กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
น่ารักอะ ท่านจิน จะแปลกก็อยากที่ครูกุ๊กบอกอะครับ ขาลีบไปนิด
เห็นแล้ว นึกถึง พาวเวอร์พัพเกิลร์เลย แต่ก็น่ารักดีครับ
5555
หนุ่มพี่จินน่ารักอ่ะ!!!

เอ...จะว่าไปก็ไม่(ค่อย)เห็นพี่จินวาดหนุ่มๆ แบบฟลู CG เลยแฮะ
วาดไม่สนุกเท่าวาดสาวๆ ละซี่
/me โดนตรบ!

สองสาวนั้นโมเอะมากอ่ะ
246# tifa_redeye
ยังไม่รู้ว่ารุ่นพี่จะจบมั้ย(เฮ้ย ไม่ได้แช่งนะ)
แต่อยากให้อะไรเป็นที่ระลึก
ลองใช้เส้นหนาๆท่าจะไม่เวิร์กแฮะ =w='

247# oKUKo
ครูกุ๊กก็2มาตรฐานเหมือนกันนั่นล่ะ!!!
สาวๆต้องมาก่อนเส่!
/me โดนถีบ

248# Cr€aMii3z
เพราะเส้นหนากว่าเดิมล่ะมั้ง...
ไม่ได้เห็นนานแล้วนะยูจัง
/me เหอๆ เช็ดน้ำลาย

249# oCakeZezao
อุ... เชยเรอะ.... orz''
ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วจริงๆ

250# oKUKo
ลองวาดแนวๆ retro
แต่พอวาดจริงแล้วมันไม่ใช่แฮะ

251# L kung
ผมว่ามันก็ไม่แปลกนะ
แค่ไม่เหมือนปกติที่วาด ฮ่ะฮ่ะ
ตอนนี้เริ่มชินกับ***ส่วนแบบนี้แล้ว
แต่ดันลืมแบบเก่าซะนี่ โคตรซวย=A=''

252# Mukuro
โอ้... มะเหนือซามะ
วาดผู้ชายแล้วมันรู้สึกต่อต้านแปลกๆ
ไม่รู้ทำไม orz''
เลยไม่ค่อยวาด ถ้าไม่จำเป็น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเน้อทุกท่านXD
จะสอบแล้ว... งานเยอะขริง..
อ.สั่งให้ทำop หนัง series ส่งเป็น midtrem project
ก๊อด... ตายห่ะแน่

เครียดๆ เลยไปหยิบกาตูนมาอ่าน เปิดไปเจอทามะจังท่านี้...
โดนสุดๆ...
เลยจับมาวาดchibiซะเลย

ส่วนนี้งานพ่อหมีที่ดองมาน๊านนาน

คิดถึงเวลาว่างๆตอนปิดเทอมจังเลยTAT'''
รับวาดรูปหาตังซ่อมบ้านT[]T
โห น่ารักมากเลยครับท่านจิน ขนาดร่างยังสวยเลย
อดทนไว้พี่จิน
ท่องไว้ๆ เด๋วก็ปิดเทอมแร้ววววว
---------------------------------------
ใกล้ปิดเทอมงานเยอะจริงๆ แหละ ตอนนี้เป็นช่วงขาลงแล้ว
งานมะรุมมะตุ้มมากมายอ่ะ เด๋วก็ทำ 3d ทำฟอนต์ ทำโฆษณา ถ่ายรูป สีน้ำ !!!!
baka! ที่สุดเลย
5 วัน 5 งาน ตัยหอง!! - -"
(แล้วเอ็งมาบ่นทำถ้วยอะไรในมู้พี่จินเนี่ย -[]-!)

เลื่อนๆ ลงมา
ว๊ะ!!!
ท่านี้มัน!!! ท่าเข็นจักรยาน น่ารักได้โล่!!! เอร้ยยยย!
/me วิ่งเข้าไปอุ้ม >w<//

เลื่อนๆ ลงมาอีก
เจอลูเซียกับหมี....หมีนี่รู้สึกจะแทนตัวตาหมี...หน้ามึนมากเลย ฮ่าๆ
/me โดนฝาหม้อตบ!
ลูเซียน่าลาก >< หน่มน้มตู๊มได้อีก
แอร้ยยยย ลูเซียลงสีงามมากๆเลย
ทามะจังเรื่องนี้คุ้นๆแหะ......งืมมม...

