กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
98# Shika

เราเข้าใจนายนะ A มันแค่เรียนผ่านๆ F บ่อยๆความรู้มันจะแน่น 555+
มั่ว มาจนได้

คงามจริง พ้อย มันจะเหลือ พอ ให้ อัพ

Physical Matery จนเตมเลยครับ

ที่เหลือ กะลง สกิล ที่ อัพ มากกว่า 1 ยาวๆ เลย

นอก จาก Flying Shatter กับ Sneeling kickให้ หยุด ยุ แค่ 5

Turn Slash ให้หยุด ยุแค่ 10

สรุป คือ ใน ส่วนตัวผม

จะไม่เน้น เรื่อง คริ เพราะ จะเน้นไป ที่ คอมโบ  กับ สกิล ที่ ติด เบิน ซะทั้งหมด

ซึ่ง อาวุธ ก้ จะ ใช้ ไปทาง เม่นยำ กับ ตีไว

ส่วนอื่นๆ สงสัยอะไร ลอง ถามๆ ดู ครับ
"นกทุกตัวมีฟ้าให้บิน"
99# LifeandKill

knee kick นี่มันต้องอัพเพิ่มด้วยหรอผมไม่สันทัดแอสซะด้วย 555+ turn slash นี่เวลสูงมันจะร่ายไวหรอ - -''
kneeling kick อัพ 5 เพิ่ม เอา สกิล คอมมาน อีก อันครับ
ให้ เวลากระโด คลิ๊กขวากด Shift จะเตะไปข้างหน้า แล้ว เตะ ลงพื้นอีกที
ส่วนใหญ่ จะใช้ เพิ่มระยะ กระโดด ครับ

ส่วน Turn slash อัพ 10 เพิ่ม เอา สกิล คอมมาน
จะทำให้ ปั่น ได้ สองรอบ แล้ว สามารถ เลื่อนระยะ ได้

ซึ่งใช้ได้ดี ในการเปิด สกิลไป+ หรือ ใช้เพิ่มหลบออก จาก ระยะ
อ่อออ ไม่รู้เลยว่ามีสกิลต่อ 555+
105# Spritez

อ่อ ข้อมูล ผิดไปนิดนะครับ

เรื่อง สกิล sneeling kick อัพ 5 นั้น

เพื่อเปนทางผ่าน ไป สกิล Anke Cutler ซึ้ง สกิลนี้ อัพ ยาวๆ

ส่วน ที่บอก สกิล คอมมานที่ใช้ ตอนกระโดด เป็น อีก สกิล

ต้องอัพ Flying 5 ถึง อัพได้

พอดี เข้า ใจ ผิด ขอ อภัย
-0- ขอบคุณครับ ที่ช่วยชี้แนะนะครับ ท่านจอมยุทธทั้ง 3 หน่อ ^^
เรนเจอร์ สู้ๆ
อีก 2 วันนะครับทนหน่อยคิคิเหล่าฮันเตอจะได้ออกโรงแล้ว
แอดเพื่อนมาได้เลยนะครับชื่อในเกมชื่อ Sprite

แล้วเดี๋ยวเจอกันผมกะสร้างกิลเองแหละอยู่กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ 555+
109# Spritez

เราแอสนายไปแล้ว นะ สหาย 5555+ ผม ชือ่ ShiKa อ่ะในเกม
ท่าเห็นชื่อผมแล้วเล่นแอสจอกๆ ชัดเลยแน่ๆ ไว้เจอกันในเกม อิอิ
110# Shika

อย่าเพิ่งรีบเวลล่ะรอลงดันกับผมก็ได้ 555+
ผมในเกมชื่อ Smurfs ครับแอ้ดมาด้วยละกันครับเรนเจอร์
112# eerkark

ได้เลยเดี๋ยวเราเล่นแก๊งแรงเจอร์ลง hell กัน สบายยยย
111# Spritez

5 5 5+ คงจะไม่ได้อ่ะครับ ตื่นมารอ 8โมงเช้าไปเลย 5 5 5 5+ พูดแล้วแอบยิ้ม
เหมือนพรุ่งนี้เกมจะเปิดแล้ว หยังไงหยังงัน
114# Shika

