กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ฝากGM_เอมตักเตือนด้วยนะค่ะพวกนิสัยเสีย

แก้ไขล่าสุด noo_wankam เมื่อ 2012-5-13 18:58

เวลอยู่ดีๆลากอยู่ๆดี มาแย่งที่ลากเฉยค่ะบอกแล้วว่าลากอยู่แต่กลับไม่ฟังมาว่าอีกว่าเรื่องของคุณไปหาที่ใหม่ซิ ชื่อหัวละคร อาร์เจ02 กับ นาeสๅeลม  เพราะมาทำเสียมารยาทแทนที่จะถามก่อนว่าลากอยู่ไหม แต่กลับไม่ถามเลยมาแย่งไปเลย นิสัยแย่ จริงๆ ฝากแบนซัก1วันค่ะ

ป.ล เตือนแล้วแต่ไม่ฟังค่ะอ่านดูตามการพูดคุยนะค่ะ
ฝาก Gm..  ดู จขกท. ไหนครับ หลักฐานที่เขากำลังลาก

แล้วโจทย์ ท่านที่แจ้งมา กำลังแย่งม่อนที่ท่านกำลังตีอยู่หรือไม่..

มีความผิดประการ ใด?? เห็นท่านยืนเฉยๆ

เสียตังเข้าเหมือนกันรึเปล่าเอ่ย?

ตัดสินได้ไงใครมาก่อนหลังครับ?

กรุณา ดูให้ชัดเจนในรูปด้วยว่า คุณกำลังลากอยู่หรือ...
หลักฐาน เช็คได้เลยค่ะพร้อมที่จะให้เช็ควันและเวลาที่ออนในเต่าว่า วันลากตั้งแต่เวลา 10.00 น. ยันตอนนี้ เช็คดูได้นะค่ะพร้อมว่ามีหลักฐานว่าลากก่อน แทนที่จะขอโทษกลับมว่าให้หาที่ใหม่ รู้ว่าเสียตังเหมือนกันค่ะ ที่เข้ามาเวลแต่ ความมีมารยาท มีไหมค่ะ ไม่ถามเลยว่าตัวเขากำลังลากอยู่หรือหาคนเข้าตี้ ตรวจสอบเลย ฝากGM_เอม ด้วย
แก้ไขล่าสุด noo_wan เมื่อ 2012-5-13 15:28
ฝาก Gm..  ดู จขกท. ไหนครับ หลักฐานที่เขากำลังลาก

แล้วโจทย์ ท่านที่แจ้งมา กำลังแย่งม่อนที่ท่านกำลังตีอยู่หร ...
ต้นฉบับโพสโดย You~,, เมื่อ 2012-5-13 15:08
พร้อมตรวจสอบจ๊ะว่าใครลากก่อนที่เอามาลงบอร์ด เพราะว่าทนความเสียมารทายไม่ได้ค่ะ

ป.ล เช็คเวลาที่ลากได้เลยค่ะเชิฟ 3 เวลา 10 โมง ถึงตอนนี้
อ่าก็ไม่รุ้นะครับ ว่า โจทย์ได้แย่งม่อนที่คุณกำลัง ตีอยุ่หรือไม่ หรือไม่ก็ต่างคนต่าง ลาก คนละที่ .. แบบนี้ก็ไม่มีใครผิดครับ
หลักฐาน เช็คได้เลยค่ะพร้อมที่จะให้เช็ควันและเวลาที่ออนในเต่าว่า วันลากตั้งแต่เวลา 10.00 น. ยันตอนนี้ เช็คด ...
ต้นฉบับโพสโดย noo_wankam เมื่อ 2012-5-13 15:21
เอ่อ สอบถามนิดนึงครับ อ่านแล้ว สงสัย ไม่ได้รู้จัก ทั้ง จขกท.และคู่กรณีนะ

