กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
ไม่หรอกตัวเธอ ทุกคนมะได้เหมือนกันนะ เป็นคนๆ
อย่างเค้าเค้าอยากให้วาด เค้าจะ PM ไปบอกขอจ้างเลย
จะไม่ยึกยัก ทีเล่นทีจริง ว่าแบบวาดให้ฟรีๆ ไรแบบเน้
ยังไงก็ทำไปเถอะ สิ่งไหนที่เราชอบ แพนเองก็ชอบที่ตัววาดอะน่ารักดี
ตอนเห็นครั้งแรก ยังคิดอยู่เลย ว่าจะถามมินใครวาดให้ น่ารักดี
จะได้จ้างทำบ้าง แต่เป็นเพราะแพนมะมีเวลา เพ้นอย่างเดียววันๆ
ก็เลยยังมะได้คุยกันคะ
เห็นด้วยว่าแต่ละคนไม่เหมือนกัน..
ฉะนั้น ไม่เกี่ยวกับเด็กไม่เด็ก..

ตัดจบๆ เดี๋ยวมาม่าไหม้...
/me ปิดแก๊ส...

ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ m(_ _)m
รับวาดรูปหาตังซ่อมบ้านT[]T
ไหนๆก็มาแล้ว หาสูบจิบิพี่จินดีกว่า♥
แบนวิธ... อธิบายไม่ถูก...
นึกถึงถนนเลนส์เดียวกับถนนหลายเลนส์อะครูกุ๊ก...
ข้อมูลมันจะเดินทางผ่าน เหมือนรถ...
...
ต้นฉบับโพสโดย NinJinShiRu เมื่อ 2011-4-15 17:32
อ่อ พอเข้าใจนะงิ  ขอบคุณท่านจินมากน่อ

โลกเรามันโหดร้ายแบบนี้สินะ /จับมาซบอก

อาจจะฟังดูโง่วๆ แต่อยากจะถามตั้งนานละว่า แบนวิธ คืออะไร??
คล ...
ต้นฉบับโพสโดย oKUKo เมื่อ 2011-4-15 17:20
เหนือไปอ่านที่พี่คนหนึ่งเขาเขียนเรื่อง hot link มันพ่วงเรื่องแบนวิธด้วย

ประมาณว่า ครูกุ๊กอัพรูปวายรูปหนึ่งขึ้นโฟโต้บัคเก็ต แล้วคราวนี้มีประชาชีนับหมื่นแสนถูกใจในรูปครูกุ๊ก ก็เลยคลิกขวาก๊อบลิงค์รูปครูกุ๊กไปโพสว่อนเลย นั่นคือ hot link ของเรา ยิ่งถ้ามีคนเอาไปเยอะเท่าไหร่ แบนวิธเราจะยิ่งถูกใช้งานมาก จนถึงที่เว็ปกำหมด จะเกิดสภาพวะภาพไม่ขึ้น ภาพขึ้นช้า อะไรประมาณนั้น =[]=!!
(ถ้าโฟโต้บัคเก็ตแบนวิธเต็ม ภาพทุกภาพที่เขาอัพขึ้นในแอคเคาน์นั้นจะมองไม่เห็นหมดเลย =[]=!)

แก้ง่ายๆ ถ้าจะเอารูปเราไปก็เซฟลงเครื่องแล้วอัพขึ้นใหม่ จะได้ไม่เบียดเบียนแบนวิธของผู้แจกจ่ายรูป
อัพรูปแปปเดียวทำไม่ได้ ให้เครดิตขอบคุณ ทำไม่ได้ เวรกรรมๆ
ภาพยังไม่เสร็จ..
คันไม้คันมืออยากหยอด แอบไปถามน้องเค้าดีไหมว่าใครวาดให้
命令だ! Status  : ติดเกม ;w;
เหนือไปอ่านที่พี่คนหนึ่งเขาเขียนเรื่อง hot link มันพ่วงเรื่องแบนวิธด้วย

ประมาณว่า ครูกุ๊กอัพรูปวายรูปหนึ่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Mukuro เมื่อ 2011-4-15 17:54
*0*

เข้าใจนะยัยเห็ด แต่ไม่เข้าใจเรื่องนึงว่าทำไมต้องเป็นรูปวายฟะ 555555555+
มีประชาชีนับหมื่นนับแสนสูบวาย!!! แม่จ้าว!! มันต้องเป็นรูปวายที่สุโค่ยมาก!!

แซมเปิ้ลเฟ้ย แซมเปิ้ล!!!

เข้าไปเล่ยย บอกเพ้นท์น่ารักจัง ...อุ้ยรูปการ์ตูนนี้คุ้นๆ ใช่ของพี่จินป่าวนะ?

