กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
พิงโกะแบ๊วมาก!!!!

ยั๋ยย เค้าว่า ถึกๆ อะ พิงโก ไม่เคยเล่น เลยวาดแล้วไม่ค่อยอิน
พอดีต้องวาด เทรดกะตาทิวอยู่แล้วเลยวาดดีๆ หน่อย
ไม่ได้ลำเอียงวาดให้กระทู้กุ๊กไก่หวัดๆ หนา
ยั๋ยย เค้าว่า ถึกๆ อะ พิงโก ไม่เคยเล่น เลยวาดแล้วไม่ค่อยอิน
พอดีต้องวาด เทรดกะตาทิวอยู่แล้วเลยวาดดีๆ หน่ ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-12 00:19
โอ๊ย ไม่เคยคิดแบบนั้นเลยพี่ลิน  แค่พี่ลินวาดให้ก็ดีใจมากแล้วล่ะงิ
ส่วนพิงโกะออกแนวซึนจริงๆนะ โมโหแล้วตบตีหรือว่าจะวีนออกมาอะไรแบบนั้นตามประสาเด็กด้วยล่ะ

พอดีต้องวาด เทรดกะตาทิวอยู่แล้วเลยวาดดีๆ หน่ ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-12 00:19
ซึ้งใจอ้ะ น่ารักเลยแหละ ถึงลินจะบอกว่ามันดูไม่ดีแต่วาดสไตล์นี้มันเป็นเอกลักษณ์จริงๆ ขอบคุณมากคร้าบ (อันที่จริงยัยสองคนนี้น่าจะตัวเท่ากันเพราะอายุ11เท่ากัน)  ...ไม่สิ เป็นฝาแฝดที่แยกจากกันไปนานต่างหาก
วาดเเล้วเด็กกว่ายูอะค่ะน่ารัก!

Thankyou...Jinsama♥
เอิ๊กๆๆ ขอบใจจ้า น้องยู > w <
แต่หลังๆ ยูก็วาดตัวละครสมส่วนขึ้นเยอะน้า
---
อายุ 11 เท่ากันเรอะ? ไม่รู้เหมือนยังพิงโกจะดูเด็กๆ?
ส่วนยัยคูห์(หรือยัยเด็ก 11 คนอื่นๆ)
ชั้นทำใจแล้ว วาดไงก็ไม่เด็ก 11 ออกมาเกินเป็นเด็ก 13-14 ทุกที orz....
ถ้ายิ่งตั้งใจมากๆ จะออกมาโข่งเลย สยอง
พิงโก ใคร?  ชั้นไม่เคยรุ้จัก . . . (เหมือนตัวเองไม่ค่อยรับรู้โลกภายนอกเลยน้า)
แอบเป็นสโตเกอร์มานอน = =
พิงโก ใคร?  ชั้นไม่เคยรุ้จัก . . . (เหมือนตัวเองไม่ค่อยรับรู้โลกภายนอกเลยน้า) ...
ต้นฉบับโพสโดย เศรษฐกิจน่ารัก เมื่อ 2011-10-12 09:05
ไม่รู้จักก็ไม่แปลกหรอก เพราะมันเกมอื่น
แวะมาดันกระทู้ตัวเอง (ฮา)

แวะมาดันกระทู้ตัวเอง (ฮา)

ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-16 00:18
อร๊างงงง XD
1 ขวบแย้วๆๆ คู่นี้ ><

ทำไมเป็นขาวดำ  เอาสีๆๆๆๆๆ จิ ; w ;//
หัดวาดคอมมิคมั่งอะงิ
หัดวาดคอมมิคมั่งอะงิ
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-16 01:05
อ๋อ คอมมิค 1 ขวบ   

แอร้วว เหนือนึกว่าภาพฉลอง หงิงๆๆๆ ; 3;///  /โดนไข่หวานคิก!
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-10-16 09:27

1 ขวบ กรุ๊ฟใน DA ต่างหาก
มะเหนือนี่ เป็น admin ร่วม ไม่สนใจเลยนะ
เดี๋ยวปั๊ดกัดเห็ดขาด > 3 <

----

เคะแตก
มะเหนือนี่ เป็น admin ร่วม ไม่สนใจเลยนะ

----
http://uc.exteenblog.com/redeye/ima ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-16 09:26
เหนือว่าจะไปอัพงานลง DA ด้วยล่ะ XD

โอ๋ๆ อย่ากัดหัวเค้าเลยนะตะเอง   
( )

โอย แคซเคะ มันบ๊จ๊ายอ๊ะ!! 5555555555555555555
> w <  พอดีมันมี อีเวร (อีเว้นท์) ใน FB เพจ แฟนคลับ kazxlucia ที่ตามอยู่ง่า
เลยจิ้นตะเหลิดไปไหน ริ้วว วิ้ว วิ้ว

----
http://uc.exteenblog.com/redeye/ima ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-16 09:26
แคส....นายมันเคะไม่ขึ้นจริงๆฝ่ะ!!! ลูเซียดูแมนขึ้นทันตา 5555555+

เอามาแปะให้จึกๆๆ

ยิงลีด้วยน้าเจ้ -3- (ช้าไปเปล่าหว่า 555)
แคสแลขาถ่างๆแฮะ แต่...

แคสยิ้มหรา
โดนสั่งให้ยิ้ม ไม่งั้นจะจับไปคู่กับ นูริแทน
อุ้ย เเคสเคะ เเต่เคะเเบบเเต๋วเรอะ  
ขุดแก้เซ้ง ร่วงไกลเชียะ อิอิ

บร๊ะ นูริหน้าหวาน  
ทาแก้มมาแด๊งแดง :D
น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แต่ แว๊กกกก เราดันวาดจิบิฮานะทำท่านี้พอดีเลย=[]=!!! ชิหอยล่ะตรู

นูริหน้าโมเอะมาก=[]=
ก็วาดไปเด๊ > w <  อย่าได้แคร์
---
555 นูริ เวลาวาดระวังกลัวจะออกมาไม่น่ารัก สงสัยระวังเกิ๊นนน
ขุดแก้เซ้ง ร่วงไกลเชียะ อิอิ

ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-24 12:21
ลากกลับบ้านนนนนนน XD

ขอจิ๊กกะด๊าวลงซิกหน่อย ฮา > 3<
ตรงนี้ด้วยๆ

เอิ๊กๆๆ > <
ดีใจด้วยนะครับ
A-Chan ♥
ตรงนี้ด้วยๆ

เอิ๊กๆๆ >
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011-10-24 12:36
ของรางวัลเเบ่งคนละครึ่ง     //โดนตบ
มีแฟลชเกมวันเกิดลูเซียไหมคับ อยากเล่น

ปล. ลองเข้าในบล๊อคพี่ลิน มันไม่โหลดมาอะ
มีแฟลชเกมวันเกิดลูเซียไหมคับ อยากเล่น

ปล. ลองเข้าในบล๊อคพี่ลิน มันไม่โหลดมาอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย เศรษฐกิจน่ารัก เมื่อ 2011-10-26 15:27
ลองที่นี่นะคะ

http://tifa-redeye.deviantart.com/gallery/#/d3nv514
279# tifa_redeye

เก่งมากเลยครับ พี่ลิน
ดีใจด้วยนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย นัทโตะคุง เมื่อ 2011-10-24 15:01
ขอบคุณค่ะ ^0^ ดีใจมากเช่นกัน อิอิ
ของรางวัลเเบ่งคนละครึ่ง     //โดนตบ
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-10-24 17:54
ชะๆๆ
279# tifa_redeye

เก่งมากเลยครับ พี่ลิน
ต้นฉบับโพสโดย slamme เมื่อ 2011-10-27 12:28
ขอบคุณมากค่ะ ^^

ใกล้ฮาโลวีนแล้วววว

ไม่รู้จะกลัวน้ำ หรือ กลัวผีดี......
ขอให้ทุกคนสุขภาพแข็งแรง และมีกำลังใจที่จะฝ่าพ้นวิกฤตครั้งนี้ไปด้วยกัน
แก้ไขล่าสุด ProSense เมื่อ 2011-10-29 22:41

ลูจังน่าร้ากกกก มอ ~ เอ้ย ! เมี๊ยว > <
กดจิ~
[/url]
ลูจังโมเอะ ><
ลูจังน่าร้ากกกก มอ ~ เอ้ย ! เมี๊ยว > <
ต้นฉบับโพสโดย ProSense เมื่อ 2011-10-29 22:40
ขอบคุณค่ะ
ลูจังโมเอะ >
ต้นฉบับโพสโดย Knight_On เมื่อ 2011-10-30 13:45
555 ขอบคุณๆ > <
จ่ายเงิน 200 coin เเมวก็กลับมาเเล้วนิ  
พี่ลินสู้ ๆ ตอนนี้ส่งเงินกับสิ่งของผ่านช่องสามแล้วนะครับ...

/me น้ำท่วมจะรุนแรง แต่น้ำใจไทยหลั่งไหลครับ
จ่ายเงิน 200 coin เเมวก็กลับมาเเล้วนิ  
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-10-30 21:07
เอางั้นเรยเรอะ เหอๆๆ
พี่ลินสู้ ๆ ตอนนี้ส่งเงินกับสิ่งของผ่านช่องสามแล้วนะครับ...

/me น้ำท่วมจะรุนแรง แต่น้ำใจไทยหลั่งไหลค ...
ต้นฉบับโพสโดย คาโมจัง เมื่อ 2011-10-31 11:25
ขอบคุณค่ะ แหม่ ถึงกะ บริจาค
แอบส่อง
แอบด้วย -0-
ส่องไรกัน?

กินไอติมมะ :D

285# tifa_redeye

ฝนตกและน้ำท่วมแบบนี้
ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ลูเซียที่เกาะอยู่ตรงเก้าอี้ ซักพักก็เตรียมจมน้ำตายไปล่ะ /เกรียน!
ขอไอติมโคนนึง
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-11-3 00:56
285# tifa_redeye

ฝนตกและน้ำท่วมแบบนี้
ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ลูเซียที่เกาะอยู่ตรงเก้าอี้ ซักพักก็เตรียมจมน้ำตาย ...
ต้นฉบับโพสโดย slamme เมื่อ 2011-11-2 19:50
ชะ ชะ ชะ เอากันถึงตายนะยะ น้องเติม
ขอไอติมโคนนึง
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-11-2 21:35
มางับจากมือเลย >w<

--------

อีลุงนี่

---------

เฮ้อ...
กลับมาเล่นบ้านเราดีกว่า  ช่วงนี้ เหงาๆ ไปหน่อยแต่ ก็คุ้นเคย  = w =
จาเอาฟักทองไปทำอะไรรึนั่น... ลูจัง
ที่รักอาเธอร์กำลังจะบวชฟักทองให้ชั้นกินย่ะ...อย่ามาแย้ง
โฆษณาไอศครีมโคนหรอครับ ไม่บอกกัน....

/me ฟักทองมาเกี่ยวอะไรกันนิ งง...
พี่ลินคะ โดพี่ในเว๊บของพี่อะรูปไม่ขึ้นอะ T^T[ไปแอบอ่านมา]
กลับไปรายการกระดานข่าว