คือเด๋วนี้ถ้าเราไปเวล แล้วเจอคนยืนอยู่เฉยๆ ต้องถาม หรือ ขออนุญาติก่อนหรอ ถึงจะเวลได้อะ

คือไม่ค่อยได้เวล แต่นี่มันคือ มารยาท หรือ ยังไง
ตอนมาลากคุณอยู่เฉยๆนะคับ
ถ้าเล่นใช้คำว่ามาจองไว้ก่อนคนอื่นเขาจะได้เวลหรอคับ
ถ้าเวลก้เวลเลยสิจะมาจองไว้ได้ยังไง
แล้วมาว่าคนอื่นนิสัยแย่กรุณาตัวตัวเองด้วยคับ

ปล.เด็กใหม่เด็กเก่าไม่เกี่ยวทุกคนมีสิทธิ์เท่ากัน
อ่าก็ไม่รุ้นะครับ ว่า โจทย์ได้แย่งม่อนที่คุณกำลัง ตีอยุ่หรือไม่ หรือไม่ก็ต่างคนต่าง ลาก คนละที่ .. แบบนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย You~,, เมื่อ 2012-5-13 15:26
ไม่ได้แย่งตีแต่แย่งที่เวลกรณี เหมือนกันนะ จะบอกให้รู้
ถ้าเล่นใช้คำว่ามาจองไว้ก่อนคนอื่นเขาจะได้เวลหรอคับ
ถ้าเวลก้เวลเลยสิจะมาจองไว ...
ต้นฉบับโพสโดย RJ:นู๋ใหม่ เมื่อ 2012-5-13 15:27
เอาเหอนะเดียวก็รู้ว่าว่าใครลากก่อน และที่บอกก็คือมารยาท มีไหม มารยาท อ่านออกไหมค่ะ
เอ่อ สอบถามนิดนึงครับ อ่านแล้ว สงสัย ไม่ได้รู้จัก ทั้ง จขกท.และคู่กรณีนะ

คือเด๋วนี้ถ้าเราไปเวล แล้วเจอค ...
ต้นฉบับโพสโดย ohhno เมื่อ 2012-5-13 15:26
ถ้ามาแล้วเห็น กำลังลาก อันนี้ น่ะผิด

แต่ถ้ามาแล้่วเห็นยืนนิ่ง อยู่ดีๆ ก็พูดขึ้นมาว่า ลากอยู่
มันมั่วเกินไปละมั้ง เห็นมาเยอะครับ พวกยืนเฉยๆเนี่ย
10# You~,,

โห้  งี้ถ้าผมไปเวล เจอคนลากทั้ง  4 ย่อย ผมก้อ อดเวลใช่มะ คือต้องรอให้ ลากกันให้เสร็จก่อน

อืมๆๆ

แล้วถ้า เจอคนเวลอยู่ก่อนแต่ไม่ลาก เป็นสายตีเดี่ยวล่ะ
แก้ไขล่าสุด noo_wan เมื่อ 2012-5-13 15:46
10# You~,,

โห้  งี้ถ้าผมไปเวล เจอคนลากทั้ง  4 ย่อย ผมก้อ อดเวลใช่มะ คือต้องรอให้ ลากกันให้เสร็จก่อน

อืมๆๆ

แล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ohhno เมื่อ 2012-5-13 15:36
ถ้าคนมีมารยาท เขาเห็นยื่นอยู่เขาก็ไปถามแล้วว่าลากอยู่ไหม แต่นี้ไม่ถามไรเลยมาลากทับที่เลย ที่ยื่นนิ่ง ไม่คิดหรอว่าเขาอยู่อีกตัว แค่มีมารยาท ก็ไม่มีละค่ะ
ถ้าคนมีมารทาย เขาเห็นยื่นอยู่เขาก็ไปถามแล้วว่าลากอยุ่ไหม แต่นี้ไม่ถามไรเลยมาลากทับที่เลย ที่ยื่นนิ่ง  ...
ต้นฉบับโพสโดย noo_wan เมื่อ 2012-5-13 15:40
ถ้าคน ยืนนิ่ง คงต้องไปถามกับม่อนแ้ล้วละมั้งครับ เนี่ย

มารยาท คนไทย ครับไม่ใช่คนทาย ภาษา .... ??