ฝึกเกรียนในนี้ก่อน
มันคันไม้คันมือตะหงิดๆ อ่ะ
แต่ถ้าท่านจินไม่อยากให้ยุ่งเค้าก็จะไม่ยุ่งอะนะ
----------------
ถ้าไปคงแบบเหนือว่า เพ้นน่ารักดีนะค่ะ รูปก็น่ารัก ใครวาดให้หรอค่ะ
เราคุ้นๆ ลายเส้น เหมือนพี่คนหนึ่งที่เรารู้จัก
ส่งเสริมให้เจรจา มากกว่าจ๊ะ อะไรดีไม่ดี เรียกมาคุย
จะได้ไม่มีเรื่องมีราวอะไรรุนแรงมากมาย

คุยเสร็จไม่ชอบขี้หน้าก็ต่างคนต่างอยู่ละทีเน้

เด็ก หรือ ผู้ใหญ่ ก็มีเรื่องที่ผิดพลาดกันได้หมดทุกคน มีอะไรลองหันหน้ามาคุยกันดีกว่าคะ

แพนเองผ่านอะไรมาเยอะ ใจร้อนก็ใช่ แต่ก่อนมีไร ด่า ดราม่า รุนแรง สุดท้ายมันก็จบไม่สวย

ถ้าลองได้คุยกัน มันก็จะเข้าใจกันมากขึ้น และดีไม่ดีก็ยังได้เป็นเพื่อนกันต่อ มีอะไรเตือนกัน
ส่วนตัวpmไปหาน้องเค้าแล้วนะ ได้ความไงจะมาบอกน่อ

หญิงกลางกลับมาแล้ว มาแบบหงุดหงิดด้วย

อย่าเข้าใกล้ เดียวหญิงระเบิด รอประมาณ 3 นาที ก็หาย(คุ้มอารมตัวเองได้ = w=a)
อย่างน้อยๆ ก็คงต้องทำให้เค้ารู้ ว่าสิ่งที่เค้าทำ มันไม่ถูกต้องอ่าคับ
เง้ย...
หญิงกลางเป็นมาม่ารึ รอ3นาที

ม..หมี.... หมีไปเปิดเฟิร์สบลัดซะแล้ว...
ชิหาย ทางนี้ลีลาอยู่นาน ตาหมีมาปุ๊บใส่ปั๊บเลยเว้ยเฮ้ย

ส่วนตัวก็pmไปหาน้องเค้าแบบนั้น และบอกให้อัพรูปใหม่ แต่เหมือนน้องเค้าจะยังไม่ออน

หมีไปเจิมแล้วเรอะ =[]=
พ่อหมีไปเปิดแล้ว
มีคนมาถามหาชุดเพ้นจากหมีดั๊วอ่ะ
ว่าแต่เฟิสบลัด ท่านจินเล่นดอทเอกับเค้าด้วยหรอค่ะ
เท่าที่ดูเจ้าของร้านจะมีสองคนพลอยกะมินนี่
ไอคนที่บอกว่า มีคนทำมาฝากเนี่ย มินนี่
อ่า ผมแค่รู้สึกไม่ค่อยชอบอะไรพวกนี้อยู่แล้วอ่า =A=

( ตอนสมัยผมเปิดร้านเพ้น ถึงมีเรื่องกะคนอื่นเค้าบ่อย -*- เพราะเรื่อง ก็อปปี้ , หรือไม่ให้เครดิต กันนี่แหละ )

แต่ไม่ได้อยากจะไปชวนทะเลาะอะไรนะครับ แค้่อยากให้น้องเค้ารู้สึกว่าที่ตัวเองทำอยู่มันผิด แค่นั้นเอง
อ่า ผมแค่รู้สึกไม่ค่อยชอบอะไรพวกนี้อยู่แล้วอ่า =A=

( ตอนสมัยผมเปิดร้านเพ้น ถึงมีเรื่องกะคนอื่นเค้าบ่อย -* ...
ต้นฉบับโพสโดย T3DDY เมื่อ 2011-4-15 19:21
เลียนแบบดริ้ง  " มีดไหม   "
เฮ้ย ไปออกรอบ+ไปซื้อของมา

หมีตัดหน้า หญิงไม่ยอม หญิงจะไปตบมัน!!

หญิงหาเรื่องโดนแบนอีกแล้ว
แก้ไขล่าสุด NinJinShiRu เมื่อ 2011-4-15 22:12

จะตบหมีสินะหญิงกลาง ข้อหาแย่งมาม่า=w=?

ลากมาวุ่นวายด้วย เลยกิฟให้ซะหน่อย...

