กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
249# •MyPride•

ผมชอบที่วิจารณ์มากเลยอะ อ่านแล้วแบบได้ฟิลลิ่งดีมาก 555
250# ทะลวงฟัน

อ้อ งี้นี่เอง ผมอาศัยดูจากคลิปอย่างเดียว ยังไม่ได้เข้าไปทดสอบใช้จริง

เพราะกำลังอ่านหนังสือเตรียมสอบอยู่ (แต่ยังอุส่าเปิดคอม 555+)

ว่าแล้ว ว่าต้องมีจุดที่มองพลาดแน่ๆ /ฮาาาาาาา

ขอบคุณสำหรับเรื่องคำวิจารณ์ด้วยนะครับ ผมพยายามนึกตอนที่โดนกับตัว + ดูคลิปวนไปวนมา

เพื่อจะได้เขียนให้เห็นจุดเด่นและจุดด้อยให้ดีที่สุด ได้ยินแบบนี้ก็ดีใจครับ

ป.ล. คลิป Combo อันที่ 2 ผมขออนุญาติไม่เอาขึ้นนะครับ เพราะเป็นการวน Combo1 ไปกลับ

น่าจะสามารถทำได้ถึงได้ฝึกใช้ Combo1 ไปซักพัก + ตัวอักษรในเม้นนั้นมันเกิน 10000 แล้วครับ ผมไม่รู้จะเอาอะไรออกดี
ขุดๆจ้รา *-*
เพจกิลคลิก

ทวีบไหม่ กาเดี้ยนลุยเดี่ยวแบบมาสไม่ค่อยได้เลยยังใส่ชุด47 อยู่เลย ใครมีวิธีไหนเจ๋งๆก็แนะนำทีนะ
ตอนนี้ 54 กำลังเปลี่ยนของหวังว่าคงจะสบายขึ้นนิดๆนะ
เพจกิลคลิก

ทวีบไหม่ กาเดี้ยนลุยเดี่ยวแบบมาสไม่ค่อยได้เลยยังใส่ชุด47 อยู่เลย ใครมีวิธีไหนเจ๋งๆก็แนะนำทีนะ
ตอนนี้ 54  ...
ต้นฉบับโพสโดย ดีที่ไม่รู้จัก เมื่อ 2012-12-27 18:27
ผมยังดองไว้ที่ 50 อยู่เลยครับ /ฮาาาาาา

แต่ได้ลองเล่นดูนิดหน่อยแล้ว ตีเบาลงมากจริงๆ

คิดว่าตอน 51 น่าจะเปลี่ยนเอาอาวุท Rare47ออฟดินออกทั้ง 2 ข้างให้เป็น Rare51 ไม่มีธาตุ

แล้วเปลี่ยนประดับธาตุออกทั้ง 3 ชิ้น เพื่อไม่ให้มีธาตุดินในตัว น่าจะเล่นได้ง่ายขึ้นนะ

ถึงยังไง ตอนทำอาวุท P.Rare54 ก็ต้องใช้หินจาก Rare51 อยู่แล้วด้วย เอามาใช้ก่อนก็ไม่มีปัญหาครับ
ถามทีจร้า
อาวุตฟ้า51 กับ P rare54 สเตตัสมะค่อยต่างกันมากแต่ P rare มีโจมตีเป็นธาติเพิ่มเข้ามา
โจมตีธาตุมันมีผลใน Pvp ไหมอะครับ ^^"
เพจกิลคลิก

ลองทำคอมโบมาดูบ้างครับ เป็นอินฟินิตคอมโบแต่เวลาใช้จริงยังมีจังหวะให้หนีได้เยอะพอควร
โดยเฉพาะช่วง Expert Guard ก่อนไปต่อ Bash I,II,III หรือ Bash I,II
ถ้ายังไง แนะนำจังหวะ+แก้ไขจุดอ่อน ด้วยนะครับ
#257 คอมโบสวยดีงับ เอ่อถ้าใช้ expert guard แล้วกดสเปคบาร์จะดีก่าวิ่งเอาเปล่าอะงับ
เพจกิลคลิก