อย่ากังวลไปเลยงิ ทางนี้ก็ใกล้จะสอบมิดเทอมเช่นกัน (อิจฉาคนที่สอบเสร็จไปแล้วจังวุ้ย)

คิดไปเอง รึหมีตามันลอยๆ เหมือนกำลังคิดอะไรหื่นๆ
อร๊างงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

สาวผมสั้น สุโค่ยยยยยยยยยย

แก้ไขล่าสุด PY_CartoonMan เมื่อ 2010-7-23 00:05

นี่ เห็นว่ากำลังวาดรูปโทโฮอยู่ด้วย(หรือเลิกแล้ว)

ขอรีเควส2คนนี้หน่อย

ชินคิ กับ อลิส

อนึ่ง ชินคิเป็นแม่ของอลิส และ อลิสในรูปคือ อลิสตอนเด็ก อันที่จริงอยากให้วาดตอนโตน่ะนะ=w=
ใครมันจัดตารางสอบให้ตูสอบ 3 วันติดฟะ!!
/me ร้องโหยหวน
ดีนะดรอปไทยไปแล้วไม่ต้องสอบ
(ขอบ่นหน่อยเถอะ....)
ผมไปเรียนไทยกับรุ่นน้อง...คณะไรไม่รู้ เป็นวิชานอกของผม
อ.ไทยแกก็เดินมา "อ้า.... ส่วนใหญ่ในห้องนี้เป็นคณะ*ปิ๊บ*สินะ"
แกก็คุยบลาๆๆ มาจากไหน จังหวัดอะไร แล้วแกก็เช็คชื่อคนที่เหลือ (ที่ไม่ใช่คณะ*ปิ๊บ*)
"เดี๋ยวคณะอื่นที่ไม่ใช่คณะ*ปิ๊บ*ก็คงไปดรอปกันหมดแล้ว
เพราะทนอายที่ต้องมาเรียนกับรุ่นน้องไม่ได้ ฮะฮะ"

...มะ-แร่ง... หมดวันนั้นผมยื่นใบดรอปเลย
ทำแบบนี้ไม่แบ่งแยกไปหน่อยหรอ?
อยากสอนแค่นั้นใช่มั้ย? คณะอื่นที่มาเรียนไม่อยากสอนใช่มั้ย...
ทุกคนที่อยู่ในห้องนั้นมันก็ลูกศิษย์ของคุณหมดนั่นล่ะ
อ.แบบนี้เรียนด้วยไม่ไหวจริงๆ
เฮ่อ orz''

อันนี้งาน...

len เกย์แปลกๆ... orz

เขาให้ทำไตเติ้ลอะไรซักอย่างส่ง ก็เอาวะ ทำอันนี้ล่ะ
ตอนนี้ยังสับสนไม่รู้ว่าจะทำในอิลาสดีรึcgธรรมดาดี
ช่วยออกความเห็นเพื่อความอยู่รอดของป๋มทีเน้อ; w;)

ปล. ข้างบน.... รีเควสเคยถามผมบ้างมั้ยเนี่ยorz
เปิดเทอมผมไม่มีเวลาทำให้หรอกนะ...
คนเเรก!!!

งาม!!

Thankyou...Jinsama♥
ท่านจินอย่าใส่ใจพีจุงเลยงิ = ="

TwT" พีจุงเขาคงไม่รู้ว่าท่านจินยุ่งๆน่ะค่ะ >__<//

เป็นกำลังใจให้ท่านจินค่า!!

Thankyou...Jinsama♥
แบบนี้ต้องโบกอาจารย์!!!!! ยอมไม่ได้ =[]=!!!!
(พฤติกรรมทราม โปรดอย่าลอกเลียนแบบ =__='')

