประมานเท่าไร ถึงชนบอสพวก เวล127+ได้ นับของบัพด้วยนะครับ
คิดถึงจขกท.จัง
สวดยอดค้าบ
แก้ไขล่าสุด StarFIEr~ เมื่อ 2012-2-25 01:17
คิดถึงจขกท.จัง
ต้นฉบับโพสโดย หนุ่ม เมื่อ 2011-12-17 22:22
คิด ถึงเหมือนกันจ๊ะ  ช่วงนี้พักเล่นเกมส์นะ
เดวว่าง กลับมาอีกแน่นอน อาจจะไม่ใช่ฟลิฟฟ์ แต่คงไม่ไกลอยู่แถวๆนี้ นั่นแหละ
คิด ถึงเหมือนกันจ๊ะ  ช่วงนี้พักเล่นเกมส์นะ
เดวว่าง กลับมาอีกแน่นอน อาจจะไม่ใช่ฟลิฟฟ์ แต่คงไม่ไกลอยู่แถว ...
ต้นฉบับโพสโดย StarFIEr~ เมื่อ 2012-2-25 01:16
น่าจะมีนัดรวมคนในกิล อิอิ
ดันๆ จร้า
แพทหน้าริงมาแรงนะเธอ
แก้ไขล่าสุด ไอซ์ดราก้อน เมื่อ 2014-5-23 11:28

สวัสดีชาวริงมาสเตอร์ทุกคนค่ะ

เราเองถึงจะไม่ใช่คนดัง แต่ก็เล่นเกมนี้มา6ปีแล้ว
ริงมาสเตอร์คืออาชีพคลาส2อาชีพแรกที่ตัดสินใจเล่น
หลังจากอ่านกระทู้นี่เป็นแนวทางมากว่า3ปี
ตอนนี้ัคงถึงเวลาแล้วที่จะเอาสิ่งที่ได้เจอมาเล่าสู่กันฟังบ้าง
เผื่อจะเป็นแรงบันดาลใจให้คนที่สนใจริงมาสเตอร์บ้าง

ทำไมถึงมาเป็นริงสายบู๊?

เริ่มแรกเลยตอนแรกอยากเป็นบิล ลงstr sta dex ตั้งแต่เป็นแอสซิสแล้ว
แต่เมื่อก่อน5ปีที่แล้วคนเล่นฟลิฟเยอะมากๆ อาชีพสายตีก็มีตั้ง7อาชีพ
เราเป็นริงคงหาคู่เวลไม่ยาก ก็เลยเลือกริง แต่เอาเข้าจริงหาคู่ยากมากๆ

กลางปี2011 มีกิจกรรมตู้จดหมาย ได้ใบอาร์มา3 คิวอีก3 ฟรีๆ
เลยกดอาร์3คิว2 จริงๆถ้าเลือกบิลแต่แรกคงโร่ตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว
แต่นี่ดันเลือกริง แถมเวลได้ไม่กี่ชม.คู่เวลก็หายไปไหนไม่รู้ งานงอกแล้ว
สุดท้ายก็ได้รีมาสแบบเฉียดฉิวก่อนใบอาร์หมด

หลังรีมาสเราเข็ดกับเหตุการณ์ที่ต้องรอคู่เวลนานมากๆ
เลยตัดสินใจซื้อหมัดโกลอัลติ ใส่dex(a) 4ใบ ลงsta80
ที่เหลือstrล้วนๆ ต่อยเองเลยตั้งแต่60 ยัน121
เซ็ตที่ใส่เป็นเซ็ต105เก่า+5 ที่พี่มีนให้ยืม
ไม่นึกไม่ฝันเลยค่ะว่าเราจะโร่ได้ด้วยการลงมือเวลเอง

(จริงๆมีเพื่อนช่วยลากหลายครั้งเลยแหละ
บางทีก็ไปดูดเพื่อนด้วย แต่ส่วนมากคือเวลเอง)

วิธีเก็บเลเวล

ช่วงที่ยังไม่ได้สกิลหมู่: ตอนแรกแนะนำว่าให้ปั้นในช่วงที่มีกิจกรรม150 level up กับปีก+7
อัพstaล้วน แล้วใช้หมัดโพ+7 ตั้งแต่30ยัน79เลยค่ะ
ลากมอนแล้วใช้สกิลทุบเหมือนบิล
เข้าแมพทะเล หอ กดใบes20 40 60 กับหินโจมตามที่กิจกรรมแจกให้  
ถ้าเป็นช่วง*2 จะใช้เวลา3-5วัน แต่ถ้าคนเล่นมานาน ของโหดๆอาจจะวันเดียว
พอเวล80ก็เล่นลากได้แล้ว

***ถ้าตอนที่คุณเวลไม่มีกิจกรรมปีก+7 ก็ขอกล่องหมัด+7 จากผู้เล่นเวลสูงๆในเกมได้เลย เพราะเคยมีgmแจกให้ผู้เล่นนำไปแจกต่อ***

หลังได้สกิลหมู่: เมื่อเวล80แล้ว เราจะได้สกิลหมู่มา
สามารถเวลตามที่คุณstarfire แนะนำในหมวดริงสายลากได้เลย
แต่มีเคล็ดลับที่เวลาหาคู่เวล!
ควรหาคู่เวลที่เป็นสายดาเมจ มีสกิลหมู่แรง เช่น เอเล ไซ หรือบิลintล้วน
ให้คู่เวลมาช่วยลงสกิลด้วย จะทำให้เวลหมดกองเร็วขึ้น
ถึงคนลากอย่างเราจะได้เปอร์เซ็นต่อกองน้อยลง แต่จะทำให้เก็บเลเวลไวขึ้นมากๆค่ะ
ไวกว่าลงสกิลคนเดียวแน่นอน

อาชีพริงได้เปรียบสายลากอย่างพวกไนท์ บิล ตรงที่เราฮิลตัวเองได้
ไม่จำเป็นต้องหาคู่เวลมาช่วยฮิล ตรงจุดนี้ทำให้ริงลากมอนเวลสูงกว่าตัวเองได้หลายเวล
แต่ด้วยความที่สกิลหมู่ไม่แรง ถ้าได้คนมาช่วยลงสกิล จะเพอร์เฟ็กต์เลยค่ะ
+
#195 รออ่านอยู่นะ ^^
ตอนนี้ยังเข้าเกมไม่ได้เลย >_<'
ดัน อืบ ๆๆ
ดันครับ
ดันๆ
กลับไปรายการกระดานข่าว