กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
ดันจ้าา อึ๊บบบ
เหมาะครับผมที่ต้องการรีสกิลแล้วอัพสกิลใหม่ในตอนนี้มากเลยครับ
ขอติดตามเต๋ากายนะครับ
ดันจ้า ^^
ขอบคุณงับบ ที่ช่วยดัน กระทู้หลุดออกจากนอกวงโคจรไปไกลละ 555+
แผนกดันไกด์
เอ้าดันอึ๊บๆๆๆ  
สาระดีมีให้ดัน ^_^
ดันครับ ตอนนี้กลับมาดันเต๋าตัวเก่าให้รุ่งดีกว่า หมั่นไส้เรนเจอร์ต้องจัดสักหน่อย
ดัน ครับ สาระดี ไว้ผม มาเล่นบ้างเต๋า เนี่ย ตอนนี้เล่น BD ยุ
ขอถามเรื่อง soul นิดนึงครับ

ข้องใจสองสามส่วน ไม่รู้จะเอาอะไรดี
ส่วนหัว แนะนำเอาอะไรดีครับ Int , Wisdom
ส่วนเสื้อ ลด cd 15% หรือ cd10% กะ m.atk 2%
ส่วนกางเกง วิ่ง หรือ กันกายภาพดีครับ

คือ เห็นมีพวกท่าวิ่ง ท่าบลิ๊งค์ เลยสงสัยว่า เอา move spd เยอะๆ เลย ดีหรือเปล่า
แล้วผมก็ไม่รู้เต๋าเวทย์มันกินเวทย์เยอะรึเปล่าด้วย ใน pvp
หรือเน้นแค่ ตีเร็ว ตีแรงก็พอ เรื่องวิ่งเป็นเรื่องของสกิล ขอคำแนะนำด้วยครับ
หัวถ้าเป็นเต๋าเวทย์ Wisdom เลยงับบ เอาแรงไว้ก่อน

ส่วนเสื้อ ใช้ Cd10 กับ Matk2 เปอ เพราะยังไงคุลดาวเราไม่ได้ใช้คอมโบอะไรมากให้ขนาดต้องรีคุลดาวไวๆขนาดนั้นครับ

กางเกงแล้วแต่สไตล์เลยงับ แต่ของผมใช้กันกายภาพ

เรื่องวิ่ง เต๋าเวทย์แทบไม่จำเป็นเลยครับ เพราะใช้การวาปเข้าหา ไม่ใช่วิ่งเข้าหา แต่ถ้าจำเป็นคงเป็นเพียงเต๋ากาย ที่ใช้ในการเดินกดดันได้บ้างเท่านั้นเอง
คุณแชมป์ตัวผมตีขาวบ่อยมากเลยมีวิธีแก้ไหม
คุณแชมป์ตัวผมตีขาวบ่อยมากเลยมีวิธีแก้ไหม
ต้นฉบับโพสโดย BesTDakZA เมื่อ 2013-4-24 12:44
ม่ายมี 555555+ นี่ก็เป็นข้อเสียนึงของเต๋าด้วยอะงับบ ขาวบ่อยพอสมควร
112# ~GodLike~

เต๋ากะปิ
112# ~GodLike~

เต๋ากะปิ
ต้นฉบับโพสโดย am not perfectz เมื่อ 2013-4-25 21:34
ไม่นะไม่
ดันๆ อึ๊กๆ
Velvet Dance นี่มันมีอะไรดีครับ เห็นอัพไว้ 1

พอดีจำไม่ได้แล้ว เลิกเล่นเต๋าไปบ้านมพักใหญ่ ลืมหมดเลย
Velvet Dance นี่มันมีอะไรดีครับ เห็นอัพไว้ 1

พอดีจำไม่ได้แล้ว เลิกเล่นเต๋าไปบ้านมพักใหญ่ ลืมหมดเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย LMFAO8482; เมื่อ 2013-4-27 01:22
เป็นสกิลที่เยี่ยมมากครับ อธิบายไว้ในคลิปแล้วว่า อัมตะค่อนข้างนาน แถมงัดศัตรูที่นอน ลอยขึ้นมาได้ ใช้ต่อคอมโบได้ดีเยี่ยมเลยครับ ^^
ดัน ๆ ให้ อาจารย์  
ทำคลิป เต๋า เวท สู้กับ แอสให้ดูหน่อย สิ  
ประกาศจ้า!!! ขณะนี้คนทำไกด์ ( ผม ) ติดธุระเข้าอย่างหนัก เลยไม่ค่อยมีเวลาทำคลิปซักเท่าไหร่ ซึ่งจะหมดธุระก็กลางเดือนนี้ ยังไงก็ถ้าเสร็จธุระแล้วจะรีบกลับมาอัพเดทเทคนิคให้เน้อ ( ไม่ได้หายไปไหนนะกัฟ ) ยังไงใครที่ติดตามไกด์นี้ก็อดใจรอเทคนิคต่อไปกันหน่อยเน้อ มีอะไรให้สอนอีกมากมายเลย ^^
ทำคลิป เต๋า เวท สู้กับ แอสให้ดูหน่อย สิ  
ต้นฉบับโพสโดย All Star8482; เ เมื่อ 2013-4-29 06:53
จ้า เด๋วจัดให้เลย เผอิญโดนแอส ซ้อมซะน่วมบ่อยๆด้วยจิ 55+
ผมเล่นกับแอส ส่วนมากเค้า ใช้สกิว พุ่งเข้ามาจับ บ่อย ๆไม่รู้จะทำยังไง ดี (เพราะสู้กับแอสโล่แทบไม่มีผล)
ต้องเข้าใจสองข้อนี้งับ คือ 1. อย่าอยู่กับที่จนเป็นเป้าให้เค้าจับได้ง่าย ถ้าโดนจับบ่อย แสดงว่า ไม่ค่อยเคลื่อนไหว ให้เคลือนที่ไปเรื่อยๆ ( เต้นฟุ๊ตเวิร์ค 55+ ) แล้วเค้าจะพุ่งมาจับเรายากขึ้นเพราะเราไม่ได้เป็นเป้านิ่งอีกต่อไป ( พยายามเคลื่อนที่ ซ้ายขวา สลับกัน เพราะเค้าจะพุ่งมาใส่ตรงๆ )

2. ใช้อัมตะสวนการพุ่งมาจับ แต่อันนี้ใจต้องกล้านิดนึง + เซ้นส์ ต้องเจนสนาม จะทำให้สามารถอัมตะ + สกิลสวนได้ ( เพราะการพุ่งมาจับนั้น ช่วงปลายของท่าแอส จะเปิดช่องว่างมาก )

ลองเอาไปปรับใช้ดูงับ ^^
อ่อ ครับ   (แล้วสเล วิ่งมาเกี่ยวคอล่ะ ทำไง ) เพราะมันแค่โดด ข้ามก็เกี่ยวได้แล้ว อ่าครับ
อัมตะสวนเลยจ้า ส่วนมากผมก็จะใช้ Energy Storm สวน แถมถ้าใช้ไวพอ สเลจะโดนสายฟ้าเราไหม้หลังเกรียมได้นะงับ สังเกตุเลยว่าเวลาเขาจะเกี่ยวหัว เขาจะเดินธรรมดามานิดนึงเพื่อให้เข้าระยะเกี่ยว ให้เราเตรียมตัวใช้อัมตะได้เลย
โอเค ขอบคุน ค่าป
โอเค ขอบคุน ค่าป
ต้นฉบับโพสโดย All Star8482; เ เมื่อ 2013-5-7 07:24
ยินดีครับผม ^^
เจอ scout นี่ น้ำตาไหลเลยครับ วิ่งหนีแทบไม่ทัน
บองทองเต๋ากาย54 มันดีรึเปล่าคัฟ ^^
เจอ scout นี่ น้ำตาไหลเลยครับ วิ่งหนีแทบไม่ทัน
ต้นฉบับโพสโดย LMFAO8482; เมื่อ 2013-5-7 11:31
ช่าย ต้องวิ่งวนไปเรื่อยๆ จังหวะเหมาะๆแล้ววาปเข้าไปทำเกมอย่างรวดเร็ว
บองทองเต๋ากาย54 มันดีรึเปล่าคัฟ ^^
ต้นฉบับโพสโดย MoOkInG เมื่อ 2013-5-7 14:47
เป็นอาวุธที่ดีสุดๆสำหรับเต๋าทั้งกายและเวทย์เลยหละครับ ^^
โอ้ว ขอบคุณมาครับ ได้มากลัวขายไม่ออก อิอิ ^^
โอ้ว ขอบคุณมาครับ ได้มากลัวขายไม่ออก อิอิ ^^
ต้นฉบับโพสโดย MoOkInG เมื่อ 2013-5-7 15:18
โหวว *0*
แอบมาดัน
กลับมาแล้วจ้า พอดีเดินทางไปต่างประเทศนิดหน่อย เดี๋ยวจะเริ่มพัฒนาไกด์ต่อแล้วน้า ^_^
เหยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อย่างงี้มันต้องงง!!!

TS ดับ 555
สกิล Choke Flat ถ้าอัพเกิน 5 มันจะเพิ่มฮิตป่าวคะ
เห็นเค้าอธิบายไว้ในสกิล สับสนดีแท้
เล่นยังไงให้โหดอะ ผมเล่นตอนนี้เวล 27 ละ ฟาดใครไม่เข้าเลย
ลงดันได้อย่างเดียว
เล่นยังไงให้โหดอะ ผมเล่นตอนนี้เวล 27 ละ ฟาดใครไม่เข้าเลย
ลงดันได้อย่างเดียว ...
ต้นฉบับโพสโดย 4LucKyZ เมื่อ 2013-5-18 10:09
เต๋าโหดหลังๆ นู่นเลย ต้องมีพุ่งกับสกิลตัวขาวครบ ถึงสู้ชาวบ้านได้สบาย
สกิล Choke Flat ถ้าอัพเกิน 5 มันจะเพิ่มฮิตป่าวคะ
เห็นเค้าอธิบายไว้ในสกิล สับสนดีแท้ ...
ต้นฉบับโพสโดย geng1145 เมื่อ 2013-5-18 00:04
ไม่จ้า เราควบคุมได้ว่าจะงัด ทีที่สองหรือเปล่า เวลาใช้สกิลไป ถ้าคลิก 1 ที ออก1ครั้ง ถ้าคลิกค้างจะงัดเพิ่มอีก 1 ทีจ้า
เต๋าโหดหลังๆ นู่นเลย ต้องมีพุ่งกับสกิลตัวขาวครบ ถึงสู้ชาวบ้านได้สบาย ...
ต้นฉบับโพสโดย geng1145 เมื่อ 2013-5-18 11:00
ใช่งับ เต๋าหลังๆจะโหดกว่าทั้งสองสาย เพราะสกิลตัวขาวครบ ( อันนี้ก็ต้องมานั่งฝึกด้วยอะงับ เรื่องการใช้ตัวขาว ยิ่งชำนาญมาก ก็จะยิ่งสู้กับคนอื่นได้ง่ายงับ )
ไม่จ้า เราควบคุมได้ว่าจะงัด ทีที่สองหรือเปล่า เวลาใช้สกิลไป ถ้าคลิก 1 ที ออก1ครั้ง ถ้าคลิกค้างจะงัดเพิ่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย ~GodLike~ เมื่อ 2013-5-18 12:02
ไปอ่านมาละ เลเวล 6 งัดทีที่สอง สูงขึ้น 20% x 4
มันหมายความว่าไงง่ะ -*- งั้นลอยสูงขึ้น 80% เลยรึ

พอดีว่าได้หนังสือเล่มนี้มา แล้วแบบ สกิล Choke Flat เทพไปเลย
แล้วพวกอาวุธ ทำยังไงดีอะ แพงมากๆ
อาวุธเขียว 35 ไม่บวก 150k แต่ผมมีของ 20+8 (ฟลุคสร้างแล้วได้ +8 เลย)
วุธฟ้า 35 ไ่ม่บวก 2m // พระเจ้าาาาา แพงอิ๊บอ๋าย
เริ่มจะตีพวกมอนไม่เข้าแล้วด้วยอะ
แล้วพวกอาวุธ ทำยังไงดีอะ แพงมากๆ
อาวุธเขียว 35 ไม่บวก 150k แต่ผมมีของ 20+8 (ฟลุคสร้างแล้วได้ +8 เลย)
วุธฟ้า 35 ไ่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย 4LucKyZ เมื่อ 2013-5-18 19:27
ต้องหากิลด์ใหญ่ๆ อาศัยบัฟกิลด์กับลงดันกับเพื่อน
ให้พี่ๆ พาลงเฮลผักเขียว เก็บลูกแก้ว
ใส่ชุดเฮล 35 ยันเลเวล 60 ยังได้ ถ้ามีเพื่อนช่วยลงดัน

ขายทุกสิ่งทุกอย่างที่ขายได้ เพื่อเก็บเงินซื้อประดับ
ของทำวัสดุ เกรด D C B A อย่าทิ้งเก็บไว้ขายให้หมด
144# geng1145

ชุดเฮลมันบวกอะไรบ้างหลอ (เฮล 35)
แล้วเฮลผักเขียวใช่ที่ลงทวีปที่ 2 รึเปล่าครับ ?
144# geng1145

ชุดเฮลมันบวกอะไรบ้างหลอ (เฮล 35)
แล้วเฮลผักเขียวใช่ที่ลงทวีปที่ 2 รึเปล่าครับ ? ...
ต้นฉบับโพสโดย 4LucKyZ เมื่อ 2013-5-18 22:35
ใช่แล้ว ชุดเฮล เป้นชุดที่ดีที่สุดแล้วตอนเวล 35-47
แต่บางคนใส่ยัน 57 นู่นเลยจร้า
146# geng1145

แล้วอาวุธทำไงดีอะ ใส่แบบเขียว 35 ดีไม๊อะ เพราะแบบฟ้า 35 ราคาสูงปรี๊ด
146# geng1145

แล้วอาวุธทำไงดีอะ ใส่แบบเขียว 35 ดีไม๊อะ เพราะแบบฟ้า 35 ราคาสูงปรี๊ด
148# 4LucKyZ
ไปอ่านมาละ เลเวล 6 งัดทีที่สอง สูงขึ้น 20% x 4
มันหมายความว่าไงง่ะ -*- งั้นลอยสูงขึ้น 80% เลยรึ

พอดีว่าได้หนังส ...
ต้นฉบับโพสโดย geng1145 เมื่อ 2013-5-18 12:19
คือ งัดครั้งที่สอง จะส่งศัตรูขึ้นกลางอากาศจ้า ถ้าอัพเยอะ ก็สูงมากขึ้น ^^ ( มีผลกับบางคอมโบที่ต้องการให้ศัตรูลอยสูงๆ )
กลับไปรายการกระดานข่าว