กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
เห้อ กรูละหน่ายกะไอรา***จริง ๆ

ถอดตอเรสออกเพื่อ ?

เล่นบอลสไตล์อย่างงี้ปีหน้าถอดออกจากพรีเมียร์มาเตะบอล อบต. ดีกว่า ไอ***

WorldlPro E : สายลมที่หวังดี~*
ร้อนมากมาย
เห้อ กรูละหน่ายกะไอรา***จริง ๆ

ถอดตอเรสออกเพื่อ ?

เล่นบอลสไตล์อย่างงี้ปีหน้าถอดออกจากพรีเมียร์มาเตะบอล  ...
ต้นฉบับโพสโดย oliang9 เมื่อ 2010-4-4 22:49
ถอดตอเรสออกเพื่อ เก็บไว้เล่นบอลยุโรปงัย เห็นออกบ่อยยังไม่ชินอีกเหรอ
จิงด้วยป้าอ้วนนน ไอ้ราเบื่อลุ้นที่4แล้ว

ปล.ขอsig ไก่มั่งจิกั๊บ
เฮ้อ อยากยาวกะเขาบ้างจัง

๛อภรรยาปรมาลาภา๛
ต้นฉบับโพสโดย ProYoda เมื่อ 2010-4-5 14:26
อะไรที่อยากจะยาวอ่ะ ลุงฉาดด ?
ต้นฉบับโพสโดย ProYoda เมื่อ 2010-4-5 14:26

อ้าว...ลุงฉัตรสั้นเหรอคะ

Legend-V อ่อนๆ : Monoju
ไม้! เอี่ยวไม้! อย่าคิดลึก ให้ป้าจู๋เขาจินตนาการไปก่อน 555

~อรุณสวัสดิ์ค่ะ~วันหยุดเลยวันนี้
สวัสดีตอนเช้าครับ

เมื่อวานแม่ผมเกิดอุบัติเหตุตอนขี่มอเตอร์ไซค์อยู่ ก็ขี่ขนานไปกับรถเครนของกฟภ.แล้วสลักยึดขาเครนมันขาดช่วงเลี้ยวโค้ง

ขาก็เลยสไลด์ตัวออกมาเกี่ยวกับรถแม่กลิ้งลงข้างทาง ตัวรถไปชนต้นไม้เลยพังเยอะ ส่วนคนก็นนอนสลบไปพักนึงแล้วก็ได้สติ

ทางคู่กรณีก็ยอมรับผิด เรื่องคดีความคงไม่ได้เอาเรื่องกับคนขับเพราะมันก็ไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิด แล้วทางนั้นก็ส่งผจก.กฟภ.มาดูแลให้อย่างดี

ส่วนค่าเสียหายทางนั้นมีประกันส่วนทางนี้มีพรบ. ก็ต้องเจรจารายละเอียดกันอีกที แต่ทางกฟภ.ก็รับผิดชอบอยู่แล้ว ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้แม่ผมก็ปลอดภัยแล้วแต่รอเช็คอาการอย่างละเอียดทั้งสมองแล้วก็ภายในร่างกาย

ดีที่แกสวมหมวกกันน็อคตลอดน่าจะช่วยได้ระดับนึง แต่ก็ฟกช้ำแล้วก็มีแผลทั้งตัวแหละครับ

แล้วมีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ

Legend III
:วันหน้าพบกันใหม่
ดีนะครับพี่อ๊อดที่ไม่เป็นอะไรมาก ขอให้แม่พี่อ๊อดหายไวๆ นะครับ...

ช่วงนี้ติด CSI NY season 5 ครับ เมื่อคืนดูรวดเดียว 8 ตอนเลย... ตอนนี้ว่าในซีรี่ย์ CSI นี่นิวยอร์ค สนุกสุดแล้วครับ...

ของเวกัสนี่ season9 ยังไม่มีเลย... แต่รู้มาว่าพี่กริสซัม กะ ซาร่า หนีไปอยู่ป่าด้วยกันซะแล้ว... วอริคก็ไม่อยู่ เหลือแต่เจ๊ กะ นิค 2 คนที่มาจากซีซั่นแรก...