257# odorobokid

เปนการจัดวางสกิลที่โคดเทพเลยครับ - 0 - กดยากจริงๆ 555

คอมโบที่เอามาให้ดูนั้น บอกก่อนนะครับ ความเหนส่วนตัวเน้อ ^^

1. ดาเมจที่ได้จากการทำคอมโบ น้อยมาก
2. เปนคอมโบที่เปลื้องคอมโบครับ
3. บ้างจังหวะหนีได้ง่ายๆโดยไม่ต้องใช้สกิล หลบให้เปลื้อง
4. ต้องหลอกให้ศัตรูกดสกิลให้หมดก่อนจึงจะคอมโบได้
5. การที่จะทำให้คู่ต่อสู้ลอยไม่ควรตีธรรมดา เราอาจจะโดน Evade Attack ได้
6. เปนคอมโบที่สวยงามเกินไป(อันนี้ไม่เกี่ยว~ 5555 แอบอิจฉาๆ)
แก้ไขล่าสุด odorobokid เมื่อ 2012-12-29 18:20

259# ทะลวงฟัน

ข้อ 1 2 3 4 5 ตรงมากๆครับ +กับผมเล่นสายเลือดล้วนๆทำให้แดมเมทยิ่งเบาลงไปอีก
ทำเลือดตอนPVP ได้ 38k+ จริงแต่เวลาไล่ตบต้องเปลืองตัวเปลืองเวลามากๆ

ส่วนขอ6ผมว่ามันไม่สวยนา >3<

แต่ขอบคุณท่านมากๆที่แนะนำครับ จะได้หาทางปรับให้เข้าที่เข้าทางก่อน
ยังไงเดี๋ยวจะไปหา+หัดคอมโบให้แม่นๆละใช้งานได้โอเคจริงๆ มาใช้ซักอันสองอันครับ
258# ดีที่ไม่รู้จัก

พอพุ่งไปแล้วมันจะมีจังหวะค้างทำให้กดสกิลต่อได้ไม่ทันน่ะครับ
แก้ไขล่าสุด Sli-Telene เมื่อ 2012-12-29 20:32

กระผมอยากรู้ว่าใช้ดาบไรดีสุดครับระหว่าง ฟ้า54 แต่เบากว่าดาบอื่น ดาบทองstun50 ที่ลดเมจิกดีเฟ้น ฟิสิกดีเฟ้นอย่างละ 10 หรือดาบblueทอง 50ที่โดนไฟ -100000 ครับ
โอ้วววว นานแล้วที่ไม่เห็น Guardian เข้ามาคุยแลกเปลี่ยนกันในกระทู้

เห็นแล้วน่าดีใจจริงๆครับ
ตอบด้วยสิครับท่าน = =
262# Sli-Telene

ขอโทดครับ พอดีผมโพสเสร็จก็เดินไปกินข้าวเลย /ฮาาาาาาาา

หมายถึง [ดาบ P.Rare 54] [ดาบ Mallet] [ดาบ Blue Destiny] ใช่ไหมครับ

ขอข้าม ดาบP.Rare 54 แล้วกันนะครับ เพราะดาบเล่มนี้เป็นอาวุทพื้นฐานแบบกลายๆ

ดาบ Blue Destiny ของ Master 50

ดาบเล่มนี้ส่วนตัวแล้ว ผมไม่แนะนำมากๆเลยครับ

ถึง โจมธาตุ ต้านธาตุ จะไม่มีผลใน PVP เลยเท่ากับดาบเล่มนี้ไม่มีผลเสียก็ตาม

แต่ 1 ในข้อดีของดาบ Blue Destiny คือ Frozen Lv.25

ทำให้เป้าหมายที่ถูกโจมตีติดสถาณะ Frozen ถ้าสำหรับอาชีพสายโจมตีระยะไกลคงเป็นเรื่องดีครับ

แต่กับสายประชิดเน้นทำคอมโบแบบ Guardian สถาณะ Frozen จะส่งผลเสียมากกว่า

เพราะมันจะทำให้คอมโบของเราสะดุด อาจพลาดจนกลายเป้นฝ่ายถูกโจมตีแทนได้

ดาบ(?) Mallet ของ Master 50

เอาตามตรงเลยนะครับ ดาบเล่มนี้ผมยังไม่เคยทดลองเช่ามาใช้งาน

เลยไม่เข้าใจตรง Super Armor Lv.1 กับ Stunned Lv.1 เท่าไหร่

ว่ามันเป็นผลยังไงกันแน่ แต่ในส่วนของผลลบของมันคือ

ถูกลดค่าป้องกันกายภาพ 30% ค่าป้องกันเวทมนต์ 30% ทั้ง 2 อันนี้ส่งผลเต็มๆแน่นอนครับ

ซึ่งสำหรับ Guardian ที่มีค่าป้องกันกายภาพสูงอยู่แล้ว ถ้าถูก ลดค่าป้องกันกายภาพถึง 30%

