กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

▲ แชร์ข้อมูล Hunter ครับ ▼

เลือกได้ข้อใดข้อหนึ่งแบบสำรวจ, จำนวนผู้ร่วมแสดงความคิดเห็นทั้งหมด 255 คน
27.45% (70)
42.75% (109)
20.00% (51)
9.80% (25)
Your User group have no permission to vote
แก้ไขล่าสุด eerkark เมื่อ 2012-11-8 08:12

ข้อมูลจากเพื่อนๆ

Scout
Skill Build Scout by eerkark
การคอมโบระยะใกล้สำหรับ Scout by eerkark

Ranger
Skill Build Ranger by Spritez
Skill ป้องกันตัวของสาย Hunter by Spritez

Assassin
Skill Build Assassin Active by คาลพิส
Skill Build Assassin Command&Combo by คาลพิส

ทั่วไปอื่นๆ
Ultimate Fury by ChampOK

Hunter

Hunter (นักล่า)
หลากหลายในการต่อสู้สูง จ้าวแห่งสปีด การเคลื่อนไหวว่องไวเป็นเลิศ
สายอาชีพนี้จำเป็นที่จะต้องใช้ทักษะลอบโจมตีอันแพรวพราวในการล่อหลอกคู่ต่อสู้ให้หัวปั่น
ก่อนจะทำการสังหาร หากควบคุมได้คล่องแคล่วแล้วสามารถพิชิตคู่ต่อสู้ที่อยู่ตรงหน้าได้อย่างง่ายดาย
ด้วยสกิล ความสามารถและการก่อกวน เป็นเทคนิคชั้นเลิศจริงๆ

Class

Hunter
หลากหลายในการต่อสู้สูง จ้าวแห่งสปีด การเคลื่อนไหวว่องไวเป็นเลิศ
สายอาชีพนี้จำเป็นที่จะต้องใช้ทักษะลอบโจมตีอันแพรวพราวในการล่อหลอกคู่ต่อสู้ให้หัวปั่น
ก่อนจะทำการสังหาร หากควบคุมได้คล่องแคล่วแล้วสามารถพิชิตคู่ต่อสู้ที่อยู่ตรงหน้าได้อย่างง่ายดาย
ด้วยสกิล ความสามารถและการก่อกวน เป็นเทคนิคชั้นเลิศจริงๆ

Assassin
อาชีพขั้นที่ 2 ของ Hunter ใช้มีดสั้นเป็นอาวุธหลักในการโจมตี และก็ยังใช้ธนูโจมตีได้อีกด้วย
แต่ความรุนแรงจะลดลง ความสามารถส่วนใหญ่ของอาชีพนี้จะเน้นไปในการทำคอมโบ กับเป้าหมายเดียว ด้วยความรุนแรงและต่อเนื่อง
สกิลส่วนมากจะเป็นโจมตีสกิลประชิดตัว ซึ่งจะเป็นการกดคีย์ลัดที่และต้องกดพร้อมกันหลายปุ่ม สายอาชีพนี้จะเน้นสาย STR เป็นหลัก

C9 Combo Assassin

Ranger
อาชีพขั้นที่ 2 ของ Hunter อาชีพนี้จะใช้ธนูเป็นอาวุธหลัก
แต่ยังสามารถใช้มีดสั้นโจมตีได้แต่ความรุนแรงจะลดลง สกิลส่วนใหญ่จะสนับสนุนธนูมากกว่า
จึงโดดเด่นด้านการโจมตีระยะไกลที่มีรุนแรง สกิลส่วนมากเป็นสกิลหมู่มากระยะไกล สายอาชีพนี้จะเน้นสาย STR เป็นหลัก

C9 Combo Ranger

Scout
อาชีพขั้นที่ 2 ของ Hunter ใช้มีดยาวเป็นอาวุธหลัก และสามารถยิงธนูได้แต่ความรุนแรงจะลดลง
สกิลส่วนใหญ่จะใช้ในการก่อกวนสร้างความปั่นป่วนให้คู่ต่อสู้ ึงเป็นสกิลก่อกวนแต่ก็สร้างความเสียหายได้มากมายเลยทีเดียว
อาชีพนี้ไม่เน้นการทำคอมโบ ะเน้นการสร้างความเสียหายอย่างต่อเนื่อง สกิลเด่น คือการวางกับดักหรือป้อมปื่นต่างๆ
สายอาชีพนี้จะเน้นสาย WIS เป็นหลัก

