กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

YG Family Club คลับคนรัก YG! >>เปิดรับสมัครแล้วจ้า~*<<

Rep#2 รายชื่อสมาชิก และ สมัครสมาชิกคลับ **กำลังปรับปรุง
Rep#3 กิจกรรมของคลับ **กำลังปรับปรุง

QR CODE YG FAMILY CLUB

1.ห้ามก่อดราม่า ทะเลาะกันในคลับ เด็ดขาด!!
2.เกรียนได้ตามสบาย
3.รักกันไว้เถิด งดการเมืองในคลับนะจ๊ะ
4.โปรดปฏิบัติอย่างเคร่งครัด
5.ถ้ายังไม่เข้าใจ กรุณาอ่านตั้งแต่ข้อ 1-4 ใหม่   

แก้ไขล่าสุด •~NonG~DreaM~• เมื่อ 2011-12-4 23:54

วิธีการสมัครสมาชิก
          กรอกแบบฟอร์มดังนี้ :
     1.ชื่อในเกม Mstar :
     2.อายุ :
     3.วันเดือนปีเกิด :
     4.ชื่อเล่น :
     5.ตำแหน่งที่ต้องการ(ไม่ต้องการไม่ต้องใส่นะครับ,ตำแหน่งต่างๆดูได้ที่"ตำแหน่งใน YG FAM.CLUB")
     6.ถ่ายรูปส่วนหัวขอตัวละครในเกม แบบเห็นหน้าชัดๆเพื่อติดบัตรสมาชิกจ้า**

**หมายเหตุ! จิ้มที่นี่เพื่อดูตัวอย่างรูปบัตรและขนาดรูปที่ต้องถ่าย

#จิ้มที่ชื่อเพื่อดูบัตรสมาชิกและข้อมูล **กำลังแก้ไข

1.•~NonG~DreaM~• [MASTER]
2.โOมZaaa [Secretary] [โอม]
3.gellyinter [Celebrity] [อลิซ]
4.continue16 [Security] [ตรัย]
5.Palmoilve [MEMBER] [ปาม]
6.YG*...Family [MEMBER] [กานต์]
7.panitharn [MEMBER] [กรีน]
8.Ediaz [MEMBER] [อ้น]
9.FantazY [MEMBER] [เชร์]
10.MooNan [MEMBER] [แนน]
11.Lucifer [MEMBER] [เอ๋ย]
12.ChuKy [MEMBER] [ข้าวปั้น]
13.LUCiamomo [MEMBER] [แตงโม]
14.~นู๋ฝน~ [MEMBER] [น้ำฝน]
15.I`Din [MEMBER] [นอร์ธ]
16.sai_chon [MEMBER] [จ๋า]
แก้ไขล่าสุด •~NonG~DreaM~• เมื่อ 2011-12-4 22:45

กืจกรรมรอปรับปรุง
เนกาเจจันรา
G-DARAGON
RUNNING MAN
5# •~NonG~DreaM~•
เอ้า งั้นก็ไม่ได้เห็นตัวจริงอะสิ ไม่เป็นไร
มาดู 2NE1 เต้นในเกมส์ดีฟ่า
8# น้องโมโฟร์แฟน

ด้วยคนๆ
T.O.P  
ตอนนี้พี่ได้ไอดอลคนหนึ่งแล้วละ เหมือนTOP แห่ง BigBang มากๆ
ต้องแต่งให้เหมือนให้ได้

โมโม่ กลับกระทู้เราๆ
บางคนทำดีแล้วโดนด่า บางคนไม่ทำห่าแล้วด่าคน
อยากอยู่ด้วยคนจังค๊าบบ ^^
ตอนนี้พี่ได้ไอดอลคนหนึ่งแล้วละ เหมือนTOP แห่ง BigBang มากๆ
ต้องแต่งให้เหมือนให้ได้

http://image.ohozaa.com/i/396/ ...
ต้นฉบับโพสโดย น้องโมโฟร์แฟน เมื่อ 2011-10-24 18:14
ผมดูคุณนั่งโพสทั้งวันเลยหรอ

