กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
บ้านเน้ตื่นๆ
ดีคับ ป๋า พี่ ๆ ผู้กอง ผู้การ เพื่อน ๆ คับ *-*

วันนี้ ก้อ ยังร้อน ๆ นะคับ

มิส ๆ และ ซีตุ๊ป ๆ คับ

หวัดดีพี่ๆน้องๆๆทุกท่าน
อากาศร้อนมากๆๆๆ
..RTB..ก้อมีนะ

โทดทีๆ ไม่ได้หายไปไหนจ้า กำลังเง็งๆ กะบอร์ดนิดหน่อยอ่ะ
สวัสดียามสายครับป๋า พี่หมวย พี่หลิ่มและทุกๆท่านค๊าฟ
เกิปคีป ไม่แวะ2-3วันนะครับไปต่างจังหวัด
ได้เวลาผ่อนผันทหาร(รอบที่3แล้ว)
ยังไงก๊ะดูแล สุขภาพกันด้วยนะคับ
ร้อนๆห้ามเครียดมากไปนะเดี๋ยวน้ำลายฟูมปากเอา
ปายละงาบบ
สวัสดีครับ ป๋า พี่หมวย พี่หลิ่ม และทุกๆท่าน
เกิปคีฟ รายงานตัวค๊าฟ
เย้ๆๆเซิฟปิด ได้พักผ่อนแล้ว

สวัสดีตอนเที่ยงนะครับทุกคน

โฉบมาแล้วเราก็โฉบไป

; สวัสดีค่ะ ;

ดีจร้า  ไมค์ นัท ปู แป้ง หนึ่ง โบว์ลิ่ง และติ๊ก
ทานมื้อเที่ยงอร่อยๆ กันไหมคะ
พักนี้ไม่ค่อยว่าง ไม่ค่อยมาเม้าท์กันเลย

ดันๆ บอร์ดล่วง

วันที่2พ.ค. เป็นวันอาทิตย์

ปังย่ามีงานฉลองซีซั่น5

ในคลับผู้ก่อการร๊ากจะมีใครไปรึเปล่าครับ

เพื่อจะไปจ๊ะเอ๋กัน
>!!MyLittel(รัก) ชิ่อเม (ชาย)
คลับ ไม่มีคนเอาอยู่ -.- ยศ Pro C
เห็นพี่นัทตี้เอารูปใหม่มาลอง

หน่องเลยจะลงบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
คลับ ไม่มีคนเอาอยู่ -.- ยศ Pro C
เเก้ไขๆ

ไมมันดูมืดๆหว่า

ดูไม่ขึ้นเลยเเหะ
กว่านู๋จะเข้าบอร์ดได้ แทบตาย โพสก้อมะได้อ่ะ กว่าจะได้ คิดถึง ป๋าต๋า แม่ต๋า พี่เพื่อนน้อง ผู้การผู้กองทุกคนค่ะ
แล้วนู๋จาใส่นูป ใส่ซิกยังไงอ่ะค่ะ ยากจังบอร์ดใหม่เนี่ยะ
จุ๊ฟ ๆ นู๋ทราย
ลองทำตามคำแนะนำ นะคะ

*+.รวมเกร็ดความรู้สำหรับเกมปังย่าและเว็บบอร์ด.+*Credit : GM_กวาง

http://board.mysquare.in.th/viewthread.php?tid=849&highlight=
ใคร Avatar ไม่ขึ้น ลองเข้าอันนี้ http://board.ini3.co.th แทนดู
แล้วนู๋จาใส่นูป ใส่ซิกยังไงอ่ะค่ะ ยากจังบอร์ดใหม่เนี่ยะ
ต้นฉบับโพสโดย saimutd เมื่อ 2010-4-8 17:07

65# ฉ่งเอ๋อ

แม่ต๋า มันทำมะได้อ่ะ
ตื่นๆๆๆ
เง้อ ดีตอนเช้าอันวุ่นาวยครับ

กินข้าวๆ
Nachiez

เตรียมตัวทานมือเที่ยงกันจ้า ทานให้อร่อยๆ นะ
65# ฉ่งเอ๋อ

แม่ต๋า มันทำมะได้อ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย saimutd เมื่อ 2010-4-8 18:18
เข้าไป board.ini3.co.th แล้วลอคอินกดเมนูสมาชิกแล้วลองเปลี่ยนรูปดูเน้อ

