[FanClub] Blade Job // ความรู้่เพียบ ศึกษา ได้ที่นี่ !! - Flyff online - Ini3 Webboard - Powered by Discuz!
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
ใครมี เซ็ตเบลด 60 บอกผมทีนะครับ ไม่ก็บอกตัวที่ดรอปหน่อยครับ ชุดตอนนี้ที่ใส่อยู่มันก็ชุดเซ็ต30
อยากเปลี่ยนอ่ะครับ
LA ไหนครับ ผม ?

ตอบ เรป 200 #
ไม่สามาถช่วยได้อ่าครับ ผมเลิกเล่นแล้วอ่า ต้องรอปิดเทอม อ่าดิ
PopBetagen๛
รับ CW เมอจ้า
สามารถประกาศหาในเกม ได้เลยครับ แต่เซต cw ค่อนข้างแพง นิดนึงน้าา ^^
PopBetagen๛
ใครมี เซ็ตเบลด 60 บอกผมทีนะครับ ไม่ก็บอกตัวที่ดรอปหน่อยครับ ชุดตอนนี้ที่ใส่อยู่มันก็ชุดเซ็ต30
อยากเปลี่ยน ...
ต้นฉบับโพสโดย Usopp เมื่อ 2011-6-15 01:47
ประกาศหาในเกม เลยนะครับ เซตเมอ 60+3 ยก ประมาณ 100-150m เองครับ
PopBetagen๛
ดันครับ ๆ
PopBetagen๛
ตอนนี้ผมมีเรนเจอร์เวล82อยู่ตัวนึงกับแอสเวล47อีกตัว มันมีปัญหาอยู่คือเวลช้ามากตอนนี้หาริงมาคอยฮิวให้ตอนลากไม่มีถ้าจะเอาแอสอีกตัวมาฮิลมันก้อจะสามารถเกินไปเกินไปนะ ลากเองลงสกิลเองฮิลเองอีก
โอ้...อะไรจะเทพปานนี้ เหอะๆ ช่วงนี้ก้อได้แต่ยิงเดี่ยวไปก่อน กว่ามอนจะตายแต่ละตัวมันช่างช้าเหลือเกิน
คือว่าจะลองปั้นเบลดอีกตัวเวลดูจะเวลไวกว่าไหมคับ มีแอสคอยซับพอทอยู่แล้ว หรือผมควรจะเวลเรนต่อไปให้ถึงเวล95ดีแล้วค่อยใส่นูทองเซต105จะดีกว่าไหมคับ รบกวนช่วยชี้แนะแนวทางทีครับ ควรจะทำอย่างไรดี เวลลำบากมากมายตอนนี้ ขอบคุณครับ
Name:๑GadianBlade๑
Job:Blade
Sv.La1
แนะนำว่า เวล แอส ให้เป็น ริง เวลซัก 65-70 นะครับ แล้วค่อยปั้นเบลด

ที่ให้ เปนริงเวลซัก 65-70 ทำให้สามารถอัพสกิลบัพ และ สกิลริง ต่างๆได้ ( บัพ MAX สกิลริง MAX)

ส่วน เรน ผมไม่แน่ใจนะ แต่ว่า จะลองปั้นเบลด ก็ดีนะครับ เกบง่าย เวลง่าย แต่ของจะแพงนิดนึง แต่ปั้นมาแล้ว ไม่เสียแรงแน่นอนครับ
PopBetagen๛
จะลองดูครับ ขอบคุณมากนะคับสำหรับคำชี้แนะ
(ถ้าจะให้ดีกว่านี้ช่วยลากให้หน่อยก้อดีนะคับ)
Sv.La1
เซตเมอ30ใส่ไปถึงเวลเท่าไหร่ดีคับ
แล้วต่อไปควรใส่เซ็ตไรดี
Sv.La1
แนะนำว่า เวล แอส ให้เป็น ริง เวลซัก 65-70 นะครับ แล้วค่อยปั้นเบลด

