กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
ขอถามนิดนะค่ะ

Blade ตีธาตุอะไรใส่อาวุธดีหรอค่ะ

แล้วถ้า ไปตีธาตุที่แพ้ทาง มันจะเบากว่าไม่ตีธาตุหรือเปล่าอ่า -*-
ขอถามนิดนะค่ะ

Blade ตีธาตุอะไรใส่อาวุธดีหรอค่ะ

แล้วถ้า ไปตีธาตุที่แพ้ทาง มันจะเบากว่าไม่ตีธาตุหรือเปล่าอ ...
ต้นฉบับโพสโดย LyNia เมื่อ 2011-8-12 06:45
ตีธาตุไรก็ได้ครับ ที่ชนะทาง ถ้าต้องการที่จะเปลี่ยนธาตุ ต้องใช้ใบเปลี่ยนธาตุครับ แต่ถ้าตีบวกธาตุแค่บวก3ไม่ต้องใช้ใบเปลี่ยนครับมันไม่คุ้ม มีnpcที่ยกเลิกธาตุให้อยู่
Name:๑GadianBlade๑
Job:Blade
Sv.La1
อยากถามว่าอาวุดอะไรใส่กับอะไรที่ทำค่าดาเมจได้สูงสุดอะครับ ผมคำนวนไม่ถูกเลยครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญมาตอบให้ทีครับ จะได้เก็บเงินซื้อ ขอบคุณครับ
Sv.La1
ตีธาตุไรก็ได้ครับ ที่ชนะทาง ถ้าต้องการที่จะเปลี่ยนธาตุ ต้องใช้ใบเปลี่ยนธาตุครับ แต่ถ้าตีบวกธาตุแค่บวก3 ...
ต้นฉบับโพสโดย jeedkungzaa เมื่อ 2011-8-13 13:37
ขอบคุณค่ะ

คือ ตีดาบไฟ ไปตีธาตุ ลม แบบนี้แรงขึ้น (อันนี้เข้าใจ)
ถ้า ดาบไฟ ไปตีธาตุ อื่นๆ  อันนี้เท่าเดิม (ใช่มั้ยค่ะ)
ถ้า ดาบไฟ ไปตีธาตุ น้ำ  อันนี้จะเท่ากับธาตุอื่นๆ หรือว่าจะดรอปลง (ใช่มั้ยค่ะ)

แบบนี้อะค่ะ

อีกคำถามนะค่ะ  พอเป็นเบรดแล้ว อาวุธหลัก อาวุธรอง คิดดาเมจยังไงค่ะ

คือ มือบน เป็นหลัก  มือล่างเป็นรอง โดยที่มือล่างคิดดาเมจเป็น 75%

แบบนี้แปลว่า ถ้าใส่อาวุธแค่มือเดียว ดาเมจ 1000 พอใส่ สองข้างก็จะเป็น 1500 แบบนี้เลยหรอค่ะ (สมมติ)

ขอบคุณค่ะ
ดันอีกนิด กระทู้สูงขึ้นอีกหน่อย
เบรดอัพ dex ไว้แค่ 50 แต่มีชุด set60+บัพริง ทำให้ตีไว 100%

แบบนี้ต้องอัพ dex สลับต่อไปให้ได้ 80-90 เพื่อเพิ่มความแม่นยำ หรือเปล่าค่ะ หรือว่าหยุดไปอัพ STR ล้วนดีกว่า
จะอัพdexแค่นั้นก็ได้ครับ ถ้าเล่นสายดาบเพราะมีสกิลเพิ่มฟันแม่นอยู่10% ใช้ดาบมังกรเวลเพราะ
มีออฟฟันแม่นอีก ข้างละ 20% แถมมีสกิลจากริงเพิ่มฟันแม่นอีก 20% ไม่ต้องลงdexเพิ่มก็สามารถ
ตีมอนได้อย่างแม่นยำ สามรถลงSTRยาวๆต่อไปได้คับ
แก้ไขล่าสุด มิกซ์มิกซ์ เมื่อ 2011-8-18 11:48
ขอบคุณค่ะ

