[OUTDATED] ::-[[ Psychiper FanClub ]]-:: - Flyff online - Ini3 Webboard - Powered by Discuz!
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

[OUTDATED] ::-[[ Psychiper FanClub ]]-::

แก้ไขล่าสุด doraemonaung II เมื่อ 2015-1-4 13:39

ประกาศยุติเนื้อหา ทั้งหมดใน FC นี้ จะไม่มีอัพเดทเพิ่มเติม (และอาจยกเลิกเนื้อหาในอนาคต)
โดยเนื้อหาของไกด์จะปรับปรุงและรวมไว้ใน สมาคมนักเวท ที่เดียว

[แนะนำสายอาชีพ] 2nd Class : Psychiper
[แนะนำสายอาชีพ] 3rd Class : Mentalist

Psychiper & Mentalist
ศาสตร์แห่งความมืดและการควบคุมจิตใจ

"Psychiper FC" ขอต้อนรับชาว Psychiper ทุกท่าน รวมถึงผู้ที่สนใจ
กระทู้นี้จะมีข้อมูลคราวๆในด้านต่างๆ เพื่อใช้เป็นแนวทางในการเล่น
ถ้าหากมีข้อสงสัย สามารถสอบถามได้ในกระทู้นี้นะครับ
ส่วนถ้าใครจะแบ่งปันอะไรก็ โพสตืไว้ในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

1

จำนวน

Memboard สำหรับทำกระทู้ต่างๆ
มีปัญหารบกวน PM ไปที่ Memboard
"CosmicFriday" แทนนะครับ
กระทู้สาระ จามาแว้วT^T

SlaveOfLove
Name : บิวโหดเฟ้ย
Job: Billposter
แก้ไขล่าสุด doraemonaung II เมื่อ 2012-4-30 20:49

Fanclub & Guide
[FanClub] Blade Job // ความรู้่เพียบ ศึกษา ได้ที่นี่ !! [BY คาสโนซี่]
►เรียกข้าว่า Knight !!~◄ [BY CrocodieJunior]
Billposter -*+*[เล่าสู่กันฟัง]*+*- [BY พ่อโมะน้อย]
❤ RMP-Ringmaster Project ~* [BY StarFIEr~]
!!*- :: [ Elementor FC ] :: -*!! [BY oUNLIMITEDo]
::-[[ Psychiper FanClub ]]-:: [BY doraemonaung II]
[Ranger Guide] For EVERYONE [BY Chocolaaa]
^^Jester FanClub^^สมาชิค Acrobat Jester [BY อิ๊กปากเกร็ด]

กระทู้อื่นๆ
:: กระทู้รวมเควส :: [BY คุณไหม]
ข้อมูลและสารบัญกระทู้ [BY peanuts]
[Review] Skill ของ Assist-Ringmaster-Florist [BY S•๏•u•l•๏•Z]
มาเล่นเอเลกันนะ สนุกนะ [BY Benjamin]
== Flyff (Sv.Thai) Record Book == [BY doraemonaung II]
มีปัญหารบกวน PM ไปที่ Memboard
แก้ไขล่าสุด doraemonaung II เมื่อ 2012-5-1 12:07

Satanolgy Psychiper (1-1)
AoE Psychiper
Crucio Psychiper
นอกจากสายหลักที่กล่าวมาข้างต้น ยังสามารถปรับการเล่นเป้นสายผสม เพื่อให้เหมาะแก่สถานะการได้

Hybrid Psychiper
เป็นสายการเล่นที่ผู้เล่นส่วนใหญ่นิยมเล่นกันมากที่สุดครับ เป็นการอัพสเตตัสอย่างเหมาะเจาะระหว่าง สายลาก และสายยิงเดี่ยว
ทำให้ความแรงของสกิล ไม่แรงมาก แต่ก็ไม่ต่ำมาก ส่วนใหญ่ผู้ที่เล่นสายนี้จะเป็นผู้ที่ชื่นชอบการ PVP ล่าบอสบ้าง และเก็บเลเวล
โดยการลาก
CREDIT : Gay_Master10

[ตารางสกิล] Psychiper
[ตารางสกิล] Mentalist

Wand
Spell Book (Mentalist)
ชุดเซต (Psychiper)
ชุดเซต (Mentalist)
แก้ไขล่าสุด doraemonaung II เมื่อ 2012-4-30 21:04

[img][/img]
แก้ไขล่าสุด doraemonaung II เมื่อ 2012-4-30 20:48

[img][/img]
[[พื้นที่สำรอง#5]] - ใครจะโพสต์ต่อโพสตืเลยเน้อ
แก้ไขล่าสุด CrocodieJunior เมื่อ 2011-10-19 01:12