ส่วนไมอามี่ก็สนุกดี แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมผู้หมวดเคนต้องเก๊กมาดหล่อทุกตอน ไม่เข้าใจ
ขอให้แม่พี่อ๊อดหายไวๆนะครับ
ขอให้คุณแม่พี่อ๊อดปลอดภัยนะครับ

เมื่อคืนเบื่อๆ ร้อนๆ เลยไปนั่งดูสาระแนสิบล้อ ที่ห้างเปิดใหม่ข้างบ้าน The Square บางใหญ่
เป็นโรง SF Cinema รู้งี้มานั่งดูนานแล้ว ส่วนตัวโคตรๆอ่ะ เพราะมันเปิดใหม่แทบไม่มีคนเลย
เมื่อคืนทั้งโรงมีคนดูอยู่ไม่ถึงสิบคน ทุกอย่างใหม่เอี่ยม สะอาด หอมฟุ้ง  ค่าตั๋ว จ.-อา. ๑๐๐
ยกเว้น พุธ ก่อนรอบ ๖ โมงเย็น  ๘๐ บาท ทุกเรื่องทุกรอบ ไม่ว่าหนัง,เก่าใหม่

คนขายตั๋วก็พี่สาวที่รู้จักกันในหมู่บ้าน เด็กเช็คตั๋วก่อนเข้าโรงก็แฟนพี่ที่เตะบอลด้วยกันในบางใหญ่
เป๊ปซี่แก้วใหญ่ แก้วละแค่ ๔๐   ป๊อบคอร์นใหญ่ ก็แค่ ๔๐ ที่สำคัญ เดินออกจากบ้านมาดูได้สบายๆ
ไม่เกิน ๗๐๐ เมตร นั่งมอไซด์วิน แค่ ๑๐ บาท  

สวรรค์ทรงโปรด ค่าดูหนัง ค่ากินหนม แถมยังใกล้บ้าน ด้วยราคาไม่ถึง ๒๐๐ บาท หาได้อีกที่ไหนน
บอร์ดส้น...อะไรวะ ... กว่าจะล็อกอินได้ เล่นเอามึนตื้บ ..
ขอให้แม่หายไวๆ ครับพี่อ๊อด

ขอให้แม่พี่อ๊อดหายไว ๆ นะครับ

ไม่มีไรดูเลยวุ้ย ขุดหนังเก่ามาดูอีกละ Band Of Brothers

WorldlPro E : สายลมที่หวังดี~*
อุบัติเหตุนี่มันเกิดขึ้นได้ทุกเวลาเลย

ขอให้แม่พี่อ๊อดหายไวไวนะครับ
ขอให้แม่พี่อ๊อดหายไวๆนะคับ  
  งูเข้า ๔ ทีมไปรอก่อนนะจ๊ะ
หายไว ๆ น้อ .. แม่จารย์อ๊อด ...

http://www.facebook.com/Tomenajah MPon
ขอให้แม่พี่อ๊อดหายป่วยไวๆนะค่ะ

ขอให้แม่ลุงอ๊อดหายไวๆนะครับ
บาซ่าแม่มขี้โกงว่ะ เอามนุษย์ต่างดาวมาแข่งกะชาวโลก
แก้ไขล่าสุด (SuPeRBiT) เมื่อ 2010-4-7 09:22

มะคืนตอนปืนยิงประตูขึ้นนำ นึกว่าว่าจะมีพลิกล๊อก แต่พอเมสซี่ยิง ตู้ม ตู้ม ตู้ม

พี่เลยนอนดีก่า
มะคืนตอนปืนยิงประตูขึ้นนำ นึกว่าว่าจะมีพลิกล๊อก แต่พอเมสซี่ยิง ตู้ม ตู้ม ตู้ม

พี่เลยนอนดีก่า
แก้ไขล่าสุด น ริ ศ ร า เมื่อ 2010-4-7 09:41

Messi Show !!

ฟอร์มอย่างงี้ งานงอกละแฟนงู แต่ก็เชื่อใจ   มูฯ สเปเชียล วัน
ให้ลูซิโอ้กับซามูเอล ถือหน้าสามคนละดุ้น มันจะสปริ้นซ์หวดหน้าแข้งแม่มก่อนเลย
ถ้ามาเตรัซซี่ ก็โขกให้มันนอนเหมือนซีดานซะ
เวร Edit ยังไงว่ะ พิมพ์ผิด แถมพรีวิวก่อนส่งไม่ได้อีก
ชั่วโมงนี้ไม่มีใครเทียบได้จริงๆ เม็ดสี

messi นี่สุดยอดจริงๆ... แต่ดูกองหลังปืนแต่ละตัวดิ ซิลแหวะ งี้ โอลด์ แคมฟร๊อก งี้... จะไปทำไรได้...

เพื่อนผมแฟนหงส์ส่ง msg มาตั้งแต่ก่อนเตะละครับ...

