กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ขอคำแนะนำทีครับเรื่อง "เริ่มยังไงดี สกิลบุ๊ค"

ปัจจุบันผมเล่น กาเดี้ยน แล้วเวล50แล้ว
    ณ ตอนนี้เริ่มอะไรไม่ค่อยถูกเลยครับ อยากได้คำแนะนำ
    ผมถามๆพี่ในเกมเค้าบอกว่า กาเดี้ยน มันต้องพึ่งบุคไม่งั้นก็กว่าจะจบดันก็ช้า ก็เริ่มๆเห็นท่าทีแล้ว ที่ทวีป3 ดันสุดท้ายตัวมังกร weeping ดัน ระดับมาส ใช้เวลาจบร่วมเกือบ10นาที +- มันก็เล่นดูช้าๆ ในดันที่ใหญ่เดินนาน เค้าก็เลยบอกว่า ไปเล่นสายอื่นเถอะ กาเดี้ยน ไม่มีบุค มันกาก หลังๆจะลำบากหนักกว่านี้
ผมเลยอยากมาขอคำแนะนำจากทุกท่านว่า เล่นสายไรดีครับ
" หาสกิลเอาไว้ก่อนก็ดีครับ พอครบแล้วค่อยมาเล่นอีกที "

เพราะถ้าเล่นทั้งๆที่สกิลบุ๊คยังไม่ครบ บางทีอาจจะหมดกำลังใจเล่นก็ได้

ผมเองก็เล่นกาเดี้ยนผมเก็บสีเขียวอย่างเดียว พอเวล 57 ค่อยลงหาสีน้ำเงิน เก็บไปเรื่อยๆก็ค่อยๆเก็บบุ๊คมาสะสมแล้วหลอมหาสกิลสำคัญๆ อาจจะยากหน่อย แต่ก็ต้องใช้ความพยายาม ความอดทนอะครับ

ผมเองเป็นคนนึงที่ชอบลงดัน กาเดี้ยนถ้าสกิลบุ๊คครบรับรองเลยครับ ลุยคนเดียวสบายไม่ต้องพึ่งปาร์ตี้ในการลงดันเก็บเวลเลย
กลับไปรายการกระดานข่าว