เจอเหมือนกันพี่จิน...เวลาเรียนวิชานอก คณะเหนือถูกพาดพิงอยู่เสมอ 555
คณะ*ติ๊ดอย่างนั้น คณะ*ติ๊ดอย่างนี้ คณะ*ติ๊ดครับ ตั้งใจฟังเหมือนคณะอื่นด้วย -___-
มีวันนึงก็ใส่ยีนต์ไปเรียนทั้งสาขา อ.บอกว่า แต่งที่มันเรียบร้อยกว่านี้ไม่ได้แล้วหรอคณะ*ติ๊ด!
คือ...ผมว่า มันไม่ค่อยเรียบร้อยอ่ะ มีกระโปรงใส่มั้ย!
แฉรดดดดด!!! ต่อไปมีเรียนดรออิงนอกสถานที่ ถ่ายรูปนอกสถานที่ จะให้ใส่พรีทกับทรงเอไปทำถ้วยไร!!
ไม่มีใครจะบร้าไปเปลี่ยนแล้วไปเรียนหรอก เวลามันยิ่งมีน้อยๆ อยู่ =[]=!!! ดรออิงแถมใส่พรีทไป เวลานั่งต้องระวังน่ะสิ หรือไม่ก็ต้องพับเพียบดรออิงเลยสินะ! แบบนี้ดรออิงไม่ได้อรรถรสน่ะสิ!!

เรียนวิชานอกทีไร เกือบทุกวิชา อ.จะสแหยะยิ้มใส่ บางคนก็พูดดูถูกเลย -*- รุ่นพี่เป็นไง รุ่นน้องก็เป็นงั้น
บางคนก็บอกรู้ตัวว่าไม่ไหว หรือยังไงก็ไปดรอปซะ! ถ่ายใบดรอปมาแจกให้พร้อมเลย
กรี๊ดดดดดด อยากจะเอาปากกาเป่าใส่หน้า!!!

คณะ*ติ๊ดของหนูผิดอะไร!! ที่โดดไปไม่ใช่เพราะไม่อยากเรียน!!! มันต้องทำงานส่งทุกวัน แถมไม่ได้นอนด้วยน้า!
------------------------------------------------------------
โม้ไรเนี่ย

โฮรกกกก อยากจะบอกว่าหนูรินน่ารักมากเลยพี่จินนนนนน XD
เมื่อไหร่จะได้สเก๊ตคาเร็คเตอร์มั้งเนี่ย...
อันบนมิกุสินะ ทวิลเทลสีเขียว!!(ไม่ใช่ขอประธานอภัย ;w;//)
หนูเลนของพี่จิน แบ้วมากอ่ะ!!! เค๊ะ เคะ!! กรี๊ดดดด ถูกใจ!!!
/me อุ้มหนูเลนลงรู
/me โดนลูกถีบพี่จิน!!! =[]=!!!
ย๊ากกก ฟังแถมนี้แล้วคันไม้คันมือจริงๆเลยค่ะ!
ฉันนี่มัน... โง่จริงๆ
บักพีขอรีเควสไปเรื่อยเลย นู๋ก็โดนน้อทั่นจิน~ ฮึกก.....
ส่วนตัวพอเจออาจารย์แบบนี้ก็ไม่ค่อยสนใจแหะ ห้องตรูมันไม่ค่อยสนใจโลกเท่าไหร่
บางคนขนาดวันสอบมันยังไม่รู้เลย 555555555555+

ทั่นจิน!!!! ทำไมเร็นของข่อยมันดูอ้อนแอ้นแบบนั้น!!!=[]=!!!!!
สาวแตกไปแล้วนะ!!!! ตินิสนุงน่อ ไหล่ผู้ชายจะกว้างกว่าสะโพกนะงิ อาจทำให้เร็นคุงแมนขึ้นได้

รักทั่นจินนะ จุ๊บๆ

ใจเย็นๆครับท่านจิน แต่..เจอแบบนั้นผมก็เคืองเหมือนกันนะ
สอบเสร็จแล้ว!! แต่ไม่ดีใจซักกะติ๊ด
โปรเจคยังไม่เสร็จ TAT''

หนูยู... ไม่ได้โกรธเคืองอะไรน่อ= ='
แค่บอกว่าไม่มีเวลาทำให้orz'

มะเหนือซังก็ใจเย็นๆเน้อ...
โตจนป่านนี้ก็รู้อยู่แล้วล่ะนะอะไรควรไม่ควร...
(แต่สาวน้อยม้าเต่อใส่พรีทนั่งดรออิ้งน่าจะแหล่ม... /me โดนถีบ)
ถ้าคิดว่าทำดีแล้วก็ไม่ต้องใส่ใจหรอก=w=b

นู๋น้อยJR... ทำไมผมจำชื่อไม่ได้ฟะ...
คันก็เกาเล้ย ลุยๆ!!