ถือเป็นผลเสียที่ใหญ่พอสมควรครับ ถ้ายังไม่รู้ความสามารถของ Super Armor Lv.1 และ Stunned Lv.1

ว่ามันดีถึงขนาดที่คุ้มค่ากับผลเสียที่แลกไปรึป่าว หรือมันจะเป็นปัญหาเหมือนกับ Frozen ไหม

ผมจะยังไม่แนะนำให้หามาใช้งานครับ

---------------

สรุปคือ ผมแนะนำให้ใช้ P.Rare 54 ไปก่อนในตอนนี้ จนกว่าจะมีคนเปิดได้ดาบ Mallet

มาทดลองใช้แล้วดูคอมเม้นครับ ว่ามันคุ้มด่ารึป่าวกับผลเสียที่ติดมาด้วย

ในส่วนของดาบ Blue Destiny ผมอยากให้ตัดทิ้งออกจากรายการได้เลย เพราะ Frozen มันทำเรื่องได้เยอะจริงๆครับ

super armor ให้สถานะเหมือน iron skin อะครับ จะอยู่ได้แึ่ค่ 3 วิ

ส่วนสตั้น จะเหมือนของเต๋าอะครับ ไม่ว่าจะตีธรรมดา หรือสกิลก็มีโอกาศสตั้นหมด

ในไทยมันลดแค่ 10 เปอครับไม่ใช่ 30 เปอ

ท่านเคยใช้ดาบ blueมาก่อนหรอครับ

ผมพึ่งซื้อมา สงสัยได้ขายทิ้ง TT

ยังเข็ดไม่หาย ซื้อดาบทอง42 กับโล่ทอง42 ใช้ยังไม่ถึงเดือนเลยครับ TT
super armor ให้สถานะเหมือน iron skin อะครับ จะอยู่ได้แึ่ค่ 3 วิ

ส่วนสตั้น จะเหมือนของเต๋าอะครับ ไม่ว่าจะตีธรรมดา หร ...
ต้นฉบับโพสโดย nnnZn เมื่อ 2012-12-29 21:21
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ดาบที่ผมไม่เคยใช้มาก่อนนี้ผมไม่มีข้อมูลมันเลยจริงๆครับ 555+

ยังไงขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

1. Super Armor มีเงือนไขการใช้ยังไงหรอครับ ทุกครั้งที่โจมตี? ทุกครั้งที่ใช้สกิล?

หรือว่าสุ่มโอกาศติดสถานะ Super Armor หรอครับ

2. Stunned นี่คือการที่อีกฝ่ายกดสกิลใดๆตอบโต้ไม่ได้ใช่ไหมครับ(ไอที่เรียกกันว่าเงิบ 555+)

แล้วมันเป็นแบบสุ่มโอกาศออกไหมครับ หรือว่าออกทุกครั้งเลย

ขอบคุณมากนะครับ

-------------------------

267# Sli-Telene

ใช่ครับ ผมเคยได้ทดลองใช้ Blue Destiny มาก่อนตอนที่จะเอามาทำรีโมเดลครับ

เป็นอะไรที่ทรมาณมากจริงๆ ทั้งจะงั้นด้วย Bash ขึ้นมา แต่มันดันนอนตัวขาวบนพื้นซะงั้น

ทั้งจะ Thrust Kick ขึ้นบนอากาศ เตะไปมันดันตัวแข็งอยู่บนพื้น มีเรื่องปวดหัวกับไอ Frozen จนเล่าไม่หมดเลยครับ

ทดลองใช้อยู่ 2 วันจับทำรีโมเดลทันทีเลย 55555+

แพทของไทยลดแค่ 10% งั้นหรอครับ

ถ้าอย่างนั้น เทียบกับเดเมจของดาบ + สถานะ Super Armor , Stunned แล้ว

ผมว่าดาบเล่มนี้ใช้งานได้ดีกว่า P.Rare 54 นะครับ จากที่คุณ nnnZn บอกมา

ทั้ง Super Armor และ Stunned มีประโยชน์มากพอดูเลยในการ PVP โดยเฉพาะ Super Armor

ถ้าติดจังหวะสวยๆนี่อีกฝ่ายคงร้องแน่ๆครับ /ฮาาาาาา
Super Armor นี่จะมีผลตอนที่คนใช้ดาบนี้ถูกศัตรูโจมตีอะนะ

ประว่าโดน 1 hit โอกาสจะเกิด Super Armor ให้แก่ผู้ใช้ดาบนี้ 3 เปอเซนต์ระยะเวลา 3 วิ

เวริคเหมือนกันนะ ถ้าสมมติเราโดนคอมโบอยู่แล้วเราติด Super Armor ขึ้นมาก็ทำให้ศัตรูไม่สามารถคอมโบต่อได้

แถมเราสวนกลับได้ด้วยนะ แต่ไม่รู้รายละเอียดว่าเป็น Super Armor แบบสีขาว , สีแดง , สีฟ้า
กาเดี้ยนเป็นอาชีพที่สุดยอดจริงๆครับ ผมเล่นอยู่ 3 ตัว คือกาเดี้ยน วอริเออ แล้วก็ Elite Hunter

มีกาเดี้ยนเพียงตัวเดียวเท่านั้นที่ขยาย ขนาดอาวุธของตัวเองได้

Super Armor นี่จะมีผลตอนที่คนใช้ดาบนี้ถูกศัตรูโจมตีอะนะ

ประว่าโดน 1 hit โอกาสจะเกิด Super Armor ให้แก่ผู้ใช้ดาบนี้ 3  ...
ต้นฉบับโพสโดย KobKungs เมื่อ 2012-12-29 22:00
อ้อ ขอบคุณมากครับคุณกบ ติดตอนโดนโจม***ี่มันดีกว่าที่ผมคิดอีกนะเนีย

เกิดติดขึ้นมาระหว่างโดนคอมโบทีนี้อีกฝ่ายหนาวแน่ๆ โดนสวนไม่รู้เรื่อง

อ่านแล้วอยากได้มาใส่ขึ้นมาเลย 5555+
กาเดี้ยนเป็นอาชีพที่สุดยอดจริงๆครับ ผมเล่นอยู่ 3 ตัว คือกาเดี้ยน วอริเออ แล้วก็ Elite Hunter

มีกาเดี้ยนเพียงตั ...
ต้นฉบับโพสโดย ซางาระ โซซืเกะ เมื่อ 2012-12-29 22:02
เกิดเป็นปริศนาทีรอการพิสูจน์สินะ หึหึหึ

แนวทางการอัำพสกิลของ AegisRick มือโปร กาเดรี้ยนต่างแดนครับ ทำเป็นคลิปอย่างสวยเลย
260# odorobokid

โอ้โห~ 38K

ทำยังไงอะครับ? ผมก็เล่นสายเลือด ยังได้แค่ 34.917 K

เองครับ ผม ใส่ Soild Hero โล่ทอง42 + เลือด 13x

Con ในPVPผม 900 แต่ผมเวล 51 นะ ทำยังไงให้ถึง 38 ละเนี้ย?
272# •MyPride•

พิสูจน์แล้วไงฮะ ตะกี้ ที่ลองเล่นกัน 5555555555555555555555

ขอตัวละครับไม่ไหวจริงๆ น้อตหลุด~
274# ทะลวงฟัน

อ่าผมใส่ แหวนฟักทอง2 +วงโล่ทอง 42ครับ ละของที่ใส่เป็นเซ็ต47ไม่มีออฟหลบ
โซล มือ/เท้า เลือก Health 15+10 ครับ
พวก ยา 50k ที่เลือกได้เลือกลง Health กับ HPหมดครับ
ส่วน Legend ใช้ Kirimu Dominator Health 48
Auspice  ใช้ Solid Hero Health 42 ครับ
ได้ 38kนิดๆตอนลงMMRครับ
[img][/img]
276# odorobokid

ขยันลงจัง เต่า ใช่มะ 5555

ผมไม่ชอบลงดันอ่ะ ไม่ค่อยอยากทะเลาะกับมอน

มีโซลด้วยยย

เอาไปลงป้องกันไม่ถึกกว่าหรอครับ ^^?
274# ทะลวงฟัน

อ่าผมใส่ แหวนฟักทอง2 +วงโล่ทอง 42ครับ ละของที่ใส่เป็นเซ็ต47ไม่มีออฟหลบ
โซล มือ/เท้า เลือก Health 1 ...
ต้นฉบับโพสโดย odorobokid เมื่อ 2012-12-30 19:02
อ้อ คุณ SaviourKnight นี่เอง ผมเคยเห็นนายบ่อยครับ

