กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
ไม่เห็นคนดีๆมาดันเลย.
อาชีพนี้โจมตีธาติอะไรหรอครับ
#1 บรรทัดสุดท้าย
http://board.ini3.co.th/viewthre ... p;page=1#pid5198831
แล้วอาวุธควรเลือกออฟไรหรอครับ
เห็นดาเมทแต่ละที ฮิตขึ้นกระจายเหมือนปืน
ผมว่าจะเอาเป็นออฟแม่น มันจะแจ่มมะ
แล้วอาวุธควรเลือกออฟไรหรอครับ
เห็นดาเมทแต่ละที ฮิตขึ้นกระจายเหมือนปืน
ผมว่าจะเอาเป็นออฟแม่น มันจะแจ่มม ...
ต้นฉบับโพสโดย Parksojin เมื่อ 2015-2-19 12:03
บอกก่อนเลยอาชีพนี้แม่นค่อนข้างเยอะครับ เพราะได้จากสกิลพาสซีพเยอะอยู่ เลือกสายคริไปโลด
บอกก่อนเลยอาชีพนี้แม่นค่อนข้างเยอะครับ เพราะได้จากสกิลพาสซีพเยอะอยู่ เลือกสายคริไปโลด ...
ต้นฉบับโพสโดย olข็ดฟันo เมื่อ 2015-2-19 12:49
ถามนิดครับท่าน โซล มิสติก นี่ มีขายในมอลยังครับ วันก่อนเข้าไปก้อไม่ได้ดูอะ ลืม
ถามนิดครับท่าน โซล มิสติก นี่ มีขายในมอลยังครับ วันก่อนเข้าไปก้อไม่ได้ดูอะ ลืม ...
ต้นฉบับโพสโดย pakkapolp เมื่อ 2015-2-19 14:00
น่าจะมีแล้วนะ
ลุงกล้ามขอเจิมส์ สกิลนางน่าสนใจแลดูมีลูกเล่นเยอะ
กากกำโทษ
กากกำโทษ
ต้นฉบับโพสโดย zeph เมื่อ 2015-2-20 17:28
ยังไม่ตายเรอะ
อ่าวดันพรุ่งนี้มาเล่น
ขอบคุณครัช...
ดันสักหน่อย
ดันสักหน่อย
ต้นฉบับโพสโดย lnwDragon เมื่อ 2015-2-25 11:54
ความรู้สึกเมื่อโดนดัน
แปะๆ แปะๆ ป๊าบ
อ๊ากก โซลมาแล้ว ควรใส่โซลแบบไหนดีครับ เพิ่งหัดเล่นครับแหะๆ
ในที่สุดก็มา
[img] [/img]
โซลก็แล้วแต่ชอบไปเลยนะ ไวก็ดี อาจจะไม่แรงเท่าไร แต่โซลที่ขายตอนนี้อ่อนกว่า อันเก่ามันมีสองเวอร์ชั่นนะดูดีๆ
ผมไม่รู้ใส่ไงนะครับ อีกเซ็ตผมคงไม่มีปัญญาหามาใส่นะครับ แค่มีก็ชื่นใจมานิด ท้อแท้ T_T
เจอมาละ PVP ด้วยละ ผมเล่นเบอเซิก
นางไม่ให้เข้าถึงตัวเลย โดนท่านั่งยิง ตัวแดงตลอด  จะแดช เข้าไปตัดก็ไม่ได้โดนยิงต่อเรื่อยๆ แล้วสกิลนี้คูลดาวไวมากกกกกกกกกกกก มันเล่นอยู่ 4 สกิล กางโดม ยิงกวนๆ แล้วนั่งยิง
อยากจะร้องง
เอาน่ายังเป็นของใหม่อยู่
ไม่เคยเล่นอาชีพที่ต้องโหลดกระสุน ลืมโหลดทุกทีอีนี่ก็ยิงไปเถอะถึงว่าทำไมสกิลไม่ออก แต่มันส์ดี
Call me a b*tch just cos I speak what's on my mind? So come and kiss my feet babe ;)
โซล เอาเป็นวิ่งไว ตีไว จะเวิร์คมั้ยจ๊ะ

