กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

~♥♥~คลับพิราบสื่อสาร(ปังย่าของคนไทย)~♥♥~ ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ามาทักทายกันได้จ้า^^

แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2013-9-7 19:56

เฟสคลับพิราบสื่อสาร(เข้าไปทักทายกันได้นะครับ)

https://www.facebook.com/pages/% ... %A2/165262060223604

[/img]

[img][/img]

กิจกรรมคลับครั้งที่๒
(เก็บคะแนนสะสม ๑๙ แมท ๑๙ สนาม ค้นหาสุดยอดฝีมือคลับ)

[/img]

ทุกวันเสาร์แมทคลับพิราบสื่อสาร
เวลา 21.00 น.

แนะนำทางเล่นสนามต่างๆ

http://clubpigeon.blogspot.com/2011/09/blog-post_09.html

ฟังเพลงเพราะๆ ยาวๆ

ก่อนจะมาเป็นพิราบและภาคภูมิใจอยู่ทุกวัน

ก่อนจะมาเป็นพิราบ  ก่อนจะมีคลับที่น่ารักแบบนี้  มันไม่ใช่ความคิดของใครคนใดคนหนึ่งแต่ด้วยที่เรามีใจที่คิดร่วมก่อตั้งคลับด้วยกัน มีแนวทางที่มุ่งมองไปทางเดียวกัน  กับคำถามที่ว่า...ผมอยากก่อตั้งคลับพิราบ..??.....ทุกคนเห็นดีและยินดีด้วยพร้อมใจสนับสนุนอย่างเต็มที่ จนพวกเราได้มีคลับ “คลับพิราบสื่อสาร” อยู่จนถึงทุกวันนี้ ได้เล่นได้ศึกษาเล่นด้วยกันและร่วมแข่งขันตามรายการต่างๆ อาจมีแพ้บ้างชนะบ้างเราก็ยังยิ้ม ยิ้มอย่างมีความสุขที่ได้เล่น  ได้เจอสิ่งใหม่ๆ ได้ประสบการณ์ ได้เพื่อนมิตรภาพเพิ่มขึ้นอีกมากมาย    ความสุขความอบอุ่นแบบนี้จะยังไม่ไปไหน   หากเราทุกคน  รัก  ผูกพันธ์และช่วยเหลือกันอย่างสม่ำเสมอและพูดคุยกันด้วยความเข้าใจ  พวกเราเหล่าพิราบ  จะมีแต่ควาสุขกายและสุขใจ  เล่นปังย่าอย่างสนุกสนาน  และทุกคนจะภาคภูมิใจที่ได้เป็นพิราบ  ได้เป็นหนึ่งของสมาชิก  ที่จะร่วมสร้าง  ร่วมส่งเสริมคลับเล็กๆ  ที่มีใจที่เอื้ออารีย์และใจที่อบอุ่น  ให้ทุกคนได้รับรู้ว่า  เราพิราบไม่เก่งเรื่องการแข่งขันนัก  แต่เก่งในเรื่องมิตรภาพ สื่อสาร  สานรัก สานสัมพันธ์  สานไมตรีที่ดีงาม  จนให้ทุกคนในเกาะปังย่าต้องกล่าวขาล ว่า... "คลับพิราบสื่อสาร" คือคลับที่เอื้ออารีย์และมีใจที่อบอุ่น  อยู่คู่กับเกาะปังย่าสืบต่อไป.

แก้ไขล่าสุด AmChaiZa เมื่อ 2012-9-12 11:38

เหล่าพี่น้องสามัคคีนั่นดีแท้     ทุกสิ่งอาจจะแย่ถ้าไม่ช่วยกันแก้ไข
เกี่ยงนั่นเกี่ยงนี่กันเพื่ออะไร      ผลสุดท้ายอาจมลายถึงชีวัน
หากร่วมกันสามัคคีดีที่สุด       ร่วมกันจุดพลังและสร้างขวัญ
ศัตรูเข้ามารุกมชนะมัน    ร่วมใจกันยึดมั่นเป็นหนึ่งเดียว
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-9-13 11:53
เหล่าพี่น้องสามัคคีนั่นดีแท้     ทุกสิ่งอาจจะแย่ถ้าไม่ช่วยกันแก้ไข
เกี่ยงนั่นเกี่ยงนี่กันเพื่ออะไร      ผล ...
ต้นฉบับโพสโดย AmChaiZa เมื่อ 2012-9-12 11:35
โห๊ยยยยยยยย พิราบเทพบทกลอนก็มีด้วย พิราบเก่งทุกด้านจริงๆ
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-9-13 11:53
Yehhhhhhhhhhhhhhhh

