กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

Flyff การกลับมาของ กิจกรรม ยันยีเยา ปั๊กกาเป้า ยิ้ง จุ๊บ !

สวัสดีครับ

หลังจากกิจกรรม Halloween จบไป ก็มีกิจกรรมใหม่ รายละเอียดเหมือนเดิม อัพเดทในวันนี้นะครับ

เลยดึงรายละเอียดจากกระทู้เก่าขึ้นมาใหม่

Flyff ยันยีเยา ปั๊กกาเป้า ยิ้ง จุ๊บ !

ระยะเวลาตั้งแต่ 21 พศจิกายน 12.00 - 5 ธันวาคม 9.00

รายละเอียดกิจกรรม

1. มอนสเตอร์ทุกตัวในเกมจะดรอปไอเทมที่ชื่อว่า Pumpkin
2. ผู้เล่นต้องหาไอเทม Pumpkin ให้ครบ 10 ชิ้น เพื่อมาแลกเป็น คูปองเล่นเกมเป่ายิ้งฉุบที่ NPC Mayor
3. เมื่อผู้เล่นมีคูปองเล่นเกมสามารถเล่นเกมเป่ายิ้งฉุบกับ NPC Naughty Demian ที่อยู่ข้างๆกันได้
4. ถ้าชนะจะมีให้เลือกว่าจะหยุดรับของรางวัลเลยหรือจะ เป่ายิ้งฉุบต่อไปเพื่อลุ้นของรางวัลที่ดียิ่งขึ้น

รายละเอียดของรางวัล
ชนะ 1 ครั้ง Mysterious Pill  5 ขวด
ชนะติดต่อกัน 2 Premium Teleport Map   1 ใบ
ชนะติดต่อกัน 3 Secret Medicone Box 5 กล่อง กล่องยาบัพ
ชนะติดต่อกัน 4 Scroll of Holy  10 ใบ
ชนะติดต่อกัน 5 Scroll of Aprotect  2 ใบ บวกเครื่องประดับ
ชนะติดต่อกัน 6 Scroll of Re- Awakening 3 ใบ
ชนะติดต่อกัน 7 Scroll of Aweken Cancellation  10 ใบ
ชนะติดต่อกัน 8 Scroll of Amplification Q (7 Days) 2 ใบ
ชนะติดต่อกัน 9 กล่องแรนด้อมการ์ด S  2 กล่อง
ชนะติดต่อกัน 10 blessed lighting cloak 1 ผืน ผ้าคลุม All stat +20 ความเร็ว +15% คริเรท +15% ลดรายเวทย์ +15% Attack rate +5%

กิจกรรมดีมากๆครับ
ของรางวัลโดนใจเลยครับ
4. ถ้าชนะจะมีให้เลือกว่าจะหยุดรับของรางวัลเลยหรือจะ เป่ายิ้งฉุบต่อไปเพื่อลุ้นของรางวัลที่ดียิ่งขึ้น
แล้วถ้าเป่ายิ้งฉุบแพ้ จะได้ของก่อนหน้านี้หรือไม่ได้อะไรเลยล่ะครับ
ไม่ได้อะไรเลยครับผมลองล่ะ
ถ้าเรากดต่อไปแล้วแพ้ก็อดหมด
ไม่ไหว   ถ้าแพ้ได้ ของ บ้างก็ยังดี นี่ อดหมด  ชาติไหน จะได้ หละ 10 ครั้งติดต่อกัน 3-4ครั้งก็แพ้แ้ล้ว
ของรางวัลโดนใจนะครับ
ตั้งแต่รางวัลที่ 4 7 8 9 10 แต่คงจะหวังไว้แค่8ก็พอล่ะงับ
แต่เล่นยากไปอ่างับ สงสัยผมจะดวงไม่ดี เดาทางNPC ไม่ออกเบย
ดีมากเลยอัฟกิจกรรมตลอดแบบนี้คนจะได้ไม่ว่างเข้าเกมไปเดีนรอบ2รอบแล้วก็ออกเกมตั่งเยอะ แต่ก่อนคลุมแบบนี่่ไม่เตีมตังไม่ได้หลอกนี่ผมว่่าGMรุ่นนี้เจ่๋งจริงน่านับถือไม่พูดมากทำเพลงลงมือทำเลย
Oh!Yeah , Oh!Yeah.
โว้ววววววว เจ๋งมากๆๆๆๆ อยากชนะ10 ครั้งติดต่อกัน แง้
เอาชนะได้ก็คือดวงล้วนๆ.. โอกาสชนะรอบละ 50% หมด.. (เสมอได้ แต่ห้ามแพ้!)
ถ้าอยากได้ของรางวัลดีๆ คือต้องดวงดีสุดๆอานะ

โอกาสที่จะได้ของรางวัลมีดังต่อไปนี้
Mysterious Pill x5 = 50%
Premium Teleport Map x1 = 25%
Secret Medicone Box x5 = 12.5%
Scroll of Holy x10 = 6.2%
Scroll of Aprotect x10 = 3.1%
Scroll of Re- Awakening 3 ใบ x10 = 1.6%
Scroll of Aweken Cancellation x10 = 0.8%
Scroll of Amplification Q (7 Days) x2 = 0.4%
S card Random Box x2 = 0.2%
Blessed Lighting Cloak x1 = 0.1%
เล่นมั่วๆไป อย่างฟลุค ได้คิว 2 ใบ หยุดเลย ไม่หวังกล่องการ์ด
ไม่มีลายเซ็นต์
ว๊าววว ยินดีด้วย โชคดีจัง
ว่าแต่ใข Q นี้ Deal ได้หรือเปล่าฮะ หรือว่าติดตัว
ไม่ติดตัวงับ มันยัดคลังได้ คิดว่าน่าเดลได้
ไม่มีลายเซ็นต์
น่าจะเอาเงินแพนนีมาวัดดวงมากกว่าน่ะ
มีใครได้อะไรบ้างแล้วน๊านิ
ใบที่ 93 คูปองใน 118 คูปอง (ไม่รวมคูปองทดสอบ)
จะเอาใบ Q ไปเวล

แฮ่ๆดีใจมากกกก ได้มาครองแว้ววว

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆครับผม

แอบเสียดาย ชนะ 15 ครั้งติดได้ แต่ดันเอาใบ Q ซะก่อน
ทีมงานคนไหนผ่านมา Unpin ด้วยฮะ

ไปล่ากล่องดีไหมนาาาาา ว้าวววว
กลับไปรายการกระดานข่าว