หัดมีมารยาทในการพิมพ์ด้วยก็แล้วกันครับ
บอกเองนี้ว่าไปตรวจสอบเลยว่าใครลากก็เดียวรอ GM เช็คดูละกันไม่อยาก มาทะเลาะกับ คนไม่มีมารยาท แล้วยังมา สอดอีก แล้วจะได้รู้ว่าใครจะโดน เตือน
ถ้าคน ยืนนิ่ง คงต้องไปถามกับม่อนแ้ล้วละมั้งครับ เนี่ย

มารยาท คนไทย ครับไม่ใช่คนทาย ภาษา .... ??

หัดมีมารย ...
ต้นฉบับโพสโดย You~,, เมื่อ 2012-5-13 15:44
คำว่ามี ''มารยาท'' นายคงไม่เข้าใจสินะครับว่าบางคนเขาเวลอยู่ก็ไม่มีใครไปเวลทับหรอกครับ
แค่เห็นคนยื่นเฉยๆ เขาก็ย้ายย่อย หนีกันละครับ ที่ จขกท บอกเขาก็ถูก มีคนลากอยู่ถ้าคนเข้า
มีมารยาท เขาก็เข้าไปถามก่อนแล้วครับว่ายังเวลอยู่ไหม ไม่ใช่ไปแย่งทับที่เขา

ที่ว่านิสัยคนไทยมันเกี่ยวอะไรตรงไหนครับ เขาพิมพ์ มากก็ถูกประเด็นทุกอย่าง
คำว่ามี ''มารยาท'' นายคงไม่เข้าใจสินะครับว่าบางคนเขาเวลอยู่ก็ไม่มีใครไปเวลทับหรอกครับ
แค่เห็นคนยื่นเฉย ...
ต้นฉบับโพสโดย หลงทางไม่หลงใจ เมื่อ 2012-5-13 15:58
แก้ไขล่าสุด หลงทางไม่หลงใจ เมื่อ 2012-5-13 16:12

คือเด๋วนี้ถ้าเราไปเวล แล้วเจอค ...
ต้นฉบับโพสโดย ohhno เมื่อ 2012-5-13 15:26
ใช่ครับเราควรถามเขาก่อนครับว่าเวลอยู่ไหม แล้วอีกอย่างที่เวลไม่ได้มีที่เดียวมันไม่มีทาง
เต็มทุกย่อย หรอกครับ แต่ย้ายย่อยจะดีกว่าไปแย่งลากทับที่เขานะ

นี้ละคำว่ามารยาทดีมีชัยไปกว่าครึ่ง มิตรเยอะดีกว่ามีคนเกรียด ครับ
แก้ไขล่าสุด noo_wan เมื่อ 2012-5-13 16:18
ถ้าเวลก้เวลเลยสิจะมาจองไว ...
ต้นฉบับโพสโดย RJ:นู๋ใหม่ เมื่อ 2012-5-13 15:27
คุณรู้ได้ไงว่าฉันไม่ได้ลากอยู่ คุณพึ่งมาออนตรงนั้น คุณเอาอะไรมาวัดละค่ะว่าเขายื่นนิ่งแปลว่าจองหรือไม่ได้ลากตรงนั้น แทนที่จะถามมาถาม แต่ะกลับเสียมารยาท ไปลากทับที่ฉัน

