[FanClub] Blade Job // ความรู้่เพียบ ศึกษา ได้ที่นี่ !! - Flyff online - Ini3 Webboard - Powered by Discuz!
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
มีคำถามครับ เบลดสายตีเดียว
มี3ตัวเลือกครับนะ
1.ขวานคริส 2ข้าง
2.ขวานคริส1+ดาบแรร์120อัลติ
3ขวานคริส+ขวานทองอัลติ
แบบไหนจะแรงกว่ากันครับ

แล้วขวานคริสราคาตอนนี้ เท่าไหร ครับLa1นะครับ
ทำยังไง ให้ดาบลูซากะ75[เขียว] ที่มีให้แรงขึ้นครับ หลวมตัวซื้อมา2เล่ม เวล100แล้ว ยังตีเบาหวิวอยู่เลย จะหาตังก้อยากละงิ ซื้อของชิ้นอื่นมะไหวละ
มีคำถามครับ เบลดสายตีเดียว
มี3ตัวเลือกครับนะ
1.ขวานคริส 2ข้าง
2.ขวานคริส1+ดาบแรร์120อัลติ
3ขวานคริส+ขวานทองอั ...
ต้นฉบับโพสโดย GoZillA เมื่อ 2011-2-21 03:45
ผมแนะนำ ขวานคริส + ขวานทองอัลติคับ

ตีแรงแน่นอน คริทีมอนเดี้ยง

ส่วนราคา ไม่แน่ใจคับ ไม่ได้เล่นนานแล้ว
อนาคตที่คาดหวัง .. ซักวันมันคือสิ่งที่ไร้ค่า ..
ทำยังไง ให้ดาบลูซากะ75[เขียว] ที่มีให้แรงขึ้นครับ หลวมตัวซื้อมา2เล่ม เวล100แล้ว ยังตีเบาหวิวอยู่เลย จะหาตัง ...
ต้นฉบับโพสโดย Roza เมื่อ 2011-2-21 08:25
แนะนำให้ เปลี่ยน เป็นขวานทองคับ แล้วตีบวกไป เรื่อย ๆ

แต่ถ้าไม่มีเงิน แนะนำให้ ทำเซตใหม่ หรือ เจาะ ดาบเพิ่ม ยัด ไฟ A คับ

ประดับก็ของ CW มั้ง - -
อนาคตที่คาดหวัง .. ซักวันมันคือสิ่งที่ไร้ค่า ..
ทำยังไง ให้ดาบลูซากะ75[เขียว] ที่มีให้แรงขึ้นครับ หลวมตัวซื้อมา2เล่ม เวล100แล้ว ยังตีเบาหวิวอยู่เลย จะหาตัง ...
ต้นฉบับโพสโดย Roza เมื่อ 2011-2-21 08:25
ตอนเเรกผมว่า จะซื้อยู่ เหมือนกันครับ    ดายลู  เเต่เเนะนำอีก ทางนะครับ  
ใช้ใบปลดอันติออกมา ครับ  อย่าง น้อยก็ นำ ไปขายต่อได้เเต่ ได้ ครึ่งราคา ครับ
ดาบ ลู ไม่ค่อยแนะนำเลยคับ ...

เพราะว่า ถ้าเทียบกับ ดาบบลัด ถ้า ดาบลัดดีอัลติ ก็พอ ๆ กันคับ

บลัด เดลได้ -- ลู เดลไม่ได้

ถ้าซื้อ ใบปลด ดาบไม่เทพจิงก็ไม่มีใครเอาหรอกคับ
ตอนเเรกผมว่า จะซื้อยู่ เหมือนกันครับ    ดายลู  เเต่เเนะนำอีก ทางนะครับ  
ใช้ใบปลดอันติออกมา ครับ  อย่าง น้ ...
ต้นฉบับโพสโดย newyamakiku เมื่อ 2011-2-21 11:02
คิดคล้ายๆ ผมเลย

