หาแนวทางครับ - Flyff online - Ini3 Webboard - Powered by Discuz!
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

หาแนวทางครับ

ตอนนี้กำลังปั้นตัวเด็กครับ เเต่ว่า ตลาด อยู่ไหนกันหมดหรอ ครับ หรือย้ายไปโซนนอื่นกันหมด

จะหาเเนวเก็บเลเวลยังไงดีครับ อาชีพไหนฟาร์มสะดวกสะบาย

หรือปั้น สองตัวเลย ริง ตัว นึง ตัวเวลตัวนึง ควรเป็นอะไรครับ เริ่มเลเวล 1 ทั้งคู่ เเต่มีตัง 500 เอม ครับควรทำยังไงดี หาเพื่อนตี้ไม่เจอ555

ที่สำคัญคือ เคยเล่นตอนที่ ตลาดเต็มเมือง เซน เข้าเมืองทีไรเเลคทุกที บรรยากาศแบบนี้คิดถึงมากๆครับ

พวกแข่งกันตะโกนกันรัวๆมีเต็ม
พวกอารีน่ตลกๆมีเต็ม
ตอนนี้ไปกันหมดเเล้วสินะครับ

คิดถึงจังเลย
แก้ไขล่าสุด Mister*J เมื่อ 2017-4-8 16:59

ตลาดย้ายไปเมืองแฟริสแล้วครับ แถวๆหน้าโกดัง มีNpc ฝากขายของด้วยนะครับ
ส่วนจะเล่นตัวใหม่ผมแนะนำอาชีพเวลง่ายๆ
1.แอส/บิล
2.แอส/ริง
หรือ อโค/แรนเจอร์+ริงบัพ
นักเวทย์ก็เก่งนะMagician/คลาสเป็น Elementer+ริงหรือบิลบัพ
อีกคู่ก็ นักดาบMercenaryคลาส2ไนท์+ริง/บิล แล้วแต่ไว้บัพ
เบลด+ริง ก็โหดนะ แต่ทำของเยอะ ถ้าชอบลองเล่นดูนะครับ
ส่วนเก็บเวลง่ายๆแนะนำเป็น นักธนู อโค/คลาส2เป็น แรนเจอร์+ริงหรือบิลไว้บัพ
ทำไมถึงเวลง่ายไม่เปลืองยาปั้มเลือด แรกๆเวลพร้อมกัน
พอแอสเวล28ให้ ลาก สบายๆ คลาส2เป็น ริงหรือบิลก็ได้
พอเวล60+ค่อยๆเก็บแรนเจอร์ให้ถึง75
อาวุธที่ใช้ ธนู ลูซาก้า เวล75 ชุดเซต30+5ขึ้น เจาะโจมตี+4/7%
กลับไปรายการกระดานข่าว