หรือเอา str ผสมถึกดีอะ
โซล เอาเป็นวิ่งไว ตีไว จะเวิร์คมั้ยจ๊ะ

หรือเอา str ผสมถึกดีอะ
ต้นฉบับโพสโดย Pirlo เมื่อ 2015-2-27 19:23
โซลสปีดถ้าวิ่งไวมันคงวิ่งได้เต็มที่ไม่น่าเกิน 125 ส่วนแอกแทสปีดได้สัก 120+ ก็ดีนะแต่ไม่รู้ว่าถ้าออฟตันๆ จะถึงหรือเปล่าเมื่อเวลสูงขึ้น
เป็นอาชีพแรก ที่ จบเควส ปาตี้บอส42 ได้คนเดียวแถมไม่นาน ^^
ถามต่อคับ ท่าเจาะเกราะ มีกี่สกิล
เพื่อนๆ อัพ น้องมิกกี้กันเท่าหรอ มันสำคัญไหมเนื่องจากมีคนบางคนบอกมาดังนี้....
1. อัพ 1 ก็พอ ผลต่าง 1 กับ 9 ไม่เท่าไหร่
2. สกิล ติดตัวน้องมิกกี้ ไม่เคยน่าสนใจ แถมเปลืองสกิลพ้อย ใช้ตั้ง 10SP ต่อ 1 เลเวล
3. สกิล Oparetion แรงก็จริงแต่ไม่มีสกิลบุ๊ค
4. Valkyrie แรงจริงๆที่สกิลตัวเอง น้องมิกกี้เป็นแค่ของเสริมเท่านั้น
..........จาก 4 ข้อที่มีคนกล่าวมา ทำให้หนูลังเลมากที่จะอัพหนูมิกกี้ ขอความกรุณาจากผู้รู้จริง
..........เน้น !! ผู้รู้จริง มาชี้แจงความสามารถของน้องมิกกี้ ให้ทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
สกิลโปรโมชั่น ของมิกกี้ บัค หรือป่าวอะครับ ผมอัพแล้ว ไม่มีไรเปลี่ยนเลย ยิง 3 นัด เท่าเดิมตลอด
น่าสนใจมากครับ
ข่าวเกมส์ออนไลน์และ เกมส์ออนไลน์ใหม่ จากทั่วโลก
แก้ไขล่าสุด olข็ดฟันo เมื่อ 2015-3-2 16:18
เพื่อนๆ อัพ น้องมิกกี้กันเท่าหรอ มันสำคัญไหมเนื่องจากมีคนบางคนบอกมาดังนี้....
1. อัพ 1 ก็พอ ผลต่าง 1 กับ 9 ไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Bowliz เมื่อ 2015-3-2 11:58
เป็นคำถามที่น่าสนใจดีนะครับ

การทำงานมีหลักๆอยู่ 3 อย่างคือ
1. ยิงมิสไซจิ๋วตอดเล็กตอดน้อย อันนี้แถบจะไม่ค่อนมีประโยชน์อะไรเลย
2. เหมือนศัตรูโดนล๊อคเป้าช่วงนี้จะกระหน่ำยิง 4 ชุดได้มั้งนะ ทำให้มอนโดนล๊อกเป้าได้โดนใช้ดาบปลายปืนตีศัตรู พอช่วยได้ระดับหนึ่ง
3. สกิลเสริมโอเปอร์เรชั่น(สกิลนี้แรงตามเวลาน้องมิกกี้) ถึงตรงนี้อาจจะเถียงกันว่าจะอัพต่อดีไหม ถ้าดูกันที่
Lv.9 ดาเมจที่ได้คือ 589%+377
Lv.16(ตัน) ดาเมจที่ได้ 723%+1152