เด็กใหม่เด็กเก่ามันก็เกี่ยวทำไมจะไม่เกี่ยว การถามคำสักคำว่า ลากอยู่ไหม มันจะตายไหมค่ะ แต่พิมพ์แค่นี้ ว่า ลากอยู่ไหม
นี่ละมารยาทของคนเราผิดกับไม่ยอมรับ
คือผมมองแบบเป็นกลางนะ บางที ถ้าคนไม่รู้ เราจะไปเหมาหมดว่า ไม่มีมารยาท มันก็ใช่เรื่อง

เรื่องแบบนี้่ผมว่ามัีนเป็นเรื่องเล็กน้อยอะ ถ้าคุยกันดีๆ แต่ดูแล้ว พูดจายียวนชวนมีเรื่องกันทั้ง 2 ฝ่าย

แล้วอีกอย่าง มันเป็นช่วงกิจกรรม คูณสอง คนเวลเยอะ  มันก็ควรจะแบ่งๆ กัน อันนี้ก็คือมารยาท

แม้จะไม่เต็มทุกย่อย แต่การที่เห็นคนยืนอยู่ก่อนแล้ว ใช่ว่า คนที่มาก่อนจะได้สิทธิ์นั้นคนเดียว อันนั้น

ผมว่าไม่ถูก  แบ่งกันได้ก็แบ่ง พูดดีๆกันเรื่องมันคงไม่เกิด  แค่เรื่องกะโหลกกะลาแค่นี้เอามาให้เป็น

ประเด็น

เอาเวลาไปเวลไม่ดีกว่าหรอ อย่าไปเครียดกับเกมส์กันมากนักเลย
คือผมมองแบบเป็นกลางนะ บางที ถ้าคนไม่รู้ เราจะไปเหมาหมดว่า ไม่มีมารยาท มันก็ใช่เรื่อง

เรื่องแบบนี้่ผมว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ohhno เมื่อ 2012-5-13 16:19
นายคงไม่เข้าใจคำว่า มารยาท อีกคนแล้วซินะ การที่เราสอบถามคนอื่นก่อนว่ายังเวลอยู่ไหม มันไม่อยากเย็นหรอกครับ ดีกว่าเราไปเสียมารยาท ใส่คนอื่น คนอื่นมาเสียมารยาทใส่นายนายจะชอบ ไหมครับ ถูกมันก็คือเกมส์ แต่มันก็เป็นสังคม ส่วนร่วม ไม่ใช่ นึกจะเวลแย่งที่ก็แย่ง ที่ถ้าเป็นแบบนี้ นาย ไป เล่น เกมส์ที่ไม่เป็นทั่วโลก หรอกเขาไปเวลคนเดียว แบบว่าไม่คุยไม่ถามใครนายจะชอบไหม

ประเด็น คำว่า มารยาท โปรดเข้าใจใหม่ด้วยนะครับ
อ้าง คำว่า มารยาท

แล้วคนที่มารยาท นี่เค้าควรจะพูดกันดีๆกันก่อนหรือเปล่าครับ  ถ้าต้องการให้คนอื่นให้เกียรติ เราก็ควร

ต้องหัดให้เกียรติคนอื่นก่อนบ้าง  คุณจะยังไง อะไรกัน ผมไม่รู้อะ คืออ่านแล้วมันขัดๆใจแค่นั้นแหล่ะ

หลายๆเกมส์ คนเค้าเยอะกว่านี้ไม่รู้กี่เท่าครับ map นึง แถบจะรอมอนส์เกิดกันเลยทีเดียว  ถ้ามัวแต่ต้อง

มาขออนุญาติคนนุ้น คนนี้ คงไม่ต้องเวลกันแล้ว ผ่านมาเลยออกความเห็น ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย ไม่รู้

จักใคร แค่นี้แหล่ะ ไม่อยากต่อความยาว ไม่ได้หิวมาม่า
ขอขัดนิดหน่อยนะครับ ทำไมเจ้าของกระทู๊ต้องใช้เมนบอร์ดอันอื่น ด้วยอะครับ

ผมหมายถึง อันที่ใช้ตั้งกระทู๊ กับ อันที่ตอบกระทู๊ก็คนเดียวกัน แล้วทำไมต้องทำแยกกัน
< < ลองคลิกดูได้นะ
มีการท้าวอด้วยละ
Architect NU15
Status : Finding the way to study abroad
ขอขัดนิดหน่อยนะครับ ทำไมเจ้าของกระทู๊ต้องใช้เมนบอร์ดอันอื่น ด้วยอะครับ

ผมหมายถึง อันที่ใช้ต ...
ต้นฉบับโพสโดย boy_De เมื่อ 2012-5-13 16:57
มันมาอีกแล้วครับทันคนทำ   บอดประจำ บอยจอมก่อกวน
ดีนะตู"หยุด"เวล มิเช่นนั้น ตูจะเกรียน
ถ้าเวลก้เวลเลยสิจะมาจองไว้ได้ยังไง
แล้วมาว่าคนอื่นนิสัยแย่กรุณาตัวตัวเองด้วยคับ

ปล.เด็กใหม่เด็กเก่าไม่เกี่ยวทุกคนมีสิทธิ์เท่ากัน
ประโยคนี้โดนใจมากแต่ก็ไม่รู้นะว่าเหตุการณ์เป็นยังไง

แต่จะบอก จขกท ว่าเรื่องแบบนี้เป็นปัญหามานานแล้ว

จะบอกคนอื่นย้ายก็ใช่ที ก็ลากๆปนๆกันไปก็ได้ ถ้ารับไม่ใหว

ก็เปลี่ยนที่เอาเองเลย มันอยู่ที่ ทิดถิ ของแต่ละคนส่วยมากจะเป็นคนที่ อคติ ถึงวีนแตก

ปล.(จากที่อ่าน) การจองใว้ถ้าคือการยืนเฉยๆผู้อื่นก็ไม่อาจรู้ได้ การตีความหมายของคนเป็นได้หลายแบบ
.....เผ่น
24# หลงทางไม่หลงใจ

ไม่อยากรู้ก็ได้ (ผัวะ ๆๆๆ)
< < ลองคลิกดูได้นะ
137 ลากยากแท้
Architect NU15
Status : Finding the way to study abroad
29# Pistachios

แต่ก็ 150 ไปตัวนึงแล้วนิ ชิชะ
29# Pistachios

แต่ก็ 150 ไปตัวนึงแล้วนิ ชิชะ
ต้นฉบับโพสโดย CosmicFriday เมื่อ 2012-5-13 17:11
ว้าวๆๆ เทพ 150 มาเอง อิอิ ยินดีด้วย
ประโยคนี้โดนใจมากแต่ก็ไม่รู้นะว่าเหตุการณ์เป็นยังไง

แต่จะบอก จขกท ว่าเรื่องแบบนี้เป็นปัญหามานานแล้ว

...
ต้นฉบับโพสโดย ���o��� เมื่อ 2012-5-13 17:06
อันนี้ก็เข้าใจส่วนหนึ่ง ค่ะ รู้ว่าแบ่งกันเวลแต่คนนี่เขากับไม่ถามเลยว่ามีคนลากอยู่ไหม จริงๆลากคนละฝั่งก็ได้หรือไมก็ย้ายที่อื่น แต่คำว่า ถามก่อนไหมว่าเวลอยู่เปล่า มันไม่ตายใช่ไหมค่ะ
ทำไมไม่มีน้ำจัยกันเลยหละกาะ1เกาะลากใด้ตั้ง2ฝั่งทำไมไม่พูดกันดีๆหละถ้าไม่ยอมกันงั้นก้แสดงว่าเห็นแก่ตัวกีนทั้ง2ฝ่ายเลยถ้าคุยกันดีๆก้น่าจาแบ่งกันใด้นะ
มีชัตเตอร์ติดมากับเขา ด้วย Volume  UP   
ปัญหาโลกแตก สำหรับเราก็คิดว่า เสียมารยาท แต่บางคนไม่คิดอย่างเรา
เค้าก็คิดว่า ยืนนิ่งๆคงไม่เล่น ก็แบ่งๆกันเล่น คิดไม่ตรงกันพูดไปก็เถียงกัน
ยังไงก็ขอโทษ จขกท. ด้วยนะครับ ถ้ามีบางคำที่น้องผมพิมพ์ไป จะดูเกรียนๆหน่อย

และผมก็ได้คุยกะน้องเขาแล้วว่าถ้าจะลากก็ให้ลากโดยให้กระทบคนอื่นให้น้อยที่สุด

ยังไงก็ขอโทษด้วยที่น้องเขาไปลากทับที่ พอดีให้ไอดีน้องเอาตัวไปลากนะครับ

ถ้ามีอะไรที่ทำให้เคืองก็หยวนๆกันบ้างนะครับ

ยังไงช่วง *2 ก็แบ่งๆกันเวลครับ ^^
แก้ไขล่าสุด แฉเบื่องหลัง เมื่อ 2012-5-13 21:24

ตายละรู้จักหมดเลยเข้าข้างใครมิได้ด้วย+ +มดยังเคยโดนเลยเเต่มดเป็นฝ่ายไปขอลากด้วยเเต่เค้าไล่ไม่แบ่งให้ลากเลย
พี่วันตรงส่วนถ้าเค้ายืนเฉยๆมดก็ลากนะมดถือว่าไม่อยู่+ +เเต่เค้ามาก็แบ่งๆให้เค้าด้วยเพราะเดียวโดนด่า
ยังไงก็ขอโทษ จขกท. ด้วยนะครับ ถ้ามีบางคำที่น้องผมพิมพ์ไป จะดูเกรียนๆหน่อย

และผมก็ได้คุยกะน้องเขาแล้วว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ๛อาร์เจ๛ เมื่อ 2012-5-13 20:48
จริงๆก็ไม่ได้ว่าอะไรกับการลากนะค่ะ   อาร์เจ02 คงเป็นตัวละครที่อยู่มานานหรือรู้ดีเรื่องนี้ แต่พอดีน้องคนนั้นที่ให้ยืมลาก เขามาว่า วัน ว่าเกรียนนะค่ะ พูดมาก ในส่วนนี้ไม่ได้เอาลงนะค่ะ เพราะ เดียวจะเป็นเรื่องใหญ่ แล้วน้องคนนั้นเขาก็ให้บอกว่าในละหลักฐาน ที่ว่าลากก่อน(จริงๆลากอยู่แนล3 ประจำ) ไม่ได้ว่านะค่ะถ้ามาขอแบ่งแต่กลับมาลากทับเลย มันเลยกดูเหมือนไม่ เห็นคนลากอยู่ตรงนั้นอ่ะค่ะ ยังไงก็ช่วยเตือนช่วยบอกที่นะค่ะ

ป.ล นี้ละสงสารเจ้าของไอดีที่ต้องมารับเรื่องปวดหัวกลับการทำตัวเด็กๆ ยังไงก็ให้อภัยนะค่ะ เพราะว่า ขอโทษ แล้วถึงเจ้าตัวคนที่ว่าไม่ได้ขอโทษก็ตาม แต่เจ้าของไอดี ขอโทษก็ ถือว่าหายกันค่ะ
พี่วันตรงส่วนถ้าเค้ายืนเฉยๆมดก็ลากนะมดถือว่าไม่อยู่+ +เเต่เค้ามาก็แบ่งๆให้เค้าด้วยเพราะเดียวโดนด่า ...
ต้นฉบับโพสโดย แฉเบื่องหลัง เมื่อ 2012-5-13 21:22
คือน้อง มด พี่ลากอยู่จร้าแล้วเอาอีกตัวรับคนเข้าตี้แล้วเขาเห็นนิ่ง (จริงๆพี่นิ่งแปบเดียวเอง) เขาเลยลากทับ โดยไม่บอกไม่กล่าวกันเลยจ๊ะ

ป.ล สู้ๆๆ ทุกคนที่ มีน้ำใจต่อกันในเกมส์นี้ 150 แล้วจินะ น้อง มด เก่งจังนะเรา อิอิ
ตายละรู้จักหมดเลยเข้าข้างใครมิได้ด้วย+ +มดยังเคยโดนเลยเเต่มดเป็นฝ่ายไปขอลากด้วยเเต่เค้าไล่ไม่แบ่งให้ล ...
ต้นฉบับโพสโดย แฉเบื่องหลัง เมื่อ 2012-5-13 21:21
เข้าข้างใครไม่ได้ มาเข้าข้างเราได้นะ
งิดไปดิ :P
คือน้อง มด พี่ลากอยู่จร้าแล้วเอาอีกตัวรับคนเข้าตี้แล้วเขาเห็นนิ่ง (จริงๆพี่นิ่งแปบเดียวเอง) เขาเลยลาก ...
ต้นฉบับโพสโดย noo_wan เมื่อ 2012-5-13 22:40
อะค่ะพี่ก็150เร็วๆนะค่ะ
คือน้อง มด พี่ลากอยู่จร้าแล้วเอาอีกตัวรับคนเข้าตี้แล้วเขาเห็นนิ่ง (จริงๆพี่นิ่งแปบเดียวเอง) เขาเลยลาก ...
ต้นฉบับโพสโดย noo_wan เมื่อ 2012-5-13 22:40
อะค่ะพี่ก็150เร็วๆนะค่ะ
เข้าข้างใครไม่ได้ มาเข้าข้างเราได้นะ
ต้นฉบับโพสโดย mooo1616 เมื่อ 2012-5-13 22:45
จะให้เข้าข้างเทอเรืองอะไรอะละมาเวลได้เเล้วเดียวจบกองหนังสือตาย
ถ้าเป็นเจ้ไปถึงทีหลัง แล้วเห็นมีคนอื่นอยู่ก่อน ก็จะถามก่อนเลยว่า อยู่ไหมคะ เวลอยู่หรือเปล่าคะ ขอแบ่งเวลด้วยคนนะคะ

ถ้าเขาไม่ตอบอะไรกลับมา ถือว่าเขา OK
เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา ย้ายไปเซิฟไหน ก็เจอแต่คนลากกันเต็มไปหมด เล่นเอาบิลสายตีเดี่ยว(อ่อนๆ)อย่างผมแทบจะหาที่เว่ลไม่ได้  ต้องคอยวิ่งเก็บมอนตามขอบๆเกาะเอา  กว่าจะได้แต่ละเว่ลเลือดตาแทบกระเด็น ต้องวิ่งไกลหน่อย  เพราะมอนน้อยกว่าตรงกลางๆ  แต่ก็ไม่เป็นไรคับ ใช้ความอึด ถึก และทนเอาหน่อย ก็เว่ลได้แล้ว  ยังดีเก็บมาได้ถึงเว่ล 148  กว่าจะ150 คงอีกหลายวันเลยเรา....555+

Uploaded with ImageShack.us
ซ้อมกันไว้แพทใหม่มาเรื่องแบบนี้คงมีอีกเยอะ
ออเคร เพิ่มไปเลย  10 ชาแนล 5555+
วันนี้ วันเปิดเทอม  ( ส่วนมาก )   เวลสะดวก  แต่ ไม่*2

จริงๆลากทับไม่ทับผม่วาไงก้อต้องแบ่งมอนกันยุดีนิคับเพราะจีก้อบอกไปละถ้าจะลากก้อต้องแบ่งกันไม่ใช่เหมาหมดเกาะ  หุหุ
กลับไปรายการกระดานข่าว