ปล. น้องเขาpmตอบกลับมาแล้ว
ว่าจะเอารูปไปอัพเอง...
แล้วก็ขอบคุณด้วย...
ตะ...ติดโบว์   หะ หะ หูเอลฟ์

ชุดแดง แรงได้อีก ง๊ากกกกกกกกกกกกกกกก XD
น่ารักๆๆๆ โมเอะแอร้ยๆๆๆ
สีผมเงาวิ้งๆ =w= น่ารักน่าอุ้มจริงๆ //me อุ้มกลับบ้าน
--------------
เรื่องจบแล้วสินะค่ะ
น่าร๊าก!!!!!!!!  หูเอลฟ์อีก><
อยากตัดเส้นเนียบๆเป็น
แก้ไขล่าสุด ViZa|2d~ เมื่อ 2011-4-15 22:26

อะไร! ดราม่าเพ้นท์อะไร! เห็นงี้หนูเป็นคนบ้าเพ้นนะ //โดนตบ เค้าจบไปนานแล้วเฟ้ย

มองไม่เห็นจิบิเนล แต่ฮานะ น่ารักม๊ากกกก ว๊ากกกก

น้องพลอยเขายังเด็กน่ะค่ะ ดีแล้ว ให้เรียนรู้

จริงๆ ส่วนตัวหนูไม่ชอบเพ้นท์ที่ก๊อปแบบจากเซิฟนอกเลย ไม่ซื้อด้วย

แต่ก็บางตัว คนขายน่ารักก็น่าซื้อ แถมฮานะท่านจินน่ารักขิงๆ
cr. NinJinShiRu♥
อะ เนล..

เอาเส้นร่างมาให้ดู...
มันไม่ได้เนี้ยบเลย

1779# NinJinShiRu
ขอบคุณที่อัพใหม่ให้ค่า

มะ มะ โมเอะ   จิบิท่านจินน่ารัก น่าปิ๊งสุดๆ ชอบอ๊ะ อุ้มกลับบ้านให้หมด

อยากทราบนิดนึง ใช้อะไรตัดเส้นหรอคะ pentool รึเปล่า เนี๊ยบง่ะ
ใช้เม้าปากกาจ้า
ภพ:น่ารักบาดใจมากเลย อย่างงี้ต้องเอากลับบ้านทั้งคู่
จงมาร่วมมือกับผมซะ...ผมจะพาพวกคุณไปยังที่ๆมีพลังของ"อัตตานิรันดร์"
จบแล้วสินะ น้องเค้าคงไม่รู้จริงๆอะนะ ยังpmมาถามอยู่เลยว่าให้เครดิตยังไง

นุ้งฮานะน่ารักอะ ชุดก็สวย ดูแบ๊วๆใสๆดีจัง>,<

แก้ไขล่าสุด • นู๋แพu • ก๊ะ` เมื่อ 2011-4-15 23:41

ขอบคุณมากนะจ๊ะ ที่ Gift ให้ เดี๋ยวเค้าจะเอาไปแปะที่ร้านะหน่อย น่าร๊ากมว๊ากกกก

...............

ถ้าชอบก็แวะมาอุดหนุนได้นะคะ
อ่า...น้องคนนี้

...โอ้...ดีแต่ตอนนั้นเราเล่นกีต้าร์อยู่
เลยไม่มีรมณ์วาด (เง้อ -*-)
โอ้ว...ทางเลือก
อ่า...น้องคนนี้

...โอ้...ดีแต่ตอนนั้นเราเล่นกีต้าร์อยู่
เลยไม่มีรมณ์วาด (เง้อ -*-)
โอ้ว... ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-4-15 23:56
เจ้ลินก็เจอหรอนั่น =[]=!!!!!
โอย... รายที่4
แต่เตือนน้องเค้าไปแล้วล่ะ
อ่า คือ ก็ตอบโต้กันไป 2-3 รอบ
กะว่า จะเขียนไปว่า "ที่จะให้วาดนี่จะจ้างเหรอคะ"
แต่พอดี เอาเวลาไปเล่นกีต้าร์หมด เลยไม่ได้ สานต่อ
น้องเค้าจะจ้างนะ...
แต่เป็นปัง
น่าร๊ากฮร่า ชอบ T^T ขุดคุ้ยเจอภาพอีกแย้ว หึหึหึ=w=
  GOSICK -ゴシック

โอเร็น...
ร้อน ไม่อยากทำอะไร...
หวัดแดร๊กอีก เซ็ง...orz''
่น่ารักที่สุดค่ะ!

Thankyou...Jinsama♥
ง๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก โอเร็นจี้

ชอบชุดนี้อ่ะ >w<///// น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ชุดไปเที่ยวสินะ โมเอ๊!
โอเร็นดูห้าวขึ้น*0* แต่ยังไงก็น่ารักอยู่ดี แอร๊ยยย~~

โอเร็นน่ารัก=w=
เสี่ยจะเลี้ยงเด็กหรอ
โอเร็นน่ากอดเน้อ
จงมาร่วมมือกับผมซะ...ผมจะพาพวกคุณไปยังที่ๆมีพลังของ"อัตตานิรันดร์"
โอเร็นโมวเอ๊>0<
โอเร็นแอ๊บห้าวนะ แต่ยังน่าร๊ากกกกอยู่
กลับไปรายการกระดานข่าว