ของผมเป็นมีขวานคริส 2ข้าง แต่มันรู้สึกว่าตีช้า หรือคริ ก็พอๆกัน ใส่2ข้างแค่ดูสมดุล ว่าถือของเหมือนกัน ว่าจะซื้อใบมาแล้วขายทิ้งเอาเงินไป หาดาบ หรือขวานทองอัลมาใส่ดีกว่าเนี่ย
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
อยากจะรู้ว่าเบลด ชน บอสลูซากะมาสไหวไหมคับ
ถ้าไหวต้องเวลไรแล้วลดเวลลงเท่าไร ของต้องระดับไหนครับ
ผมว่า   ซื้อ   ขวานทอง ตีอันติ ยัง จะโอก่าเน๊อะ  เพราะมัน ขายได้ราคาดีครับ
ส่วนขวานคริส ตัน เเนะนำใส่ข้างเดียวกะพอครับ  เอาความเเรง อันนี้กะดีนะครับ

เดี่ยวจะมีผู้รู้มาตอบเพื่ม ครับผม คนเล่นเบลดเยอะ
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
อยากจะรู้ว่าเบลด ชน บอสลูซากะมาสไหวไหมคับ
ถ้าไหวต้องเวลไรแล้วลดเวลลงเท่าไร ของต้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย nuttakrit เมื่อ 2011-2-21 11:11
เล่นเบลดชนลูดีกว่า   เวลให้เกินไปสัก 85 แล้วลด เวลรีสเตตัส ลงSTA ล้วน
ใส่ เซท 60 +8      เซทเมอ 60+เลือด 15%(เซท +8 เพิ่มเลือดมา 10%)เซท หาที่มันปลุก sta สัก16-20 แต้่ม รวมๆ กัน ในเ้ซทแล้ว เจาะ 2 รู ใส่กาด เลือด 4 2ใบ    แหวนsta +7 ก็พอ 2 วง
หู บล๊อก +1 2 ข้าง สร้อย เลือด +5  ขวานบลัด 75 (มัน+เลือดข้างละ 20% 2 ข้างกะ 40% ละั)
เจาะสัก 2 รู ใส่กาดsta 4 ข้างละ 2 ใบ  ที่สำคัณ อย่าเวลลดจนเหลือ 79 มอลจะตบโหดมากๆ
เวล 80 มอลตบ 8-9พัน เวลลดเหลือ 79 มอลตบ 10 -11K เลือด 19-20K ชน ชิลๆ เลย
แัละ ที่สำคััญ ไม่ต้องกดไหล คับ บัฟ แล้วชนเลย ไม่ต้องกินไหล กด แต่กุ้งพอ

ใส่ของ ตามนี่เลย ครับ   สูตร นี้ เครดิต จาก   เเอบรักพยาบาล La2 ครับ
ผมว่า   ซื้อ   ขวานทอง ตีอันติ ยัง จะโอก่าเน๊อะ  เพราะมัน ขายได้ราคาดีครับ
ส่วนขวานคริส ตัน เเนะนำใส่ข้างเด ...
ต้นฉบับโพสโดย newyamakiku เมื่อ 2011-2-21 11:11
T^T ไม่ค่อยมีคนช่วยคิดเลย พอดี ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว ไม่มีริงคู่ด้วย จะกลับมาเล่น
ใส่ขวานคริส อยู่2ข้าง ก็เลยคิดว่า ถ้าขายแล้ว เปลี่ยนไปใส่อย่างอื่นจะดีกว่าไหม
ยังไงก็ฝากท่านอื่นๆ ช่วยแนะนำทีครับว่า ใส่แบบไหนดีกว่า
ขวานคริส ข้างแรก+5 ใส่ไฟB4รู ออฟแรงคริ17
ข้างที่2+0 ใส่ไฟB 4รู แรงคริ13