พอเปลี่ยนกดOKใต้รูปดูดีๆเพราะมันเล็กม๊ากๆ

สวัสดียามบ่ายคะ
กลัUมาIwราะInO~*
เข้าไปแล้วค่ะ กด OK ตั้งหลายรอบแล้วก้อยังเปลี่ยนรูปไม่ได้อ่ะ ไม่เข้าใจเจงๆรุย
สวัสดีจร้า
หนุ่มๆ ผู้การ และ สาว ๆ ผู้กอง
และผองเพื่อน

พี่ทราย กรณีเดียวกะหน่องเลยเเหะ
จ๊ากๆ หน่องเปลี่ยนได้เเย้ว

ขอบคุณพี่ติ๊กครับ
ทำไงอ่ะหน่องบอกหน่อยจิ

ส่งผู้กองสวยๆ และผู้การทุกๆ คน
หลับฝันดี ค่ะ

ตื่นๆๆ
ซาหวักลี หั่งพาโล้ยั่ง+หัวล้าง
ดีคับ ป๋า พี่ ๆ ผู้กอง ผู้การ เพื่อน ๆ คับ *-*

วันเสาร์ก้อยังร้อน ๆ

มิส ๆ และ ซีตุ๊ปๆ คับ

อรุณสวัสดิ์...เข้าเทศกาล สงกรานต์แล้ววว

**อาหารเช้าค่ะ**
Nachiez
พี่ทรายก็ต้องเข้าไปใน http://board.ini3.co.th  อันนี้ชื่อบอร์ดเก่านะ

ไม่ใช่http://board.mysquare.in.th/ อันนี้ชื่อบอร์ดอันใหม่

พอเข้าไปบอร์ดอันเก่า ก็จะเหมือนอันใหม่เลย เราก็เข้าไปล็อคอิน

เสร็จปุ๊ปก็ไปที่เมนูส่วนตัว ก็จะมีเเก้ไขรูป อันเเรกเลย เราก็กดเลือกรูปไป พอใจอันไหน

ก็กดโอเคต้องล่างรูป ซึ่งมันจะเล็กมาก กดเสร็จเราก็จะได้รูปเเล้วล่ะครับ^^
สวัสดีคั๊บบ บ.
อยากถามว่า เทคนิคการตีซิลเวียด้วยไม้ 254 หายไปไหนคั๊บบ บ.
ให้มีรบกวนเอามาลงให้ทีนะคั๊บบ บ.
จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณคั๊บบ บ.
สวัสดีชาวคลับผู้ก่อการร๊ากทุกท่านครับ

สวัสดีเช้าอันวุ่นวายอีกวันหนึ่ง
แก้ไขล่าสุด ~ป๋าเท่~ เมื่อ 2010-4-10 21:06

สวัสดีครับทุกท่าน

กำลังฝึกเล่นบอร์ดใหม่อยู่นะครับ  ถ้าคล่องแล้ว  จะทำเทคนิคการเล่นสนามต่างๆให้ใหม่นะครับ

บอร์ดรุ่นนี้ใช้ยากจริงๆ

คิดถึงสาวๆทุกคนเลยน๊า

ต่อด้วยวิธีบีมด้วยเหล็ก 6i นะครับ
การคิดช่อง ใช้สูตร .006*ลม*ระยะ*sin(องศา)
เช่น ลม5 ระยะ 20  องศา 30 องศา  แทนค่าในสูตร  .006*5*20*sin30  = 0.3 ช่อง

การคิดแรงบีม  ผมจะคิดแบบง่ายๆ  คือ ระยะ ลบด้วย3 = เปอร์เซนต์การตี
จากตัวอย่างข้างต้น  ผมให้ช่อง .3 ช่อง ตีด้วยแรง 17%  (20-3=17)

จากตัวอย่าง ระยะไม่เกิน 20 หลา ผมจะไม่เอาแรงลมมาคิดด้วย  
แต่ถ้าระยะมากกว่า 20 หลา  ผมจะเอาลมมาหาร3 ก่อน ค่อยนำมารวม

ยกอีกตัวอย่างนะครับ  ลมย้อน6 ระยะ 30 หลา  15 องศา
แทนค่าตามสูตร  .006*6*30*sin15  = .27 ช่อง
การคิดแรง ก้อเป็น 30-3 = 27%
การคิดแรงลม 6 หาร 3 = 2
รวมแรงทั้งหมดก้อ  27+2 = 29%

สรุปแล้ว ให้ช่อง .27 ช่อง ตีแรง 29%

กรณีที่ลูกจมรัฟ 95%  ให้เพิ่มแรงอีก 1% นะครับ
ตื่นๆวันหยุด
แก้ไขล่าสุด ฉ่งเอ๋อ เมื่อ 2010-4-11 09:00