วันจันคงจะนอนไม่หลับสินะตื่นเต้นจัด
พอถึงเวลาโอเพ้นง่วงมะคืนไม่ได้นอน คงประมาณนี้ฮ่าๆๆๆ
115# eerkark
555+ มีสอบช่วงบ่ายตอนวันโอเพน คงจะมาเล่นช้าหน่อยเซงเผียก
115# eerkark

5 5 5+ วันจันทร์ผมคงนอนไวไวเลยอ่ะจะได้ถึงวันอังคารไวไว อิอิ
ปล.เล่นให้ตาหลุด 5 5 5+
ดันไว้อย่าให้ตก
http://youtu.be/hBLKrVWZ39Y?hd=1

http://youtu.be/PteuS4szPPY?hd=1

เอามาฝากเป็นกำลังใจให้คนเล่น Ranger ครับ Credit : Intro4fun
# โปรดอย่าถามคำถาม ที่คุณก็ไม่ต้องการรู้คำตอบ
แก้ไขล่าสุด XTREME เมื่อ 2012-10-7 22:31

ดูคลิปแล้วก็วัยรุ่นงง เหอะๆ ชอตที่วินาที 0.05-0.06 นั่นทำไมตัวเลขดาเมจมันขึ้นเรียงแทบไม่ทันเลยอะ ลองสังเกตกันดูนะครับ เป็นเพราะอะไรแน่ก็แค่เห็นว่าตัวโดนฟรีซแข็งเด่อยู่แล้วก็โดนธนูยิง ทำไมดาเมจขึ้นเป็นบ้าเป็นหลังได้งั้น งงครับท่าน
ฝากต่ออีกนิด ผมอยากรบกวนเทพ Ranger ช่วยไขข้อข้องใจเรื่องการใช้ Aim Stance ให้หน่อยครับ  แบบว่าเล่นแล้วงงอะ เหมือนมันต้องใช้คำสั่งซ้อนคำสั่งหลา่ยขั้นตอนยังไงไม่รู้ ยังงี้คงต้องฝึกกันยาวเลยดิ
ฝากต่ออีกนิด ผมอยากรบกวนเทพ Ranger ช่วยไขข้อข้องใจเรื่องการใช้ Aim Stance ให้หน่อยครับ  แบบว่าเล่นแล้วงงอะ เหมือ ...
ต้นฉบับโพสโดย XTREME เมื่อ 2012-10-7 22:36
มันเปนสกิลนั่งยองๆอะครับใช้กับสกิล
Bomber Shot, Freezing Shot, Aimed Shot, Speed Chain Shot ได้
ฝากต่ออีกนิด ผมอยากรบกวนเทพ Ranger ช่วยไขข้อข้องใจเรื่องการใช้ Aim Stance ให้หน่อยครับ  แบบว่าเล่นแล้วงงอะ เหมือ ...
ต้นฉบับโพสโดย XTREME เมื่อ 2012-10-7 22:36
Aim stance การใช้ก็แค่กดสกิลมัน ทำให้เรานั่งลงแล้วก็ WASD ครับเป็นแต่ล่ะสกิลมี 4 สกิล Bomber Freeze Aim Speed ครับผมซึ่งต้องกดเอาถ้าเกิดสกิลนั้นติด CD อยู่แล้วก็ไม่สามารถใช้สกิลยิงนั้นได้ครับ

แนะนำ : ตามความพึงพอใจนะครับ ผมคิดว่าสกิลนี้ไม่ควรอัพเลยเพราะว่า
1.หลังจากที่ใช้สกิลทั้ง 4 แล้วทั้งหมดติด CD คูลดาวน์
2.สกิลหมดไวเกินไม่มีสกิลไว้กันตัวและทำดำเมจอีกโดยเฉพาะ Aim shot
3.อันตรายเกินไปสำหรับ PVP เพราะวัดกันที่เสี้ยววิจริงๆพลาดแล้วแก้ไม่ได้เลย
4.ช้าเกินไปกว่าจะนั่งจะลุกถ้าเกิดยิงพลาดแล้วก็เตรียมนอนยาวได้เลย
5.สกิล 4 สกิลนี้ไม่มีสกิลยิงทะลุโล่ได้เลย
6.เสียดายสกิลพ้อย

