กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
เล่น Guardian ค่า"สมาธิ"มีผลไหมครับ???
ต้นฉบับโพสโดย ชายทรนง เมื่อ 2012-11-15 14:45
ปรกติมันก็ดาเมจสูงสุดน้อยอยุ่แล้วไม่แกว่งมากอะ -..-
ดัน ฮึบ ดันๆ
สวัสดีครับ การ์เดี้ยนมือใหม่ ยินดีได้รู้จักทุกท่านครับ

สาระน่ารู้มากมายจริง ๆ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
http://board.mygame.in.th/viewth ... &extra=page%3D1
ข้อมูลต่าง ๆ ในเกม C9
กาเดี้ยนแพ้ทางสายอะไรมั่งครับ
สวัสดีครับ การ์เดี้ยนมือใหม่ ยินดีได้รู้จักทุกท่านครับ

สาระน่ารู้มากมายจริง ๆ ขอบคุณมาก ๆ ครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย LemoS เมื่อ 2012-11-15 17:55
ไม่เป็นไรครับ ผมก็ดีใจที่ข้อมูลได้ใช้ประโยชน์

และก็ยินดีต้อนรับ Guardian น้องใหม่อีกคนนึงนะ /ฮาาาาา
กาเดี้ยนแพ้ทางสายอะไรมั่งครับ
ต้นฉบับโพสโดย SnuKeyz เมื่อ 2012-11-15 18:50
ส่วนตัวผมนะครับ ที่รู้สึกว่าเล่นด้วยแล้วลำบากสุดๆ

คือ Taoist (Magic) คิดว่ารับมือยากพอดูเลย

เพราะเค้าจะมาแนว Atk Speed ทำให้ออกอาวุทไวมาก

มีท่าอิเล็กสวิงที่เจาะการ์ดได้ ท่าบลิ๊งที่จะหนีหรือเข้าประชิดก็ได้

ท่าปาลูกบอลเล็กๆที่ไวและรัว ท่าปักพื้นแล้วเป็นแสงพุ่งขึ้นมาการ์ดยากหยุดไม่ได้

ที่สำคัญ Guardian กันเวทย์น้อย โดนแรงทุกท่าเลย
แพ้ สเก้า
แพ้ สเก้า
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-15 20:43
มาช่วยร้องไห้ ผมก็แพ้
ดัน ๆ ให้ ชาวกาเดี้ยน
มาดันรอบเช้าครับ
เพิ่มข้อมูลสกิล Press Kick ในสาระเพิ่มเติมนะครับ

รู้สึกว่าจะมีหลายคนถามอยู่เรื่องที่มันเป็น Action หรือ Commend กันแน่

แล้วตกลงอัพได้รึป่าว มันเป็นสกิลเดียวกันไหม
ท่าแจ่ม ไว้ถีบโล่คนอื่น
ได้เวลาดันกระทู้ สาระขึ้นมากลบ มาม่า

ฮึบ ๆ
ชาวการ์เดี้ยน ร่วมด้วยช่วยกันดัน(กระทู้)ครับ
http://board.mygame.in.th/viewth ... &extra=page%3D1
วันนี้ในบอร์ดมันร้อนระอุดีจัง
วันนี้ในบอร์ดมันร้อนระอุดีจัง
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-16 19:36
เปิด แอร์ ๆ ๆ ๆ
ตัวป่วนกลับมาแล้ว ต้องดันไปกลบ
ดัน ๆ ๆ
ดันจ้า
ดันก่อนนอน
ดันก่อนนอน
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-17 22:21
ผมพึ่งตื่น
ดันๆๆ
ดัน ๆ อิอิ
อีก 2 วัน WitchBlade จะเข้าแล้ว คนจะเทไปทางนั้นหมดสินะ
อีก 2 วัน WitchBlade จะเข้าแล้ว คนจะเทไปทางนั้นหมดสินะ
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-19 08:56
ว่าจะแอบไปเล่น วาเด้น แหละ
125# Zerofost

ใจตรงกันเลย ถึงจะบ่นแต่แอบเตรียมทั้งประดับ ทั้งของทำวุท ทั้งลูกแก้ว Hell ไว้พร้อมหมดแล้ว 5555+
ดัน ๆ
ดันให้ชาวกาเดี้ยนขึ้นๆมา
เผลอตัวใช้ตังหมดอีกแล้ว สงสัยต้องมานั่งเก็บเงินใหม่อีกแล้วสิ
ขอดันหน่อยนะ
ใจมาก
ช่วยดัน เพื่อชาวการ์เดี้ยน
ดันๆ พรุ่งนี้วิชเบลดจะล้นเมือง
ดันๆ พรุ่งนี้วิชเบลดจะล้นเมือง
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-20 21:10
แล้วพวกเราก็เป็น 1 ในนั้นใช่ไหมครับ 555555+

วันนี้หาเงินมาได้ 2m+ ต้องตัดสินใจระหว่าง

1. เปลี่ยนอาวุทใหม่จาก Hit ที่ได้มาฟรีๆเป็น Crit ที่ว่าจะทำแต่ไม่ได้ทำซักที
2. รีโมเดลโล่ 47 ถือกันทั่วอย่างกะแมชโปรดักซ์ เป็นโล่ทอง 42 น่าตาแข็งแกร่ง

แน่นอนว่าเลือกข้อ 2 ไปอย่างไม่ลังเล อ่อนไม่กลัว กลัวไม่เท่ /ฮาาาาาา

ซักวันเราคงได้เป็น Guardian ที่โง่ที่สุดในเซิฟ
แล้วพวกเราก็เป็น 1 ในนั้นใช่ไหมครับ 555555+

วันนี้หาเงินมาได้ 2m+ ต้องตัดสินใจระหว่าง

1. เปลี่ยนอาวุทใ ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-20 22:00
เลือกข้อ 3 เอาเงินไปแต่งสวยให้วิชเบลด
เลือกข้อ 3 เอาเงินไปแต่งสวยให้วิชเบลด
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-20 22:03
เออแฮะ ทำไมผมไม่เก็บเงินไปรีโมเดลวิชเบลดหว่า มานั่งรีตัวผู้ให้มันเปลือง

ตังเล่นทำไมละเนีย 555+
เออแฮะ ทำไมผมไม่เก็บเงินไปรีโมเดลวิชเบลดหว่า มานั่งรีตัวผู้ให้มันเปลือง

ตังเล่นทำไมละเนีย 555+ ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-20 22:29
ก็แต่งสวยให้ตัวผู้ไปเลยเอาให้สวยกว่าตัวหญิงในเกมส์
ผมแพ้ทางสาย ยิงไกล ทุกอาชีพเลย ฮาา หรือผม กากเนี่ย 555
ผมแพ้ทางสาย ยิงไกล ทุกอาชีพเลย ฮาา หรือผม กากเนี่ย 555
ต้นฉบับโพสโดย PresSure เมื่อ 2012-11-21 08:34
เวลาเจอสายยิงไกล ผมว่าเราควรใช้โล่เป็นหลักนะ

ทุกอาชีพจะมีสกิลที่่สามารถเจาะการตั้งการ์ดได้อยู่ แต่มันเป็นแค่บางสกิลเท่านั้น

ยกตัวอย่างเช่น Ranger เค้าจะมีสกิล Power Drill Shot ที่สามารถโจมตีผ่านการ์ดได้

ให้เราพยายามล่อให้เค้าใช้ Power Drill Shot ออกมาก่อน (ถ้าหลบได้ก็ยิ่งดี)

หลังจากนั้นสายยิงไกลจะพยายามหลบไปรอบๆพร้อมยิงสกิลเข้ามาเรื่อยๆ

ให้เราใช้ Defensive Dash ย่นระยะเค้าหาเค้าไปเรื่อยๆพร้อมกับตั้งการ์ด และเราต้อง

คอยดูการ์ดของเราด้วย รักษาการ์ดไว้อย่าให้แตก ปล่อยการ์ดลงบ้างเวลาอีกฝ่ายยิงสกิลเสร็จ

แล้วรีบตั้งขึ้นมาใหม่พออีกฝ่ายตั้งท่ายิง พอถึงระยะที่มั่นใจว่าจะบุกเข้าไปโดนแน่นอน

พออีกฝ่ายตั้งท่ายิงเมื่อไหร่ให้ใช้ Charge Attack / Breakneck Charge วิ่งสวน

การโจมตีเข้าไปเลย เพราะระหว่างใช้สกิลนี้เราได้การ์ดด้านหน้าไปด้วย ถ้าสามารถจับฝ่ายนั้นได้

ควรทำคอมโบให้มากที่สุดเพื่อปิดเกมไม่ให้ยืดเยื้อ(ไม่งั้นเค้าจับจังหวะพุ่งเราได้ซวยแน่ อิอิ)

แต่ถ้าไม่สามารถจับได้ก็ให้เริ่มใช้ Defensive Dash ย่นระยะเข้าไปใหม่อีกครั้ง

ป.ล. ต้องคอยระวังคลูดาวของพวกสกิลเจาะโล่ไว้ด้วย คอยประมาณว่าใกล้เสร็จรึยีง

*เป็นแค่แนวทางสู้แบบหนึ่งเท่านั้นนะ ไม่จำเป็นว่าต้องใช้วิธีนี้ทุกครั้งไป*
ดันกระทู้สาระจร้า
แล้ว วาเด้น สู้กับ แรนเจอร์ ยังไงดีครับ

อ้าว ผิดทู้
ช่วยดันรอบดึกจ้า
ดัน ขอถามหน่อยครับ หินโซลออฟชั่น 2 ควร เลือดออฟแบบไหนดี
ต้นฉบับโพสโดย ~Gu_Ru~ เมื่อ 2012-11-23 09:55
ผมเป็นประเภทไม่เติมเงินครับ เลยไม่มีโซลใส่ /ฮาาาาาา

เดียวรอคนมาตอบนะ ผมไม่แน่ใจว่าคุณ Zerofost ใช้ โซลรึป่าว
สอบถาม เรื่อง โล่การ์เดี้ยน หน่อยครับ พอดีเห็นคนใส่โล่เหมือน โล่ที่ใช้เหรียญ10เหรียญเเลกอะครับแต่ถาวร
อยากร้ว่าต้องทำไงถึงจะได้มันมาอะครับ รบกวนทีผมก็การ์เดี้ยนคนนึง:')
สอบถาม เรื่อง โล่การ์เดี้ยน หน่อยครับ พอดีเห็นคนใส่โล่เหมือน โล่ที่ใช้เหรียญ10เหรียญเเลกอะครับแต่ถาวร
อย ...
ต้นฉบับโพสโดย งงงวย เมื่อ 2012-11-23 10:51

หมายถึงแบบไหนครับ ซ้าย หรือ ขวา

- ถ้าเป็นแบบซ้าย อันนั้นคือโล่ทอง 42 ถาวร หาได้จากการแลก Rutile Quartz 30 อันกับ NPC หาปาตี้ เมือง 3

เป็นกล่องทอง แล้วเอามาเปิดเสี่ยงดวงครับ

- ถ้าเป็นแบบขวา อันนั้นคือการรีโมเดล จากโล่ธรรมดาเป็นรูปร่างโล่ทอง 42 แต่สเตตัสเหมือนเดิมครับ

วิธีคือ ต้องมี Remodeling Spellpage 30 ใบ เอาไปหลอมที่แบล๊คสมิท จะได้เป็น

Remodeling Spellbook จากนั้นให้เอา 1.โล่ที่เราใช้เป็นหลัก 2.โล่ทอง7วัน 3.Remodeling Spellbook

ไปหาแบล๊คสมิท เลือกหัวข้อเปลี่ยนรูปร่าง ใส่โล่หลักของเราไว้ที่ช่องล่างซ้าย ใส่ Remodeling Spellbook ไว้ที่ช่องล่างขวา

แล้วใส่โล่ทอง 7 วัน ที่ช่องบนสุด แล้วกดให้มันทำงานเลยครับ ค่าใช้จ่ายราวๆ 1m+
ดันๆ
Class. : Guardian
Name : KhaLum
Guild  : [-Fckyou-]
ผมเป็นประเภทไม่เติมเงินครับ เลยไม่มีโซลใส่ /ฮาาาาาา

เดียวรอคนมาตอบนะ ผมไม่แน่ใจว่าคุณ Zerofost ใช้ โซลรึป่ ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-23 10:17
ผมก็ไม่มีโซลใส่เหมือนกันครับ
ผมก็ไม่มีโซลใส่เหมือนกันครับ
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-23 18:33
พวกเดียวกัน
ขอหน้า 4 ละ ดันเนียน!!
อ่าว นับพลาดไป 1 เม้น 555+
กลับไปรายการกระดานข่าว