ที่ให้ เปนริงเวลซัก 65-70 ทำให้สามารถอัพสกิล ...
ต้นฉบับโพสโดย คาสโนซี่ เมื่อ 2011-6-20 18:30
ว่างๆ ทำเบลดสายอิ้นดูนะจะฉลาดขนาดไหน
Name : Hirako Shiniji
Job : Blade
LV. : 111
สถานะตัวละคร : ยังเล่นอยู่
เซตเมอ30ใส่ไปถึงเวลเท่าไหร่ดีคับ
แล้วต่อไปควรใส่เซ็ตไรดี
ต้นฉบับโพสโดย jeedkungzaa เมื่อ 2011-6-22 17:04
ใส่จนเวล 80+ ได้เลยครับ ใส่ 30 จน รอเวล 80 แล้วซื้อ เซต90 มาใส่เลย

เพราะถ้าซื้อเซต 60 กับ 75 มา มันเปลืองครับ
PopBetagen๛
ถามเรื่องดาบACหน่อยนะครับ
ถ้าเวล110M ใช้ลดเวล10จะสามารถใช้ดาบACได้ป่าวครับ
แล้วระหว่าง ถือขวานทองอันติ+0ข้า ...
ต้นฉบับโพสโดย romantik เมื่อ 2011-6-25 17:22
ตอบ ไม่แน่ใจว่าลดเวลดาบACแล้วเวล 110mจะใส่ได้หรือป่าว แต่น่าจะได้
ส่วนการถืออาวุธ ต้องดูArt.ในตัว ถ้ามีซัก 6000+ เอาแรงคริดีกว่าคับ มีผลต่อดาเมจมากกว่า
ฉะนั้น ขวานอัลติ คู่ดาบAC แรงกว่า
ดัน ^^
PopBetagen๛
กลับมาอีกครั้งตอนนี้เบรดผมเวล68ละคับส่วนแอสก้อเปนริงเวล61ละครับ สกิลริงที่maxตอนนี้ก้อมี dex str sta ความเร็ว หลบหลีก ป้องกัน ส่วนเบรดผมอัพ strกับdexครับ ส่วนใหญ่เน้นdexมากกว่า
และชุดเซตตอนนี้ใส่เซต30+5อยู่ครับ ควรเก็บเวลที่ไหนเร็วสุดครับ แล้วอาวุดใช้ไรดีครับ
Sv.La1
หิมะ
กลับมาอีกครั้งตอนนี้เบรดผมเวล68ละคับส่วนแอสก้อเปนริงเวล61ละครับ สกิลริงที่maxตอนนี้ก้อมี dex str sta ความเร็ว ห ...
ต้นฉบับโพสโดย jeedkungzaa เมื่อ 2011-6-29 17:00
หิมะ หรือ หอ ก็ได้ครับ ^^
PopBetagen๛
ดัน ๆ
PopBetagen๛
แล้วถ้าเป็น ถือดาบAC คู่เลยละครับ
กับอันติ+0ข้าง ดาบACข้าง อันไหนจะแรงกว่า ...
ต้นฉบับโพสโดย romantik เมื่อ 2011-7-2 05:26
ลองเปรียบเทียบ คุณสมบัติ ของมันดูครับ
PopBetagen๛
ส่องคนอื่นดูก่อนก็ได้ครับ
PopBetagen๛
งั้นรอคนรู้ดีกว่าครับ เพราะส่วนตัว เวลไม่ถึง เลยใส่มะได้ = ="
PopBetagen๛
ผมพอรู้ครับว่าออฟacเจ๋งกว่า แต่อยากรู้ค่าartด้วย
และพอดีอยากรู้ว่าถ้าถือดาบACคู่แล้ว มันจะฟันเบาเหมือนถื ...
ต้นฉบับโพสโดย romantik เมื่อ 2011-7-2 17:47
ตอบให้แบบเข้าใจง่ายๆนะคับ

