กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
แก้ไขล่าสุด SilenceTrap เมื่อ 2012-12-2 07:53

พี่แชมป์ ผมเจอข้อผิดพลาดเล็กน้อย ~   

ตรงวิธีเก็บเวล ความเห็นที่ 7 อ่ะครับ พอลงมาข้างล่าง จะเจอ "อ่านต่อความเห็นที่11" แต่จริงๆ ต้องเป็น "ความเ้ห็นที่8" ไม่ใช่หรอครับ = w=~
อ่อ จริงด้วยจิ ย้ายข้อมูลขึ้นมา แล้วลืมเปลี่ยน ว๊ายย อายจัง
แก้ไขละ ขอบคุณมากจร้า อายยสุดๆ
เสือน่ารักยิ่งนัก!!
ยากจังเลย รวบรวมเรื่องธาตุ ข้อมูลกระจุยกระจายไปซะ รวมเป็นก้อน ยากมากเลย ไม่รู้จะรวมยังไงดี
ดันนิดนึงจ่ะ ลืมทำลิ้งหน้าแรก
ติดตามรอต่อไปครับ กระทู้ดีมากๆเลยครับ
ดันขึ้นไป ดันขึ้นปายยยยยยยย

ในเมือ GM ไม่ปักหมุด เดียวเรามาช่วยกันปักหมุดแบบอัตโนมือกันดีกว่า 5555+
ขอความร่วมมือ

ใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องธาตุบ้างจ๊ะ อยากได้ข้อมูลเบื้องต้นสักหน่อยนึงอ่า อยากได้ข้อมูลตามนี้เลย

แต่ละธาตุแพ้ธาตุอะไร
คุณสมบัติของแต่ละธาตุ
มอนเตอร์แต่ละเมืองธาตุอะไร

ส่วนอื่น เดี๋ยวจะลองหาในกระทู้อีกที เพราะที่เหลือจะเป็นเกี่ยวกับคำถามมากว่า อยากได้ข้อมูลพื้นฐานก่อน เดี๋ยวค่อยลงลึก
มู้ดี ๆ อย่างงี้ต้องดัน
ครึ่งวัน ตกไปหน้า 3
ดันๆๆๆๆ ดันจขกท!! ฮึ้บๆๆ
ครึ่งวัน ตกไปหน้า 3
ต้นฉบับโพสโดย ChampOK เมื่อ 2012-12-4 20:53
พักนี้มาม่าปล่อยของเยอะครับ ดันอะไรขึ้นมาก็สู้ไม่ค่อยไหวหรอก 5555+

---------------
ขอความร่วมมือ

ใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องธาตุบ้างจ๊ะ อยากได้ข้อมูลเบื้องต้นสักหน่อยนึงอ่า อยากได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ChampOK เมื่อ 2012-12-3 18:44
ธาตุจากที่ผมเคยฟังมานะครับ

น้ำ > ไฟ > ลม > ดิน > น้ำ

ส่วนเมืองนี่

เมื่อง 1 : ไม่ทราบ
เมือง 2 : ดูจากเควสน่าจะเป็น ไฟ  
เมือง 3 : น้ำ
เมือง 4 : ดิน

เรื่องป้องกันธาตุ

จะเป็นแบบ ธาตุเดียวกันตีกันเบาลง สมมุติว่า โจมตี 100จุด

น้ำ ตี ไฟ เข้าเต็มที่ 120 จุด
ไฟ ตี น้ำ เข้าเท่าเดิม 100 จุด
น้ำ ตี น้ำ เข้าเบาลงเหลือ 80 จุด

แต่ในส่วนเรื่องกันธาตุนี่ผมไม่แน่ใจนะครับ ฟังพี่ในกิลมาอีกที

และก็ใน PVP ทั้ง โจทตีธาตุ ป้องกันธาตุ ที่เป็นออฟชั่นใน ชุด อาวุท แหวน ไม่ส่งผล

แต่ธาตุจากสกิล เช่น Ice Crystal ของ Warden เพิ่ม การโจมตีธาตุน้ำ จะเอามาคิดความเสียหายตามปกติครับ
ดัน อึ้บ โอ้ว เฮ้ยยย ฮึ้บบบ
โอ้โห กระทู้ไรฟะ โหลดนาน มว๊ากกกกกกกกกกกกก

จะเข้ามาดันที IE error เลย เหอะๆ

ว่าแล้วก็ดัน ฮึ้บ
ไม่กล้าดันกระทู้เลยแหะ ปล่อยตก ดันขึ้นมา ตกเร็วมาก
แก้ไขล่าสุด ฆาตกรโรคจิต เมื่อ 2012-12-5 21:44

22 นาที ไปครึ่งหน้า  1ชั่วโมงผ่านไป ไปอยู่หน้า 2 ละ 555
แนะนำนะครับ คอมเม้นแรก มันยืดยาวมาก ไม่มีคนอ่านหรอกครับ
ผมคนนึงละที่ไม่อ่าน - -* ลากลงมาดุคอมเม้นสองเลย
ถ้าจะพิมพ์เอาซักนิดหน่อยพอ ไม่งั้น บางคนจะกดปิดกระทู้ไปเลยก็ได้ เปิดมาไม่เจอสิ่งที่ต้องการ
ไม GM ไม่ปักหมุดให้อ่า
มีประโยชน์ มากๆคับ ดันๆๆ
ขอดีไม่มีเมีย ขอเสียไม่มีตัง !!!
อึ้บๆ = w=~
เข้ามาหาข้อมูลคับ ดันๆ
ช่วยดันครับ
ขอบคูณคับ
ขึ้นหิ้งแล้ว เย้ๆ
ยอมเลย ถ้าGM ขยันได้สักครึ่ง คงเล่นเกมส์ง่ายขึ้นเยอะ
ขอบอกอีกครั้ง
"ขอบคุณครับ"

ปล.มีข้อมูลผมได้ลงด้วย
ช่วยดันครับ ยินดีด้วยได้รับการปักมุดแล้ว ^^
สมควรแล้วที่เธอชนะประกวด ><

เจ๊แชมป์คนนี้นี่ตัวจริงเลย

ว่าแต่

ทำม้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยกระทู้ช้านไม่ได้ขึ้นบ้างงงง 555+
ดันจร้า
ปักหมุดตั้งแต่เมื่อไหร่กันเนีย ยินดีด้วยครับ
ทำไมกดอัดคลิปแล้ว พอเปิดมาดูไม่มีเสียงอ่ะคับ (กด F11 ไม่ได้ใช้โปรแกรมอื่นๆ)
กระทู้นี้นี่ไม่ไหวเลย ไม่เห็นมี DRAMA

งิ ไม่ต้องมาถึงที่นี่ก็ได้มั้ง
133# ChampOK

5555555555555
ได้ความรู้เพิ่มเติ่มเยอะสุดยอด อิอิ ขอบคุณมากจ้า

ขอบคุณมากๆเรยนะคร๊า สำหรับข้อมูลชั้นยอดแบบนี่

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับ
มีกระทู้สาระเกิดใหม่ โพสลิ้งไว้ได้เลยนะจ๊ะ พอดีช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาบ่อยๆอ่า นานๆ เข้าที
สุดยอดมากเลย

ขอบคุณครับ :)
ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาบ่อยๆน๊า หากมีกระทู้ข้อมูลจากเพื่อนๆคนใดที่ตกหล่นไป ไม่ได้นำมาทำลิ้งไว้ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

หากเพื่อนๆคนใด พบเห็นกระทู้ที่เล็งเห็นว่า เป็นประโยชน์ สามารถนำลิ้งมาโพสไว้ได้เลยนะจ๊ะ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไล่ดูกระทู้เท่าไหร่
สาระ!!
คุณเล่นเพื่อความสนุกรึเพื่อความเป็นหนึ่งกันแน่
ขอบคุณมากค่ะ นั่งอ่านอยู่นานจนหมด ได้สาระทุกบรรทัดเลย ^_^

(◕〝◕) Aion Elyos [☜♥☞] Vanillalover (◕‿◕✿)
มีไกด์ สกิลของ Berserker บ้างไหมคับ เอาแบบชัวๆ เน้น PVE มากกว่า

กลัวใส่ผิด ไม่อยากรีหลายรอบ
ดันๆๆครับอิอิ สาระ  ไม่อยากหา
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
กระบี่อยู่ที่ใจเเล้วไซร้ กะจู๋ก็ไร้เทียมทาน
ฝากลิงค์หน่อยนะครับ

[Guide] Assassin : The Legendary Stealth Killer [By The199]

เป็นกระทู้ต่อจากของคุณ HunTsMan ครับผม เนื่องด้วยเหตุทำให้คุณ HunTsMan ไม่ได้ทำต่อครับผม ลายละเอียดจะปลีกย่อยออกมาจากทู้เก่านะครับ
ดันๆ
เราอัพเดทให้แล้วน๊า อัพเดทย้อนหลังกระทู้ที่มีการพูดคุย หรือ อัพเดทย้อนหลัง 7 วันนะ

หากมีกระทู้ใดเกิดใหม่ หรือ กระทู้ใดที่ไม่ได้มีในรายชื่อกระทู้ อาจจะมีตกหล่นไปบ้าง สามารถนำลิ้งมาโพสไว้ได้เลยจร้า
เราอัพเดทให้แล้วน๊า อัพเดทย้อนหลังกระทู้ที่มีการพูดคุย หรือ อัพเดทย้อนหลัง 7 วันนะ

หากมีกระทู้ใดเกิดใหม ...
ต้นฉบับโพสโดย ChampOK เมื่อ 2013-4-28 13:10
-0- หายไปน๊านนานนะคร้าบ ขอบคุณที่อัพเดทให้ เนะ
G กดกระทู้ไมอ่า
กลับไปรายการกระดานข่าว