Psychiper มาแว้ว

เอาคลิปมาฝากครับ เอาใส่ได้เลยครับ เดียวผมเอาออกให้
Psychiper

Mentalist
แต่ใจเย็นนะครับ
ข้อมูลจะค่อยๆทยอยลง ...
ดันๆ
เล่นอาชีพนี้ลากไม่เคยเกิน10ตัวตายตลอด สุดท้ายต้องสร้างมาลงบอส
ไม่มีสิ่งใดยืนยันจริงๆ
ดีใจครับ ที่ไซก็มีสมาคม เมื่อก่อนเคยมีแต่หายไปไหนมะรู้หาไม่เจอ
ลงชื่อ ไซ จ้า
อ้าว ร่วง
เด๋วเน้นสีให้ก่อน~
อะเช ขอบคุณ (จะได้ตามกระทุ้ได้ง่ายหน่อย)

ปล. เช็ค PM ด้วยเน้อ
ตัวแรกที่เล่นเกมส์ Flyff กะเล่นไซเนี่ยแหละ
ใครเล่น Psychiper สายลาก สนใจเขียนไกด์การเล่น เขียนลงกระทู้เลยนะครับ
ดันขึ้นไปหน่อยยยยยยย  ฮิ้วววววว
ใครเล่น Psychiper สายลาก สนใจเขียนไกด์การเล่น เขียนลงกระทู้เลยนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย PRECIOUS เมื่อ 2011-10-22 13:29
เทคนิคเล่นไซ สายลาก ง่ายๆครับ เราต้องปั้นริงเวลซัก130ก่อน1ตัว แล้วนำริงมาลากให้ไซของเราครับ
ปล.ไซเรา สามารถลงint ล้วนได้เรย
ปล.2 กำลังอยากเล่นไซพอดีเรย ดีจังมี กระทู้แนะนำไซ
มี ปล. กับ ปล.2 ด้วย  
ว่าแต่ ปล. คืออะไรอ้อพี่เฟรน ??? 555555555
ปล= ปลาลวก(จิ้ม)
กำลังอยากเล่นพอดีเลย
Architect NU15
Status : Finding the way to study abroad
ปล= ปลาลวก(จิ้ม)
ต้นฉบับโพสโดย แก้งปลาทู เมื่อ 2011-11-27 21:11
- - ปลาลวก 5555555555
ค่อยๆอัพ
รบกวนสอบถามหน่อย แวนตีบวกธาตุมีผลต่อสกิล (ตีเบาลง) หรือเปล่า เซต 105 (ใหม่/เก่า) 120 เซตไหนดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ
- ตีบวกธาตุลงอาวุธมีผลต่อสกิลไร้ธาตุ (สกิลไซเป็นสกิลไร้ธาตุทั้งหมด) ทำให้ DMG ลดลง 10% (ไม่ว่าจะ + อะไรก็ตาม)
- 105 เก่า โยนลงถังไปเลย - -" โดยถ้าลกาแนะนำเป็นเซต 105 ใหม่หรือเซต 120 ส่วนถ้ายิงเดี่ยวก็แนะนำเซต 90 ไม่ก็ 120
ถามต่ออีกนิดน่า เชตไชร 105เก่าชื่อไรแล้ว เชตไชร 105 ใหม่ชื่อไร วานผู้รู้ตอบทีจ้า
105 ใหม่ : Psykon/Psyuniper
105 เก่า : Mekatro/Mekaron

อ้างอิงจาก Flyff-Wiki ของ Sv.inter นะครับ ชื่อจะทำนองนั้น แต่อาจจะไม่เป๊ะทุกตัว
105 ใหม่ : Psykon/Psyuniper
105 เก่า : Mekatro/Mekaron

อ้างอิงจาก Flyff-Wiki ของ Sv.inter นะครับ ชื่อจะทำนองนั้น แต่อาจจะไม่เป๊ะทุกตัว ...
ต้นฉบับโพสโดย PRECIOUS เมื่อ 2011-12-13 14:07
คุณจ้าสำหรับข้อมูลเชต
สกิล Spirit bomb นี้เสื้อใช้mp28แรงกว่าโจม28หรอครับ
Spirit Bomb [Lv.65]
เพิ่มความแรงได้โดยค่า : Int, Atk Rt., Atk

ไม่มี MP เน้อ มีเยอะไปก็แค่ยิงได้นาน แต่ไม่ได้แรงขึ้น
Spirit Bomb [Lv.65]
เพิ่มความแรงได้โดยค่า : Int, Atk Rt., Atk