ถ้าปลุกเจาะ เท่ากัน สเตตัสเท่ากัน

ขวานคริสหรือขวานแวมฝั่งไม่มาสคู่กัน แรงสุด

คำว่าดาเมจแรงสุด ไม่ได้หมายความว่าดีที่สุด

คุณอาจจะทำดาเมจได้ถึง 1ล้าน

แต่ถ้าคุณตีบอสเวลสูงที่มีเลือดมาก คุณจะจบบอสช้ากว่าพวกสายเสถียร

แต่ถ้าคุณตีม่อนเก็บเวลทั่วไป ขวานคู่จะจบได้เร็วมาก ในกรณีที่คุณข้ามม่อนไม่มาก

ดาเมจสูงทำไม่ยากคับ STRล้วน ถือขวานคู่ ดาเมจสูงสุดแน่นอน

แต่ ถ้าคุณอยากจบบอสเร็วๆ มันมีรายละเอียดอีกมากมาย ซึ่งผมก้อยังหาอยู่ เหอๆ
เอาเป็นว่า มือบน ให้ถือขวานคับ จะได้ค่าArt. สูงสุด ส่วนมือรอง จะขวานหรือดาบก็ได้
เพราะมือรอง คิดแค่ค่าปลุก เจาะ ส่วนความแรงคิดแค่75%
แนะนำ ขวานทองอัลติ คู่ ดาบAC ดีกว่าคับ
กรณี ขวานคริส หรือ แวม คู่กัน มันจะทำให้ออฟ คริแรงหายไปถึง 20%
แรงคริ 20% บอกตามตรง ดาเมจที่ได้จากมันเยอะนัก ไม่อยากให้เสียไป
แต่ถ้าคิดว่าของแน่ แจ่ม Art มหาศาล  ก็ขวานคริส หรือ แวม คู่กัน
อยากถามเกี่ยวกับอาวุธอ่ะัคับ

เรื่องดาบกับขวานเนี่ยมันดีต่างกันยังไง
ดาบตีเร็วกว่าขวานเยอะไหม
เพราะผมอยากใส่ขวาน2ข้างไม่ก็ดาบ 2 ข้างไปเลย
ขวาน จะตีช้า กว่าดาป แต่ ขวานจะ ตีได้แรงกว่าดาป

ผมเคยใช้ ขวานคริส กับดาปแรร คิเบา กว่า

ขวานคิสกับขวานโกล อีก

T
แล้วถ้าผมอยากตีเร็วๆ คริแรงๆ บ่อยเนี่ยใช้ขวานหรือดาบดีคับ
แก้ไขล่าสุด ห้ามอ่าน เมื่อ 2011-7-5 09:17

รอ ทำขวานโกล จิ ขวานแรร เวล 105 อะ มันออฟ คิเรด +20% คิดาเมจ(คิแรง)+40%

เท่ากับคิเรด 40% คิแรง 80%
แล้ว ใส่เซทเบลด 90 เพราะ เซท 90 มันออฟ คิเรด 13% หรอ 15% ผมไม่แน่ใจนะ
อยากตีไว ให้ เน้น ปลุก มือ เซทเปงตีไว ส่วนมากมันจะ ปลุกออก ตีไว มากกว่าคิเรด

คิเแรง 80 ไปปลุก ขวานโกล ข้างละ 10 + 2 ข้างกะ 20 รวมของเดิม = 100%
แล้วไป ปลุก เซท เสื้อ กับเท้า อีก รับรอง แรง แน่นอน

T
ขอบคุณมากคับ
ดันครับ ^^
PopBetagen๛
ดัน
PopBetagen๛

ฝากลิ้งหน่อยนะครับ
ได้ครับ พี่คนเก่งของเรา ^^
PopBetagen๛
ดันให้อีกแรง
Sv.La1
ดันนิด ๆ
PopBetagen๛
ถามเรื่องสกิลของเมอครับ  อันเฉพาะสกิลดาบ หรือขวานอย่างใดอย่างหนึ่ง  หรือควรอัพทั้ง3ประเภทเลยครับ  ตอนนี้สกิลดาบผมอัพเต็มหมดแล้ว แล้วพ้อยมันเหลือครับ