คือ ตีดาบไฟ ไปตีธาตุ ลม แบบนี้แรงขึ้น (อันนี้เข้าใจ)
ถ้า ดาบไฟ ไปตีธาตุ อื่นๆ  อันนี้เท่าเดิม (ใ ...
ต้นฉบับโพสโดย LyNia เมื่อ 2011-8-13 14:22
มันจะคิดแบบนี้คับ มือแรกฟัน 1000 มือสองจะฟัน 750 และจะกลับมามือแรกอีก 1000
และกลับมาฟันสองมือคู่กัน 1000+750 4สเตป
แต่ในความเป็นจริงมันไม่ได้คิดแบบนี้หรอก ขึ้นอยู่กับการปลุก เจาะของอาวุธด้วย ซึ่งการปลุกเจาะ
จะคิด 100%ของทั้งมือบนและล่าง
258# มิกซ์มิกซ์

ขอบคุณค่ะ ^^
งงเรื่องชื่อที่เรียกอะค่ะ ใครก็ได้อธิบายที

ดาบแรร์ ขวานแรร์ ขวานคริส คืออันไหน

เท่าที่รู้ตระกูลดาบดังๆมี

1. Bloody sword (120) + ADCH40% +Cri R20% + ASPD15%
2. Vam (120) +Acc20% +ASPD20% + Cri R10%
3. Ancient sword + Cri30%  + ADCH 40% + ASPD40%  <<ตัวนี้ดาบแรร์ใช่มั้ยค่ะ

ตระกูลขวาน

1. Legendary Axes (105) + ADCH40% + Cri R20%  <<ตัวนี้ขวานทองใช่มั้ยค่ะ
2. Vam (120) + Cri20% + ADCH30% + ATK10%
3. Acient axe + ASPD25% + Acc25% + Cri 25%  <<ถ้าตัวคือขวานแรร์

แล้วตัวไหนคือขวานคริสอะค่ะ งง
แก้ไขล่าสุด jeedkungzaa เมื่อ 2011-8-20 17:10

ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ
Bloody sword (75) Str+5เพิ่มอัตตราคริติคอล7%=ดาบบลัดครับ
Vampire Sword (120)เพิ่มHit Rate20% เพิ่มอัตตราCritiacl10%ความเร็วในการโจมตี20%=ดาบแวมครับ
Ancient sword (120M)เพิ่มอัตตราคริติคอล30%ความเร็วในการโจมตี25%เพิ่มความเสียหารเมื่อโจมตีติดคริติคอล40%=ดาบเอซีครับ
Billeter Sword(120)เพิ่มCritical20%+ความเร็วในการโจมตี15%+เพิ่มความเสียหายในการโจมตีติดCritical40%=ดาบแรร์ครับ
Lusaka Cryctal Sword(120M)เพิ่ม Hit Rate 20% เพิ่มอตตราคริติคอล10% ความเร็วในการโจมตี20%=ดาบคริสครับ

Gold Axe of Legand(105)เพิ่มอัตตราคริตคอล20%เพิ่มความเสียหายเมื่อโจมตีติดคริติคอล40%=ขวานทองครับ
Vampire Axe(120)Cri20% + ADCH30% + ATK10%=ขวานแวมครับ
Acient axe (120)เพิ่ม Hit Rate20%+Critical30%+ความเร็วในการโจมตี25%=ขวานเอซีครับ
Billeter Axe(120)STA+10 + D.Rt.+75 + Max Hp15%=ขวานแรร์ครับ
Lusaka Cryctal Axe(120M)A.Rt.10% เพิ่มอัตตราคริติคอล20% เพิ่มความเสียหายเมื่อโจมตีติดคริติคอล30%=ขวานคริสครับ