C9 Combo Scout

แก้ไขล่าสุด eerkark เมื่อ 2012-11-3 09:04

โล้ะ
บ้านไหม่ๆ
3# CloseNeo

คิคิ มีอะไรก็ช่วยๆกันแชร์นะครับบ
NOTE: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ การ+อาวุธ
(+อาวุธไม่มีผลต่อPVP) แต่อยากรู้ในดันเจี้ยนว่า
สเก้า+ดาบ+ธนู มีผลต่อการวางระเบิดให้แรงขึ้นหรือไม่
ขอคำอธิบายหน่อยครับ
6# Guarantee

ระเบิดขึ้นอยู่กับค่า wis นะครับ
แล้วเรื่องธาตุนะครับใส่ธาตุไฟเรื่องระเบิดจะแรงขึ้นครับ
6# Guarantee

ระเบิดขึ้นอยู่กับค่า wis นะครับ
แล้วเรื่องธาตุนะครับใส่ธาตุไฟเรื่องระเบิดจะแรงขึ้นครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย eerkark เมื่อ 2012-10-2 10:07
แสดงว่าอาวุธตี+ก็ไม่เกี่ยวนอกจาก
อาวุธจะมี [WIS] ข้างหลังชื่อ
อาวุทตี+เพิ่มตอนตีแบบปกติ ส่วน wis เพิ่มskillระเบิดอ่ะครับเข้าใจถูกแล้วจร้า
แว๊บๆ มาดู มีกระทู้แชร์ ฮันเตอร์แล้วแหะ เยี่ยมเลย เอิ้ก
ข้อมูลสำหรับชาวฮันเตอร์ เยอะเลยนะคะเนี่ย
ดูแล้วมีคนสนใจเล่นสาย Assasin เยอะว่าที่คิดเลยนะคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาแชร์ค่ะ
โว้วโว้วเล่นที่เซิน US ติดใจเรนเจอ ฮ่าๆ
ซึ๊งๆๆจิงสำหรับเจ้าของกระทู้สังคมดีๆสร้างได้ ขอบคุณมากๆครับมีประโยชน์มากๆ
Ultimate fury skill

Assassin

Ranger

Scout

Shadow

Combo skill

Assassin

Ranger

Scout

Shadow

14# ChampOK

มาอีกแล้วท่านผู้นี้แบ่งปันทุกที่จริงๆฮ่าๆๆ
ไม่ได้เข้ามาดูแป๊ปเดียว Ranger แซง Assasin แล้ว
คนเล่นสายนี้เยอะนะคะเนี่ย
16# GM_ปุ๋ย

คิคิปลื้มจังคนเล่นเรนเจอร์เยอะผมชอบบ
แก้ไขล่าสุด Death-Lord เมื่อ 2012-10-2 19:23

ขอสอบถามหน่อยครับ อาวุธ+ชุด ทุกชิ้น มีผลกะสกิล ในสายนั้นหมดหรือป่าวครับ  อย่างเช่น อาวุธ ของHunter จะมีค่าที่ต่างกันหรือมีผลแค่ตีธรรมดา เห้นว่าบางสกิลมันมีเวทย์ ด้วย รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณมากๆครับ
ขอสอบถามหน่อยครับ อาวุธ+ชุด ทุกชิ้น มีผลกะสกิล ในสายนั้นหมดหรือป่าวครับ ขอบคุณมากๆครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Death-Lord เมื่อ 2012-10-2 19:17
การบวกก็มีผลนะครับแต่น้อย
ผมว่าเรื่องสเตตัสกับเรื่องธาตุน่าจะดีกว่าเยอะเลยครับ
ผมไม่แน่ใจนะครับรอผู้รู้มาตอบอีกที
จขกท.  ไม่ได้เล่นชาแมนแล้วหรอครับ-*-
จขกท.  ไม่ได้เล่นชาแมนแล้วหรอครับ-*-
ต้นฉบับโพสโดย Vishera เมื่อ 2012-10-2 19:28
เล่นสองเลยครับเล่นเรนเจอเซิฟUS ติดใจฮ่าๆ
เกมไม่น่าล้อคเพศเลยเนอะ
ขอบคุณที่ช่วยแนะนำข้อมูลครับ ผลvoteไม่น่าแปลกใจ Rangerมาแรงจริงๆ
อยากเล่นมั้ง ranger
24# btoeyy