*sangdue
ถามเรื่องสกิลของเมอครับ  อันเฉพาะสกิลดาบ หรือขวานอย่างใดอย่างหนึ่ง  หรือควรอัพทั้ง3ประเภทเลยครับ  ตอนนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย นายซางดู เมื่อ 2011-7-12 01:04
อัพขวานด้วยก็ดีครับ เพราะ เวลา เวลซัก สูงๆ อะ ได้ใช้แน่

ส่วนสกิลโจมตีไม่ต้องอัพนะครับ เพราะว่า เมอ สายตี ตัว ตัว ใช้แค่ความแรง กับ ความเรว เท่านั้น
PopBetagen๛
ใครสนใจแลกของกันมั้ย
คือว่ามี ดาบแรร์เวล 120+10 ธาตุ+11 เจาะ 6 รู ใส่กาดสายฟ้าA ทั้งหมด ปลุกคริแรง+15
อยากแลกเป็นขวานทอง ขวานคริส หรือดาบแร ใส่กาดไฟA ปลุกเจาะ พอๆกัน หรือดีกว่า จะเพิ่มเงินให้
ดันครับ ๆ
PopBetagen๛
ใคร แข่ง FWC มั่ง แนะนำตัวกันด้วยเน้อออ
PopBetagen๛
ดันครับ ๆๆๆๆ
PopBetagen๛
ตอนนี้เบลดผมเวล97ยังไม่ได้อัพstaเลยซักพ้อย นอกนั้นลงdexซะส่วนใหญ่ แล้วก็strไล่เรี่ยกัน อยากจะถามว่าผมควรจะอัพstaดีมั้ยคับ พอเวลสูงกว่านี้มอนจะตบแรงขึ้นมากป่าว แล้วต้องอัพประมานเท่าไหร่ดีครับ
ไม่ต้องอัพกะได้คับ เพราะผมก็ไม่ได้อัพเหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่มอนจะตายก่อนได้ตบเราดอก 2
ซึ่งเราปั้มยาทันคับ หรือแก้ไขด้วยการใส่เซท105ใหม่ก้ได้คับ สีน้ำเงินอ่า
ไม่ต้องอัพกะได้คับ เพราะผมก็ไม่ได้อัพเหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่มอนจะตายก่อนได้ตบเราดอก 2
ซึ่งเราปั้มยาทัน ...
ต้นฉบับโพสโดย มิกซ์มิกซ์ เมื่อ 2011-7-22 12:42
ขอบคุณครับ แล้วใครพอจะมีขวานทองเดิมๆขายให้ผมถูกๆไหมครับ ตอนนี้ขาดอยู่ข้างเดียว หาซื้อที่ตลาดก็แพงเกิน
ขวานทอง +0 เดิม ๆ ประมาณ 900-1000m นะครับ la1 ประมาณนี้
PopBetagen๛
ดันครับบบบ
PopBetagen๛
ระหว่างเซต105เก่ากับ105ใหม่ควรใส่อันไหนดีหรอคับ แต่ส่วนตัวผมชอบ105เก่าอะครับ ชอบตรงที่สะท้อนความเสียหาย10เปอนี่แหละ แต่ไม่เหนคนใส่กันเลย มันยังคงมีอยู่รึป่าวครับ

ปล.ผมเล่นสายตีเดี่ยวอะครับ มีริงคอยซัพพอทตลอด
Sv.La1
เอาใหม่ดีกว่าคับ
แล้วเซต105+10จ.28ปลุกพอใช้ ประมานเท่าไหร่ครับ la1
Sv.La1
ราวๆ 20-25 km
ดัน ๆ
PopBetagen๛
กลับไปรายการกระดานข่าว