ส่วนครูกุ๊ก รักเหมือนกันนะ... จุ๊บๆ
ไม่ช่าย... ไม่ฉวยโอกาสขนาดนั้น...
ขอบคุณสำหรับคำติน่อ มีประโยชน์มากเลย
คราวหน้าเอาอีกนะครับ=w=b

Divine Army ตอนนี้ก็ใจเย็นแล้วล่ะ มิต้องห่วง...
(ดรอปไปแล้วนินะ ฮะฮะ)

ทำไมสอบเสร็จแล้วรั่วๆยังไงชอบกล

ซุยเรน...เบี้ยววินาศมาก...
; w;''
เนี่ยนะเบี้ยว!?

= =

งาม!!!!!
สวยงามเช่นเดิม เบี้ยวของพี่คือตรงของเรา(ดูมัน)

งามงดค่ะ สูบเก็บเข้าคลังเรียบร้อย
พี่จินครับ ไม่เบี้ยวเลยนะครับ งามโฮกๆๆๆๆๆๆ งานวิ้งอีกเช่นเคย
เอา คาเรนกับ โมคุเรนมาด้วยจิ >_<
ออใช่ วันนี้โดนคนลากให้ไปขายเพ้น(ที่พี่เพ้นให้)  ขายไปหลายตัวเลยล่ะค่ะ มีแต่คนตามตัวพี่นะนั่น ถามว่าจะติดต่อยังไง เลยบอกไปแค่ว่าหาบอร์ดแฟนอาร์ตเอา
เบี้ยว ตรงหน้าอกไง มีได้ไง คัพC ต้อง Bดิ
C ??? A ชัดๆ มากสุดก็ B เอา
ออใช่ วันนี้โดนคนลากให้ไปขายเพ้น(ที่พี่เพ้นให้)  ขายไปหลายตัวเลยล่ะค่ะ มีแต่คนตามตัวพี่นะนั่น ถามว่าจะต ...
ต้นฉบับโพสโดย DarkPhoenix เมื่อ 2010-8-7 21:54
อุส่าหายตัวไปตั้งนมนานยังจะมีคนตามหาอีกรึorz''
ยังไงก็ขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังเน้อ...

2คนข้างบนหื่นมาก...
น่ากลัวสุดๆ...
ที่จริงก็ A สินะ 555+ เราชอบสาวคัพA
อุส่าหายตัวไปตั้งนมนานยังจะมีคนตามหาอีกรึorz''
ยังไงก็ขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังเน้อ...

น่า ...
ต้นฉบับโพสโดย NinJinShiRu เมื่อ 2010-8-7 22:01
แง้ว~

น่า ...
ต้นฉบับโพสโดย NinJinShiRu เมื่อ 2010-8-7 22:01
เราเองก็หายไปนาน เจอคนมาซื้อพูดงี้ทุกคนว่าช่วงนี้ไม่ได้เล่นเหรอ...ตอบได้เลยว่าใช่ไม่ได้เล่นปังเลย  เข้าไปเพื่อขายให้กับคนที่ต้องการเท่านั้น...แล้วจะเอาปังไปทำไรดีล่ะนั่น
ว่าแต่..พวงกุญแจนั่น ทำขายยังอ่า จะได้สั่งซื้อ(มีขายผ่าน Mail ป่ะ >_<)
เอ๋เราตกข่าวอะไรไป พวงกุญแจ??
สวยอ๊า~ชอบสีผม!!!
แวะมาเยี่ยมทั่นจิน

อร๊างงงงงงง
อิมะเหนือไม่เคยใส่พรีทไปดรออิงหรอกจ้ะพี่จิน
/me ปล่อยให้พี่จินจิ้นไป  ฮ่า

ทางนี้ก็สอบเสร็จแล้ว >__< เหลือปั่น 3ds อ๊างงงง T^T
งานมันเข้ามาแทรกเยอะ จนจะหายใจไม่ได้แล้ว โฮรกกกกกก

อิมะเหนือชอบสีผมซุยเรนนนนนนน สีสวยใสมากเลยเจ้าค่ะ!!!
>o<//
ป่ะ...ป่าไผ่
สีแวววาว วิบวับมาก เลยอ่ะ
แก้ไขล่าสุด Fearena เมื่อ 2010-8-7 23:05
เอา คาเรนกับ โมคุเรนมาด้วยจิ >_
ต้นฉบับโพสโดย Divine Army เมื่อ 2010-8-7 21:52
เอ่อ แล้วเขาจะรู้ไหมว่า 2 ตัวนั้นเป็นใคร โดยเฉพาะตัวสุดท้าย - -?

สำหรับภาพซุยเรน...อืม ก็สวยดี...ดูจากสภาพรูปร่างแล้วเหมือนตอนยังเป็นเด็กเลย~ สมัยนั้นซุยเรนยังเป็นพี่คนรองอยู่สินะ

ขออนุญาตเซฟรูปเกีร่ยวกับโยเกิร์ตติ้งไว้ เพราะกำลังรวบรวมข้อมูลแฟนอาร์ตโยเกิร์ตติ้ง
http://peke.ojaru.jp
http://www.thisisgame.com/yogurting
279# Divine Army
ยังไม่ได้ทำขายเลย
ทำให้น้องไปสองสามตัว ฮะฮะ
แล้วมันก็เอาไปทำหาย ตูจะทำให้มันไปเพื่ออะไรorz''

เซเรน... ไม่เหมือนซักกะติ๊ด..
ไปปั่นงานต่อละ...

เหลือafter effectกับกราฟฟิกเกมแฟลช...
2อย่างทำไมมันทำไม่เสร็จซะทีฟะ!!!
เอ่อ...ท่านจินขอรับ ไม่เหมือนตรงไหน??

ต่อไปก็ โมคุเรนด้วยน๊า~!!!>_<(หากไม่รู้จักก็ตามดูในมู้ครูกุ๊ก กับ Yo wiki ได้นะ)
น่ารักดีออกท่านจิน!!!! แหมๆๆ บ่นว่าไม่ว่างก็เห็นมาแปะเรื่อยๆน้า 555555+
ถูกใจตาแม็กซ์สิแบบนี้

อยากเอาไปทำพวงกุญแจวุ้ย = = น่ารักมาก
น่าจะสั้นกว่านี้

โอ้ย ชวนฝัน ลาล๊า/โดนตบหัว
ก็... อันไหนไม่ได้แปะลายน้ำไว้ก็ตามสะดวกล่ะนะ....
เอาให้อยู่ในขอบเขตก็พอ..

เอาไปขายเป็นล่ำเป็นสันแบบไอ้แก๊งRRนั่นก็เกินไป...

ข้างบน แค่นี้ก็สั้นจะแย่แล้วนะ
ให้สั้นกว่านี้ถอดไปเลยดีกว่าlol
/me โดนถีบ
ปลายผมมันซีดๆ นะท่านจิน หรือว่าตั้งใจ?
แอร๊ !!!!!!!!!

สาวซึน สุโค่ยยยยยย

ซึนได้อีก เซเรน
น่าลากลงรูมาก >__<
สั้นได้อีก!!!!!

พี่จินงานเยอะสินะฮะเนี่ย สู้ๆ นะฮับ
หันไปมองผนังห้องตัวเอง

เอ...ถ้าตูแปะเพิ่ม เพื่อนตูจะหาว่าตูเป็นโอตาคุป่าวฟะ = =(ชักเริ่มเยอะ)

แถมเกือบทั้งหมดก็มีหู หาง  ด้วย >_<
เซฟรูปคาเรน..สำหรับวิจัย Yogurting ต่อไป
http://www.thisisgame.com/yogurting
เซเรนน่ารักมากเลยท่านจิน โมเอะ / ตายคาที่
ไม่สิ น่าจะเรียกว่า ฮัวเหลียน ดีกว่า ชื่อออริจินอลของ คาเรน
คนพี่ ชือ่ ซุยเหลียน ใช่ป่ะ??
ชื่อของ NPC สามพี่น้องจิ้งจอกของเกมโยเกิร์ตติ้งได้แก่...

จีน - มู่เหลียน สุ่ยเหลียน ฮัวเหลียน
เกาหลี - โมรอน ซูรอน ฮวารอน
ญี่ปุ่น - โมคุเรน ซุยเรน คาเรน

เขียนด้วยอักษรจีนตัวเดียวกันคือ..
木蓮 水蓮 火蓮
(เกาหลี และญี่ปุ่นก็ใช้อักษรจีนที่เรียกว่า คันจิ)

แปลไทยได้แก่

ดอกบัวไม้ ดอกบัวน้ำ ดอกบัวไฟ

ส่วนชื่อ เซิร์ฟเวอร์ไทยก็แค่มั่วมา
วาดน่ารักอะลงสีสวยด้วย
ชอบอะ
A-Chan ♥
กลับไปรายการกระดานข่าว