ซึ่งห่างกันเป็นอย่างมากน่าอัพเต็ม แต่อย่างที่บอกไปว่า 9-Max แล้วแต่ชอบเลย เอาส่วนตัวผมนะสกิลนี้ถ้าหัดจัดน้องมิกกี้ให้อยู่ตำแหน่งที่พอเหมาะ มันจะช่วยเราเวลาโดนมอนรุมหรือเข้าตะลุมบอลกับฝูงมอน โดยใช้สกิลโอเปอร์เรชั่นมันจะถุนแรงสกิลอื่นไปได้เยอะถ้าคูดาวสกิลเรารีไม่ทัน หรือกรณีที่ต้องการเก็บสกิลโจมตีหมู่ไว้ลุยกับฝูงถัดไป ถึงแม้ว่ามันจะดูไม่ค่อยได้ใช้งานมันสักเท่าไร เพราะเสียเวลาในการร่ายเรียกมันออกมา แต่เชื่อเถอะว่ามันช่วยคุณได้ส่วนจะอัพเท่าไรดีก็แล้วแต่ดีกว่า แต้มไม่พอก็เอาแค่ 9 แต้มเหลือๆ ก็เอามาใส่ให้มันบ้างก็ดี

ที่เหลือก็ลองหัดใช้มันให้คล่องแล้วคุณจะรู้
ตอนนี้ผมเลเวล 21 แล้วครับ ลังเลอยู่ว่าจะเวลต่อมั้ย เพราะมันช้า หรือนืดๆ งัยไม่รู้ครับ จะลุกโอย จะนั่งโอย อยากถามเวลสูงๆ ทีครับว่าเป็นงัยบ้าง
200 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
ไม่รองรับ Discuz! โค๊ด
ตอนนี้ผมเลเวล 21 แล้วครับ ลังเลอยู่ว่าจะเวลต่อมั้ย เพราะมันช้า หรือนืดๆ งัยไม่รู้ครับ จะลุกโอย จะนั่งโอย  ...
ต้นฉบับโพสโดย TOPTON เมื่อ 2015-3-2 17:12
แหมผมเล่นที่อินเตอร์ไม่มีอะไรสักอย่างยังเวลไปได้ 63 บอกแล้วในไกด์ว่ามันต้องฝ่าฟันไปจนกว่าจะ 42 ถึงจะสบายแฮ เรื่องเดินช้าก็บอกไว้แล้วว่าให้ทำใจก่อนที่จะเล่น แต่ถ้าเป็นเซิร์ฟไทยเราก็คิดว่าของอย่างโซลคงจะหาง่ายกว่า ผมเองก็เพิ่งเล่นเนี้ยแต่เวล 53 เก็บเควสอยู่ เด๋วหมดกิจกรรม 555

แต่เวลสูงแล้วยังไงก็สบายครับบ่งตรง
เป็นคำถามที่น่าสนใจดีนะครับ

การทำงานมีหลักๆอยู่ 3 อย่างคือ
1. ยิงมิสไซจิ๋วตอดเล็กตอดน้อย อันนี้แถ ...
ต้นฉบับโพสโดย olข็ดฟันo เมื่อ 2015-3-2 16:16
ก่อนอื่นต้องขอบคุณก่อนนะค่ะ......
คำถามต่อมาคือ....สกิลพ้อยไม่พอแน่ๆ ค่ะ แต่หนูก็เห็นด้วยกับพี่นะ รู้สึกว่าในบางช่วงสกิล Oparetion ช่วยได้เยอะ จริงๆ ยิ่งถ้า บอสที่ไม่กัยกายาภาพ ก็คอมโบง่ายๆ ชุดเดียวตายชัว !!
...เปิดด้วย  Anti-Gravity/ Oparetion/Shooting Ray/Air Target Shoot/Air Technicain ปิดท้ายด้วย Gale Shot  ถ้าไม่ตาย ซ้ำด้วย Flamethower  คอมโบในตำนานหนูใช้ ชุดนนี้เอาหัวเป็นประกันว่ายังไงก็ตาย แต่ที่ยังสงสัยก็ คือ Promotion ของน้องมิกกี้ ที่มีโพสข้างบนบอกว่ามันบัคหรือป่าว หนูก็พึ่งสังเกตว่า ไม่เห็นจะมี 5 ลูก อย่างที่กล่าวจริงๆ  อันนี้ถ้าบัคจริง คงต้องส่งเรื่องถึงคุณ GM แล้วละ
83# olข็ดฟันo