คือว่าผมพึ่งสมัครบอร์ดอะนะ

นั่งอ่านบอร์ดมา 2 วันละ 555

เหนชื่อคุณบ่อยๆหนะคับไม่มีไร
14# MoDkIrOz

เหอะๆ ช่วงนี้บ้ากับ MStar มากๆครับ
โฟสคุยไปเรื่อยๆครับ ว่างๆเจอกันในเกมส์นะครับผม
พี่โมโม่แกก็ป่วนๆบอรืดทั้งวันแหละครับ

Up : เปลี่ยนรูปHeader แล้วงามไหม -0-
พี่โมโม่แกก็ป่วนๆบอรืดทั้งวันแหละครับ

Up : เปลี่ยนรูปHeader แล้วงามไหม -0- ...
ต้นฉบับโพสโดย •~NonG~DreaM~• เมื่อ 2011-10-24 18:38
งามจ้าดรีม
아니야~ 鹿晗 사랑해요  ㅠ ㅠ
อยู่ด้วยยยยยยยยยยย  บอม พี่สาวเค้าเอง//กรี๊ดดดดดดด
เดี๋ยวใครจะอยู่คลับนี้รอซักครู่เน้อกำลังทำแบบฟอร์มแปปจ้า
แก้ไขล่าสุด aomyim เมื่อ 2011-10-24 19:08

อยู่ด้วยคับ ฮ่าๆ

ตอนนี้มี Tablo เข้ามาในYGอีก 1 คนนะคับ

20# aomyim

นั่นสิลืม TABLO ไปเลย -0-
ในเว็บ YG FAM. ยังไม่อัพ
รอ OFFICIAL น๊า

เดี๋ยวรอเป็นทางการจะทำการต้อนรับด้วย
ดรีมมม

ลืมมดแล้วหรอ (เนียน)

เข้าด้วยคนจ้า ตามชื่อในบอร์ดเลยเน้อ

รอ แบบฟอร์ม ><;

1.ป๋า YANGGOON [เจ้าของบริษัืท YG Ent. เลยนะตัวเทอว์]

2.JINUSEAN [ตอนนี้เป็นลุงไปแล้วอิอิ มีลูกแล้วด้วย แก่มว๊าก *0*]

3.1TYM [BIGBANG รุ่นเก๋า ]

4.PERRY

5.SE7EN

6.GUMMY [เจ้าของเพลงดังอย่าง As a man เพราะมว๊ากกกก]

7.BIGBANG [วงดั๊งดัง เจ้าของเพลง Lies และ Day by day เพลงใหม่ก็ Stupid Lair จ้า]

8.2NE1 [วงโปรดเค้า *0* เจ้าของเพลงในตำนานอย่าง Fire]

9.MASTA WU

10.PSY [หน้าเหมือนตาคัง โฮดงเน๊อะ -..-]

คน หาย ไป ไหน หมดดด
พักยก 15 นาที
เดี๋ยวมาอัพต่อแปปน๊า

ฟิ้ววว~
โฮกกกกกกกกกกกกกก ก กกก ..

// แวะมาเห่า แล้วจากไป
♥ เบื่อ ... ชัดมั้ย
โฮกกกกกกกกกกกกกก ก กกก ..

