กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
เนตหอต้องทำใจ -*-
สกิลผมอัพแค่นี้ครับ

ดันให้
กำลังปั้น กาเดี้ยนละ ตัดสินใจอยู่นานเลย
กำลังปั้น กาเดี้ยนละ ตัดสินใจอยู่นานเลย
ต้นฉบับโพสโดย SnuKeyz เมื่อ 2012-11-9 16:11
ถ้ามีตรงไหนสงสัย ถามในนี้ได้เลยนะครับ

ผมจะพยายามตอบให้เท่าที่ตอบได้ครับ
ขอลองดันขึ้นไปแข่งกับดราม่าหน่อยแล้วกัน

ตอนแรกนึกว่าจะรอให้ดราม่าหมดก่อน แต่ตอนนี้ท่าทางจะมีอีกยาว /ฮาาาาา
ดันให้
ดันๆ ฮึบๆ
มาดันให้ครับ
Combo Guardian อันสุดท้ายมีการแก้ไขเพิ่มความยาวอีกเล็กน้อยนะครับ

ตอนแรกพยายามจะจัดสกิล Armor กับ Round Swing ใส่ลงไปด้วย

แต่ท่าทางช่องว่างจะเยอะเกินไป เอาแค่นี้ก่อนนะ /ฮาาาาาาา
Combo Guardian อันสุดท้ายมีการแก้ไขเพิ่มความยาวอีกเล็กน้อยนะครับ

ตอนแรกพยายามจะจัดสกิล Armor กับ Round Swing ใส่ลงไปด ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-12 19:56
ใช้ อาเมอร์ 1ที แล้ว Round Swing 2ที -..-
ใช้ อาเมอร์ 1ที แล้ว Round Swing 2ที -..-
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-12 21:21
ตอนลองใช้เหมือนหลัง Round Swing II มันมีช่องว่างนิดหน่อยอะครับ

พอจะมีทางแก้ไหม ตอนผมไปลองใช้ หลังปั่น Round Swing ไปแล้ว จะฟันธรรมดา

เพื่อนเค้ายกโล่ขึ้นมากันผมได้ซะงั้นเลย

อ้อ แต่ตอนนั้นผมใช้ Armor ไป 3 ทีนะ ไม่รู้เกี่ยวรึป่าว
ตอนลองใช้เหมือนหลัง Round Swing II มันมีช่องว่างนิดหน่อยอะครับ

พอจะมีทางแก้ไหม ตอนผมไปลองใช้ หลังปั่น Round Swing  ...
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-12 21:25
ราวสวิง ทีที่2เสร็จแล้วหันหน้าไปกด E จับเลย -..-
สาระแน่นมากชอบๆ
ถามครับผม~

ในVIDEO ผมเห็นประตูมันเปิดได้ มันใช้ได้เฉพาะ VDO หรือ ปรกติก็ทำได้ครับ

แล้วปรับตรงไหนครับ ผมชอบอ่าา~~
ถามครับผม~

ในVIDEO ผมเห็นประตูมันเปิดได้ มันใช้ได้เฉพาะ VDO หรือ ปรกติก็ทำได้ครับ

แล้วปรับตรงไหนครับ ผมชอบอ ...
ต้นฉบับโพสโดย ทะลวงฟัน เมื่อ 2012-11-12 21:49
มันเป็นการแข่งแบบ MMR ครับ

เป็นการแข่งแบบจัดอันดับ ชนะจะได้แต้ม แพ้จะเสียแต้ม แล้วแต้มพวกนั้นจะเอามาคิดอันดับของเรา

ถ้าเล่นแบบ MMR จะสุ่มด่านและคู่ต่อสู้ให้ และเกือบทุกด่านจะมีประตูเปิดให้ครับ

คล้ายๆกับทำให้รู้ละมั่งว่าคลิปนี้เป็นการเล่นแบบ MMR คลิปนี้เป็นการเล่นแบบ Arena

ส่วนตัวผมก็ชอบเหมือนกันนะ มีการเปิดประตูเมื่อถึงเวลา ดูมีระดับแบบคาดไม่ถึง /ฮาาาาาาา
แวะมาดันให้ครับ
ขอถามเรื่องโล่หน่อยครับ

โล่ เวล 35 แรร์ป้องกัน  4222
กับโล่ เวล 47 แรร์ ป้องกัน 7484

แต่ผมลองสลับกันใส่ดูเพื่อหาความแตกต่าง มันกับได้ค่าป้องกันที่เท่ากัน
งงไหมครับ ! คือ ค่าป้องกันของโล่ เวล 47 มากกว่าแต่ทำไมพอใส่แล้ว
ค่าป้องกันกายภาพกลับเท่ากันเลย !
ขอถามเรื่องโล่หน่อยครับ

โล่ เวล 35 แรร์ป้องกัน  4222
กับโล่ เวล 47 แรร์ ป้องกัน 7484

แต่ผมลองสลับกันใส่ดูเพื่อห ...
ต้นฉบับโพสโดย AuToToP เมื่อ 2012-11-13 09:42
มันเพิ่มที่ความทนทานครับ ความทนทานคือ เวลาเรากดตัว Q ยกโล่กันดาเมจ นั่นเองยิ่งเยอะก็ยิ่งกันได้นาน
นี้คือโล่ ทั้ง 2 อันครับ

ใส่โล่ เวล 35 ได้ค่าป้องกัน 3881

ใส่โล่ เวล 47 ซึ่งระบุค่าป้องกันกายภาพมากกว่า แต่ก็ได้ค่าป้องกันเดิมที่ 3881

บัคหรือเปล่าครับ
มันเพิ่มที่ความทนทานครับ ความทนทานคือ เวลาเรากดตัว Q ยกโล่กันดาเมจ นั่นเองยิ่งเยอะก็ยิ่งกันได้นาน ...
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-13 09:50
การป้องกัน ดูที่ความทนทานด้วยเหรอครับ เพิ่งรู้เลยนะนิ-.-
ปกติผมมองแต่ ป้องกันกายภาพอย่างเดียว .. ขอบคุณครับ
โล่ไม่ได้เพิ่มพลังป้องกันนะครับ การป้องกันที่มันบอกคือ ความทนทานเวลากดตัว Q
นี้คือโล่ ทั้ง 2 อันครับ

ใส่โล่ เวล 35 ได้ค่าป้องกัน 3881

http://image.free.in.th/z/ip/2012_11_1309_46_ ...
ต้นฉบับโพสโดย AuToToP เมื่อ 2012-11-13 09:51
มันเพิ่มที่ค่าความทนทาน ตรงมุมขวาล่างของหัวข้อ คุณสมบัติพิเศษครับ

อย่างที่คุณ Zerofost บอกเลย โล่ 35 ใส่แล้วมีค่าความทนทานอยู่ที่ 6079

แต่โล่ 47 ใส่แล้วค่าความทนทานขึ้นไปถึง 11001 เลยครับ
ขอบคุณเทพ การ์เดี้ยน ทั้ง 2ท่านมากๆครับผม

ชาบู ---- ชาบู
เพิ่มคลิป Guardian PVP แล้วนะครับ

Berserker คนนี้เก่งมากๆเลย ถ้าไม่ใช่ว่า Guardian ถึกมาก

นี่มีแพ้ไปแล้วละ /ฮาาาาาา
เวลาเจอสเกานี่สู้กันยังไงเหรอครับ
เวลาเจอสเกานี่สู้กันยังไงเหรอครับ
ต้นฉบับโพสโดย Despair เมื่อ 2012-11-13 21:00
วิ่งไปล่อระเบิดเต่าแล้วเดินถอยหลังคับ =w=
น้อยครั้งมากที่จะชนะสเก้าได้ T-T
แวะมาดันก่อนเข้า ม. ครับ
ในที่สุดก็ rank8 ก่อนเซิฟจะปิด ไปนอนดีก่า
ในที่สุดก็ rank8 ก่อนเซิฟจะปิด ไปนอนดีก่า
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-14 10:32
ผมเล่น PVP ไม่ได้อะ เนตหอมันวาป

อยากกลับบ้านนนนนน!!
มีที่สิงใหม่แล้ว 555+
Class. : Guardian
Name : KhaLum
Guild  : [-Fckyou-]
มีที่สิงใหม่แล้ว 555+
ต้นฉบับโพสโดย •EakArtiT• เมื่อ 2012-11-14 12:06
อันเก่ามันเอาข้อมูลมารวมกันไม่ได้เลยเขียนใหม่ซะเลย /ฮาาาาาา