สวัสดีวันหยุด
เทศกาล มหาสงกรานต์ กำลังจะมาถึง ขอให้ทุกๆ คน ***น้ำด้วยความรักและเคารพ
ซึ้งกันและกัน นะคะ

เที่ยวไหนกันเอ่ย
Nachiez
ทำไมเซิฟมันเน่าจังซี่
ขอบคุณมากๆเลยจ้าหน่อง ในที่สุดนู๋ทรายก้อเปลี่ยนได้แล้ว  
ทรายขอบอกว่าสงกรานต์นี้ไม่มีที่ไป ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่ไปเที่ยวเที่ยวเผื่อนู๋ด้วยนะ ก่อนออกจากบ้านอธิฐานจิตบอกทรายด้วยเน้อ

รักแม่ต๋านะค่ะ
สวัสดีครับทุกๆๆๆท่านเลยครับ โบล์ กัลบมาแล้งง
ไปผ่อนผันตหานมาไม่ตื่นเต้นเหมือนพวกลุ้นใบดำ-แดงเลย
ร้อนๆงี้ตีปัง
แก้ร้อนกันดีก่าครับ
ยังไงก็ขอบคุณข้อมูลป๋ามากๆนะครับ
สำหรับ6iแต่ก็งงๆอยู่ยังไงก็จะพยายามศึกษาครับ
พี่หมวยอ่า
ไม่ยอมเอารูปผมลงคลับเลยอ่ะ
แอบงอลแระT-T
พรุ่งนี้สงกรานแล้ว

วันหยุด คงไม่ได้มาเล่น

ดุแลสุขภาพด้วยนะคับ

มิส ๆ และ ซีตุ๊ปๆ คับ

หวัดดีตอนสาย วันนี้ยังต้องทำงานอีกวันอิจฉาคนได้หยุดงานวันนี้จังรุย นอนเผื่อกันด้วยนะจ้าหรือจานอนด้วยกันดีหว่า
Nachiez
♥..ฉันคิดถึงเธออีกแล้ว และยิ่งมากขึ้นทุกที..♥
แก้ไขล่าสุด ~ป๋าเท่~ เมื่อ 2011-2-26 09:24

หวัดดีครับทุกท่าน

เอาวิธีเล่นสนามดีฟอินโฟ 3 หลุมมาฝากเป็นแนวทางนะครับ

การคำนวนช่องก้อให้สูตร  C*ลม*sin(องศา)  แล้ว+-ลูกเอียงและกรีนเอียง เหมือนเดิมนะครับ
ไม้ 264 สปิน 9 นะครับ ถ้าไม้อื่น ลองปรับค่าซีและแรงเอาเองครับ

หลุม 1 ระยะ 359

เล็งตามภาพ ตีสปินหลังไม้1  แรง 254  จะเหลือระยะ 225-228
ลูกจะเอียง -0.35  (ซ้ายสูงนะครับ)
ซอต2 ยิงโท  C =0.63  แรง +16
การคิดแรงลมของหลุม1 ทุกระยะ ให้คิดแรงแค่ครึ่งเดียวนะครับ

หลุม 1 ระยะ 371

เล็งตามภาพ ตีไม้1 สปินหลัง แรง 245  ให้เหลือระยะ 204-207
ซอต2 ตีสปินหลัง C = 0.77  แรง +33  กรีนเรียบ  แต่ลูกมีเอียง -0.2 กับลูกเรียบ

หลุม1  ระยะ 374

เล็งตามภาพ  ตีวางด้วยไม้ 1 สปินหลัง แรง 245
ซอต2  ตีสปินหลังด้วยไม้ 1  C = 0.77  แรง +32
กรีนเอียง +0.25   ลูกเอียง -0.55 และลูกเรียบ

หลุม 2
ระยะ 261 ยิงโท ลมมาจากทางขวา  C = 0.83  ลมมาจากซ้าย  C = 0.88  แรง 251
ระยะ 263  ยิงโท  C = 0.85  แรง 253
ระยะ 273  ยิงโท  C = 0.95  แรง 262

สปินน้ำระยะ 263  C = 1.65  เอียง +0.4 แรง 229
การคิดแรงลมให้ *2 ก่อนนะครับ  เช่นลมย้อน 2 ให้บวกแรง 4 นะครับ
สปินน้ำระยะ 273  C = 1.9 แรง 234 การให้เอียงระยะนี้ ซ้ายขวาไม่เท่ากันนะครับ
ลมมาจากขวา ให้เอียง -1
ลมจากซ้าย ลมเบาๆ ให้ -.8  ลมแรงๆ ให้ -.4 ก้อพอนะครับ