Wcongraturation... Welcome to PremierLeague

คืนนี้แอบเชียร์ผี(ให้ตกรอบ)ก็ได้ฟะ

ปล. เผลอๆ เป็ดแดงได้แชมยูโรป้าลีคแน่ๆ
บอร์ดใหม่ เข้เกียจอ่าน ถ้ามีไรถึงผม หาตัวได้ใน fb, msn, gtalk หรือในถ้ำ นะคับ มีไรด่วน โทรมาเลยดีกว่านะ ชะแวฟฟฟฟฟฟ
พี่เอกก็พูดไป เป็ดยังไงก็ยังเป็นเป็ดอยู่วันยังค่ำแหละพี่ เอาความแน่นอนอะไรไม่ได้

เม็ดสี ...

http://www.facebook.com/Tomenajah MPon
โหลด Patch ปังย่าไม่ได้ เป็นไรไม่รู้

Test
โห่ ตาเนยพูดไม่ให้กำลังใจทีมเลยว่ะ
ปีนี้ซักถ้วยก็ยังดี แอบเชียร์เป็ดอยู่นะ  เห็นใจที่ชวดเหย้า-เยือนคัพ
อิอิ อิอิ

ป.ล. พรุ่งนี้ทำงานอีกวันเดียว แล้วได้พักยาวๆเลย เพราะนายญี่ปุ่นจะมา
จะไปแก่งกระจาน,ภูเก็ต   แก่งกระจานอาจจะได้ไป แต่ภูเก็ตอด
เพราะจะกลับอุบลฯ วันที่ ๑๐  แง อุตส่าห์เตรียม Bikini  กริ๊ดดๆๆ
ก็พูดเรื่องจริงนี่หน่า

แต่ก็แอบหวังเล็ก ๆ ว่าน่าจะได้ซักถ้วยนึง

ยอมว่าไม่ได้แช้มป์ซักรายการแต่ขอเปลี่ยนผู้จะดการทีมได้ไหม
  จะร้อนไปไหน
ลุงเอกรบกวน PM วิธีตี ให้ผมอีกรอบได้มั่ยครับ

ของเก่าหายไปกับบอร์ดเก่าหมดแล้ว
ผี จะไปก็ไปก็หมดรอบ 8 ทีมนี่ละ ถ้ารักกันจริงอะ
แก้ไขล่าสุด ม ะ ก ร~* เมื่อ 2010-4-7 23:57

วิธีการตียังไงอะครับ หมายถึงสนามลอส หรือ เวสวิซ ละครับ?

สนามลอสไฟล์รูปที่เซพไว้ผมย้ายมาเก็บใน My Doc แล้วการฟอร์แมท Drive C รอบล่าสุด โฟลเดอร์ My Doc เกลี้ยงเลยครับ ยังเซ็งอยู่เลย...

แต่จำจุดเล็งได้อยู่ เพราะอยู่ในหัวหมด เพราะเล่นอยู่สนามเดียว... แต่ถ้าจะเซพรูปใหม่นี่ต้องรอซักพักเลยอะครับ ว่างๆ ยุ่งๆ...

แต่ถ้าจะเอาเป็น Text แต่ละหลุม นี่ก้อพอได้ครับ
เซงเป็ดดดดด ....

สนามลอสอ่ะครับ (หรือจะแถมเวสวิซให้ด้วยก็ได้) เพราะลายตี กับแรง หายไปจากหัวหมดแล้ว
ถ้าจะกรุณา ส่งเผื่อนู๋ด้วยเลยก็ได้นะค่ะพี่เอกขา...

หายไปหมดเหมือนกาน

สักวันนู๋จะเมพ

^
^
^
มีวิธีตีสนาม ไอซ์แคนนอน ม่ะคับ นู๋จะเมพ แบบป้าจู๋มั่ง

ปล.
ผีเน่า ต้องแบบนี้ซิ!! มันต้องแบบนี้!!
งั้นบอกในนี้ละกันนะ...

หลุม 1 ระยะที่โฮลได้คือ 360 สไปท์ไม้ 2 ปิน 7 แรงลมขวางคือ 232 นะ C = 1.1 จุดเล็งดูในถ้ำเลย

หลุม 2 บีมได้ 2 ระยะคือ 230 กะ 234 ,
       230 C = 0.94 แรง 260-262 , 234 C = 0.98 แรง 264 แต่ปรับสปินเอา

หลุม 3 ผมสไปท์ไม้ 1 งัดสุด (ปินผม 29) ไปที่วาร์บ 2 ถ้าลมส่ง 7+ กดสปินลงมาแค่ 7-9 พอ ไม่งั้นมันจะเลยวาร์บ 2

หลุม 4 วางไปทางขวา เกือบบ่อทราย แรงวางคือ 216 ไม้ 3 หรือสไปท์งัดไม้ 1 ไปวาร์บสุดท้าย (แต่นินจาโฮลได้ 2 ระยะคือ 403 กะ 404 ซึ่งผมยังหาไม่เจอ)