ข้อมูลตามนี้ครับhttp://flyffonline.mysquare.in.th/info/item_weapon.asp?
Sv.La1
261# jeedkungzaa

ขอบคุณมากเลยค่ะ  มัวแต่ไปดูของเวปนอก 5555+ ชื่อไม่ตรงกันนี่เอง
261# jeedkungzaa

ขอบคุณมากเลยค่ะ  มัวแต่ไปดูของเวปนอก 5555+ ชื่อไม่ตรงกันนี่เอง
ต้นฉบับโพสโดย LyNia เมื่อ 2011-8-21 06:27
ข้อมูลของ Flyff Thailand กับ Flyff Inter บางอัน อาจไม่ตรงกันนะครับ ^^
PopBetagen๛
ดัน ๆๆ
PopBetagen๛
ขอคำแนะนำหน่อย
เบลดฮีโร่ ไปตีมอนส์เมืองใหม่
1.ทำ max HP เท่าไร ?
2.ใช้ดูดเลือดกี่ % ?
3.ออฟชั่น เพิ่มแรงคริ ทั้งตัว ควรมีอย่างน้่อยเท่าไร ?
4.ถ้าจะไม่อัพ DEX เลย ต้องทำของ +แม่นยำ กี่ %
แอบดัน
แก้ไขล่าสุด mogun เมื่อ 2011-9-9 09:51

เลือด ขั้นต่ำ 2หมื่นอัพ

ดูดเลือดสัก9เปอขึ้นไป

เพิ่มคริ ผมว่านะครับ อย่างน้อย100เปออัพ ขนาดผมดาบAC+10 ใส่ดาบBilleter อัลติ+10+ธาตุ20คู่  เซท120+10 คริทั้งตัว150เปอ ยังตีมอนอยู่ที่5พัน-9พัน นานๆทีจะมี2-3หมื่น(ไม่มีสกิวตี้นะครับ)
ที่แน่ๆไปตีมอนใหม่ ลงdexเยอะแน่ครับ(อย่างต่ำท่าลุยเดี่ยว100+)แต่ท่าไม่ลงdexต้องมีสกิวริงช่วย  ท่าไม่มีริงบัพรับรองว่ามิสกระจาย

ตอนแรกผมก็ยัง งงว่าเซท125 เอาแม่นยำมาทำไมตั้ง20เปอ พอไปลองมอนใหม่เลยรู้ครับ
เนียนดัน
Name : Hirako Shiniji
Job : Blade
LV. : 111
สถานะตัวละคร : ยังเล่นอยู่
อยากเห็นเบลดลง int 55+

แปลกพึลึก เพื่ออะไรเนี่ยยยยยยยย
-[N]u[T]ty-
Lets go SoShi!
ร่วมสร้างสรรค์สังคมเกมออนไลน์ที่มี "คุณภาพ"
แหม เบลดก็ต้องพึ่งริง

ทุกอาชีพเดี๋ยวนี้ต้องพึ่งริงหมดเลยแหะ ถ้าอยากเวลไวๆ
-[N]u[T]ty-
Lets go SoShi!
ร่วมสร้างสรรค์สังคมเกมออนไลน์ที่มี "คุณภาพ"

ดัน ๆๆๆ
PopBetagen๛
เบรด 105 vs. ไนท์ 105 PvP คิดว่าใครชนะ
ดัน ๆๆๆ
PopBetagen๛
ขอคำแนะนำค่ะ

เล่นเบลดเวล61 ถือดาบสองมือ ชุดเซทRiscon suit ขาดแต่หมวก เพื่อนๆใจดีให้ยืมมาหมดเลยค่ะ

เขาบอกว่าให้ไปหาซื้อหมวกเซทมาใส่ เราไม่รู้ว่าชุดนี่ครบชุดแล้วได้ออฟอะไรคะ ตอนนี้อัพสเตตัสตามหน้าแรกเลยค่ะ str dex และ sta บ้าง

