กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

มีประกาศจ้า ^^/[Guide] Taoist Magic เต๋าเวทย์By คนขายตู๊ดไก่ / Taoist Physical เต๋ากายภาพBy คนขายตู๊ดเป็ด

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-5-7 06:42

ประกาศจ้า!!! ขณะนี้คนทำไกด์ ( ผม ) ติดธุระเข้าอย่างหนัก เลยไม่ค่อยมีเวลาทำคลิปซักเท่าไหร่ ซึ่งจะหมดธุระก็กลางเดือนนี้ ยังไงก็ถ้าเสร็จธุระแล้วจะรีบกลับมาอัพเดทเทคนิคให้เน้อ ( ไม่ได้หายไปไหนนะกัฟ ) ยังไงใครที่ติดตามไกด์นี้ก็อดใจรอเทคนิคต่อไปกันหน่อยเน้อ มีอะไรให้สอนอีกมากมายเลย ^^

NEW !!

สวัสดีจ้า มาเจอกันอีกแล้ว สำหรับ เต๋าเจ้าเก่า
เนื่องจาก ผมมีความคิดที่ว่า เต๋าก็คือเต๋า เลยจับมาอยู่กระทู้เดียวกันซะ
จะได้ไม่ต้องขุดต้องดันกันให้เมื่อยตุ้ม เอามารวมละแยก Rep ซะก็จบ
เอาละ ตอนนี้หลังจากที่ผมไปเล่นเต๋ากายมาสักพัก
ก็ได้รู้อะไรมาประยุกต์ใช้เยอะแยะไปหมด (แต่ผมขอกั๊กไม่บอกนิดนึงน่ะ 555)
แต่ก็จะบอกเท่าที่บอกได้ ไม่งั้นสกิลเหมือนกันหมด เดี๋ยวเค้ารู้ว่าไปดูใครมา
เอาไปเริ่มต้นความสนุก ความมันส์ ของเต๋าทั้ง2แบบ กันเลยดีกว่า

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-5-7 06:51

Taoist Magic เต๋าเวทย์

เรามาเริ่มที่เต๋าเวทย์กันก่อนดีกว่า เนื่องจากผมมาปั้นตัวไหม่
เลยทำให้รู้อะไรเยอะขึ้นจากเต๋ากาย ที่เอามาประยุกต์ใส่เต๋าเวทย์ได้พอสมควร

ดีค่ะ หนูชื่อ คนขายตู๊ดไก่น่ะค่ะ เฮ้ยยย !! ก็เหมือนเดิมครับ
การวางสกิลส่วนตัวของผมก็ประมาณนี้
(บางสกิลผมจะใช้เมาส์ Macro ช่วย หรือเรียกกันว่า Gaming Mouse)
สเตตัส ตอนนี้ขอปิดไว้ก่อนนะงับ เนื่องจากของ + บัฟกิลใหม่ยังไม่ครบ
ถ้าเต็มเมื่อไหร่จะมาลงให้ดูเน้อ

+ Skill Build By คนขายตู๊ดไก่ +

มาเริ่มกันที่ Skill Actions กันก่อนน่ะครับ
แนวของผมก็ประมาณนี้ ยังไงก็ไปปรับใช้กันเอาน่ะครับ

ตามมาติดๆ ด้วย Skill Command

ตบท้ายด้วย Skill Passive

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-18 01:35

+ Clip Video +

+ Plan Skill +

Part 1

Part 2

New Plan Skill

+ PVP +

เนื่องจากผมซ้อม pvp อยู่ ไว้ว่างๆจะเจอกับอาชีพอื่นให้ดู

Taoist Magic VS Warior

Taoist Magic VS Taoist Physical

Taoist Magic VS Reaperess(Pattiiz)
มีเคียวโหดต่อ

Taoist Magic VS Ranger
ตามคำเรียกร้องงับ ( มีกรรมการกลางด้วย อิอิ )

Taoist Magic VS Scout
เกมนี้เล่นซะเหนื่อย !!!