ถ้าเปลี่ยนไปใส่อย่างอื่นแล้วขายข้าง+0 ใส่อะไรจะดีกว่าช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ
T^T ไม่ค่อยมีคนช่วยคิดเลย พอดี ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว ไม่มีริงคู่ด้วย จะกลับมาเล่น
ใส่ขวานคริส อยู่2ข้าง ก็เ ...
ต้นฉบับโพสโดย GoZillA เมื่อ 2011-2-21 11:21
ใส่ ขวาน ทองอ่ะครับ  น่าจะเอาคริ เรท  อ่ะครับ   ส่วน ด้ามเเลก +ไปอีกนิดให้ได้ใส่เพชรอ่ะครับ เเล้ว จะสวยมากมายเลยเหเละครับ

ผมกะช่วยได้เเค่นี้เเหละครับ  คิคิ
ใส่ ขวาน ทองอ่ะครับ  น่าจะเอาคริ เรท  อ่ะครับ   ส่วน ด้ามเเลก +ไปอีกนิดให้ได้ใส่เพชรอ่ะครับ เเล้ว จะสวยมา ...
ต้นฉบับโพสโดย newyamakiku เมื่อ 2011-2-21 11:23
ขอบคุณครับ
นอกเรื่องนิดนะครับ

ท่านใดพอจะมีเซ็ต เมอ30 ตัวท็อป ขายกระผมมั่ง

ขอราคา มือใหม่หน่อยนะครับ

กับดาบด้วยครับ
นอกเรื่องนิดนะครับ

ท่านใดพอจะมีเซ็ต เมอ30 ตัวท็อป ขายกระผมมั่ง

ขอราคา มือใหม่หน่อยนะครับ

กับดาบด้วยครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย smilodonz เมื่อ 2011-2-21 14:27
เซ้ต 30 อย่าไป ใส่มันเลยครับ   ช่วงเเรกๆ  หาพวก  ชุด ไม่เซ้ตปลุกสวยๆพอครับ
เเบบประหยัด นะ  ค่อยไปลุยกะเซ้ต 60 ขึ้นไปอ่ะครับ   
ส่วนดาบเอาปลุก ดีๆพอครับ ไม่ต้องอะไรมากกับเวลเเรกๆครับ
เวลช่วง67จะเอาไห้ฮีโร่เบลดแนะนำทีครับ
ไม่มีทุนซื้อขวานคริส เลยใช้แค่ขวานโกล กะ ดาบแรห์  อ่า
แล้วเบลดไม่มีต้นทุนอย่างเราจะโหดแบบ เจ้าของกระทู้ไหมง่าา
ต้นฉบับโพสโดย ` TuChaN เมื่อ 2011-2-18 17:22
อย่างตู้นี้นะไม่มีต้นทุนอิอิ

อย่างตู้นี้นะไม่มีต้นทุนอิอิ
ต้นฉบับโพสโดย AdicaLManiA เมื่อ 2011-2-21 17:25
ไม่มีจริงๆครับ
ดัน !! ~

แพทใหม่ RW13 กำลังจะมา ขอให้ผู้เล่นทุกคนจงเตรียมพร้อม !!
PopBetagen๛
ดัน !! ~

แพทใหม่ RW13 กำลังจะมา ขอให้ผู้เล่นทุกคนจงเตรียมพร้อม !!
ต้นฉบับโพสโดย คาสโนซี่ เมื่อ 2011-2-23 18:48
จัดไป ครับ กำลัง รออยู่เลยยยยยย
เซ้ต 30 อย่าไป ใส่มันเลยครับ   ช่วงเเรกๆ  หาพวก  ชุด ไม่เซ้ตปลุกสวยๆพอครับ
เเบบประหยัด นะ  ค่อยไปลุยกะเซ้ต  ...
ต้นฉบับโพสโดย newyamakiku เมื่อ 2011-2-21 14:55
ครับผม ขอบบคุณมากครับ เวล 40 ละใกล้จะได้ใส่เซ็ต60 ละ โย่วๆๆๆๆ
สู้ๆเวลๆๆๆๆๆๆ
   ไม่เถียง
ต้นฉบับโพสโดย ห้ามอ่าน เมื่อ 2011-2-12 20:14
มีงี้ด้วย
กระทู้เงียบสงบจัง ^^"

