กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
Choke Flat  มัน เจาะ เคาเตอร์ เบรดได้ไหมอ่ะ ผมลองทำไส่มัน สวนทันที เลย
ไม่ได้จ้า Counter Blade ต้องใช้ ElecSwing เจาะเท่านั้นนะงับ ^^
อ้อขอบคุณครับ ดันๆๆ รอดู คลิป

คลิปมาละจ้า คลิปต่อไปเป็นอะไร รอติดตามเน้อ ช่วงนี้จะอัพรัวๆ 555+

เพราะหลังสิ้นเดือนนี้อาจจะไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่เน้อ ติดธุระ ^^
อย่าลืมปรับความชัดภาพขึ้นนะงับ จะชัดขึ้นนิดนึง ฮ่าๆ
ดันๆอึ๊บๆๆ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อันตัวข้า มีนามว่า ดิวคุง
MaNaTzu - Elifa Rose
MaFuYu - Amphitrite
มาแอบส่อง

ไม่ได้ส่องวิธีเล่นเต๋านะ มาส่องวิธีสู้เต๋า 555+
ต้นฉบับโพสโดย Dewคุง~ เมื่อ 2013-3-24 16:14
กรำ 5555+
ขอวิธี สู้ เบรดหน่อย สิ *-* ทำไรมันไม่ได้ เลย เบรดใช้ อยู่  3-4 สกิล ทำไรไม่ได้ เลย มัน -เตะ+ฟันๆ รัวๆ+จับ+งัด+ฟัน +เตะ + แค่ นี้  เราต้อง รอ 25 วิ ถึงหนีได้ หนีได้แปบเดียว มัน วิ่งมาสวนละ
ดันให้คครับ
อึ๊บๆๆ
ดันๆ^^
ขอบคุณงับบบ
แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-26 09:28

ทำมาให้ดูเล่นๆขำเน้อ งดดราม่า ฮ่าๆ ช่วงรายการใหม่ ^^ แก๊งกล่องซิ่งงง

ระหว่างรับชม กรุณาปรับความละเอียดเป็น HD เพื่อความชัดของคลิป ^^
ขอถามนิดหนึ่ง ใส่เช๊ตฟ้า54 หรือเช๊ต hell 54 ดีอ่า
ใส่เช๊ตฟ้า54หรือเช๊ตhell54 ดีกว่ากานอ่า
แล้วแต่ชอบอะงับ แต่ถ้าเอาความแรงเฉลี่ยๆทุกสกิล ไม่เน้นสกิลใดสกิลนึง ใส่ฟ้า 54 แรงกว่านะงับ

แต่ถ้าเอาความสามารถสกิลต้อง เฮล 54 งับ ต้องดูสกิลที่มันเพิ่มมาว่า เราชอบหรือปล่าว
อ่อค๊าฟ
มาส่องจุดอ่อนเต๋าเวทล่ะ คิคิ
มาส่องจุดอ่อนเต๋าเวทล่ะ คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย Takaoในตำนาน2 เมื่อ 2013-3-26 16:20
ยากส์ 55555+
พี่แชมป์ ครับ ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ
พี่จะใส่ชุด Hell 54 หรือป่าว
แล้วถ้าใส่จะใส่ แบบไหนครับ
แค่อยากถามเป็นแนวทางเลือกเฉยๆ อ่ะ
เต๋ากายใส่ครับ ถ้าเต๋ากายใส่เซ๊ตที่บวกสกิล Velvet Crasher ฟาดแรงสะใจ ส่วนเต๋าเวทย์ คิดว่าไม่ใส่อะครับ เพราะใส่ฟ้า 54 น่าจะแรงกว่า
อยากทราบว่า เต๋ากายไส่กระบองทอง50 มันจะแรงไหม
และกระบอง เวล42กะ50 ต่างกันไง อันไหนมีเพิ่มแรงคริ
กระบอง 42 ไม่มีเน้อ มีแต่ 50 ถามว่าแรงไหม คำตอบคือความแรง พอๆกับกระบองฟ้า 54 เลยงับ แถมไม่มีคริ ไม่มีแม่น ได้แค่ความถึก ( เลือดเพิ่มมาประมาณ 2 พันนิดๆ ) กับการตีแล้วติดสตั๊น ( โอกาศน้อยมาก 3 เปอเอง ติดมั่งไม่ติดมั่ง แถมบางทีบางโอกาศไม่อยากให้ติดเช่นคอมโบกลางอากาศอยู่อันติด ศัตรูร่วงมา คอมโบหลุดซะงั้น ) ถามมว่าน่าใช้ไหม คำตอบคือแล้วแต่อะงับ แต่ผมเลือกใช้กระบองฟ้า 54 ดีกว่า เอาคริ +แม่น
72# ~GodLike~

เต๋ากายใส่ครับ ถ้าเต๋ากายใส่เซ๊ตที่บวกสกิล
Velvet Crasher ฟาดแรงสะใจ ส่วนเต๋าเวทย์ คิดว่าไม่ใส่อะครับ เพราะใส่ฟ้า 54 น่าจะแรงกว่า

ขอบคุณครับ คิดเหมือนกันเลยครับ
แต่จะใส่ 6 ชิ้นเลยหรือว่า แค่4ดีครับ
พอดีถ้าใส่6ชิ้นมันจะได้สกิล 3อันอ่ะ ลังเลๆ
อยู่ที่สกิลที่เพิ่มมาอีกอันอะครับ ว่าเหมาะหรือปล่าว
แก้ไขล่าสุด Fourth004 เมื่อ 2013-3-28 23:01

คลิปแก๊งกล่องซิ่ง นาทีที่ 13.21 มันกดยังไงเหรอคัฟ สงสัยมานานละ 55
แล้วดาเมจนี่คิดจากกายหรือเวทคัฟ ท่าเฟี้ยวเงาะมากมาย กระโดด ชาร์จ ปา ฮี่ ๆ ๆ
แล้วสกิล Phantom wall(ชื่อนี้ป่าวหว่า)มันติดเอ๋อประมาณกี่วิอ่ะคับ ถ้าใช้แบบอัดหน้าอ่าคับ
บ๊ายบายBR
อยู่ที่สกิลที่เพิ่มมาอีกอันอะครับ ว่าเหมาะหรือปล่าว
ต้นฉบับโพสโดย ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-28 17:06
ถ้าใส่ 6ชิ้น มันจะเพิ่ม สกิล Spin Maelstrom อ่ะครับ
สกิลนี้จะทำให้ เราปั่นได้ไวขึ้นอ่ะป่าว ผมเลยสนใจอ่ะคับ
แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-29 10:07
คลิปแก๊งกล่องซิ่ง นาทีที่ 13.21 มันกดยังไงเหรอคัฟ สงสัยมานานละ 55
แล้วดาเมจนี่คิดจากกายหรือเวทคัฟ ท่าเฟี้ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย Fourth004 เมื่อ 2013-3-28 22:57
ท่านั้นคือท่าอัพเกรดท่าไม้ตายครับ อยู่ในช่อง Passive โดยจะมีผลแค่ในดัน ( สกิลSpirit Arts ) ตอนชาร์จดาเมจเป็นเวทย์ครับ ปล่อยบอลเกงกิเป็นกาย 55+

ส่วน Phantom Wall นี่น่าจะประมาณ 1-1.5 วินะครับ น้อยกว่า Choke Flat นิดหน่อย
ถ้าใส่ 6ชิ้น มันจะเพิ่ม สกิล Spin Maelstrom อ่ะครับ
สกิลนี้จะทำให้ เราปั่นได้ไวขึ้นอ่ะป่าว ผมเลยสนใจอ่ะคับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Drakness เมื่อ 2013-3-29 00:16
ถ้างั้นไม่คุ้มอะครับ อย่าลืมว่าการปั่นเร็วทำให้การปั่นที่เราหวังให้ศัตรูลอยนานๆ มันจบไวขึ้น เต๋ากายต้องพยายามยื้อศัตรูไว้บนอากาศให้มากที่สุด ดังนั้นเอา 4 ชิ้นพอครับน่าจะดีที่สุดละ
อ่อ คับขอบคุณครับ
ถ้างั้นไม่คุ้มอะครับ อย่าลืมว่าการปั่นเร็วทำให้การปั่นที่เราหวังให้ศัตรูลอยนานๆ มันจบไวขึ้น เต๋ากายต ...
ต้นฉบับโพสโดย ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-29 10:08
ถ้าแบบนั้น เราต้องอัพสกิลSpin Maelstrom เต็มไหมอ่ะ ผมดันอัพมันซะเต็มเลย T-T
ถ้าแบบนั้น เราต้องอัพสกิลSpin Maelstrom เต็มไหมอ่ะ ผมดันอัพมันซะเต็มเลย T-T
ต้นฉบับโพสโดย Drakness เมื่อ 2013-3-29 10:25
อัพเต็ม จิงๆไม่อยากอัพนะ แต่ถ้าอัพเยอะจำนวนการควงก็จะมากขึ้นอะงับ
อัพเต็ม จิงๆไม่อยากอัพนะ แต่ถ้าอัพเยอะจำนวนการควงก็จะมากขึ้นอะงับ
ต้นฉบับโพสโดย ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-29 14:02
อ่อคับผม กระจ่าง ละคับ
ผมขอความเห็นหน่อยไอคทาทอง50 lunatic moon นี่น่าใช้ไหมครับ ผมดูแล้ว m.atk เยอะสุดละ +m.atkเป็น%ด้วย แถม+เวลsoul burn อีก แต่คริหายไปเยอะคงต้องหาอย่างอื่นมาอุด เลยอยากถามหน่อยว่ามันน่าใช้มั้ย แล้วคทาทอง54 เซิฟb ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
ท่านั้นคือท่าอัพเกรดท่าไม้ตายครับ อยู่ในช่อง Passive โดยจะมีผลแค่ในดัน ( สกิลSpirit Arts ) ตอนชาร์จดาเมจเป็นเวทย ...
ต้นฉบับโพสโดย ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-29 10:06
ขอบคุณมากครับ มิน่าเล่นเต๋าเวทไม่มี 555 รีมาเป็นกายละ ฟันมัน ๆ ๆ ๆ
บ๊ายบายBR
ผมขอความเห็นหน่อยไอคทาทอง50 lunatic moon นี่น่าใช้ไหมครับ ผมดูแล้ว m.atk เยอะสุดละ +m.atkเป็น%ด้วย แถม+เวลsoul burn อีก แต ...
ต้นฉบับโพสโดย Umbra เมื่อ 2013-3-29 19:47
คือถ้าอุดคริ แล้วจะเอา Atk Spd มาจากไหนอะครับ ไม่มี Atk Spd นี่เล่นยากนะงับ เพราะสกิลไม่รวดเร็วทันใจพอ
งั้นสงสัยคงต้องผ่านโปรนี่ละ หน้าน้อยใจคทาทองเต๋าจริงๆออบเน่าทุกอันตั้งแต่42 50 และ 57 -*-
งั้นสงสัยคงต้องผ่านโปรนี่ละ หน้าน้อยใจคทาทองเต๋าจริงๆออบเน่าทุกอันตั้งแต่42 50 และ 57 -*- ...
ต้นฉบับโพสโดย Umbra เมื่อ 2013-3-29 22:45
แต่ที่มันสุโก่ยที่สุดคือคทาทอง 54 ได้มาทีนี่ เต๋าเวทย์ = IMBA 555+
แล้ว จขกท. ได้มายังเอ่ย
อยากได้ ทำไป 10+ อันไม่ติดซักที 555+
ช่วยทำคลิป+กับเบลดแด๊นซ์โหด ๆ หน่อยดิคับ อยากส่อง อิ ๆ
บ๊ายบายBR
ผมเป็นเต๋ากาย อยากได้วิธีสู้เบลดมาสอ่ะครับ พวกที่แบบว่ารอเราบุกแล้วเค้ารอสวนด้วยท่าฝานแตงกวาอ่ะครับ ที่มันฟันแล้วเอ๋อ ถ้าหลบได้เค้าก็ถอยไปจิ้มรอ cd พอโดนทีก็เกินครึ่งหลอด T^T
เรียกชื่อท่าซะเงิบเบย ท่าฝานแตงกวา 555555+

จิงๆใช้อัมตะสวนท่านี้ ให้ไว สติต้องดีอะงับ เพราะเบลดจะเปิดช่องว่างตอนตัด จะขยับไม่ได้เราใช้จังหวะนี้ ให้อัมตะสวน เช่น Choke Flat / Tao Flae / อื่นๆ แต่ใจต้องกล้า + สติต้องดีด้วยนะงับ 555+
ออครับ ขอบคุณมากครับ ปล ชื่อท่าผมก็เรียกตามคนอื่นเค้ามาอ่ะครับ
เต๋ากายกับเต๋าเวท สายไหน PVE กับ PVP ได้ดีกว่ากันคับ ที่ถามเพราะผมเล่นเต๋ากายมาเลเวล 50+ ละ เลยนึกอยากจะลองรีไปเล่นเต๋าเวทดูบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลคับ
ดัน ๆ อิ ๆ เก็บทรายมารีเป็นกาย 555
บ๊ายบายBR
เต๋ากายกับเต๋าเวท สายไหน PVE กับ PVP ได้ดีกว่ากันคับ ที่ถามเพราะผมเล่นเต๋ากายมาเลเวล 50+ ละ เลยนึกอยากจะลองรี ...
ต้นฉบับโพสโดย nanojar เมื่อ 2013-4-3 16:02
มันก็โอเคทั้ง2สายนะสำหรับผม ผมเล่นเวทมาอ่ะ แล้วอยากเป็นกาย 555
อยากเน้นคอมโบเวท หรือเน้นคอมโบกายหละ เลือกเอา อิ ๆ ผมว่าเต๋ากายโซโล่ไรพวกนี้ง่ายกว่านะ
(55)
บ๊ายบายBR
ต้องบอกว่าโหดทั้งคู่อะงับ แล้วแต่สไตล์ของผู้เล่น ชอบควงๆทำคอมโบยาวๆ เน้นบุก เต๋ากายเวิร์คมาก

ถ้าเน้น สกิลสั้นๆเน้นดูเชิง สวนกลับจากการตั้งรับ บุกนิดๆเมื่อโอกาศเอื้อ เต๋าเวทย์เหมาะกว่างับบ
กลับไปรายการกระดานข่าว