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-5-7 07:01

Taoist Physical เต๋ากายภาพ

ดีค่ะ หนูชื่อ คนขายตู๊ดเป็ดน่ะค่ะ เฮ้ยยย !! ก็เหมือนเดิมครับ
การวางสกิลส่วนตัวของผมก็ประมาณนี้
(บางสกิลผมจะใช้เมาส์ Macro ช่วย หรือเรียกกันว่า Gaming Mouse)
สเตตัส ตอนนี้ขอปิดไว้ก่อนนะงับ เนื่องจากของ + บัฟกิลใหม่ยังไม่ครบ
ถ้าเต็มเมื่อไหร่จะมาลงให้ดูเน้อ

+ Skill Build By คนขายตู๊ดเป็ด +

มาเริ่มกันที่ Skill Actions กันก่อนน่ะครับ
แนวของผมก็ประมาณนี้ ยังไงก็ไปปรับใช้กันเอาน่ะครับ

ตามมาติดๆ ด้วย Skill Command

ตบท้ายด้วย Skill Passive

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-18 02:19

+ Clip Video +

+ Plan Skill +

Part 1

Part 2

+ Technic & Combo +

คลิปเทคนิคเพิ่มเติมจ้า ^^

+ PVP +

Taoist Physical VS Reaperess
เขาตีแรงจริงๆเบยนะ

Taoist Physical VS Warior
คลิปนี้มีฮา

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-18 02:24

+ T i p +

ว่าด้วยเรื่องของ ดาเมจที่ลดลงไปแต่ละคอมโบนะงับ
ให้จำไว้ให้ดีจะได้คำนวนถูกว่าจะต่อหรือจะปิดท้ายสกิลด้วยใบ้
Cr . ไกด์เต๋าเวทย์ของป๋มเองงับ

สังเกตุยิ่งคอมโบยาว ดาเมจจะลดนะงับ
เช่น ปกติสกิล 1000 ถ้าสกิลช่วง คอมโบเลขขึ้นที่ 20 ขึ้นไป
จะเขียนว่า 30 ก็คือดาเมจเหลือ 30 เปอเซนต์นั้นเอง
จะทำดาเมจได้เพียง 300 เท่านั้น ( หายไปพอสมควร )

ข้อดี - ข้อเสียของเต๋ากาย

ข้อดี 1. เป็นสายที่การบุกค่อนข้างรุนแรง รัว รวดเร็ว ยาวมากๆ
ถ้าคอมโบดีๆ ชุดเดียวตายแน่นอน ( ตายคาอากาศนั่นหละ )

2. มีคอมโบที่ เรียกว่าคอมโบเอ๋อ เพียงอาชีพเดียว
ที่คอมโบเอ๋อทำดาเมจได้อย่างยาวนาน
( ข้อดีของคอมโบเอ๋อคือ กินดาเมจฟรีครับ ถึงจะมีสกิลหลบ ก็ไม่สามารถหลบได้เลย แม้คุลดาวมีก็ตาม )

3. มีช่วงอัมตะเยอะ อย่างที่ทราบกันดีข้อดีของเต๋าคือ ช่วงอัมตะที่ค่อนข้างหลายสกิลทีเดียวแหละ

4. มีใบ้เช่นกัน อย่าลืมว่าผมก็อัพใบ้เต็ม แล้วข้อดีของเต๋ากาย
คือการบุกค่อนข้างดุกว่าเต๋าเวทย์ ดังนั้นถ้าโดนใบ้มาที เตรียมเจอจัดชุดใหญ่ได้จ้า ^^

5. เก็บเลเวลง่ายกว่าสายเวทย์มาก เพราะสกิลเอื้อต่อการเก็บเลเวล
หาของ ลงดัน อีกอย่าง Ultimate Fury ก็แรงด้วยนะเออ

ข้อเสียของเต๋ากาย

1. สกิลป้องกันตัว ดาเมจน้อย เนื่องจากสกิลป้องกันตัว เป็นของสายเวทย์ซะส่วนใหญ่
ดาเมจที่ทำได้เลยน้อย จังหวะสวนเลยทำได้ค่อนข้างลำบาก
แต่จะสนอะไร บุกอย่างเดียวไปสิ
( ล้อเล่นนะครับ เดี๋ยวนอนหยอดน้ำข้าวต้มกันพอดี 555+ )

2. สกิลเจาะเกราะ คุลดาวนาน + เบา เนื่องจากสายเวทย์มี Elec Swing ที่คุลดาวสั้น และรุนแรง
แต่สายกายภาพนั้น ค่อนข้างเบาเลยทีเดียวทำให้ความน่ากลัวของการเจาะเกราะนั้นน้อย
ดังนั้นเราจึงต้องพึ่งการ Choke Flat ที่แม่นยำมากขึ้น
หรืออาศัยการวาปไปโจมตีจากด้านหลัง ทำให้ป้องกันไม่ทัน
( นี่คืออีกสาเหตุของการย้ายมาเล่นกายภาพ เพราะอยากฝึกในจุดนี้ด้วย )

3. ของแพง เกี่ยวไหม 555+

สุดท้าย ขอฝากไกด์นี้ไว้ในอ้อมอก ของแฟนเพลงทุกคน ( เอร้ยไม่ช่ายย) ด้วยนะครับ ผิดพลาดบ้างอะไรบ้าง ก็ให้อภัยกันด้วยเน้อ
แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-26 09:27

+ ไร้สาระ ไปเรื่อย (ว่าง) +

คลิป PVP แบบเกรียนๆไม่ได้นัดหมาย ฉลองวันวาเลนไทน์ -0-

คลิปรายการฮาๆ แก๊งกล่องซิ่งงงง งดดราม่านะงับบ

แก้ไขล่าสุด ~GodLike~ เมื่อ 2013-3-23 18:13

<<<หมวด คลิปอัพเดท!!!>>>

ใช้สำหรับลงคลิปที่อัพเดท ที่ไม่ใช่คลิป PVP นะงับบบ เป็นคลิปเพิ่มเติม พวกเทคนิค อาจจะมีร่วมทั้งเต๋ากาย เต๋าเวทย์ ส่วนหมวด PVP จะอัพไว้ด้านบนนะงับ ^^

คลิปเทคนิคเต๋าเวทย์เพิ่มเติมจ้า ^^
เจิมให้ครับ คุงแชมป์ ๆ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อันตัวข้า มีนามว่า ดิวคุง
MaNaTzu - Elifa Rose
MaFuYu - Amphitrite
กายเวทย์ รวมกันกระทู้เดียวกลายเป็นไกด์เต๋าไฮบริดสำหรับผมพอดี
เจิมมมม
เจิมจ้า
เจิมเจิมจ้า ^_^
โอม ท่องนโม และ เจิมมมมมมมมม !!

เจิมด้วยจร้า
กาย เวทย์ รวมเป็นหนึง !!! !!! //ผิด#
ใช้ได้เลยครับ ---
ฟิววววววชั่นนนนนน 55555+
เจิมครับ ผมก็นึกว่าตู๊ดไก่ เป็นคนตั้งชื่อมาล้อเลียนซะอีก 55
เจิมครับ ผมก็นึกว่าตู๊ดไก่ เป็นคนตั้งชื่อมาล้อเลียนซะอีก 55
ต้นฉบับโพสโดย FirM เมื่อ 2013-3-18 09:19
นั่นสิ มีแต่คนคิดว่าไม่ใช่ตัวจริงงง กั๊มมม ชื่อออกจะเหมือนกันซะขนาดนี้
ตอนนี้จะอ้วกเป็นเต๋าละ
ขอบคุณไกด์ ดีดี ค๊าบบบ !++
ดันหั้ยคับ
น่าสนมากไว้ผมจะเอาไปลองดู
GM ไม่มาเน้นสี ซะที
เจิมให้ค๊า รอติดตามข้อมูลดีๆเสมอ ขอบคุณค่ะ
I ♥ [A]-l2esจิ้มสิ
เจิมให้คนขายตูด ซะหน่อย ขายจนรวยปั้นเต๋าเวทอีกตัวได้เลยนะเนี่ย
มาเจิมไว้ ถึงตอนนี้จะไปเล่น BD แล้วก็เถอะ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อันตัวข้า มีนามว่า ดิวคุง
MaNaTzu - Elifa Rose
MaFuYu - Amphitrite
เจิมให้คนขายตูด ซะหน่อย ขายจนรวยปั้นเต๋าเวทอีกตัวได้เลยนะเนี่ย ...
ต้นฉบับโพสโดย BriGhToz เมื่อ 2013-3-18 23:34
มุขนี้คุณเลวี่เล่น ระวังจะย้อนเข้าตัวนะครับ

-----------

อ่าว ไม่ทันคุณดิวมาเล่นซะแล้ว 55555+
คนขายตูด มาเจิมให้คนขายตูดเป็ด
ต้นฉบับโพสโดย Dewคุง~ เมื่อ 2013-3-19 10:39
55555555555555555555555555555555555555555555555555555555

โธ่วี่ซัง ...ไม่น่าเลย 555
เย้ มีสีแล้ววววววว
ใครจะถามอะไร เทคนิคอะไร ซิบถามได้ในเกม หรือ ลงในนี้เลยเน้อ ว่างๆจะเข้ามาตอบให้ก๊าฟ ^^
อยากรู้เทคนิค การใช้ Phantom wall ครับ ว่าใช้ตอนไหนได้บ้าง เห็น up เยอะมาก ผมใช้สตัน อย่างเดียวเองอะ
ของเต๋ากายหรือเต๋าเวทย์เอ่ย ใช้ไม่เหมือนกันนะ
บอกทั้ง 2 สาย เลยได้ไหมครับ เพราะ เห็นอัป 9 เท่ากันเลยที่เดี่ยว
เต๋ากายลักษณะการใช้ เหมือน Choke Flat อะครับ คือชนเพื่อมึนซะส่วนใหญ่ ส่วนที่อัพเยอะๆเพราะบางทีใช้จังหวะถอยแล้วกันสกิลที่ตามมาอะครับ ถ้าถามว่าจำเป็นต้องอัพเต็มไหม คำตอบคือแล้วแต่ชอบครับ แต่โดยส่วนตัวชอบ เพราะมันป้องกันตัวเองได้ดี เลยเลือกอัพเต็ม ส่วนของเต๋าเวทย์ใช้สำหรับกันสกิลระยะไกล ระหว่างที่กำลังร่าย Soul Chaser เราจะเปิดช่องว่าง เพราะ Cast Speed เราน้อย ดังนั้นมันจะช่วยให้เราไม่โดนขัดขวางระหว่างการร่ายงับผม ^^
ใครอยากดูของก็สามารถมาดูได้ที่ แนล 6 นะงับ ผมจะยืนประจำอยู่หน้าคลังเมือง 2 ^^
43# ~GodLike~

มันกันนูได้ไหมครับ
กันสกิลระยะไกลที่ไม่มีผลการเจาะเกราะ ได้ทุกสกิลครับผม
ดันให้กระทู้สีคลี่  555555555555

เผ่นนนนนนนนนน //
ทำคลิปใหม่แล้วนะงับ รอติดตามได้ ( รออัพแปปนุงนานโครต ฮ่าๆ )
ดัน ฮึบบบบ อยากดูคลิปป 555
เต๋า หรือ เต่า  คิคิ
กลับไปรายการกระดานข่าว