กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
201# ํYaon

ยินดีที่ได้ช่วยครับ

เล่นไปแล้วเจอทริค หรือเทคนิกอะไรดีๆเอามาแชร์กันได้นะครับ
ตี1-4 เจอแต่แร้ง6-7เป็นอาไรที่สู้ยากมาก TT ตกมา แร้ง1 แล้ว TT
เพจกิลคลิก

ดันๆ  *-*
เพจกิลคลิก

203# ดีที่ไม่รู้จัก

ผมเคยตกจาก 5 เหลือ 1 เลยครับ

แบบว่าวันนั้นเล่นแล้ว งงๆ กัยชีวิต 5555+
ผมอยากรู้ว่าสกิล charg atk ที่พุ่งๆๆวิ่งๆ เวล5 กะ 10 ระยะวิ่งมันห่างกานมากไหมอะ ผมอัพแค่5เอง
เพจกิลคลิก

206# ดีที่ไม่รู้จัก

ระยะต่างครับ ดูอย่างของคุณ Miguel อัพจนเต็ม วิ่งทีเลื้อยเป็นงูเลย 555+

ส่วนตัวผมอัพแค่ 5 นะครับ เพราะผมถนัดตั้งรับมากกว่าบุก

แค่ 5 ก็มีระยะเหลือเฟือแล้วสำหรับคนไม่ชอบเป็นฝ่ายบุกแล้ว

และ Guardian ยังมีสกิล Breakneck Charge ที่พอใช้ออกมา

จะเพิ่มระยะการพุ่งชนเข้าไปอีกเกือบๆเท่าตัวเลยทีเดียว ทำให้ต่อให้จำเป้นต้องบุก

ก็ไม่ได้ลำบากอะไรนักครับ
207# •MyPride•

ขอบคุณมากครับ พอรู้วิธีรับมือ สเลเยอร์มะงับ เจอคอมโบกลางอากาศที เหนื่อยเลย
เพจกิลคลิก

208# ดีที่ไม่รู้จัก

สเลเยอะลำบากตรงที่ท่าจับทุ่มเค้าไกลกว่าระยะดาบเราครับ (ได้ไงไม่รู้ 555+ )

ผมเองก็ไม่ได้สู้กับสเลเยอะบ่อยเท่าไหร่ คงแนะนำอะไรมากไม่ได้ละครับ
กาเดี้ยนนี้กะแพ้ทางเยอะเหมือนกันนะ เจอวอริเอ่อกะทำไรไม่ค่อยได้ มันวิ่งจับคอมโบ TT
สเลเยอร์ กะ ทุ่ม เดาะกลางอากาศ สเก้ากะวางระเบิด ใครมีวิธีสู้กะอาชืพไหนก็แนะนำทีนะงับ *-*
เพจกิลคลิก

ดันๆกระทู้ตกเเล้วจ้า
ช่วยดันจ้า
ดันๆ ตกแล้ว
เพจกิลคลิก

กาเดี้ยนนี้กะแพ้ทางเยอะเหมือนกันนะ เจอวอริเอ่อกะทำไรไม่ค่อยได้ มันวิ่งจับคอมโบ TT
สเลเยอร์ กะ ทุ่ม เดาะก ...
ต้นฉบับโพสโดย ดีที่ไม่รู้จัก เมื่อ 2012-12-4 16:49
Warrior จะมีสกิลที่สร้างปัญหาให้เรามากเลยคือ Lion's Roar (คำราม)

เพราะระหว่างใช้สกิลนี้จะมีสถานะเป็น Semi-SuperArmor ทำให้เราขัดไม่ได้

และยังทำให้บริเวณรอบๆติดสถานะ Mini-Stun ด้วย ถ้าพลาดทีก็โดนแบบแฮปปี้มิวแน่ๆ

วิธีแก้คือ ทันทีที่ Warrior ตั้งท่าจะใช้สกิล Lion's Roar ให้เรารีบใช้สกิล

Threatening Shout ตามออกมาทันทีเลยครับ จากที่ทดลองมา คำรามทีหลังดังกว่านะ 555+

หรือถ้าคลูดาวสกิล Threatening Shout ไม่ทันก็พอจะใช้ Round Swing หรือ Press Kick แทนได้