ก็ตามนั้นแหละครับถ้าเกิดชอบสกิลนี้จะอัพไว้ก็ได้ครับส่วนตัวไม่ขอแนะนำให้อัพ : )
อยากคุยด้วยแค่ไม่รู้เรื่องกับเขาเลย 5 5 5+
123# Spritez

ผมว่าจะอัพไว้ 1 ไว้ PVE โหดดีฮ่าๆ
125# eerkark

ก็นะอัพไว้ 1 ก็ได้ถ้าพ้อยมันจะเหลือ - -'' 555+
ขอถามหน่อยครับ Ranger ของเชฟไทยใน pvp ยิ้งซ้ำคนที่ล้มลงนอนได้กี่สกิล
เพราะผมดูคลิป pvp ของต่างประเทศมันได้เกือบทุกสกิลเลย คือสเตปของสายนี้
ต้องทำให้อีกฝ่านล้มนะ เพราะถ้าโดนอีกฝ่ายเข้าถึงตัวได้เมื่อไรตายครับ สกิลที่ใช้
หนีก้อมีไม่เยอะคลูดาวน์นานอีก
เท่าที่สักเกตุจากผมนะ มีอยู่ 2สกิลที่ยิ้งคนที่ล้มอยู่ได้มี
1. bomber shot ยิ้งโดนแล้วติดสถานะอีกดีมากม่าย
2. Grenade shot สกิลที่กระโดนยิ้งลงพื้นใช้หนีได้ถ้าโดนก็ติดสถานะอีก ดีมากๆ
สกิลอื่นๆมันดาเมทไม่ขึ้นเลยอยากถามดูมันยังบัคหรอป่าวหรือว่า...
เพราะถ้าไม่มีผลก็คงไปเล่นสายอาชีพอื่นแล้ว ไม่ไหว

ปล. ทั้งหมดนี้ลองจากห้อง ทีมเดทเมชนะ
127# l2aiwa

มันยิงได้ทุกสกิลหน่ะครับแค่อยู่ตรงที่จังหวะหน่ะครับเช่น

ตอนกำลังยิงคนที่นอนอยู่กำลังจะกลิ้ง (ยิงไม่ได้)
ตอนที่กำลังลุกขึ้นมา(ยิงไม่ได้)

มีแค่ 2 กรณีเท่านั้นครับที่ไม่สามารถยิงให้โดนได้เลย
120# XTREME

สกิล คอมมาน

Charged Arrow

9 hit
ต้องรอลองเล่นOBทีเดียว
เสียดายไม่ได้ลองตอนCB
เลยไม่รู้อะไร T^T
ขอถามหน่อยครับ Ranger ของเชฟไทยใน pvp ยิ้งซ้ำคนที่ล้มลงนอนได้กี่สกิล
เพราะผมดูคลิป pvp ของต่างประเทศมันได้เกื ...
ต้นฉบับโพสโดย l2aiwa เมื่อ 2012-10-8 00:59
สกิลป้องกันตัวเยอะนะครับใช้ให้ถูกจังหวะมี
กลิ้งธรรมดา << ใช้ให้คล่องครับข้อดีของสายนี้คือกลิ้งได้เรื่อยๆไม่มี cd
Evasive Dash << ใช้ยามจำเป็น
Evasive Maneuver << หมุนตัวหลบใช้อ้อมตัวหรือหลบสกิลที่โดนพุ่งใส่ได้ครับ
Crouch << หลบสกิลทุกสกิลจากระยะไกลได้ครับไม่ว่าจะเป็นเวทหรือลูกธนู ใช้บ่อยมาก
Aim Evade <<< ใช้บ่อยครับ
Dashing Aim << กลิ้งพร้อมกับชาจช็อตไว้ไม่หลุด
Moving Aim << เดินไปชาจไปทำให้ศัตรูไม่กล้าเข้าใกล้มาก
Turn slash << ผลักศัตรูได้ดีมาก
Lift kick << ยกอีกฝั่งจากพื้น เอาไว้ต่อคอมโบ
Grab throw << จับทุ่มศัตรูระยะใกล้ช่วยได้เยอะต่อคอมโบระยะใกล้แล้วใช้ Speed chain shot ต่อได้อีก
JMS กับ GS ก็เอาไว้หยุดศัตรูตอนเรากระโดดได้อีก
LS ก็เป็นสกิลหลบได้นะครับช่วงระยะเวลาเสี้ยวตอนหมุนจะไม่โดนดาเมจใดๆสังเกตได้สกิลนี้มักได้ยิงต่อให้เราล้มก็เถอะ
Arrow Shower ก็กันได้ในช่วงเวลาหนึ่งอีกทั้งทำดาเมจสูงพร้อมยิงขณะอีกฝั่งติดฝนได้ด้วยดีมากเบย