ไม่มี MP เน้อ มีเยอะไปก็แค่ยิงได้นาน แต่ไม่ได้แรงขึ้น
ใช่จริงๆ ด้วยๆ ไปลองเทสมาแล้ว(พึ่งรู้นึกว่าเพิ่มได้ด้วยMP)
เพิ่ม/ลดMP ประมาณ850หน่วย ผลปรากฏว่า
พลังโจมตีของสกิลSpirit Bombb  แทบไม่ต่างกันเลย
แต่เมื่อMP ลดพลังโจมตีของสกิลจะเบาลง
ถูกต้องครับ
ตามที่เขียนไว้ จะเพิ่มจาก 3 ค่า
ส่วน MP เป็นแค่เงื่อนไขเท่านั้น
อ่อ ก็ว่าเคยเหนคนบ่นว่าเซตปลุกmp สุดท้ายไม่ช่วยอะไร
กระทู้แนะนำในตำนานนะนี่ กระทู้นี้
กำลังคิกหนักทุนน้อยว่าจะใส่เชต105รึ120ดี เพราะเชต105ปลุกได้int 2ชิ้นรวม41แต้ม แตไม่มีกำลัง+ อิอิ ใส่120มานจะปลุกได้เหมือน105มะเน้อ
หึหึ โทรปลุกไม่ตื่น นอนขี้เซา
หึหึ โทรปลุกไม่ตื่น นอนขี้เซา
ต้นฉบับโพสโดย ^T^I^T^L^E^ เมื่อ 2011-12-14 10:08
สนใจวิธีปลุกคนให้ตื่นป่าวดะบอกให้
ผมชอบไซมาก ๆ เลยครับ

แต่ทำไม C3 ไซผมมันด้อยขนาดนี้
ผมว่าไซคลาส 3 โอเคนะครับ ตัวสกิลดีบัพช่วยได้เลยเวลาลงบอส
สวัสดีจ้าหายจากเกมนี้ไป 2 ปีได้แล้วอยากกลับมาเล่นอีกเป็นไซเวล 61 เข้าไปแล้วงตึบค้างไว้ที่เมพอะไรก็ไม่รู้คือลืม
เกมนี้ไปหมดแล้วคืออยากให้แนะนำอาวุธชุดและของต่างๆหน่อยอ่ะจ้าพอดีงงมากรื้อไม่ขึ้นด้วย
แบบว่าตัวเองไรสายไรมาดูตรงไหยังไงไม่รู้หรือแนะนำเราหน่อยว่าเล่นสายอะไรอะไรลากกหีือยืงหรืออะไรม่รู้
ลืมว่าไซมันป็นอาชีพแนวไหนแค่รู้ว่าเมือ2ปีที่แล้วชอบเพราะมันไม่เดินมันลอยฮ่าๆ
หลักๆ ก็มี 2 สายครับ
คือสายยิงเดี่ยว โดยใช้สกิล ล้อคขา แล้วยิงไปจนมอนตาย โดยสเตตัสจะเน้นไปทาง INT
ส่วนสายลากจะใช้สกิล Maximum Crisis ในการลงสกิล โดยสเตตัสจะเน้นไปทาง Sta

ชุด
สายยิง : เซต30 > เซต 90 > เซต 120
สายลาก : เซ CW > เซต 105 (ใหม่) > เซต 120
โดยสุดท้ายเซตที่นิยมกันคือเซต 120 สีแดงๆ

อาวุธ
เน้นที่เพิ่มค่า INT ลดร่ายเวท แล้วก็ Attack rate ครับ

ปล. ไว้จะมาแตกรายละเอียดอีกที
หวัดดีคับพี่อั๋ง
ดีครับผม
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-12-16 20:51

1. หลังจากไม่ได้เข้าไปนานเลยไปถามแบบใสๆ อยู่หลายๆกลุ่มแถวแฟริส คือ "นักดาบอัพไงหรอคับ" โดยประมาณแถวๆ แฟ คำตอบที่ได้คือ ความเงียบ และการโดนเมิน
2. หลังจากไม่ได้อะไรเลย เลยสุ่มคนสองสามคนแถวๆ แฟริส แอดเพื่อน ถามดู คนแรกเงียบแล้วออฟไปเลย คนที่สอง "กำ" แค่นั้น แล้วไม่ตอบอะไรอีกเลย
แต่ก่อนมันไม่เคยเป็นแบบนี้เลย เฮ้อ

ป.ล. ผมสร้างตัวใหม่ฮะ
รายงานตัวครับ Blinded By Light La1
อาฮะน้องพี หลังๆสังคมเกมมันเปลี่ยนไปเยอะอะ ฟู่
อย่างว่า เวลาเจอเด็กใหม่ เจอสวนกลับมา "พี่ขอตังหน่อย"
เลยทำให้คนค่อนข้างเมินไปอะ

ตอนนี้พี่ก้เล่นตัวใหม่อยุ่ แหะๆ
อิอิ ตอนนี้พอได้คนพาแล้วครับ
ตอนนี้ทำตัวโง่ไปก่อน อิอิ
กลับไปรายการกระดานข่าว