แต่ไม่แนะนำครับ เพราะกะจังหวะยาก ส่วนสกิลที่มี Semi-SuperArmor อีก 2 อัน

คือ Soul Spilit (พุ่งฟันเป็นไฟ) และ Blades Crash (ท่าที่โล่กระแทกเป็นไฟใช่อันนี้ป่าวหว่า)

นี่ขึ้นอยู่กับสเต็ปการเล่นของเราครับ ว่าจะดูออกว่าเค้ากำลังจะใช้สกิลไหนแล้วหลบทันรึป่าว

สกิลสำคัญในการสู้กับ Warrior ที่ขาดไม่ได้เลยคือ Press Kick ครับ เป็นสกิลที่เอาไว้เปิดโล่ของอีกฝ่าย

ควรใช้งานให้แม่นยำ ถีบออกไปควรต้องโดน เพราะเป็นสกิลเปิดเดียวที่เรามี และหาจังหวะใช้ยากครับ

มีโอกาศแล้วควรเอาให้คุ้ม การจะใช้ Charge Attack พาเข้าไปในตำแหน่งที่ออกสกิล Press Kick ได้

ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีนะ

----------------

ถึงยังไง นี่ก็เป็นแค่แนวทางสู้กับ Warrior แบบหนึ่งเท่านั้น วิธีการเล่นมักจะต้องเปลี่ยนไปตาม

วิธีการของอีกฝ่ายครับ ให้ยึดเป็นแนวทาง แต่อย่าเอาเป็นแบบอย่างดีกว่า

ป.ล. ผมเองก็ยังแพ้ Warrior เก่งๆเป็นประจำเลยครับ รู้ว่าควรต้องทำยังไงนะ แต่เพราะไม่ค่อยได้กด

สกิลนั้นๆ เลยใช้ผิดจังหวะทุกทีเลย /ฮาาาาาาาาา

ส่วนสเลเยอะร์นี่ผมยังไม่ค่อยได้เล่นด้วยเท่าไหร่ครับ สเก๊านี่แพ้ทางเป็นการส่วนตัวคงบอกอะไรไม่ได้
ย้ายมาจากtaoistมาลองเล่นguardianมั่ง ขอฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ
ย้ายมาจากtaoistมาลองเล่นguardianมั่ง ขอฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย pongchay เมื่อ 2012-12-5 13:23
ยินดีต้อนรับครับผม ไม่เข้าใจอะไรตรงไหนถามได้นะครับ
อยู่แต่ Grade1-Rank3 ขึ้นๆลง ขึ้น rank4 ยังไม่ไหว สเตปไม่ถึง TT
เพจกิลคลิก

เวะมาดันจ้า การ์เดียนหนุกดีจิงๆ
อยู่แต่ Grade1-Rank3 ขึ้นๆลง ขึ้น rank4 ยังไม่ไหว สเตปไม่ถึง TT
ต้นฉบับโพสโดย ดีที่ไม่รู้จัก เมื่อ 2012-12-5 18:52
ไม่ต้องรีบหรอกครับ ค่อยๆเล่นเก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆก็จะเก่งขึ้นเอง

ยิ่งได้สู้กับใครๆ เราก็ยิ่งพัฒนาเทคนิกตัวเราเองขึ้นเรื่อยๆครับ

ผมเองพอขึ้น Rank5 แล้วก็หยุดแค่นี้ เพราะงานที่มหาลัยมันเยอะขึ้น

เลยไม่ว่างพอจะปั้ม Rank แล้ว แต่ก็ยังเข้าไปเล่น PVP เรื่อยๆทุกครั้งที่มีโอกาศครับ