เล่นสิตัวเองฮ่าๆ
ขออนุญาติดัน
ขอบใจจ้า ดันๆๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ
สำหรับข้อมูลค่ะ
ผมก็นักธนูเหมือนกันคับ

https://www.facebook.com/FairyTailC9Thailand?ref=stream

เด่วว่างๆจะหาข้อมูลมาแชร์นะครับบ
วันนี้ไม่อยู่กลับเย็นๆเน้ออ
โหดแท้
โหดแท้
โหดแท้
55555
ผมชอบ Ranger นะ PVP แพ้ยากดี แต่ถ้าเจอพวก Taoist กับ Guardian ก็เหนื่อยหน่อย ต้องรอเวลหลังๆเลยกว่าจะสู้ไหว แต่เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ Ranger อาชีพนี้นี้มันสุดยอดจริงๆ 555+
Ranger
ใครเล่น เรนเจอเวลเยอะๆแล้วบ้าง ไอ่สกิลmuti-shot นี่จำเป็นไหม มันเบามากอ่ะ ท่าไม่จำเป้นจะได้ไม่อัพ
55555
จำเป็นมากครับ Multi shot นอกจากจะใช้ยิงพวกวิ่งไวๆ BM ไรพวกนี้ได้ ถ้ายิงใกล้ๆแนะนำเน้นลงเท้าครับ รับรองพอๆกับ Lightening shot เลยทีเดียว อัพไว้เยอะๆครับ
จำเป็นมากครับ Multi shot นอกจากจะใช้ยิงพวกวิ่งไวๆ BM ไรพวกนี้ได้ ถ้ายิงใกล้ๆแนะนำเน้นลงเท้าครับ รับรองพอๆกับ L ...
ต้นฉบับโพสโดย Spritez เมื่อ 2012-10-3 17:51
ผมว่าอัพไว้ 1 ก็พอแล้วครับฮ่าๆ ไว้ดักเฉยๆ
ผมว่าอัพไว้ 1 ก็พอแล้วครับฮ่าๆ ไว้ดักเฉยๆ
ต้นฉบับโพสโดย eerkark เมื่อ 2012-10-3 18:19
กะเอาโดนก็พอซินะ 555+
มาช่วยดัน 555
ตกแล้วจร้า ดันหน่อย ใครมีข้อมูล ใครเล่น ฮันเตอร์ มาแชร์กันได้น๊า
ไม่มีคนมาช่วยแชร์เลยแหะ
ใครมีไร อย่าอุบไว้ มาแชร์กันบ้างก็ได้จร้า
44# ChampOK

ฮ่าๆ คนอุ้บไว้เยอะะ
ทำไมเบลดมาสไม่มีคนตั้งกระทู้บ้างน้อ
มาแชร์ Skill build ของผมเองครับ พ้อยที่เหลือหรือสกิลบางสกิลก็แล้วแต่ชอบนะครับ
คร่าวๆครับ Multi shot จริงๆแค่ 10 ก็พอครับ

คอมโบ้อะไรอ่ะ ใครเล่นสก๊อยเทพๆมาบอกทีมันทำได้จริงป่ะ
"ฉันจะเป็นนักวิจารณ์ที่ดี อคติจงออกไปจากตัวฉัน"
มันไม่น่าถึงนะครับคอมโบนั้นล้วนเกือบทั้งหมดเป็นสกิลพื้นฐาน
สกิลที่กดเรียงกันผมไม่รู้ว่าของสก๊อยนั้นเป็นสกิลไร คาดว่าเม่นแดง ฟ้า แน่นอน แต่คิดไปคิดมาไม่น่าจะแรกขนาดเอาให้เลือดหมดได้นะครับ
นอกเสียจากโดนบุกในดันแล้วยืนให้ตีครับผมว่านะ - -''
มันแรงเกินไปจริงๆแต่ดาเมจที่ขึ้นก็ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้นเลยซักนิด
47# Spritez

ขอแปะไว้หน้าแรกเน้อ
กลับไปรายการกระดานข่าว