กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

สอนอัพสกิล Scout หน่อยครับ มือใหม่

สอน อัพสกิล Scout หน่อยครับ

ขอเเนวทางการเล่นด้วย
สนใจปะ สเก๊าในแบบของผมเองเน้นสบาย เน้นขี้เกียจ แค่ วิ่ง กลิ้ง กะโดด วาง วิ่งกลิ้งสไล้วาง ธนูมีไว้ถือคับเพราะผมไม่เคยใช้มันยิง ค่อนข้างพริ้วด้วยนะเพราะกดสกิลไม่กี่อัน สำหรับลงดัน ลงเซอ ไน้แมนะ ผมไม่ชอบpvp เพราะมันห่วยแตก (ผมหมายถึงผมห่วยนะ) เด๋วจะสอนว่าสกิลไหนอัปเต็มมั่งเอาป่าว
WhiteChicks...... Noobitch Survival Scout
กวuตีu Master
2# Whatever

เหมือนผม วางระเบิด วางป้อม รอเวลา วางระเบิด วางป้อม เรื่อยๆ 55555

สายเกรียน ไม่ชอบ PVP เล่น เพลินๆ ไม่รีบ 55555
2# Whatever

ธนู ยิงเเค่ Bomber Shot เเค่นั้น นอกนั้น ระเบิดล้วนๆ 55555

มีมีด + ธนู มาประดับเฉยๆ
4# aciextijsc

จิงดิ!!!!
WhiteChicks...... Noobitch Survival Scout
5# Whatever

จิงสิ วางเบิด วิ่งยาวๆ 555 วาง วาง วาง หนี

RE: สอนอัพสกิล Scout หน่อยครับ มือใหม่

6# aciextijsc

นายต้องหัดใช้สกิลอื่นมั่งเข้าใจมั้ย.... ไม่ใช่เอาแต่วางแล้วหนี.... อย่างเราอะ นอกจากวางแล้วเรามีกะโดดเตะด้วยนะ สกิลยิงมีอันเดียวคือชาจแอโร่ เอาไว้ยิงหลังจากที่เตะ***ยิ่งแชตแต้อคิก เป็นคอมโบกัน มันดูเท่ดี ละก็มีสกิลอื่นอีกที่เราชอบใช้อย่าง บัดติ้งทัช สกิลนี้พอได้บุ้คมามันเตะเท่ดี พอเตะปุ้บมันจะกะโดดขึ้น เราก็กดชิป+คลิกขวา คลิกซ้าย มันก็จะโยนระเบิด เป็นคอมโบง่ายๆ ใช่บ่อย สไตเราเอง ไหนๆละก็ขอโม้หน่อยเหอะ เหงา ไม่มีเพื่อนคุย เรากวน***เลยมีแต่คนชังเรา....
แก้ไขล่าสุด Saint945 เมื่อ 2016-5-4 10:23

ของผมอัพประมาณนี้ควรมีสกิลอื่นบ้างนอกจากกับดักนะ แนะนำ
1.Multi Shot ยิงไกลก็ได้ ยิงใกล้อัดหน้าก็ฟิน ที่อัพเยอะเพราะมีจำนวนลูกธนูที่ออกเพิ่มขึ้นมา
2.Bomber Shot ถ้าอัดโดนกลุ่มมอนตัวเล็กจะทำให้มอนกระเด็นได้ เพื่อช่วยรักษาระยะอีกเล็กน้อย
3.Bursting Touch ผมชอบเรียกท่านี้ว่าระเบิดหมี ควรเรียนอย่างน้อย1ครับ เพราะหลังจากจบท่าจะกระโดถอยหลังเองเล็กน้อยเหมาะแก่การหลบหนี ส่วนที่ผมอัพเยอะเพราะมีบุ๊คฟ้าครับ
4.ท่าพุ่งถีบ(กดW+F) อัพ1จำชื่อท่าไม่ได้ล่ะ มีประโยชน์ช่วยในการเคลื่อนที่และลดระยะ ถ้าโดนมอนแล้วกดคลิ๊กขวาจะใช้Charge Arrowเพื่อช่วยในกระถอยห่างจากกลุ่มมอน
5.ท่าหมุนฟัน อัพ1ท่านี้ไม่ได้มีไว้เพื่อดาเทจ อัพเพราะมีตัวขาวครับช่วยในการหลบหลีกและปัดมอนรอบตัวให้กระเด็นออกไป
6.ท่าวางระเบิดรอบ ท่านี้ผมอัพเต็มเพราะช่วยให้มอนกระดอนแบบลอยตัวสูงแต่ไม่ห่างจากเราดีในกรณีที่โดนมอนเล็กลุมครับ

เสก๊าเน้นกับดักก็จริงแต่ออฟของในตัวต้องใส่ตีเวทด้วยนะครับ พวกสกิลตีกายตามที่บอกข้างบนนั้นอาจไม่แรงมากถ้าเราเน้นใส่ตีเวท แต่ก็จำเป็นต้องใส่บ้างครับเพราะบางอันจำเป็นต้องมาประยุกต์ใช้แบบที่คุณWhateverกล่าวไว้ครับ และอย่าลืมอัลติฟูรี่ของเสก๊าเป็นตีกายนะ
กลับไปรายการกระดานข่าว