จะได้ลองสู้กับคนใหม่ๆ เทคนิกใหม่ๆ แล้วเก็บเอามาพัฒนาตัวเองครับ
เวะมาดันจ้า การ์เดียนหนุกดีจิงๆ
ต้นฉบับโพสโดย ํYaon เมื่อ 2012-12-5 19:16
ขอบคุณครับ ยิ่งเล่นจนชินมือจะยิ่งสนุกกว่านี้อีกนะ
ดันตอนเช้าครับ
ดันไห้กาเดียน1ที
ดันรอบเที่ยงครับ รอเปิดเซิร์ฟ
ดันๆจร้า
เพจกิลคลิก

ดันขึ้นไปนิดนึงนะครับ
คนเล่น pvp นี่ปกติเล่นรอบนึงนี่เล่นกันกี่นาทีครับ ผมเล่นแปปก็ต้องเลิกเพราะไม่ไหว ใช้สมาธิมากไปเล่นนานแล้วเหมือนพลังจะลดลงเรื่อยๆ เรื่อยๆ
คนเล่น pvp นี่ปกติเล่นรอบนึงนี่เล่นกันกี่นาทีครับ ผมเล่นแปปก็ต้องเลิกเพราะไม่ไหว ใช้สมาธิมากไปเล่นนานแล ...
ต้นฉบับโพสโดย Donz เมื่อ 2012-12-6 22:45
ปกติผมเล่นแค่ 2-3 ชัวโมงนะครับ ส่วนมากออนตัวทิ้งไว้เฉยๆไม่ได้เล่น 555+

แต่วันนี้เล่นเพลินๆ เก็บเวลตัวเล็กตั้งแต่บ่ายโมง ถึง6โมงเย็น ทำเอาเบลอเลย

ตอนเย็นๆก่อนเลิกนึกจะไป PVP ก็วิ่งโทงๆเข้าไปรับดาบชาวบ้านจนตาย 3 รอบซ้อน กลับมาถึงหอปวดหัวอีก

สงสัยเพราะใช้สายตามากไป ท่าทางจะได้เข็ดไปอีกนาน
ดันนะครับ
ดันหน่อยครับ
ช่วยดันจ้า
ดันครับ ๆๆๆๆๆ
งานกองท่วมหัว ท่าทางวันนี้จะไม่ได้เล่นเกม
ดันๆครับกระทู้ตกมานี่เลยหรือ
สวัสดีเหล่า กลาเดี้ยน *.*
ขอบคุณที่ช่วยดันนะครับ พักนี้ผมไปช่วยรุ่นน้องทำงานโรงเรียนมาหลายวันติดกันแล้ว

ยุ่งตลอด หนังสือยังไม่ได้อ่านเตรียมสอบเลย
ลืมหน้าที่ไปเลย ขอดันกระทู้หน่อยนะครับ /ฮาาาาาาาาา
ถึงพักนี้คนเค้าจะสนแต่ดราม่ากันหมด แต่นานๆทีขอดันขึ้นมาบ้างนะ

ให้เค้ารู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่ /ฮาาาาาาาาาาาา
ดันจ้รา ผมเริ่มเป็นผู้เป็นคนมาอีกนิดขึ้นแร้ง6ได้ละ *-*
เพจกิลคลิก

มีใครพอรู้ไหมครับเวล 57 แต้มสกิล มันเท่าไหร่ ผมอยากลองเทสอัพสกิลดูก่อน กลัวพลาด TT
เพจกิลคลิก

237# ดีที่ไม่รู้จัก

โอ้ ขึ้น Rank 6 แล้วหรอครับ ยินดีด้วย

ผมยังดองไว้ที่ Rank 5 อยู่เลย ไม่ได้เล่น mmr ตั้งแต่ตอนคดีปั้มรอบแรกแล้ว

ไว้ว่างๆมาเล่นกันบ้างนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนเทคนิกใหม่ๆกัน