เวลาวิ่งไปมาในเมือง มีไม่กี่คนที่ใช้ Solid Hero ผมเลยจำได้ /ฮาาาาา
277# ทะลวงฟัน

แหะๆ ก็ลงเต่า100รอบอ่ะครับ TT ทรมานมากๆ แทบอยากจะบ้าตาย
โซลผมเอา Health เพราะบ้าเลือดน่ะครับละมันได้ป้องกันเพิ่มมาด้วย
ส่วน ออฟป้องกันเป็น%ผมใส่ทีโซลกางเกงเอาครับ

278# •MyPride•

ฮ่าๆ ครับใช่ผมเอง
กาเดี้ยนใครที่ทำ Excellent ในดันได้บ่อยๆเอามาแชร์กันทีครับ เนื่องจากกิจกรรมปีไหม่ต้องทำ Excellent ถึงจะมีโอกาศได้ของกิจกรรมอ่า
เพจกิลคลิก

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ Excellent ได้น้อยมากเลย ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง /ฮาาาาาา
แก้ไขล่าสุด ดีที่ไม่รู้จัก เมื่อ 2013-1-2 15:06

ถ้าทำได้Excllent บ่อยๆ เดวแวะมาบอกนา อิอิ ขุดๆ
เพจกิลคลิก

แก้ไขล่าสุด Kazas เมื่อ 2013-1-3 17:04

ผมมี โล่ทองถาวรครับคุณภาพดีเยี่ยม แต่เวลาลง pvp ผมใช้แต่โล่เล็ก 47 กับ โล่ใหญ่ 47 ธรรมดา 2 อัน โล่ทองไม่ได้สวมเล้ย - - อะไรของตรูว้าเนี่ย 5555 เอาไว้โชว์หรือป่าวก็ไม่ เพราะไม่เคยใส่โชว์ในเมือง อาจจะเป็นเพราะผมไม่ชอบความอืดอาดยืดยาด ลุยยยยย แบบพริ้วๆ เลือดก็แค่ 31k ก็ โอเคและ

ดูในรูป ใส่ถ่ายรูปนั่นเองงงง 555
ผมมี โล่ทองถาวรครับคุณภาพดีเยี่ยม แต่เวลาลง pvp ผมใช้แต่โล่เล็ก 47 กับ โล่ใหญ่ 47 ธรรมดา 2 อัน โล่ทองไม่ได้สวม ...
ต้นฉบับโพสโดย Kazas เมื่อ 2013-1-3 17:02
ผมก็เลือดประมาณ 30k - 31k เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่เล่นไปทางสายพริ้วนะ

แค่ไม่มีเงินจะทำของดีๆเฉยๆครับ /ฮาาาาาาาาา

ยิ่งโล่ทองนี่ไม่ต้องหวังเลย ขอใช้ ฟ้าคริ แบบคนจนๆไปก่อนละกัน

(ดันเนียน!!)

ป.ล. ถ้าเห็น Guardian ผมเวลค้างที่ 51 ไม่ต้องแปลกใจนะครับ ผมไปมุ่งเวล Warden เตรียมเอาลง Hell54 อยู่
แก้ไขล่าสุด ดีที่ไม่รู้จัก เมื่อ 2013-1-4 18:20

กาเดี้ยน 57 แล้ว  Excellent เปงไรที่ยากมาก ได้ Good แล้ว ห้ามโดนม่อนตี ตั้งโล่บ่อย คอมโบบ่อยๆ หงิหงิ
ไปเวลวอเด่นต่อดีก่า ^^:
เพจกิลคลิก

ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆเวล57แล้วเอาแต้มสกิลไปอัพสกิลไรเพิ่มมั้งงับ ผมเอาไปอัพ สกิลหลักๆ แล้วเสริมถีบโล่อ่า
เพจกิลคลิก

ของผมอัพ Press Kick เต็มเลยอะครับ แล้วที่เหลือก็กระจายกันไปตามความถี่ที่ใช้

หลักๆก็จะเป็นพวก Grab Spike , Rush Upper , Bash III , Iron Press ครับ

ส่วนที่เหลือก็ตามความเหมาะสม เลือกสกิลที่ได้หยิบมาใช่บ่อยเป็นหลัก
ขายAuspice Speed Hero 60M เพิ่ม Atk speed CastingSpeed MovementSpeed
อย่างละ3%
สนชิบ ชื่อตามลายเซนข้างล่างเลยจ้รา เปิด 80 กล่องได้ฉายาดีๆมาอันเดียว อย่าขอลดเลยนา
อิอิ ขุดๆ
เพจกิลคลิก

สวัสดีเหล่า กลาเดี้ยน *.*
ต้นฉบับโพสโดย Kazas เมื่อ 2012-12-14 13:28
หืยยย กาเดียนโหดมาตอบเองเลย
ผม 57 เลือด 29xxxเองอ่ะ เปนกาเดียนที่เลือดน้อยสุดละม้างเนี่ย T-T
ผมก็น้อยเหมือนกันครับ เลือด 30k ก่าๆเอง ตอนนี้ยังใส่ของ 47 ทั้งตัวอยู่เลย อิอิ
288# ดีที่ไม่รู้จัก

บอกแล้วครับ เนตหอตอนดึกเป็นอะไรที่สุดยอดมาก

เดียวนี้ไม่ค่อยมีคนชวนผมไปเล่นตอนดึกๆแล้ว เล่นแล้วแฟนตาซีเกินไป 5555+

ไว้กลางวันหรือบ่ายๆค่อยช่วยผมใหม่ละกันนะครับ ตอนดึกนี่ผมไม่สามารถจริงๆ /ฮาาาาาา
ดันหน่อยนะครับ
แอบมาดัน
ผมอยากรู้ระหว่างชุดเฟอร์เฟคแรร์54 กะชุดเซทเฮล50+ อันไหนดีกว่ากันอะงับ ใครมีข้อมูลเอามาแชร์ทีนา
เพจกิลคลิก

สกิลDescent Guardian ควรอัพไว้เยอะๆมั้ยครับ

มือใหม่หัดโหดครับ อิอิ
สกิลDescent Guardian ควรอัพไว้เยอะๆมั้ยครับ

มือใหม่หัดโหดครับ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย DecepTicon เมื่อ 2013-1-6 22:20
Descent Guardian เป็นสกิลที่ดีมากนะครับ ผมเคยเจอทั้งคนที่อัพ 1 และคนที่อัพเต็ม

ซึ่งก็ขอบอกเลยว่า ดีทั้ง 2 แบบครับ เป็นสกิลแก้สถานการณ์ใน PVP ที่ดีมาก

ถึงอาจจะใช้งานยากไปบ้าง (เพราะมันเดินช้าสวดๆไปเลย) แต่อัพเต็ม เดเมจรุนแรงพอสมควรเลยครับ

ยิ่งถ้าใช้ใส่เวลา เคียว เต๋า เปิด SA แล้วเค้าหนีเราไม่ทัน มีอาการหนักกลับไปกันบ้างละ

ในด้าน PVE ก็เป็นสกิลรังแกบอสที่ใช้ง่าย หวังผลได้สูงเลยสกิลหนึ่งครับ

สำหรับคนที่อัพ 1 นี่คือไม่หวังผลจากสกิลนี้เรื่องเดเมจครับ แต่เน้นใช้ในการแก้สถานการณ์มากกว่า

ถ้าอีกฝ่ายเปิดสกิล SA อยู่ ถึงจะเป็นแค่ Descent Guardian Lv.1 ก็ทำเดเมจได้พอสมควร และยังตัดจังหวะได้สมบูรณ์มากเลยครับ

ข้อดีคือสามารถถ่ายพ้อยไปที่สกิลอื่นๆได้อีกเยอะครับ ทำให้ลูกเล่นอื่นของเราหลากหลายหรือรุนแรงขึ้นกว่าเดิม

---------------

สกิลนี้ผมอยากให้ทดลองใช้ด้วยตัวเองมากกว่าครับ ว่าเราหยิบมันมาใช้บ่อยแค่ไหน

แรกๆอาจวิ่งดักใครไม่ค่อยได้ครับ (ผมเองก็ใช้สกิลนี้ไม่ได้สัปปะรสเท่าไหร่เลย /ฮาาาาา )

แต่ถ้าใช้มันบ่อยๆจะเริ่มรู้ครับว่าควรเดินไปทางไหน ควรตามหรือควรถอยออกมา

ผมแนะนำให้เริ่มอัพที่ Lv.1 ก่อนครับ จากนั้นค่อยดูแนวโน้มวิธีเล่นของตัวเอง แล้วถึงมาตัดสินใจอีกที

ว่าจะให้มันเป็นสกิลเดเมจรุนแรง หรือเป็นสกิลแก้สถานการณ์เฉพาะหน้า อีกที
เช
เช
ต้นฉบับโพสโดย DecepTicon เมื่อ 2013-1-6 22:44
เอ่อออ.........ลายเซ็น

55555+
หน้า7เปิดมะได้ เง้อ
เพจกิลคลิก

กลับไปรายการกระดานข่าว