// แวะมาเห่า แล้วจากไป
ต้นฉบับโพสโดย ~MoonLiGhT~ เมื่อ 2011-10-24 19:47
อร๊าย เกรียน
แก้ไขล่าสุด MoDkIrOz เมื่อ 2011-10-24 20:12

สู้ๆ นะ คับ
28# MitsuRiki

มากๆอะ
28# MitsuRiki

อย่าชมเราสิ เราเขินนะ ...
31# ~MoonLiGhT~

หลงตัวเอง
//ขำๆนะอิอิ
รัก Daesung ที่สุดใน3โลก >w<
แก้ไขล่าสุด •~NonG~DreaM~• เมื่อ 2011-10-24 20:42

1.ยศ Master Member (1 ตำแหน่ง) : ผู้ก่อตั้งคลับ
2.ยศ Secretary Member (2 ตำแหน่ง) : เลขาคลับ(รองหัวหน้าคลับ) ทำหน้าที่พอๆกับหัวคลับเลยหล่ะตัวเทอว์
3.ยศ Security Member (2ตำแหน่ง) : สอดส่องดูแลความเรียบร้อยของคลับ
4.ยศ Member (ไม่จำกัด) : ไม่มีเงื่อนไข

ป.ล.ถ้าผู้ได้รับยศข้อ 2-3 แล้วไม่โพสในกระทู้(คลับ)เกิน 7 วันจะถูกปลดจากตำแหน่งทันที***

หมายเหตุ*** ผู้ที่ได้รับยศสามารถลางานได้นานที่สุด 1 เดือน แต่ต้องมีเหตุผลเพียงพอ และบอก Master ทางกระทู้เท่านั้น!!!
32# •~NonG~DreaM~•

เอ่อ ... ตบกันมั้ยเธอว์
35# ~MoonLiGhT~

ซักหน่อยม๊ะ
//ว่าแล้วก็ลงไป 2 เพี๊ยะๆ
34# •~NonG~DreaM~•

เธออออ   ตำแหน่ง Grean master มีมั้ยจ้ะ  ถ้ามี เค้าจอง !!

// เผ่นหลบ ทะรีน
เกรียนตบกัน
37# ~MoonLiGhT~

จะเอาก็มีนะเทอว์
38# MitsuRiki

อร้ายย ย อย่าเข้าใจผิด เค้าไม่เกรียนนะ

36# •~NonG~DreaM~•

เพี๊ยะๆๆๆ
40# •~NonG~DreaM~•
ตบเค้าทำไมอะตัว

41# ~MoonLiGhT~
เกรียนขิงๆอะเจ๊

ต้นฉบับโพสโดย •~NonG~DreaM~• เมื่อ 2011-10-24 20:51
ลบ ชื่อ มด ด้วยนะครับ ดรีม

ขอโทษจิงๆนะ พอดีสมัครที่อื่นไปแล้วววว

MoDkIrOz
42# MitsuRiki

ใส่ร้ายเรา
42# MitsuRiki

ใส่ร้ายเรา
ต้นฉบับโพสโดย ~MoonLiGhT~ เมื่อ 2011-10-24 20:59
ไม่จิ๋ง หรือจะให้หาหลักฐาน?
43# MoDkIrOz

อ่าไม่เป็นไรจ้า
เกรียนๆๆๆๆๆ

//นั่งดูเกรียนตบกัน จิบกาแฟ
เกรียนๆๆๆๆๆ

//นั่งดูเกรียนตบกัน จิบกาแฟ
ต้นฉบับโพสโดย •~NonG~DreaM~• เมื่อ 2011-10-24 21:04
ดรีมก็เกรียนเหมือนกันแหละ
45# MitsuRiki

เอ่อ .. ไม่มีหร๊อกกก  หลักฐานน่ะ
บ๊ายบาย
งดเกรียนก่อน
ให้พี่เล่นก่อนน๊า

บางทีดึกๆจะมาใหม่เด้อ บายๆอิอิ
45# MitsuRiki

เอ่อ .. ไม่มีหร๊อกกก  หลักฐานน่ะ
ต้นฉบับโพสโดย ~MoonLiGhT~ เมื่อ 2011-10-24 21:11
จิงอะ บอร์ดRepอะตรึมเลย
เอ้ออออ ... ไม่ได้ไปเยี่ยม Rep ตั้งนาน
ลืมยังว่าอยู่คลับ vip rep เนี่ย - -*

ป.ล.มาเกรียนต่อ
กลับไปรายการกระดานข่าว