ป.ล. ผมยังดองไว้ที่ 50 อยู่เลยครับ ไม่ได้เล่นต่อเลย /ฮาาาาาาาาา
239# •MyPride•

ถึงว่าๆ ไม่ค่อยเหนเวลขยับเลยยย ~~

ผม OwlShika นะ การ์เดี้ยนมือใหม่ แนะนำด้วยๆๆๆๆๆ
239# •MyPride•

ถึงว่าๆ ไม่ค่อยเหนเวลขยับเลยยย ~~

ผม OwlShika นะ การ์เดี้ยนมือใหม่ แนะนำด้วยๆๆๆๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย ทะลวงฟัน เมื่อ 2012-12-26 20:16
มะกี้เล่นกัน ทำเอาผมแพ้ 2 รอบเลยครับ สายจับเดเมจน่ากลัวมาก /ฮาาาาาา

อยากเล่นด้วยกันตอนเนตไม่แลคจังเลย มะกี้เล่นแล้ววาปไปมาทั้งคู่

ทำเอาผมเล่นไปขำไปเลย 555555+

ถ้าเล่นกันตอนไม่แลค คงใส่คอมโบกันสนุกแน่ อิอิ สายจับ Vs สายสกิล

ไว้คุณ ทะลวงฟัน ถ่ายคลิปคอมโบเสร็จผมจะรีบเอาขึ้นหน้า 1 ให้เลยนะครับ

ป.ล. ผมถูกใจวิธีเล่นสายเน้นจับแบบคุณ ทะลวงฟัน มากเลย

ขอเอาไปใช้บ้างนะครับ เดเมจขึ้นไวมาก จับ3ที คริทีละ 850 แหนะ /ฮาาาาาา
241# •MyPride•

ได้เลยครับ เดียวอัพโหลดก่อนนะครับ มันช้านิด1 ผมลง Slayer Vs Guadian อยุด้วยแหะ

ผมมีแบบ 1 ชุด กับ Infinity นะครับ

ช่วย วิจารณ์ คอมโบให้ด้วยนะครับ ^__^
/สะพรึง กระทู้นี้ Return เอิ้กๆ
มันต้องไม่ตายฮะ สายนี้ 55555555555555
อิลู กะกาเดี้ยน ไม่ลงรอยกัน ๕๕๕๕๕๕๕๕
เราเล้นอิลูทำไม โดนสอยบ่อย ๕๕๕๕
แก้ไขล่าสุด ทะลวงฟัน เมื่อ 2012-12-26 21:38

http://www.youtube.com/watch?v=Ly1S5YzWhRA อันนี้ Slayer VS guardian นะครับ

ขออนุญาติ คุณ BloodSnow ด้วยนะครับ

ปล. ผมโดนยำเละ
แก้ไขล่าสุด ทะลวงฟัน เมื่อ 2012-12-26 21:49

http://youtu.be/VOdmNPZG5po คอมโบการ์เดี้ยนสายจับครับ
เพลง ทั้ง 2 กระทุ้ อย่าตกใจนะครับ เพลินดี เลยเปิดใว้ 555
247# ทะลวงฟัน

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ ทะลวงฟัน ผมจัดการเอาขึ้นหน้า 1 เรียบร้อยแล้วครับ

ถ้าตรงการวิเคราะห์ หรือการเรียง Combo มีจุดผิดพลาดตรงไหน รบกวนบอกได้เลยนะครับ

ผมพึ่งจะลองฝึกใช้สกิล Grab Spike จริงๆจังๆ เลยยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ
249# •MyPride•

http://www.youtube.com/watch?v=ebVLpRULt3w&feature=youtu.be

อันนี้ แบบวน ครับ ช่องว่าง 2-3จุด

อื้ม Strike ไป Spike ผมว่า ช่องว่างไม่มีเลยนะครับ ^^

เพราะนอกจากกดEvade Dash แล้ว หลบไม่พ้นฮะ มันจะดูดทุกอย่างกลับมา ถ้ากด ED ตอนโดนไปแล้ว มันก็มีโอกาสดูดกลับมาโดนใหม่สูงมาก~
กลับไปรายการกระดานข่าว