เนี่ยแหละมั้งครับเข้าถึงตัวยากนะครับฝึกให้ดีไม่แพ้อาชีพอื่นแน่นอนครับ
แก้ไขล่าสุด eerkark เมื่อ 2012-10-8 08:35

131# Spritez

ขอแปะหน้าแรกเน้ออันนี้แจ่มจิง
ขอบคุณมากๆที่มาร่วมแชร์คำแนะนำนะครับ  อย่างที่บอกอะครับว่าถ้ารักชอบที่จะเล่น Ranger แล้วล่ะก็อาจจะต้องทำใจเรื่องการบังคับด้วยคำสั่งในการกดมากสักหน่อยเพราะมันจะมีเทคนิคและทริคต่างๆในแต่ละคำสั่งค่อนข้างเยอะและหลากหลายมาก  ตรงนี้มันคงต้องอาศัยฝึกอย่างหนักพอสมควรเลย  แต่สรุปแล้วผมก็คิดว่า Ranger เป็นตัวละครที่เล่นแล้วสนุกมากๆตัวนึงเลยล่ะ
133# XTREME

ใครเล่น Assassin ก็จุกไปหน่อยเล่นยากมากกกกก
เจอกันครับ พุ้งนี้ผมเล่น 9 โมงเช้า ชื่อ เรนเจอร์สีม่วง นะครับเจอก้อทักได้
135# eerkark

ชื่อหรรษาเหลือเกิน 555+ เดี๋ยวเจอกันๆ
พร้อมแล้วสำหรับวันพรุ่งนี้
137# eerkark

พรุ่งนี้ เรนเจอร์สีม่วง จะทำการบ้าเวลลลลย้าากกก
กะลองเปลีั่ยนแนวไปเล่นแอสมั่งไม่ค่อยมีคนเล่นเลยอยากเล่น 555+ ใครรู้พวกสกิลช่วยผมที - -''
สกิลพวก
Attack Mastery
Physical Mastery
จำเป็นไหมครับสำหรับ Ranger
141# Jaegerjaquez

จำเป็นมากครับผม
ดันนนนนนนน
เรื่องสเตตัสควรเน้นไปทาง Str อย่างเดียวเลยใช่ปะครับ ranger
144# Jaegerjaquez

ใช่ครับ str ล้วน เอา คริ ด้วยก็ดี
ผมไม่แน่ใจว่าจะเลือกสกอตหรือแอสสะสิน
เล่นrangerลุยเดี่ยวแทบไม่เคยตาย สกิลaimshotไว้จัดการบอสพกหินเวทย์เยอะๆ สกิลน้ำเน่าcharge
arrowนี่ใช้ประจำ
146# earth0022222

ถ้าชอบเรื่อยๆสบายๆก็สเก๊า ถ้ามือไวคิดว่าเกิดมาข้าจะเป็นเทพ PVP ก็แอสเลยครับ ย้ำไม่แน่จริงอย่าได้คิดแตะ 5555+ ผมยังต้องยอมเบย ไม่ไหวกดยากจริงๆ
ถามไรหน่อยครับ ทำไมผมเห็นบางคลิปแอสถือดาบ ดาบมันเพิ่มWISนี่ รึผมยังไม่เข้าใจเกมนี้ดีพอ
อย่าเข้าใจผิดครับเค้า Remodel ไอเทมครับเป็นการคราฟเอามาทำให้เหมือนดาบครับผม
กลับไปรายการกระดานข่าว