หลุมสามระยะ 361  364  

เล็งตามภาพ  ตีวางด้วยไม้3 สปินหน้า แรง 212 ให้เหลือระยะประมาณ 255 ส่วนมากลูกจะเรียบ
ซอต2 ยิงโท  C = 0.86  แรง +14

หลุม3 ระยะ 273

เล็งตามภาพ  ลมส่งให้ตีไปเลย ลมย้อนให้กินเกจ แล้วตีธรรมดา  เหลือระยะ 235 -238
ซอต 2  ตีสปินด้วยไม้ 1  C = 1.12  เอียง -0.5  แรง +26

ps. การบอกเอียง -0.5  หมายถึงซ้ายสูง 0.5 นะครับ
       การใช้ค่าซี ก้อต้องปรับตามระยะ และ แรงลมด้วยนะครับ

สวัสดีอีกครั้ง ทุกๆคนครับ (ผู้การ,,หลงร๊าก-หนุ่ม)

มาครั้งนี้ เอาดั๊งบีม ดีฟ อินเฟอร์โน มาฝากครับ  หลังจากท่องยุทธจักรลาวาเก็บเวลมานาน

ไม้264 สปิน9+(มากกว่านี้ก็ได้ แต่ต้องกดสปิน9เนียน)

หลุม1 ระยะ 359  วางข้างบ่อยอตฮิต ระยะเหลือ 190-195
C=0.6 แรง+45 ลูก วางเนียนได้เปรียบ ไม่เนียนก็ใช้ประสบการณ์เอานะครับ

หลุม1 ระยะ 371/374 วางที่เดียวกันกับระยะ 359 แต่ระยะเหลือจะประมาณ 206-209 นะครับ
C=0.7 แรง+42 ทั้ง2ระยะ เอียงก็เหมือนระยะบนครับ
---------------------------------------------------------------------------------
หลุม2 ระยะ 261 (สปินหลัง)
C=1.2 เอียง -1.7แรง2เกจ 279 สปิน8 นะครับ(กดสปิน9 แล้วกดลูกขึ้นมาอีกนิสนุงครับ)
ปล.ระยะนี้ ลมขวาง1 ไปทาง>>> ผมให้เอียง -1.9นะครับ(1.2+1.9=3.1)

หลุม2 ระยะ 263 สปินน้ำหน้า แรง229
C=1.65 เอียง +0.44
ปล.ระยะนี้ ผมเคยลองลมขวางไปทาง <<< ตั้งแต่ลม1-6 ลงหมด ส่วนลม7-9 ยังไม่ได้ลองครับ

หลุม2 ระยะ 273 สปินน้ำหน้า แรง 235
C=1.9 เอียง -0.87
ปล.ระยะนี้ ลมขวาง1ไปทาง <<< ผมให้เอียง1ช่องลงนะครับ ส่วนลม2+ ยังไม่ได้ลอง
---------------------------------------------------------------------------------
หลุม3 ระยะ 461 วางที่ข้างๆเขายอดฮิต(ที่ชอบไปแอบไปชนกัน)
"ให้เหลือระยะ 218-222 นะครับ"
ช๊อต2 C=1.25 เอียงรวมลูก 0.6 แรง +35 กดสปิน20ครับ(ลม1,2ไปทาง >> เอียง 0.5นะครับ)
ปล. อย่าแปลกใจ ถ้าลม1 บางทีอาจบีมไปเลยก็ได้ แต่ถ้าไม่บีมก็สปินกลับมาลงอยู่ดี

สำหรับลมเน่านะครับยิงโทมาฮอก ไม้1 C=0.52 แรง+14-15 ลูกเอียง -0.3

หลุม3 ระยะ 463 วางที่เดียวกัน " แต่ให้ระยะเหลือ 227-230นะครับ "
ช๊อต2 C=0.85 ลูกเอียง -0.3 แรง+42 สปิน9

ส่วนลมเน่า ยิงโทมาฮอก ไม้1 C=0.57 แรง+13 ลูกเอียง -0.3

หลุม3 ระยะ 473 วางที่เดียวกัน (ระยะเหลือ 236-238)
สปินลงธรรมดา C=1.12 แรง กินเกจ+30 ไม่กินเกจ +27 กรีนเอียงรวมลูก -0.5
ปล.ถ้าจะลองบีม กินยา2เกจ หรือกิน2เกจ ให้เหลือ 227-230 นะครับ ค่าซีกับแรงและเอียง เท่ากันกับระยะ 463ครับ

ปล. มีไรติแนะ เพิ่มเติม ก็เสนอได้เลยนะครับ

ขออนุญาตป๋านำมาเผื่อแผ่นะครับ ขอบคุณครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว