กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
แอร๊ ไม่อยุแปปเดียวภาพโมวเอ้คลอดเตมเยย >.<
ชุดโอเร็น..ออกแบบไว้ประมาณนี้=w='
รับวาดรูปหาตังซ่อมบ้านT[]T
อยากออกแบบชุดเก่งๆแบบท่านจินมั่งจริงๆ Orz"
ออกเเบบชุดเมพ!!

Thankyou...Jinsama♥
แก้ไขล่าสุด oPPoAPo เมื่อ 2011-5-3 13:47

อยากใส่ชุดแบบนี้มั้ง น่ารักมากค่ะXD ชอบทุกส่วนเลย โดยเฉพาะหมวก
นุ้งโอเร็นแอบห้าว แต่ก็ยังน่ารักอยู่ดีนั้นละ

ว่าแต่เป็นหวัดหน้าร้อนหรือค่ะเนี่ย รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ
命令だ! Status  : ติดเกม ;w;
ออกแบบชุดเมพ!!

ชุดที่พี่จินวาดน่ารักทุกชุดเลยอ่า ที่ดูๆมานี่อ่าฮะ~~

โอเร็นใส่ชุดนี้แล้วเหมือนเด็กผู้ชายเลยอ่ะ //ถือช้อน-ส้อมเตรียมกินเด็ก...
CHAKA CHAKA PATA PON!

เข้าเกมไม่ได้ ฮึ้ย..
โอเร็นXD แง่วววววว

น่ารักโพดๆ แอบห้าวนิสนึง ลงสีได้สุดๆไปเลยค่ะ><
โมเอ๊ที่สุด โลลิโคตรๆ น่ารักอย่างแรง สุดยอดคาวาอี้ กร๊าซซซซซซซ
cr. NinJinShiRu♥
สีสวยโมเอะมากๆๆๆ
โอเร็น ทำไมหนูน่ารักทุกเวลาอย่างงี้ เค้าชอบตอนโอเร็นรุกอาไท่งิ
จงมาร่วมมือกับผมซะ...ผมจะพาพวกคุณไปยังที่ๆมีพลังของ"อัตตานิรันดร์"
นุ้งโอเร็นโมเิอะมากค่า XD
-------------------------
เกมเซิฟเต็มแทบจะตลอดเวลา

เข้าเกมไม่ได้ ฮึ้ย..
ต้นฉบับโพสโดย NinJinShiRu เมื่อ 2011-4-19 20:20
โฮรกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   โอเร็นจี้!!!!!!

ชอบชุดนี้อ๊ะ >w<///

------------------
แอบมาต่อ...

ได้โอกาสแล้วนะโอเร็นจัง รุกเล้ยๆ
cr. NinJinShiRu♥
กดอาไท่เลย โอเร็นจัง กดๆๆๆๆๆๆๆๆ
จงมาร่วมมือกับผมซะ...ผมจะพาพวกคุณไปยังที่ๆมีพลังของ"อัตตานิรันดร์"
กดเลย..โอเร็นจัง...แวะไปกินอาหารฝีมือไท่ไท่เผื่อด้วยน่ะ อิอิ...
1816# pob11994

ขานี้หื่นตลอด...
1816# pob11994

ขานี้หื่นตลอด...
ต้นฉบับโพสโดย NinJinShiRu เมื่อ 2011-4-19 21:29
ไม่หื่นไม่ใช่ภพซุง555+
หะ?
คุ้นๆ เหมือน ไท่ไท่ เขามีแฟนแล้วหนิ
หะ?
คุ้นๆ เหมือน ไท่ไท่ เขามีแฟนแล้วหนิ
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-4-19 21:36
เขากึ่งๆว่าเลิกกันแล้วจ๊ะพี่
1820# tifa_redeye

ห๊ะ มาได้ไง

นึกซะว่าดูละครหลังข่าวแย่งกันไปแย่งกันมาละกัน

ปล.ไอ้จะจ้างวาดรูปเป็นปัง 200k แล้วถามว่าจะวาดให้กี่รูปนี่ควรตอบว่าอะไร
เป็นปังก็แทบจะไม่มีค่าอะไรแล้วนะ orz
ไม่อยากวาดก็ไม่รับ บอกปัดไป ไม่ว่างจริงจิ๊งงงง
ไว้ว่างๆ จะวาดกิ๊ฟท์ให้แล้วกัน (ไม่รู้จะว่างเมื่อไหร่?) เง้อ
เร็นจัง ฆ่ามันเลยย!!

อาไท่นอร์มอล ไม่อ๊าววววววววววววววววววววววววววว!!!

/วิ่งหนีไปสุดขอบโลก

ปล.ปุ๊กลุ๊ก โอเร็นจี้น่ารักน่าฟัดเกินไปแล้วว~

โฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

โฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

น่ารักมากค่าท่านจิน~
ลงsai แต่crackไม่ผ่าน..
เท็บเล็ทก็ไม่รับแรงกด..

เฮ้อ..
สะสู้ๆนะคะ

อย่าตบอย่าตีคอมแรงนะ เดี๋ยวมันงอน แฮ้งค์ขึ้นมาล่ะแย่เลย  

/me  โดนรุมถีบ
ใช้Win7 แบบหนูเลยค่ะ

SAIใช้ได้แต่เวอร์ชั่นเก่า...ของบางอย่างก็ไม่มี...orz
CHAKA CHAKA PATA PON!
SAI เหนือเล่นได้นะ เหนือก็วิน 7  
win 7 ปัญหาเยอะ ยังไม่ค่อยเสถียร์ด้วย =w=
แต่ตอนนี้ก็ใช้ Win 7 อยู่เหมือนกันค่ะ lllorz
/อยากลง win ใหม่อีกรอบ
ลองแคร๊กทุกแบบ...
ใช้ไม่ได้ซักอัน...
orz''

ตอนนี้ต้องหาตังใช้หนี้ท่านแม่ค่าไลเซน...

(เห็นใช้ของเขามาหลายปีเลยซื้อให้นะเนี่ย แต่ได้ตังแล้วก็เอามาใช้หนี้แม่ละกัน (ฮา))

รับเควสเควสนึง...
ลองของ...
ขอตัวละครตัวเดียวเน้อ.. (เรื่องมากได้อีก)

(แล้วงาน ณ ชายหาดล่ะเอ็ง?)
วาดยูให้ตัวนึงค่ะ!!

Edit : ไวได้อีก

โอ๊ะช้าไป
แอร้ ไม่ทัน
ฮะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มะ....ไม่ทัน

อีกแล้ว ;-;

โอปป้า เหนือใช้ 7
เหนือโหลดจากที่นี่ไปลง มันก็อยู่ถาวรนะ

http://www.thaigaming.com/software/84774.htm

วิธีมันค่อนข้างจะยุ่งยากเล็กๆ แต่ sai ใช้ได้แน่ เพราะเหนือใช้อยู่ >3<//
ไวสุดยอด
ฉันนี่มัน... โง่จริงๆ
ก็ท่านจินเป็นสุดที่เลิฟนี่นา>v<///

จอวายไม่ถนัดเลยให้ดิ้นตาย..orz''

มะเหนือ..
มะเหนือช้าไป

1840# Cr€aMii3z
อย่าพูดแบบนั้นเลย
ไม่เคยเจอหน้ากันจริงๆด้วยซ้ำ (เง้อ)
เดี๋ยวเจอหน้าแล้วจะผิดหวัง คอยดู
เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

อะไร ช้าไป โอปป้า

ที่แน่ๆ เหนือช้ากว่ายูจี้ เควสโอปป้าไม่ทัน

/โดนถีบ
  รับขวัญคอมใหม่
  ทางนี้ก็สงสัยต้องยกไปซ่อมเหมือนกัน เป็นไรไม่รุ เปิดไม่ติด
*ตอนนี้ใช้คอมพ่อ...
ไม่ทัน
ถึงทันก็คิดเควสไม่ออกอยู่ดี
ภาพยังไม่เสร็จ..
ตอนนี้คอมก็ร้อนๆ แปลกๆ
SAI หรอ(ไม่ได้อ่านที่พี่จินเขียน แต่อ่านจากที่คนอื่นโพส =w=)

แอนลงตัว SAI จากที่เค้าให้โหลดในเว็บ

แล้วไปโหลด SAI ทั้งโฟลเดอร์จาก exteen

แต่ตอนนี้มันหายไปแล้วอ่ะ
มาบอกพี่จิน..

เนื่องจากเพิ่งมาใช้ win 7 เหมือนพี่จิน ( จอ wide คงไม่ต้องพูด ให้ปรับค่าให้สุดของขนาดจอที่มันรับได้ )

sai ลง 1.1.0 หน้าเวปเลยจะดีกว่า ( มั้ง ) พอหมดอายุก็โหลดใหม่

คุณสมบัติของ win7 กับงาน CG กับแท็บบี้ bamboo pen

- photoshop ไม่รับแรงกด

- sai >> ได้ปกติ

- แมนก๊ะ ( Manga Studio ) >> ได้ปกติ

- oc >> ยังไม่ได้ลอง

- painter >> ยังไม่ได้ลอง

ถ้ามีผลอะไรอีก จะมาให้ทราบ..

ps.win 7 กินแรมโคตร...
ของแอน PS รับแรงกดปกติดีนะ แต่ไม่ได้ใช้ 555555
วิน7 เล่นได้หมดละนะ painter ก็เล่นได้นะ...

แหม่ นัทตี้ วิน7 กินแรมอยู่แล้วเนาะๆ เกือบ 2 gb
แก้ไขล่าสุด ก้๏llค่คuโnsถูก เมื่อ 2011-4-22 01:20
วิน7 เล่นได้หมดละนะ painter ก็เล่นได้นะ...

แหม่ นัทตี้ วิน7 กินแรมอยู่แล้วเนาะๆ เกือบ 2 gb ...
ต้นฉบับโพสโดย Mukuro เมื่อ 2011-4-22 00:07
มันไม่ใช่เกือบ..

มันจะเกิน 3gb  อยู่แล้ว..

**ดิทเพิ่ม**

sai ตัวนี้ แตกไฟล์เสร็จ ใช้ได้เลย ( ขอครูกุ๊กเค้ามา )

คลิกเพื่อโหลด
กลับไปรายการกระดานข่าว