กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
คืออยากรู้ว่าจะเปลื่ยนพาส เกมBR
แต่เกมปังย่าไม่เปลื่ยนได้ไหมคะ
เพราะพาสเดิม มันพาสเดียวกัน
ไม่ได้ครับผมเนื่องจากเป็นไอดีเเละพาสเดียวกันนะครับ
เนื่องจากผมได้ลองสมัคร ini3 visa plus ดู ตรงที่บอกว่า ไฟล์บัตรประชาชนนั้น ผมได้แสกนภาพบัตรประชาชนของผมแล้วส่งไป(ถ่ายแต่ด้านหน้า) แต่มันดันไม่ผ่าน ได้รับแจ้งกลับมาว่าภาพที่ส่งไปไม่ใช่รูปบัตรประชาชน

ผมอยากรู้ครับ ว่าไฟล์บัตรประชาชนทีว่านั้น มีวิธีการทำยังไงบ้างครับ (เพราะตรงที่เขียนว่า "วิธีการทำ" ตรงไฟล์บัตรประชาชน ตอนสมัคร ini3 visa plus มันดันเปิดไปแล้วลิ้งค์พัง)
เดี๋ยวยังไงรบกวนลองส่งเข้ามาอีกครั้งนะครับน่าจะเกิดความผิดพลาดอะไรขึ้นนะครับ
ถามหน่อยครับ

ไอดีที่ผมเคยเล่น(ใช้เลขบัตรประชาชนของคุณตา)ก่อนที่จะได้ไอดีที่เปนเลขของตัวเองคืน(เนื่องจากถูกผู้อื่นนำไปสมัคร) ผมสามารถเอาไอดีที่ใช้เลขของคุณตามาเพิ่มเป็นไอดีลูกของไอดีที่ใช้เลขของผมสมัครได้ไม๊ครับ
สวัสดีครับ

ผมขอสอบถามหน่อยครับ

ในเรื่องของการลงสมัครตัวเกมส์ ใน หน้า Login ของแต่ละเกมส์ครับ

แต่ที่ผมกำลังพูดถึงคือส่วนของเกมส์ใหม่ IL ครับ

ปัญหาดังกล่าวดังนี้ครับ

- ไอดีผม Login แล้ว พอเข้าไปในหน้าสมัครตัวเกมส์ดังกล่าว ปรากฏว่า
(สมัครเรียบร้อยแล้ว) ทั้งๆที่ยังไม่สมัคร ไม่เคยแตะ เลยนะครับ
- พอคิดว่าสมัครอยู่แล้วจึงลองเข้า Login ในตัวเกมส์
กลับบอกว่า (ไม่มีไอดีนี้) ประมาณนี้นะครับ
- ทั้งๆที่ ID คนอื่น ของพี่ชายผม กลับต้องสมัคร หรือ ยืนยันเกมส์ดังกล่าวก่อน

แล้วแบบนี้ผมจะแก้ปัญหาอย่างไร ช่วยแนะนำแนวทางแก้ไขทีครับ
ขอแบบวิธีแก้ง่ายๆนะครับ
เรื่อง ไฟล์รูปบัตรประชาชนผมรูปส่งรูปไปผิดต้องทำไงครับ
ถามหน่อยครับ

ไอดีที่ผมเคยเล่น(ใช้เลขบัตรประชาชนของคุณตา)ก่อนที่จะได้ไอดีที่เปนเลขของตัวเองคืน(เนื่องจ ...
ต้นฉบับโพสโดย AussimBum เมื่อ 2011-4-20 15:17
ถ้าเป็นคนละเลขบัตรนั้นคงไม่สามารถทำได้นะครับ นอกเสียจากว่า เราจะส่งเอกสารเข้ามาให้ทางทมีงานเปลี่ยน พอเปลี่ยนเรียบร้อยเเล้วค่อยให้เราเข้าไปเพิ่มได้นะครับ
สวัสดีครับ