ขอบคุณครับ สงสัยผมยังไม่ชินกับสกิล เพราะบางทีกดสกิลแล้วไม่รู้จะต่อด้วยท่าอะไรครับ เผลอๆ ยืนงงในดงทีนเลยครับ
200 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
ไม่รองรับ Discuz! โค๊ด
สอบถามท่านอาจารย์เจ็ดฟันงับ  ท่าGust wind แล้วมีท่าcommanที่ยิงรอบตัว กดยังไงครับ ผมกดแล้วเห็นมันฟันอย่างเดว ไม่มียิงกระสุนครับ ช่วยสั่งสอนข้าน้อยด้วย
สอบถามท่านอาจารย์เจ็ดฟันงับ  ท่าGust wind แล้วมีท่าcommanที่ยิงรอบตัว กดยังไงครับ ผมกดแล้วเห็นมันฟันอย่างเดว ไ ...
ต้นฉบับโพสโดย pakkapolp เมื่อ 2015-3-3 10:25
กำ กดคลิกซ้ายครับค้างไว้ ต้องอัพสกิล Gale shot ก่อนนะ กัสวินอัพผ่านแค่5 พอไม่ใช่ล่อซะเต็มไปแล้วล่ะ
กำ กดคลิกซ้ายครับค้างไว้ ต้องอัพสกิล Gale shot ก่อนนะ กัสวินอัพผ่านแค่5 พอไม่ใช่ล่อซะเต็มไปแล้วล่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย olข็ดฟันo เมื่อ 2015-3-3 14:13
ขอบคุงงับ พอดีไม่ค่อยได้ใช้เลยไม่ได้อัปเท่าไร แต่พอมี เกลช้อตลองอัปดูแล้วกดไม่เปน ต้องไปลองดูใหม่อิกที ข้าน้อยขอคาราวะ10จอก
จอกเดียวก็เมาแล้ว
สอบถามเรื่อง ฉายา ควรใช้ นกแดง หรือ นกเทาดีครับ
ใช้สกิลดาบมันวนอยู่ 4 สกิลเอง ไม่เปลืองกระสุน
โปรดอยู่ห่างๆฉัน...แล้วฉันจะรักคุณ
แก้ไขล่าสุด armin เมื่อ 2015-3-9 00:49

รบกวนถามหน่อยค่ะ ได้สกิลบุค Air target shoot มา
แต่พอใส่แล้ว เลขดาเมจมันไม่เป็นสีฟ้าอ่ะค่ะ แต่เอฟเฟคมันก็แสดงผลนะคะ
ไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือยังไง หรือยิงไม่เป็น
ตอนนี้เวล63 ใส่บุคทวีป6 Air target shoot 1เล่ม นอกนั้นทวีป5หมดเลย
สกิลที่ใส่บุคทวีป5 เลขดาเมจก็เปลี่ยนสีเป็นสีฟ้าหมดเลยค่ะ
ตอนแรกนึกว่าต้องใ่ส่เซทเดียวกันไรงี้ ลองถอดทวีป5หมด ก็ยังไม่เป็นสีฟ้าเลยค่ะ
แล้วที่ใส่อยู่น้ำเงินหรือฟ้า ถ้าน้ำเงินใส่แล้วเป็นอันนี้ก็คงเป็นบักล่ะครับ เพราะที่ผมใส่อยู่เป็นฟ้าดาเมจที่ได้ก็เป็นสีฟ้าปรกตินะ น่าจะเป็นที่ระดัย Rar น่าจะบัก และสกิลที่ใส่ผมก็ยังใส่เท่าที่หาได้ไปก่อน ทั้งเขียวทั้งน้ำเงิน ทวีป4 บ้าง 5 บ้าง 6 บ้าง มั่วไปหมดแต่ทุกสกิลที่ใส่ไปก็ขึ้นดาเมจฟ้านะตัวอย่าง

อุ้ย!!! ปืนลั่น เบาๆ +15(หายากมากกกกกกก)
ของเราก็ได้เล่มฟ้ามาอ่ะค่ะ  แต่ดาเมจมันไม่ฟ้าอ่า
แก้ไขล่าสุด olข็ดฟันo เมื่อ 2015-3-10 18:11
ของเราก็ได้เล่มฟ้ามาอ่ะค่ะ  แต่ดาเมจมันไม่ฟ้าอ่า
ต้นฉบับโพสโดย armin เมื่อ 2015-3-9 01:54
อ้อ ผมรู้ล่ะทำไมถึงไม่เป็นสีฟ้า ลืมนึกไปเหมือนกันพอดีไปดูในรายชื่อสกิลบุ๊ค ผมมีสกิลบุ๊คของ
มัลติทาเก็ทอยู่ เพราะว่าแอร์ทาเก็ทเป็นแค่สกิลที่ใช้บินและเปลี่ยนเอฟเฟคให้ มัลติทาเก็ทตอนยิงเลยทำให้ไม่ขึ้นดาเมจสีฟ้า แต่เมื่อใส่สกิลบุ๊คมัลติทาเก็ทเข้าไปมันทำให้ยิงออกเป็นสีฟ้า
อ่อค่ะ เกทแล้ว หายกังวล ขอบคุณมากมาย
แจ่มแมว
ตอนไหนโปร+15 จะมาอะ Gm
อ่าวกำ ผิดมู้ - -*
รบกวนถามคุณเข็ดฟันนิดนึง เรื่องธาตในอาวุธน่ะค่ะ พอดีสงสัยมานานแล้ว(เฉพาะสายโจมตีกายไร้ธาตนะ สายเวทย์เข้าใจแล้ว) มาสะกิดใจมากกกก ก็ตรงสกิลพ่นไฟของสายนี้ ที่คุณเข็ดฟันบอกว่าขืนใส่ธาตไฟเพื่อเสริมสกิลนี้พอไปถึงทวีป 5 ดาเมจก็จะหายไปเยอะ
เข้าเรื่องเลยนะ ที่สงสัยก็คือ เมื่อเราใส่ธาตุลงไปในอาวุธแล้ว...
1.การโจมตีธรรมดา(คลิกซ้ายหรือขวา) จะมีผลเป็นธาตนั้นๆ อันนี้เข้าใจถูกใช่ไหม?
2.การใช้สกิลโจมตีที่ใช้อาวุธที่ถือโจมตีโดยตรง อย่างพวกกัสวินดิ์ แฟลชสไตรท์ พวกนี้มันคิดธาตในอาวุธไหม?
3.สกิลโจมตีระยะไกลที่ไม่ได้ไช้อาวุธโจมตีโดยตรง อย่างพวก ล็อคออนทราเก็ต ชูตติ้งเรย์ พวกนี้คิดธาตในอาวุธไหม?
4.อันนี้สำคัญเลย ถ้าเราใส่ธาตตามเมือง แต่ว่าประดับเราใส่ไฟเพื่อเสริมสกิลพ่นไฟมันจะส่งผลไหม?คุ้มไหมที่จะใส่แบบนี้?

ขอบคุณมากค่ะ ถามยาวหน่อยนะต้องขอรบกวนด้วย
โปรดอยู่ห่างๆฉัน...แล้วฉันจะรักคุณ
กลับไปรายการกระดานข่าว