ขอแนะนำแนวทางการเล่นด้วยค่ะ หรือว่าควรใส่อะไรเพิ่มเติม ยังไงบ้างคะ เงินมีไม่ถึง 10m สามารถหาหมวกได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
แต่ถ้าจะให้ประหยัดเงิน สบาย และอัพไว ขอคนใจดี ให้เราเดินตามดูดดีกว่าค่ะ
เวลมากกว่าเราสัก 19 เวล อัพอย่างไว ถ้าได้ดูดจนเวล 95 จะดีมาก
พอตอนนั้น หาเซท 90 ดีๆใส่ แล้วใช้ขวานทอง105 ลดเวล 10
เบลด95 ก็จะสามารถถือขวานทองได้แล้วค่ะ

เพราะพอเวลสูงๆค่อยทำของดีๆ ใช้ เพราะตอนนี้น้องเวล 61 ถ้าน้องเวลสูงขึ้น
น้องก็ต้องเปลี่ยนอาวุธและเซท จะขายก็ขายยาก แล้วไหนจะต้องทำของใส่ตอนเวลสูงแล้วอีก
ขอบอกว่าเปลืองมาก
สามสิบยังเเจ๋ว (คำว่าแจ๋วใช้สระเอ2ตัว)
แต่ถ้าจะให้ประหยัดเงิน สบาย และอัพไว ขอคนใจดี ให้เราเดินตามดูดดีกว่าค่ะ
เวลมากกว่าเราสัก 19 เวล อัพอย่าง ...
ต้นฉบับโพสโดย benz1040 เมื่อ 2011-9-23 11:50
ขอบคุณนะคะ
ถ้าเฉพาะหมวก ผมมี ของเพศหญิง เดี๋ยวเอาให้เลยไม่คิดเงิน
วันนี้จะกลับบ้านไปออนประมาณ 2 ทุ่ม ชื่อ ๐๐หงษ์แดง๐๐
หรือถ้าไม่สะดวกออนตอนนั้น ทิ้งชื่อไว้ เดี๋ยวส่ง จม.ไปให้
ถ้าเฉพาะหมวก ผมมี ของเพศหญิง เดี๋ยวเอาให้เลยไม่คิดเงิน
วันนี้จะกลับบ้านไปออนประมาณ 2 ทุ่ม ชื่อ ๐๐หงษ์แดง ...
ต้นฉบับโพสโดย มิกซ์มิกซ์ เมื่อ 2011-9-23 13:35
ขอบคุณมากๆนะคะ ตอนนี้ได้หมวกแล้วค่า

มีพี่ใจดีจะเอามาให้เช่นกันค่ะ ขอบคุณจริงๆนะคะ
ดีใจด้วยจร้า ฟลิฟคนใจดีเยอะ
ดันครับ ^^
PopBetagen๛
ขอเข้ามากดันค่ะ เดี๋ยวไว้จะมาถามคำถามนะคะ

ตอนนี้เวล 81 แล้ว อัพสเตตัสตามหน้าแรกน่ะค่ะ ใส่ชุดเซท 75 ดาบมังกร ทั้งสองอย่างเพื่อนให้ยืมมาค่ะ

เพื่อนๆว่าเราควรเล่นยังไงเพิ่มเติม ถ้ามีคำแนะนำดีๆรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
พี่ครับ คืออยากจะถามว่าถ้าจะใส่เพชรในวุธอันติอ่ะครับ เอาอะไรหรอครับ เล่นสายตีเดี่ยว เลือดน้อย แล้วถ้าใส่เพชรทั้งสองข้างผลมันจะออกทั้งคู่ใช่มั้ยครับ
พี่ครับ คืออยากจะถามว่าถ้าจะใส่เพชรในวุธอันติอ่ะครับ เอาอะไรหรอครับ เล่นสายตีเดี่ยว เลือดน้อย แล้วถ้าใ ...
ต้นฉบับโพสโดย chunman เมื่อ 2011-10-23 08:57
ผลจะออก แค่ด้านเดียวครับ อันบนสุดนะคัฟ เบลด สายตัว - ตัว แนะนำ STR นะคัฟ
PopBetagen๛
ดันๆๆๆๆ
PopBetagen๛
ดันครัฟ
PopBetagen๛
แนะนำปลุกของเบลดครับ สำหรับสายโจมตี