ผมขอสอบถามหน่อยครับ

ในเรื่องของการลงสมัครตัวเกมส์ ใน หน้า Login ของแต่ละเกมส์ครับ

แต่ที่ผมกำล ...
ต้นฉบับโพสโดย iciclez เมื่อ 2011-4-20 23:04
งั้นถ้ายังไงเราอาจจะต้องติดต่อเข้ามาที่ GM Hotline 02-687-2777 และสอบถามว่าเลขบัตร
หรือไอดีของเรานั้น เคยใช้ไปหรือยังนะครับ เเละข้อมูลตรงกันหรือเปล่า
เพราะจะได้ดำเนินการช่วยเหลือได้นะครับ ซึ่งข้อมูลตรงนี้ถ้าเป็นไปได้อย่างให้ติดต่อเข้ามาที่ GM Hotline เท่านั้น เนื่องจากข้อมูลบางอย่างเป็นความลับซึ่งไม่สมควรให้ผู้อื่นได้รู้นะครับ
เรื่อง ไฟล์รูปบัตรประชาชนผมรูปส่งรูปไปผิดต้องทำไงครับ
ต้นฉบับโพสโดย doomseed เมื่อ 2011-4-22 21:51
งั้นส่งรูปที่ถูกต้องเข้ามาใหม่นะครับ ไม่เช่นนั้นจะไม่ได้รับเมลยืนยันนะครับ
ขอบคุณครับ     ถ้าจะส่งใหม่ ส่งผ่านไหนได้บ้างครับ อันเก่า มันยังรอการยืนยัน ทาง E-mail อยู่เหมือนเดิน หน่ะครับ
ขอถามคะ

ไม่แน่ใจว่าถามผิดบอร์ป่าว

คือจะสมัครไอดีใหม่ให้น้องคะ แต่น้องยัง 14 ไม่ถึง 15 ก็เลยจะเอาของพ่อ หรือ แม่นะคะ
แต่ว่าพอใส่รหัสประชาชนก็ขึ้นว่าถูกใช้ไปแล้ว คราวนี้เลยลองของพี่ ของเพื่อน ของญาติไปด้วย ก็ปรากฎว่าถูกใช้ไปแวเหมือนกัน ก็เลยไม่ทราบว่าทำไมสมัครไม่ได้คะ ทั้งที่ของตัวหนูเองยังสมัครเล่นได้ตามปกติ
และสงสัยอีกอย่าง ไอดีแม่ ลูกคืออะไรคะ พอดีเพิ่งเริ่มเล่นนะคะ

ขอบคุณคะ อยากเล่นด้วยกันมากๆช่วยหน่อยนะคะ
อยากบอกอีกอย่างคะ

โทรไปcall center แล้วไม่มีคนรับโทรไปหลายสายมาก จนตังหมดก็ยังไม่มีใครรับคะ
จึงอยากมาขอความช่วยในนี้แทน ขอบคุณมากนะคะ
GM Hotline นั้น จะเปิดตั้งเเต่ 07.00 - 22.00 น.
ถ้ายังไงเรื่องเลขบัตรผิดนั้น ต้องรบกวนติดต่อเข้ามาก่อนนะครับ เพราะจะต้องทำการยืนยันให้ก่อนนะครับ
และให้เราทำการส่งหลักฐานเข้ามานะครับ เพื่อทำการยืนยันเเละดำเนินการเปลี่ยนแปลงให้ครับผม
ทำไมผมใส่ลายเซ็น แล้วมันไม่ขึ้นหว่า พอจะช่วยได้มั้ยครับ

กำ Edit ขึ้นแล้วครับ
สามารถเปลี่ยนไอดีแม่ได้ไหม หรือเปลี่ยนไม่ได้
ถ้าสมัคร Visa Plus ยังคงต้องยืนยันตนเพื่อเล่น 24 ชม.ที่ไปรษณีย์อยู่หรือเปล่าครับ
สามารถเปลี่ยนไอดีแม่ได้ไหม หรือเปลี่ยนไม่ได้
ต้นฉบับโพสโดย SodaQooBee เมื่อ 2011-5-9 22:00
ไม่สามารถเปลี่ยนได้นะครับ
ถ้าสมัคร Visa Plus ยังคงต้องยืนยันตนเพื่อเล่น 24 ชม.ที่ไปรษณีย์อยู่หรือเปล่าครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Talok เมื่อ 2011-5-21 16:55
ตอนนี้ทุกไอดีไม่ต้องยืนยันก็จะสามารถ เล่น 24 ชม. ได้นะครับ
แก้ไขล่าสุด Sang เมื่อ 2011-5-31 13:36