พิราบมีกระทู้แล้วววววววววววววว

อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย poonoy เมื่อ 2012-9-12 13:29
เย้ๆๆๆๆๆ ดีใจด้วย
1# นายกรีน

Yehhhhhhhhhhhhhh

พิราบ มีกระทู้แล้วววววววววววว

อิอิ
ไม่ธรรมดาวุ้ย 5555
เปลี่ยนรูปไม่ได้...อย่าง งง
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-12 20:54
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆคร๊าๆๆๆๆๆ
คอยเตือน ยามเพื่อนพลั้ง คอยฟัง ยามเพื่อนขอ
คอยรอ ยามเพื่อนสาย คอยพาย ยามเพื่อนพัก
คอยทัก ยามเพื่อนทุกข์ คอยปลุก ยามเพื่อนท้อ
คอยง้อ ยามเพื่อนงอน คอยสอน ยามเพื่อนผิด
คอยสะกิด ยามเพื่อนเผลอ คอยเจอ ยามเพื่อนหา
คอยลา ยามเพื่อนกลับ คอยปรับ ยามเพื่อนเปลี่ยน
คอยเรียน ยามเพื่อนเที่ยว คอยเคี่ยว ยามเพื่อนเล่น
คอยเย็น ยามเพื่อนร้อน คอยหอน ยามเพื่อนเห่า
คอยเฝ้า ยามเพื่อนฟุบ คอยอุบ ยามเพื่อนปิด
คอยคิด ยามเพื่อนถาม คอยปราม ยามเพื่อนหลง
คอยปลง ยามเพื่อนแกล้ง คอยแบ่ง ยามเพื่อนหมด
คอยอด ยามเพื่อนทาน คอยคาน ยามเพื่อนล้ม
คอยชม ยามเพื่อนชนะ คอยสละ ยามเพื่อนชอบ
คอยเตือน ยามเพื่อนพลั้ง คอยฟัง ยามเพื่อนขอ
คอยรอ ยามเพื่อนสาย คอยพาย ยามเพื่อนพัก
คอยทัก ยามเพื่อนทุกข์ ค ...
ต้นฉบับโพสโดย AmChaiZa เมื่อ 2012-9-12 21:53
เนื้อหามีสาระ
ใจคร๊าฟฟฟฟ
เจิมครับ^^
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-9-19 13:53
เจิมครับ^^
ต้นฉบับโพสโดย Vishera เมื่อ 2012-9-13 10:21
ยินดีต้อนรับครับ ..ว่างๆ เข้ามาคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันได้ครับ
ความพยายามอยู่ที่ใหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น....แล้วเราก็เปลี่ยนรูปได้
ที่เปลี่ยนไม่ได้เพราะ..ใช้ google chrom
ผู้ที่มีปัญหาแบบเพลง ให้ใช่ IE เข้านะค่ะ...
^_^
ไม่ธรรมดาวุ้ย 5555
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-12 19:56
55555555+
ความพยายามอยู่ที่ใหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น....แล้วเราก็เปลี่ยนรูปได้
ที่เปลี่ยนไม่ได้เพราะ..ใช้ google chrom
ผู ...
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-13 12:49
สุดย๊วดดดดด
ว้าววววววว มีเพลงด้วยเจ๋งที่สุด  พิราบ
เก่งจัง..มีเพลงด้วยธรรมดาที่ใหน...เก่งค่ะกรีน
ว้าววววววว มีเพลงด้วยเจ๋งที่สุด  พิราบ
ต้นฉบับโพสโดย AmChaiZa เมื่อ 2012-9-13 15:59
พิราบสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
เก่งจัง..มีเพลงด้วยธรรมดาที่ใหน...เก่งค่ะกรีน
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-13 16:32
อิอิ ขอบคุณครับพี่เพลง บอกแล้ววววววว ผมคนทำมะดาที่ไหน (แบร่)
แก้ไขล่าสุด oody73 เมื่อ 2012-9-13 17:00

รายงานตัวครับ
-*-
http://api.ning.com/files/PO4VTAmGY-XA0Yvr8GVk0EMfmkkGD-pet7kHJ-T3Zyi*m1DlHtYYBq2vEoBO8QWdfHY*W1sytrteftikzfQzRg__/anigif.gif

รายงานตัวครับ -*-
ต้นฉบับโพสโดย oody73 เมื่อ 2012-9-13 16:55
เยยยยยยย ตัวอารายอะ*-*
ออดี้เกรียนๆๆ
ได้แล้ว (-555)
5# poonoy

หวานมาเยยนะค่ะ..ชิส์เด่วหนุ่มๆก็มาจีบหรอก
สวัสดียามเช้าคร๊าฟฟฟ พิราบ
และชาวปังย่าทุกคน วันนี้สู้ๆๆๆ
ออดี้เกรียนๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-13 19:29
สุดๆ อะ
วันนี้เข้าบอร์ดมา....หูยยยยยยยย
เพลงเพราะ...ทำให้รู้สึกถึง...ความรู้สึกเจ้าของคนโพส

คิดส่ิงดีดีในหัว พูดส่ิงดีดีในใจ ยิ้มออกมา ใจมีความสุขความสบายนะค่ะ
แก้ไขล่าสุด เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-14 11:21

เราทุกคนมีคนที่เรารัก และคนที่รักเรา
ทำชีวิตให้ดี...
เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีที่สุด...ของตัวเองนะค่ะ

พี่นพ/พี่เพลง
วันนี้เข้าบอร์ดมา....หูยยยยยยยย
เพลงเพราะ...ทำให้รู้สึกถึง...ความรู้สึกเจ้าของคนโพส

คิดส่ิงดีดี ...
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-14 10:54
เข้ามาทุกวันนะครับ มีเพลงโดนทุกวัน
เราทุกคนมีคนที่เรารัก และคนที่รักเรา
ทำชีวิตให้ดี...
เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีที่สุด...ของตัวเองนะค่ะ

พี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย เพลงจ้า เมื่อ 2012-9-14 11:18
แต่ตอนนี้ผมอยู่ในเวอร์ชั่นอกหัก
แก้ไขล่าสุด oody73 เมื่อ 2012-9-14 11:47

พิราบ สู้ ๆๆ

ความหมายของเพื่อน

คุณค่าของคำว่าเพื่อน คือ สิ่งที่ช่วยให้คุณมองเห็นค่าของมิตรภาพ

หากมีเพื่อนแท้แม้เพียงสักหนึ่งคน

เท่ากับว่าคุณได้เติมชีวิตให้เต็มเปี่ยม

ทำไมชีวิตที่มีเพื่อนช่างเป็นชีวิตที่แสนดี

คุณอาจถูกทิ้งอยู่ท่ามกลางทะเลทรายซาฮารา และลมอาจพัดเอาฝุ่นทรายเข้าตา

แต่คุณยังคงจำลายมือของเพื่อนที่คุณรักที่สุดได้

คุณมีใครสักคนที่บ่นให้ฟังได้เสมอ

คุณใส่เสื้อผ้าที่ดูแย่ที่สุดเมื่ออยู่กับเพื่อนได้

เมื่อคุณเล่าความลับให้เพื่อนฟัง เพื่อนจะเก็บไว้เป็นความลับ

เพื่อนจะไม่ถือสาหาความ แม้ว่าคุณจะโทรไปปลุกแต่เช้า

เมื่อเพื่อนถามคุณว่า สบายดีหรือเปล่า?

คุณไม่จำเป็นต้องตอบว่า " สบายดี "

คุณสามารถตั้งคำถามโง่ ๆ กับเพื่อนได้ โดยที่เพื่อนไม่หัวเราะเยาะคุณ

เพื่อนอยู่ข้างคุณเสมอไม่ว่ากฎหมายจะว่าอย่างไร

เพื่อนจะนินทาคนอื่นในแบบที่คุณนินทาเสมอ

คุณสามารถยกเลิกอาหารมื้อค่ำได้ โดยที่ไม่ถูกตัดพ้อต่อว่าจากเพื่อน

เสื้อผ้าของเพื่อน ก็เหมือนเสื้อผ้าของคุณยืมใช้กันได้เสมอ

ถ้าไม่มีเพื่อน สมุดจดที่อยู่ก็ว่างเปล่านะสิ

เพื่อนจะไม่บ่น ถ้าคุณยืนกินอาหารในครัว

แทนที่จะนั่งบนเก้าอี้ให้เรียบร้อย

มิตรภาพแตกหักได้ยากกว่าชีวิตคู่

เพื่อนยอมรับคุณได้เสมอ ไม่ว่าคุณจะหนักเพิ่มขึ้นเท่าใด

เพื่อนจะยังคงรักคุณเหมือนเดิม

คุณไม่จำเป็นต้องนำอะไรติดไม้ติดมือไปด้วย เมื่อโผล่หน้าไปเยี่ยมเพื่อน

เพื่อนสามารถกลับมาคืนดีได้หลังจากทะเลาะกัน

เพื่อนจะพูดความจริง เกี่ยวกับสีผมที่คุณเพิ่งไปทำ

เพื่อนจะคอยเลี้ยงลูกให้ยามที่คุณยุ่ง

เพื่อนจะให้คุณยืมเงินได้ง่ายกว่าไปกู้ธนาคาร

คุณหยิบของในตู้เย็นของเพื่อนมากินได้โดยไม่ต้องขออนุญาตก่อน

คุณสามารถโทรชวนเพื่อนออกมาดูหนังในคืนวันเสาร์ได้โดยไม่ต้องบอกล่วงหน้า

คุณสามารถนั่งเงียบๆ ไปตลอดทางโดยไม่ต้องหาเรื่องมาคุยกัน

เพื่อนคือใครสักคนที่คุณสามารถหลบออกจากที่ทำงาน

และไปนั่งกินกาแฟด้วยกันได้

เพื่อนจะไม่ต่อว่าถ้าคุณเลิกนัดเพราะเจอคนถูกใจ

เพื่อนจะไม่ทอดทิ้งคุณแม้ขณะติดคุก

แม้ว่าเพื่อนจะไม่พบกันนานนับสิบปี

แต่ความรู้สึกของคุณกับเพื่อนก็ยังคงเหมือนเดิม
31# AmChaiZa [/b

ยาวจัง..ขอแบบสั้นๆกระชับได้ใจความ
แก้ไขล่าสุด pooyai เมื่อ 2012-9-14 13:29

ดีจัยด้วยครับ กรีนนนนนน ทำเว็บบอร์ดสำเร็จแล้ว
ขอเป็นกำลังใจในการพัฒนาต่อไป ทั้งในด้านเทคโนโลยี และ จิตใจ
พิราบ ทุกคน ขอให้รักกันด้วยความบริสุทธิ์ใจ นะครับ สู้ๆ ครับ
ดีจัยด้วยครับ กรีนนนนนน ทำเว็บบอร์ดสำเร็จแล้ว
ขอเป็นกำลังใจในการพัฒนาต่อไป ทั้งในด้านเทคโนโลยี และ จิตใ ...
ต้นฉบับโพสโดย pooyai เมื่อ 2012-9-14 13:26
ขอบคุณคร๊าฟฟฟฟฟ
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-9-14 22:29

แมทวันเกิดพิราบ(น้องหมื่น) 14 ก.ย. 55

วันนี้เวลา 21.00 น. แมทคลับสนามม่วงนัดชิงชนะเลิศ อย่าลืมนะครับสำหรับคนเข้ารอบชิง และคนอื่นๆ ร่วมเชียร์เยยคร๊าฟ รักใครชอบใครเชียร์เล๊ยยยย อิอิ
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-9-18 09:36

รอบนัดชิงชนะเลิศ คนได้ที่ 1 บอกว่าไม่ต้องลง อิอิ ง้านลงแค่ชื่อเล่นเหมือนเดิมแระกันคร๊าฟฟฟฟ ปล.คนนี้ต้องยอมรับครับว่าเทพจริง สำหรับที่หนึ่งของคลับพิราบ เหมาะสมม๊วกๆๆ^^ คริ คริ
รอบนัดชิงชนะเลิศ คนได้ที่ 1 บอกว่าไม่ต้องลง อิอิ ง้านลงแค่ชื่อเล่นเหมือนเดิมแระกันคร๊าฟฟฟฟ ปล.คนนี้ต้องย ...
ต้นฉบับโพสโดย นายกรีน เมื่อ 2012-9-18 09:34
เทพเค้าไม่ยอมปรากฎตัวหราาาา

อยากรู้จัก อยากขอเบอร์ อยากคุยด้วย นะ เผื่อจะเทพบ้าง อิอิ
เทพเค้าไม่ยอมปรากฎตัวหราาาา

อยากรู้จัก อยากขอเบอร์ อยากคุยด้วย นะ เผื่อจะเทพบ้าง อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย poonoy เมื่อ 2012-9-18 18:13
ใครหน๊อออออออ หรือจะลงเบอร์ตรงนี้ดี (ให้ดังไปทั่วเกาะปังย่ารุย คริ คริ^^)
ลงอันดับ 10 สุดยอดฝีมือคลับแล้วคร๊าฟฟ ที่หัวกระทู้เยย ยินดีกับ 10 เทพด้วยหน๊า เก่งที่สู๊ดดดดด
ใครหน๊อออออออ หรือจะลงเบอร์ตรงนี้ดี (ให้ดังไปทั่วเกาะปังย่ารุย คริ คริ^^) ...
ต้นฉบับโพสโดย นายกรีน เมื่อ 2012-9-19 10:52
ลงอันดับ 10 สุดยอดฝีมือคลับแล้วคร๊าฟฟ ที่หัวกระทู้เยย ยินดีกับ 10 เทพด้วยหน๊า เก่งที่สู๊ดดดดด ...
ต้นฉบับโพสโดย นายกรีน เมื่อ 2012-9-19 10:54
สิ่งที่พิราบได้รับมากที่สุดคือ "ความสามัคคีกัน" ไม่ว่าจะเก่งหรือไม่ จะได้รับรางวัลหรือไม่ พิราบก็ยังคงให้ความร่วมมือ มาร่วมเล่นกัน เข้าร่วมกิจกรรมกันเสมอ ตรงนี้ต่างหากที่ประทับใจไปนานแสนนาน ไม่ใช่อันดับความเก่งกาจที่มีวันร่วงโรยไป ประทับใจค่ะ/ครับ
สิ่งที่พิราบได้รับมากที่สุดคือ "ความสามัคคีกัน" ไม่ว่าจะเก่งหรือไม่ จะได้รับรางวัลหรือไม่ พิราบก็ยังคง ...
ต้นฉบับโพสโดย poonoy เมื่อ 2012-9-19 11:33
กระผมขอใช้คำพูดของพิธีกรชื่อดังหน่อยนะ อิอิ .."ถุๆๆๆๆๆๆๆ..ถูกต้องแล้วคร๊าฟฟฟ"

มือใหม่หัดทำ อิอิ
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-9-25 10:23

ประกาศ!!!.. พิราบปีกน้อย ..ไม่ได้อยู่คลับพิราบสื่อสารแล้วนะครับ หากใครเจอเล่นที่ไหนโดยที่ใช้ชื่อนี้อยู่ ขอยืนยันว่าพิราบปีกน้อยไม่ได้เป็นสมาชิกคลับแล้ว และไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นทางคลับจะไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง  ..จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

กิกิ รักนะค่ะ   พิราบ
[img][/img]
แก้ไขล่าสุด นายกรีน เมื่อ 2012-10-1 08:46

ทักทายครับทุกคน
ทักทายครับทุกคน
ต้นฉบับโพสโดย นายกรีน เมื่อ 2012-10-1 08:44
ทักทายหรือขุดบอร์ดจ๊ะ อิอิอิ
ทักทายหรือขุดบอร์ดจ๊ะ อิอิอิ
ต้นฉบับโพสโดย poonoy เมื่อ 2012-10-1 15:19
กลับไปรายการกระดานข่าว