หลุม 5 โฮลได้ 2 ระยะคือ 333 กับ 339 , 333 แรง 238 ปิน 25 , 239 กดลม 1 ตีปินได้ แต่ผมลองละ 10 ที ลง 2-3 ทีเอง ไม่น่าเสี่ยง เพราะบางทีก็ไม่ข้าม หรือ ไม่ก็ป่าเลย

หลุม 6 สปินหน้าไปยิงโท

หลุม 7 ลมเบาสไปท์ไม้ 3 งัด(ตามลม) ไปที่วาร์บ 2 , ลมส่ง 3+ สไปท์ไม้ 1 งัดไปวาร์บสุดท้าย , ถ้าจะวางปินก็ แรง 150 เหล็ก 5 แต่ลูกเอียงมากนะ

หลุม 8 กดปินขึ้นหน้าประมาณ 8-9 แรง 218-219 ตีธรรมดา ถ้าเกจเหลือโทงัดก็ได้

หลุม 9 โฮลได้ระยะเดียวคือ 388 แต่จุดเล็งยังหาที่แน่นอนไม่ได้ แรงคือ 215 ไม้ 3 ปิน 7

หลุม 10 สปิน ได้ 2 ระยะ 247 C = 1.20 แรง 256 , 238 C = 1.16 แรง 248 2 ระยะนี้กรีนเอียง 0.4/-0.3 , ระยะ 230 ยิงเอาจะชัวร์กว่าบีม

หลุม 11 สไปท์เคิพซ้ายไม้ 3 หรือวางปินก็ได้ เพราะกรีนเอียง 0 ยกเว้น 349 ที่สปินไม่ได้

หลุม 12 ผมชอบสปินหน้าไปขอบแฟรเวย์ติดรัฟ แรง 260 สปินหน้านิดเดียว ถ้าโชคดี เจอเรียบ หรือ เอียงขวา 1 หยัก

หลุม 13 สไปท์ไม้ 1 ระยะ 287 C=1.38 แรง 263 , 293 C= 1.42 แรง 269 , 300 C=1.45 ลมส่ง 274

หลุม 14 ระยะ 225 กดปิน 8 แรง 220 C = 0.88-0.9 , ระยะ 217 กดปิน 9 แรง 219 C = 0.80-082 ไม้ 3 ทั้งคู่

หลุม 15 งัดไม้ 1 แม๊กซ์ ไปหน้าวาร์บ แล้วยิงหรือสปินก็ได้

หลุม 16 ไม้ 3 แรง 191-192 ปิน 7

หลุม 17 ยิงโท

หลุม 18 สปินหน้าไปเพื่อสปิน หรือ แรง 262 งัดไปวางบนเกือบขอบแฟรเวย์ด้านขวา หลุมที่ติดขอบกรีนด้านซ้ายเอียง -0.2/0.2 อีก 2 ระยะคือ 455 กับ ลืม? ไม่เอียง
ลืมบอกการจัดยา... ถ้าเล่นธรรม***็ลม 2 เม็ด แต่ผมใช้ปิน 29 ครับ ถ้าเจอขาโหดก็ 3 ครับ

ไว้ว่างๆ จะเอาจุดเล็งหลุมโฮลลอสมาลงให้แบบละเอียดในถ้ำนะครับ... ขอเวลาหน่อย

เพราเวลาจะเซพจุดเล็งโฮลทีไร ตีไม่ลงซะที พอไม่คิดจะเซพดันลง

เด้งวาร์บโฮลได้ มี 1 , 4 , 5 , 9 (หลุม 8 นี่มีคนโฮลได้ แต่ยังหาไม่เจอซะที) หลุม 16 ระยะใกล้กรีนอีก เพราะหาลายโฮลลอสฯ นี่เปลืองลมสุดๆ

สนามลอสนี่ถ้าไม่พลาดเลย -36 ถ้าอาบาอีก 4 ก็เป็น -40 คราวนี้ก็ขึ้นอยู่กับหลุมพาร์ 4 คือ 1 4 5 8 9 13 14 16 อีก 8 หลุมว่าจะโฮลได้กี่หลุมเท่านั้น

หลุม 13 14 นี่ถ้าลมสวยก็โฮลได้แน่นอน

เพราะฉะนั้น -42 ไม่เกินเอื้อมนะครับ

-----------------------

ปล. ผมอยากได้ลายสปินกรีนเอียงสนามไอซ์แคนนอลอะบิ๊ก เอามาแชร์กันหน่อย อยากทำลายสถิติบ้างอะ
ค่า C คือ ไรจารย์ ...

โปรดชี้ชัด

ค่า c= constant

แอบตอบ
กลับไปรายการกระดานข่าว