ID ผมยังขึ้นให้ ยืนยันตนเพื่อเล่น 24 ชมอยู่เลยครับ ต้องทำยังไงบ้าง
มันขึ้นว่าเล่นได้ 6:00 - 24:00 น.
ID : deebee ครับ
ทุกไอดีตอนนี้สามารถเข้าเล่นได้ 24 ชม.แล้วนะครับ
ส่วนที่ขึ้นอยู่นั้น เนื่อจากเป็นระบบเก่านะ มันจะขึ้นโชว์อย่างนั้นอยู่นะครับ
เอ่อ...คือ เมื่อ5-6ปีก่อน เพื่อนผมให้ไอดีผมมาครับ เพื่อนอยากให้ผมเปลี่ยนรหัสบัตรเป็นของตัวผมเอง และแก้ไขข้อมูล ชื่อนามสกุล อีเมล์ แต่เพื่อนผมจากกันไปแล้ว ผมเล่นเองมาหลายเกมแล้วนะครับ เติมเงินไปเยอะ เรื่องนี้สามารถทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้เราต้องส่งสำเนาอะไรไปบ้างครับ
69# mark1991 ต่อจากอันนี้นะครับขอวิธีที่ไม่ต้องโทรนะครับ เพราะผมพิการทางการได้ยินนะครับ
พี่ครับแล้วเราจะรู้ได้ยังไงอะว่าไอดีนี้เป็น ini3 visa plus หรือเปล่าอะ
ไอดียังไม่ได้บอกครับ ต้องถามก่อน
ยังไง ข้อมูลไอดีที่ไม่ใช่ของเราจะไม่สามารถยืนยันได้นะครับ
เพราะการยืนยันนั้น ต้องใช้ข้อมูลของเราส่งเข้มาเท่านั้น

ส่วนเรื่องไอดีที่ดูว่าเป็น Visa Plus หรือเปล่า ให้ลองเข้าไปเช็คที่หน้าสมัครไอดีนะครับ
เเละกดตรง Visa Plus นะครับ
แก้ไขล่าสุด iCe~ZaAa เมื่อ 2011-11-11 19:42

คือผมได้ลองส่งไฟล์บัตรประชาชนไปนานมากแล้วครับ แต่ไม่ได้เมลล์ตอบกลับเลย
ไม่ทราบว่ารูปไม่ผ่านหรืออย่างไรครับ

ID : iceaomuam
E-mail : iceaomuam@hotmail.com

ช่วยหน่อยนะครับ
ถ้าเมลล์มาแล้วช่วยโพสต์บอกด้วยนะครับ
ขอบคุณมิตรภาพดีดี 7 ปีที่ผ่านมา.. PangyaTH
ยังไง ลองเข้าไปเช็คดูอีกครั้งนะครับ
แก้ไขล่าสุด GM_เบิร์ด เมื่อ 2012-6-13 09:17

แล้วถ้า มีvisa plus id ไปแล้ว 11id

อยากได้id ที่12 หรือจะ ทำid visa ใหม่้เลขบัตร เราเหมือนเดิมได้ไหม

อยากได้ อีก อ่ะ มี 11 แล้ว อยากได้ อีก สัก 2 id อ่า เปิดขา่ย ของ !!
Visa Plus นั้น สามารถใช้ทำได้สูสถชุด 10 ไอดีนะครับ
ถ้่าในนั้นเต็มเเล้วจะไม่สามารถเพิ่มเติมได้อีกนะครับ
ลืม password dolphini safe อะครับทำไง
ID : balllovely007
Email : location_b@hotmail.com
ขอบคุณครับ
ทำไม ใส่เบอร์โทรแล้ว แล้วกด ตกลง แล้วมันก็ขึ้น กรุณากรอกหมายเขโทรศัพ อยู่อะครับ สมัครไม่ได้
เปลี่ยนเพศใน ini3 visa ได้เปล่าครับ
1# GM_ธัช
สามารถ เปลี่ยนเพศ ใน ini3 visa ได้เปล่าครับ
ทำเรื่อง visaplus ไปหลายวันแล้วยังไม่ได้รับอีเมลล์ยืนยันเลย ส่งอีเมลล์ไปถามก็ไม่ได้คำตอบ
รบกวนช่วยเช็คให้ทีครับ
แก้ไขล่าสุด ออยต้นเรารักกัน เมื่อ 2012-10-6 12:41

ได้ทำการ สมัคร Visa Plus ไปแล้ว...
ผมรอการยืนยันกลับ จาก..ทีมงาน.

ทำไมนานจังครับหลายวันแล้วครับ..
ID : tonthai206
mail : nootonthai206@hotmail.co.th

ยังไม่มีอะไรตอบกลับ มาเลย...

ไม่ทราบ ว่า ใช้ ระยะเวลา ...นานเท่าไร ครับ ..
ช่วยดูไห้ หน่อย ครับ .....
เซ๊ง!! มากๆคับ ผมเล่นปังย่าอยู่ดีๆ
ก้อมีจอสีดำขึ้นมา บอกให้ปิดโปรแกรมโกง และรีเครื่องใหม่
ผมยังไม่เคยใช้โปรแกรม เกรียนๆนั่นเลย แต่ทำไม GM มาขึ้นแบบนี้
ทั้งโฮ ทั้งเกิ้ล ทั้งอบา ไม่ว่า แต่อดถ้วยกะเงิน ทีไอ้คนที่ โกงไม่ไปแบนมัน
ชื่อ ตัวละครของผม (เมฆ)นู๋มิเก่ง!  ช่วยดูให้ทีคับ เป็นมาหลายครั้งและ
เซ็งๆๆๆๆ มากๆๆๆ   ......ขอบคุณ คับ
เซ๊ง!! มากๆคับ ผมเล่นปังย่าอยู่ดีๆ
ก้อมีจอสีดำขึ้นมา บอกให้ปิดโปรแกรมโกง และรีเครื่องใหม่
ผมยังไม่เคยใช้โปรแกรม เกรียนๆนั่นเลย แต่ทำไม GM มาขึ้นแบบนี้
ทั้งโฮ ทั้งเกิ้ล ทั้งอบา ไม่ว่า แต่อดถ้วยกะเงิน ทีไอ้คนที่ โกงไม่ไปแบนมัน
ชื่อ ตัวละครของผม (เมฆ)นู๋มิเก่ง!  ช่วยดูให้ทีคับ เป็นมาหลายครั้งและ
เซ็งๆๆๆๆ มากๆๆๆ   ......ขอบคุณ คับ
อยากทราบว่าสมัคร VISA Plus ใช้เวลาดำเนินการยืนยันนานเท่าไหร่ครับ?
รอนานจังเลยครับ.. =,=
5 วันแล้ว....
1# GM_ธัช

เรื่องเปลี่ยนพาสเวิลที่ต้องใช้เลขบัตรประชาชนอ่ะคะ คือพอใส่เลขบัตรเข้าไปเเล้วระบบขึ้นว่าเลขบัตรไม่ถูกต้อง พอสมัครใหม่เเล้วใช้ เลขบัตรเดิม ระบบก็ขึ้นว่าเลขบัตรนี้มีผู้ใช้ไปเเล้่วอ่ะค่ะ อยากให้ตรวจดูหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผมสมัครVISA Plus แล้ว ผมต้องทำยังไงต่อ มันขึ้นว่า กรุณา รอการยืนยันทาง E-mail จากทีมงาน
ผมสมัครVISA Plus แล้ว ผมต้องทำยังไงต่อ มันขึ้นว่า กรุณา รอการยืนยันทาง E-mail จากทีมงาน ...
ต้นฉบับโพสโดย ฮาตากด เมื่อ 2012-11-13 02:03
ยังไง รอเมลยืนยันจากทางทีมงานก่อนนะครับ
เนื่องจากใน 1 วัน จะมีการสมัครเข้ามาค่อนข้างเยอะนะครับ
แก้ไขล่าสุด ผู้ชายเบาๆ เมื่อ 2012-12-29 22:52

Edit: หายสงสัยละ
GMครับคือว่าสมัครIni3ไปแล้วอ่ะครับมันไม่มีEmailส่งมาให้ยืนยันอ่ะครับ พอเล่นmstarจะส่งของมันก็ส่งไม่ได้เพราะไม่มีเลขบัตรประชาชน จะทำไงอ่ะครับ
GMครับคือว่าสมัครIni3ไปแล้วอ่ะครับมันไม่มีEmailส่งมาให้ยืนยันอ่ะครับ พอเล่นmstarจะส่งของมันก็ส่งไม่ได้เพราะไม่มีเลขบัตรประชาชน จะทำไงอ่ะครับ
บัตรประชาชนรูปไม่ชัดจะเป็นไรรึเปล่าครับ(รูปหน้าเรานะไม่ใช่รูปที่สแกนหรือถ่าย)
ถ้าไม่ได้เป็นใบขับขี่แทนได้ไหมครับ= ="
กลับไปรายการกระดานข่าว