[ แอบ ดัน !!~ ]
PopBetagen๛
ขายขวานทอง+10 ธาตุ11 เจาะ 4 ใส่ไฟB ปลุก แรงคริ +9 ราคา 9000 เอม
ขายขวานทอง+8  ธาตุ3  เจาะ 4 ใส่ไฟB ปลุก แรงคริ +13 ราคา 8000 เอม
สนใจPMมาคับ
ขายขวานทอง+10 ธาตุ11 เจาะ 4 ใส่ไฟB ปลุก แรงคริ +9 ราคา 9000 เอม
ขายขวานทอง+8  ธาตุ3  เจาะ 4 ใส่ไฟB ปลุก แรงคริ +13 ราคา 800 ...
ต้นฉบับโพสโดย มิกซ์มิกซ์ เมื่อ 2011-2-26 11:35
ไม่สน ครับ เพราะ จน
ซื้อขวานยกคู่แถมใบV
ขาย ~!!

เสื้อแฟฮิปฮอปชาย
ผมหนาวขาว
มือปล่าวชาย
เท้าฮิปชาย
คุมเลือด

รายการที่รับแลก

หัวหนามขาว + เงิน แลก หัวหนามแดง
รองเท้าฮิปชาย + เงิน แลก เท้ายูกาตะ ชาย

Ladeke 1 ครับ !! แลกตอนปิดเทอมนะครับ ใครสนใจ คุย PM หรือ ที่นี่ได้เลยครับ !!
PopBetagen๛
แนะนำว่าา ให้แนะนำอาวุธ ตั้งแต่เวล 30 - 120 ด้วยสิ
เห็นแนะนำแต่อาวุธใหม่ อาวุธเก่าๆน่าใช้ก้อมีตั้งถมไป เผื่อผู้เล่นใหม่ๆจะได้เข้าใจด้วย
แนะนำว่าา ให้แนะนำอาวุธ ตั้งแต่เวล 30 - 120 ด้วยสิ
เห็นแนะนำแต่อาวุธใหม่ อาวุธเก่าๆน่าใช้ก้อมีตั้งถมไป เผื่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Tu`ตัวน้อย เมื่อ 2011-2-26 14:15
ครับ
PopBetagen๛
http://translate.google.co.th/tr ... 3D250%26prmd%3Divns
กดดูเอาตามสบายเลย
มิกว์กันแล้วไม่เท่อย่างแรงเวลาถือ ไม่สบายใจเวลาเล่น
ดันกระทู้ครับ ^^" ตกไปถึงไหนแร้วก็ไม่รู้
PopBetagen๛
แก้ไขล่าสุด nomorewords เมื่อ 2011-3-9 13:18

ชอบเบลด เบลดเก่งทุกทางเลย
ที่ถามกันบน ๆ อ่า  เป็นไปได้  ขวานคริส+ขวานคริส แรงสุด [แพงมาก ]
ดัน ๆ กระทู้ ตกอย่างรวดเร็ว = =
PopBetagen๛
ดัน ^^ เงียบสงบกันจังเยย
PopBetagen๛
สู้ๆครับจขกท.

ในฐานะคนใช้ข้อมูลจากกระทู้นี้
เจ้ว่าเจ้จะเริ่มเวลอีกแล้วอ่า แหะๆ

เลยไม่ได้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับเบลดสายลากสักที
สามสิบยังเเจ๋ว (คำว่าแจ๋วใช้สระเอ2ตัว)
สู้ๆครับจขกท.

ในฐานะคนใช้ข้อมูลจากกระทู้นี้
ต้นฉบับโพสโดย Yร้ายshop เมื่อ 2011-3-18 11:22
ขอบคุณที่ใช้ข้อมูลของผมกับคนอื่นที่มาแบ่งปันกันนะครับ   
PopBetagen๛
เจ้ว่าเจ้จะเริ่มเวลอีกแล้วอ่า แหะๆ

เลยไม่ได้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับเบลดสายลากสักที ...
ต้นฉบับโพสโดย benz1040 เมื่อ 2011-3-18 11:46
ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ก้ไดครับ ^^
PopBetagen๛
เบลด ไม่มีตัวบัพจาเก็บเวลยังไงอะคัฟ คู่กะหาไม่ได้เลย

ของก็ไม่โหดอ่าครับ มีขวานทอง2ข้าง+7 ออฟเน่า ๆ

กะชุด75+7 ออฟเน่า ๆ
ถ้ามีตัง ก้จ้างคนตามบัพเรยครับ
PopBetagen๛
จาแพงไหมอ่าคัฟ แล้วไปเกบที่ไหนดีหรอครับ ของไม่ค่อยโหดมากอ่า

ไม่มีตังหาของดี ๆ ใส่อ่าครับ เงินไม่พอ ^^

รบกวนด้วยนะฮะ พอดีพึ่งกลับมาเล่นอะครับ

ไปต่อไม่เป็นเลย มะรู้จาทามไร หาคนมาคู่ด้วยก็ไม่ได้

เวล101 ครับ
ราคานั้น ไม่รู้หรอกครับ มันแร้วแต่คุณว่าตกลงราคากันเท่าไหร่
ถามว่าไปเก็บที่ไหนดี ก้ หิมะ เกาะเต่า เมืองใหม่ๆ ใน RW12 กับ 13 อ่ะครับ

ส่วนที่ไม่มีตังหาของดีๆ ใส่ ก้เติม cookie card เอาของคุกกี้ มาขายก็ได้ แนะนำเป็นพวก ยกเลิก กันสลอต
กันแตก อะไรพวกนี้นะครับ
PopBetagen๛
อะคัฟ อยากได้ชุดเซต90 ไรงี้อ่าคัฟ แต่เงินไม่พอเลย หายากจังคนขายไม่แพง

มีแต่ออฟโหด ๆ

แล้วไอ้เมืองใหม่ มันไปยังไงหรอคัฟ มะเข้าใจอะคัฟ พึ่งกลับมาเล่น แนะนำทีนะครับ รบกวนหน่อยนะครับ
เมืองใหม่ ต้องไปทางดันเจี้ยน***้อนอ่ะครับ อยู่ด้านซ้ายของ***้อน กด M ดู มันจะอยู่ถัดไปจาก ทางเข้าดันเจี้ยนอ่ะครับ อธิบายก็ไม่ถูกเหมือนกัน ^^"
PopBetagen๛
บินไปหรอคัฟผม
คับ ต้องไปทาง dakon1/2
PopBetagen๛
ขอข้อมูลเบรดลากที่ใช้PVPได้หน่อยงับ
แก้ไขล่าสุด Pistachios เมื่อ 2011-3-20 01:54
ขอข้อมูลเบรดลากที่ใช้PVPได้หน่อยงับ
ต้นฉบับโพสโดย aezakmimoo2 เมื่อ 2011-3-19 19:28
เบลดลาก+pvp (ไม่จำกัดงบ)

สเตตัส :: *STA DEX//*DEX STA//STA//DEX
*หมายเหตุ ขึ้นอยู่กับของที่มีถ้าของเน้นสเตตัสไปทางไหนพยายามทำให้แต้มรวมบัฟ/ของสมดุลกัน
ที่สำคัญ ควรมีเลเวล95+ เนื่องจากของที่ใช้มีเลเวลขั้นต่ำ105(ใช้ใบ-10)

สกิล :: อัพเน้นสายขวาน/ดาบ(มาสได้ทั้งคู่ยิ่งดี) สกิลลาก70มาสไว้เวล(sonic blade) เบอเซิคมาส

ชุด :: **เซท105+10 โจม28/เลือด28(ถ้ามีเสื้อ2ตัวก็ดี) เสื้อ-เท้าเน้นปลุกแรงคริ13+/หัวDEX19+/มือคริเรท7+ (หรือตีไว13+ถ้าไม่เต็ม100)
**หมายเหตุ ที่ใช้เซท105 เพราะต้องการบล๊อกจากชุด15%รวมกับ+10จากเซตอีก15%เป็น บล๊อกเรท 30%

อาวุธ :: ***ขวานทองคู่(กรณีเลเวลไม่ถึง110) // ขวานทอง-ดาบแรร์(เลเวล110+)
ดาบแรร์คู่(เวล110+) // ขวานคริสตัล-ขวานทอง(เวล75M+) // ดาบAC+อาวุธอีกข้าง อะไรก็ได้(เวล110M+)

หรือ

ขวานแรร์+10 1คู่ ปลุกDEX-STA เจาะรูยัดการ์ดลมB-A ไว้ลากโดยเฉพาะ

***หมายเหตุ อาวุธ จะใช้อย่างไรก็ได้ ขอเพียง เน้นปลุกแรงคริ13%+ ทั้งสองข้าง ควรตีบวกให้เกิน+10
ให้ดีก็ อัลติเมท+6ถึง+10 เลย ธาตุ+15ขึ้นไปเอาความแรงจากอาวุธธาตุ เจาะ 4รูขึ้นไปยัดกาดไฟB-A สรุปคือทำอาวุธให้แรงๆเข้าไว้เพราะมันเป็นส่วนสำคัญมาก

ประดับ :: ประดับเซทSTRครบ + ตามกำลังทรัพย์ เอาออพชั่นจากประดับเซท สำคัญๆคือเลือด+20% บล๊อกเรท+20% (ต้องครบ 5 ชิ้น) หรือ แหวนDEXหรือSTR31 1คู่ หูโจมเซท/ไม่เซทตามกำลังทรัพย์ที่หาได้ หรือ แหวนDEXหรือSTR31 1คู่ หูบล๊อก+3 (+10%) 1คู่

สัตว์เลี้ยง :: **** เสือ/กระต่าย/ม้า
****หมายเหตุ ระดับSเวล13579 เน้นปุกแรงคริ13%+ (ทำได้ยิ่งดี)
สัตว์เลี้ยงจะมีก็ได้ไม่มีก็ได้

แนวทางการเล่น :: การเก็บเลเวล เก็บแบบสายลาก ลากเองได้ถ้าชนไหว หรือถ้ามาDEXกระจาย เลือดน้อยนิด คงต้องหาตัวชน(จะตีเดี่ยวก็ได้) // ลงลานpvp แบบสายตีเดี่ยว
สายนี้จะฟันเบา(มากน้อยอยู่ที่A.Rt./แรงคริรวม/STRที่มี/ตี้ลิ้ง)

สำคัญ >> ยิ่งมีของเล่นเยอะ(ของมีประโยชน์)ยิ่งพลิกแพลง

ถ้าอยากตีแรงทำไง...
1.วิธีเปลืองตัง(โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆ)
มือหลักอาวุธฆ่าคน อัลติบวกสิบ pvpดาเมจ36% ยัดการ์ดไฟA7ใบup
มือรองอาวุธเก็บเวล อัลติบวกหก-บวกสิบ ยัดเพชรดูดเลือด3%อย่างน้อย1เม็ด ยัดการ์ดตามใจฉัน
ปลุกคริแรง15%+ แล้วยัดYลงทั้งตัว ทำคริแรงทั้งตัว ได้แรงคริรวม300%+ A Rt.ทำไงก็ได้ ให้ได้8000+ แรงแน่ๆ
2.วิธีเกรียน
ตี้ลิ้ง8 คนเป็นหัวสกิวทั่วสกิวย้ำ / กดของโจมให้โจมแรงๆ / ของใส่เท่าที่มี แรงละ ถ้าเกิดไปรวมกับวิธีบนก็หมดกัน
3.วิธีโกง
ไม่บอก...
Architect NU15
Status : Finding the way to study abroad
กลับไปรายการกระดานข่าว