หัว ปลุก str หรือ dex

เสื้อ ปลุก เสียหายคริ

มือ ปลุก คริ หรือ ความเรวโจมตั

เท้า ปลุก เสียหายคริ

ตามนี้นะครับ
PopBetagen๛
เบรดใส่เซต90หรือ105ดีอะครับ...
—•lฟอร์ดีuoยฮัuดีกืด•— !!!
ผลจะออก แค่ด้านเดียวครับ อันบนสุดนะคัฟ เบลด สายตัว - ตัว แนะนำ STR นะคัฟ
ต้นฉบับโพสโดย คาสโนซี่ เมื่อ 2011-10-23 15:45
แก้ไขนิดนะครับ ผลการเจาะ ปลุก ยัดการ์ด ใส่เพชร คิด 100%ทั้งมือบนและล่างนะคับ
แนะนำปลุกของเบลดครับ สำหรับสายโจมตี

หัว ปลุก str หรือ dex

เสื้อ ปลุก เสียหายคริ

มือ ปลุก คริ หรือ ความเรวโจม ...
ต้นฉบับโพสโดย คาสโนซี่ เมื่อ 2011-11-23 18:51
แก้ไขนิดนะคับ
ส่วนมือ ความเร็วในการโจมตีไม่มีความจำเป็นสำหรับเบรดเท่าไรเลยคับ
หาเอาจากบัพริงได้ 2สกิลเท่ากับ 50%แล้ว
สิ่งที่อยากแนะนำคือ ค่าคริเรท และ การโจมตี เท่านั้นครับ มีประโยชน์กว่าเยอะ
เบรดใส่เซต90หรือ105ดีอะครับ...
ต้นฉบับโพสโดย ต้นตู่•ปลาทูสด• เมื่อ 2011-11-24 10:05
ส่วนตัวชอบ 105ใหม่คับ มีประโยชน์หลายด้าน ทั้งการ PVPทางกายภาพ และ PVM
ขอบคุนครับ
เจอเบลดกวนที่ลาน อธิบายการใส่อาวุธไปแล้วว่า ดีสุดคือ ขวานทองไม่ก็แวมหรือคริส + ดาบ AC  ก็ยังถามอยุ่นั่นแหละตกลงผมควรใส่อะไรๆ แล้วก็อยากตีแรงแต่ลงdex ไป 130 แล้ว

เอ้อ
คงไม่ช่ายผม นะ...
ใช่มาสเขียวๆกิลกทมอะเป่าเอถ้าใช่ตบโลด
แวะมาดัน
เผลอเป็นเจอฟัน&&SnoWxPD
digๆๆๆๆ
ขอถามคำถามเบสิค
ค่าhit rate มีผลเจาะบล๊อกได้หรือไม่?
ปัญหานี้กวนใจมาตั้งแต่แพชอาวุธACเข้าไทยละ
Architect NU15
Status : Finding the way to study abroad
แก้ไขนิดนะครับ ผลการเจาะ ปลุก ยัดการ์ด ใส่เพชร คิด 100%ทั้งมือบนและล่างนะคับ ...
ต้นฉบับโพสโดย มิกซ์มิกซ์ เมื่อ 2011-11-24 11:16
เพชรมือล่างใส่ไปก้อไม่มีผลคับ
skill blade class3 นี่มีสกิลอะไรแรงๆมั้ยครับ
ข้อมูลดีมากครับๆ
รวมรวมข้อมูลไว้ดีมากๆ เลยค่ะ
กลับไปรายการกระดานข่าว