[Soul~! Gallery] Merry Christmas & Happy new year 2013 นะค้าบ ชาวแฟนอาร์ต REP#128 - Fan Art - Ini3 Webboard - Powered by Discuz!
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
หนาวเลยล่ะค่า~

Thankyou...Jinsama♥
หนาวเลยล่ะค่า~
ต้นฉบับโพสโดย Cr€aMii3z เมื่อ 2011-3-15 18:54
พี่ออกไปหน้าบ้านมามะกี้ ลมเย็นมาก ไม่เหมือนหน้าร้อนเลย
ฝนก้ตกไปมะกี้
ที่นี่ หนาวมาก!!~
ทั้งฝน ทั้งแอร์ ทั้งน้ำเย็น
ยูจี้ พี่อยากจะบอกว่า หุ่นไม้ มันก็ไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่

เพราะมันดัดได้ไม่เท่าคน (อย่างเท้าเอวเงี้ย แขนมันงอสุดได้แค่ตรงต้นขาเอง orz)

นั่งขัดสมาธิก็ไม่ได้ พี่เลยสดเอา (มั่วสด)
แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2011-4-17 15:30

แอบเอาไปอีดิท นิสสส
เด่วชื่อค่อยมาคิดอีกที ตอนนี้ร้อนเหลือเกินไม่ไหวแย้ว
แค่ก ๆ แอ๊ก ๆ ฝุ่นหนาเตอะรุย ไม่ได้มาเคาะสักที
หลังจากที่ได้เม้าส์ปากมา และนี่เป็นผลงานชิ้นแรก โดยเม้าส์ปากกา
ยังไงก็ช่วยติชมด้วยนะคับ
หัวน้ำเงินเชียว *0*

คอใหญ่เกินไปนะ ใหญ่มากเลยหล่ะ
เมาส์ครั้งแรกยังได้ขนาดนี้ก็ดอเคนะ
เออ คอใหญ่ไปนะงิ=w=
เออจิงแหะ =[]=" วาดไปได้ไงเรา
ขอแก้แพ๊บบบ
แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2011-6-24 17:44
หลังจากหากหายไปนานมาก กก เพิ่งเข้ามาทำความสะอาดบ้านสักที
มีงานมา บ้านจึงสะอาด

เป็นคุณเซซิเลีย ver. new look ผมยาว แต่ไม่เหมือนเลยเนอะ
สวัสดีค่ะคุณนายเซซิเลีย โอ๊ะโฮะๆๆๆๆ
/โดนถีบ

แลดูเป็นเลดี้ สวยสง่ามากเลยจ้า
เหมือนคุณหญิงผู้ดีที่อาศัยอยู่คฤหาสถ์เลยอา
แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2011-7-10 19:37
แอบมาวาดช่วงสอบ แม๊กซ์ กับ ชุด ในหน้าหนาววว
ได้ฤกษ์ มาวาดแปะสักที หลังจากไปฝึกฝนในกระดาษเสียนานนม กลับมาก้ยังวาดเบี้ยวอยู่เยี่ยงเดิมมม
แกลก้ร้าง ผลงานก้น้อยย

ลานเส้นตรูรกมาก
โอ้วาดออหมาเก็บรายละเอียดโอเคเลยนะ=w=
แขน< สั้งไปนะงิ=w=ล

ไปแก้มาแล้วว แขนสั้นจิงๆแหะ
แบบบูหลอนอ่ะ คลิ๊กเอง
วาดดีขึ้นเย้อวOwO

แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2011-7-11 18:30
ไปลงสีมาแล้ว ซุยมาก
วาดดีขึ้นเย้อวOwO
ต้นฉบับโพสโดย Cr€aMii3z เมื่อ 2011-7-11 17:28
แต๊งก์กิ๊วจ้า นุ้งยูจี้
วันเกิดสาวสวย
แม็กซ์หล่อค่ะ
สีเริ่มวิ้งขึ้นแล้วนะ =w=
แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2011-7-24 09:30

ตามกระแสว่ายน้ำ 2012 ซึ่งที่เราวาดมันช่างคล้ายมาก ?
บีจีนี่อย่างวซุยอ๊ะ

มีพื้นหลังใสด้วยนะ

ติชมด้วยนะคับบบ
อือ โพสท่าน่าจะเอามือข้างที่อยู่ข้างหลังมาท้าวสะเอวดีกว่า เอาไขว้หลังดูไม่ค่อยแมน
ผมมันยุ่งๆ ไปหน่อยอะป่าวหว่า ต้องไปหาแบบมาดูก่อน
มีโครงการจะวาดตัวอื่นไหมจ้ะ XD
วาดอารินให้ดูหน่อยได้ไหมครับ?
อือ โพสท่าน่าจะเอามือข้างที่อยู่ข้างหลังมาท้าวสะเอวดีกว่า เอาไขว้หลังดูไม่ค่อยแมน
ผมมันยุ่งๆ ไปหน่อยอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-7-24 18:28
ยังคิดท่าไม่ออกเลยว่า จะยืนแบบไหน วาดมือไม่สวยย
วาดอารินให้ดูหน่อยได้ไหมครับ?
ต้นฉบับโพสโดย slamme เมื่อ 2011-7-24 22:48
เด่วลองคิดท่าก่อนนะ
โว้ก (ตอนแรกหามะเจอ )
ก็เลยโพสใไว้ในนั้น

แวะมาดูเน้อ
แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2011-11-18 12:30

เนื่องจากติดเกมอยู่ยกใหญ่ เลยไม่ได้มาวาดรูป
ไปติดเกมแฟนต้าอยู่นาน เลยหาโอกาศวาดคาแรกเตอร์หลัก ที่ใช้เล่น
นั่นก็คือ เดนนิส นั่นเอง (ver. หูแมว หรือ หูเสือ )
หูเเมว น่ารัก

มาทักทายครับผม
ขอบคุณที่ไปเม้นให้ครับผม
แก้ไขล่าสุด S•๏•u•l•๏•Z เมื่อ 2012-12-27 15:31

Merry Christmas & Happy new year 2013 นะค้าบ
ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆนะคับ

วาดภาพเดนนิสจากเกาะแฟนต้า มาฝากนะคับ
หวังว่าทุกคนคงจะได้ไปเที่ยว หรือ หยุดพักผ่อนยาวในช่วงปีใหม่ ก็ขอให้ระวังสุขภาพด้วยนะคับ
กลับไปรายการกระดานข่าว