ยินดีต้อนรับนะครับ มีเทคนิกอะไรดีๆเอามาแชร์กันได้นะ
สวัสดีชาวกลาเดี้ยนไม่เคยเข้ามาเลยแหะบอดนี้ ^^ สู้ๆ เพื่อนๆกลาเดี้ยนทั้งหลาย
77# Zerofost
ปัญหาคือผมเข้าไม่ถึงตัวมันอะครับ เวลาพุ่งตอนมันหนีผมชอบโดนมันโดดปล่อยเม่น ถ้าพุ่งตรงก็โดนป้อมปืนหาจังหวะเข้าไม่ได้เลย- -
77# Zerofost
ปัญหาคือผมเข้าไม่ถึงตัวมันอะครับ เวลาพุ่งตอนมันหนีผมชอบโดนมันโดดปล่อยเม่น ถ้าพุ่งตรงก็โดนป้อม ...
ต้นฉบับโพสโดย Despair เมื่อ 2012-11-14 17:09
จังหวะเม่น มันวิ่งมาระเบิดอะครับ ก่อนถึงตัวเรา เราชิง พุ่งเข้าไปชนสเก้าเลย
จังหวะเม่น มันวิ่งมาระเบิดอะครับ ก่อนถึงตัวเรา เราชิง พุ่งเข้าไปชนสเก้าเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-14 17:48
เสริมอีกนิดนึงนะครับ อย่างที่คุณ Miguel เคยบอก

สเก๊าเป็นอาชีพที่ป้องกันน้อย เพราะฉะนั้น จังหวะที่เราสามารถจับอีกฝ่ายได้

พยายามจัดการให้ได้ใน 1-2 ครั้งจะดีที่สุดครับ

(มากกว่านั้นคงไม่ไหว เลือดหมดก่อน /ฮาาาาาา )
เซฟนี้ กาเดียนเก่งๆ ไม่ค่อยมีเลย เจอแต่อ่อนๆ
ต้นฉบับโพสโดย Benten15ขวบ เมื่อ 2012-11-14 18:47
อ้อ ครับผม ขอบคุณที่ติชมครับ ไว้ผมจะพยายามเล่นให้เก่งขึ้นนะ
เพิ่มคลิป Guardian PVP อีกส่วนแล้วนะครับ

ผมพยายามจะหาเป็นพวกอาชีพที่ไม่ซ้ำกัน
88# Benten15ขวบ

มาเกรียนที่นี้ด้วยหรอ ไอ้เด็กผีหัวโต
สมัครไอดีบอร์ดอันใหม่แล้วจ๊ะ ... จะแอบอยู่เงียบๆ
พยายามจะลองเล่น Reaperess ดู สุดท้ายก็ไม่ใช่แนวเราแฮะ

กลับมาตายรังกับ Guardian ดีกว่า เข้ามือที่สุดแล้ว /ฮาาาาาาาา
แก้ไขล่าสุด •MyPride• เมื่อ 2012-11-14 20:11

สกิล ultimate fury เข้าแล้วนะครับ พร้อมกับแพท WitchBlade ในวันที่ 21 นี้

อย่าลืมเก็บของไว้ทำเควสกันละ

http://c9.mygame.in.th/movement/update_20121114_1.asp
ของทำมีเป็น พัน =w=
ดัน ๆ
ของทำมีเป็น พัน =w=
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-14 20:25
แบ่งมามั่งสิตัวเธอว์
แบ่งมามั่งสิตัวเธอว์
ต้นฉบับโพสโดย •MyPride• เมื่อ 2012-11-14 22:22
คนในกิลเค้าขอกันไว้หมดแล้วอ้ะ
ดันๆ สาระ ขึ้นมา
คนในกิลเค้าขอกันไว้หมดแล้วอ้ะ
ต้นฉบับโพสโดย Zerofost เมื่อ 2012-11-14 22:35
ล้อเล่นครับท่าน ผมก็มีเตรียมไว้เหมือนกัน
อ่าาาาาา อิ่มมมมมม แวะมาดัน
เล่น Guardian ค่า"สมาธิ"มีผลไหมครับ???
99# ชายทรนง

มีผลครับ ทำให้เดเมจเราไม่แกว่งมากนัก

ถ้าทำค่าคริถึงราวๆ 70 แต้มแล้ว เอาที่เหลือมาลงค่าสมาธิก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว