กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
น่าจะทันนะครับ.. (ถ้าไม่แอบขี้เกียจ)
ช่วยติชมหน่อยจิคับ

ต้นฉบับโพสโดย นัทโตะคุง เมื่อ 2011-9-24 19:01
เอาอารินชุดเดียวกับเค้าเลยอ่ะ นัทโตะคุง
เอาอารินชุดเดียวกับเค้าเลยอ่ะ นัทโตะคุง
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011/9/24 20:26
ก็ชุดนี้ท่านseedออกแบบไงก็เลยเอามาวาด
A-Chan ♥
ก็ชุดนี้ท่านseedออกแบบไงก็เลยเอามาวาด
ต้นฉบับโพสโดย นัทโตะคุง เมื่อ 2011-9-24 20:49
นั่นความคิดเดียวกันอีก เปลี่ยนๆ วาดลูเซียดีกว่าเรา
ร่วมด้วยช่วยวาด วาดฮานะใส่ชุดPSPซะ
아니야~ 鹿晗 사랑해요  ㅠ ㅠ
อ๊ากก อยากวาดค่ะๆๆๆ ทันแน่ๆ รอหน่อยนะหนูค่อนข้างกาก
แก้ไขล่าสุด นัทโตะคุง เมื่อ 2011-9-24 22:28

เพื่อสำหรับคนที่จะวาดภาพให้ท่านseed

A-Chan ♥
เพิ่งไปอ่านหน้า 1 และเพิ่งรู้ว่าลืมเจิม

แถมเห็นคุยเรื่องปฏิทินอะไรกันด้วย ไม่รู้เรื่องหรอก แต่ถ้าทำ เก๊าก็จะซื้อ ฮาาาา งาน fan art ยังไงก็น่าเก็บกว่า official เกลื่อนเมืองเป็นไหนๆ(ในความคิดนะ...)

จะว่าไปไม่ลองรับทำตามออเดอร์เหรอคะ? จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องอาการขาดทุนด้วย

....ยังไงก็แล้วแต่ ถ้าคิดจะทำยังไงก็อย่าลืมเรียกตัวนะคะ เผื่อจะมาแจมๆด้วยน่อ ไม่คิดตัง ฮ่าๆๆๆ

(ปล.แอบๆได้ยินมาว่ามีเฟสบุ๊คแฟนอาร์ทกันอยู่นิ อยากไปแจมด้วยจังเยย)
ถ้าทันจะแปะนะ ไม่ทันจะทำเป็นรูปHแทน
แก้ไขล่าสุด Froth เมื่อ 2011-9-25 03:40

มาอัพเดทก่ะ เพิ่งร่างเสร็จหมาดๆเลย ฮาาา

เป็นรูปที่ร่างแล้วปวดกบาลที่สุดเท่าที่เคยทำมา...

....สังเกตได้ว่าเส้นเจ๊ลูเซียจะเข้มกว่าชาวบ้านชาวช่องเขา....(วาดออกมาแล้วโคตรมหาถึก แก้อยู่นานมาก....)

มาดูกันว่าจะทีเหลวหรือไม่

ปล.เจ๊ลูเซียโชว์เหนือ....
ฮานะแอบล่ำ
ตอนแรกไม่ได้ล่ำธรรมดานะ

........โคตรล่ำ.... เก๊าวาดผู้หญิงไม่เก่ง กระซิก orz

ค่อยแก้ตอนลงสีละกันเน่
(ปล.แอบๆได้ยินมาว่ามีเฟสบุ๊คแฟนอาร์ทกันอยู่นิ อยากไปแจมด้วยจังเยย )
ต้นฉบับโพสโดย Froth เมื่อ 2011-9-25 00:46
keyword : แฟนอาร์ทคาเฟ่
113# Orleans

ผมเข้าไปแล้วด้วยหละ แหะๆ
ใครมีวิธีการลงสี Sai ใหม่พอดีมือใหม่ไม่รู้จริงๆครับ แยกเลเยอร์งงไปหมด
ใครมีวิธีการลงสี Sai ใหม่พอดีมือใหม่ไม่รู้จริงๆครับ แยกเลเยอร์งงไปหมด ...
ต้นฉบับโพสโดย Colonel เมื่อ 25-9-2011 15:57
เริ่มแรกก็เป็นคล้ายๆ กันเลยเทอว์
ต้องเปิดฮาวทูไปทำไป

ในอากู๋อ่าเยอะแยะ
อ่างงจริงๆเนอะ เดี่ยวจะลองหาน้าขอบคุณครับ
ลูเซีย เธอว์เมพอ่ะ พับแค่นิ้วนาง ทำได้ไง
ลูเซีย เธอว์เมพอ่ะ พับแค่นิ้วนาง ทำได้ไง
ต้นฉบับโพสโดย บิงซัง เมื่อ 2011-9-25 17:20
ใครก็ทำได้ไม่ใช่รึ
ใครก็ทำได้ไม่ใช่รึ
ต้นฉบับโพสโดย Orleans เมื่อ 2011-9-25 17:30
พับได้ แต่นิ้วมันจะชี้ไปคนละทิศ

แหง่ก.. พรุ่งนี้พรีเซ้นไฟนอลโปรเจค
รับวาดรูปหาตังซ่อมบ้านT[]T
แก้ไขล่าสุด oKUKo เมื่อ 2011-9-25 19:56

แวะมาเสนอหน้า ส่งไป2ครั้ง ปีนี้เป็นครั้งที่3 พยายามจะส่งไปให้ทุกปี  
เอาฟะตายเป็นตาย!!! ถ้าทำไม่ทันก็ปริ้นเอามาเช็ดน้ำตาตัวเองก็ได้.....(มีแววดราม่า 5555+)
-------------------
อีเดียท เอ้ย อีดิท.....

หะ..หา..!!!!! นี่เป็นแกลของท่านลิน!!??? เรานึกว่ามู้ส่งงานของท่านซี๊ดอย่างเดียวซะอีก!!!
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก!!!!

เจิมๆ ขอให้โชคดีมีชัยนะก๊ะท่านลินของครูกุ๊ก จุ๊บๆ

มะ...มาแล้ว!! ครูกู๊กกกกกกกกกกกกกกกกก /กระโดดเข้าใส่
พับได้ แต่นิ้วมันจะชี้ไปคนละทิศ
ต้นฉบับโพสโดย บิงซัง เมื่อ 2011-9-25 17:32
แอนก็ทำได้นิ =w=?
เย้!!!!!!เสร็วแว้ว

มะ...มาแล้ว!! ครูกู๊กกกกกกกกกกกกกกกกก /กระโดดเข้าใส่
ต้นฉบับโพสโดย Naromon เมื่อ 2011-9-25 23:14
ท่านม่อนนนนนนนนน  //วิ่งมาจากอีกฟากของท้องทะเล

ไหงฟันธงว่าเขาไม่มีความสุขล่ะนั่น...
เปลี่ยนเป็น sad จะเบาลงกว่ามั้ย=w=''
รับวาดรูปหาตังซ่อมบ้านT[]T
ไหงฟันธงว่าเขาไม่มีความสุขล่ะนั่น...
เปลี่ยนเป็น sad จะเบาลงกว่ามั้ย=w=''
ต้นฉบับโพสโดย NinJinShiRu เมื่อ 2011-9-26 23:15
จริงด้วยๆ ก็ว่า มันสะดุดไปหน่อย แต่นึกไม่ออกว่าจะเปลี่ยนเป็นอะไรดี
เหมือนโทรเลขเลยของเรา

แบบว่า ฤดูฝนเลยคิดออกแต่ฝน...ตกได้ทุกวัน
มาส่งมั่ง เสร็จทันด้วยแหะ

นูริถือต้นหอม  อย่าถามว่าต้องการจะสื่ออะไร 555555555555+
ก็เห็นคนญี่ปุ่นกินต้นหอมแก้หวัด(ล่ะมั้ง) เลยอยากจะสื่อว่ารักษาสุขภาพด้วย (บวกกับเห็นไม้กอล์ฟต้นหอมพอดี..........)

ช่วงนี้ทำหนังสั้นแนวแฟนตาซี   BGภาพนี้เลยออกมาแฟนตาซีไปหน่อย 55555555+

เขาบอกกันว่า เอาต้มหอมเสียบก้นจะลดหวัดได้ นูริ จงเป็นหนูลองยา!!
เขาบอกกันว่า เอาต้มหอมเสียบก้นจะลดหวัดได้ นูริ จงเป็นหนูลองยา!!
ต้นฉบับโพสโดย Wolf Yato เมื่อ 2011-9-27 00:35
ถึงกับซี๊ดกันเลยทีเดียว................................( )

ขอบคุณมากค่ะ รับงานไว้แล้วนะคะ :D

*** อย่าลืมวันเกิดนูริ ***

ไม่ลืม ไม่ลืมไม่เลือนเหมือนเดือนคู่ฟ้า......น้องนูริเจอกันแน่เธอ!!!(แต่ตอนนี้ขอปั่นของแม่ท่านseedก่อน....)
เสร็จเเล้วงับ

เขียนอวยพรเเล้วรกแปลกๆเเหะ
135# Just_the_Lucia
ระวังอากู๋แปลไม่ตรงตัวนะจร๊ะพลอยหื่น (หมายถึงภาษาเกาหลีนะเออ)
แอบสับสนนะ แปะมัน 2 ที่เลยเหอะ OTL

แปะ Orz
136# MitsuRiki

ภาษาเกาหลีไม่ได้ใช้อากู๋แปลโฟร้ย

เอามาแปะที่นี่ด้วย ประจานความห่วยของตัวเอง เหอะๆ
http://upic.me/show/28474709

เอามาแปะที่นี่ด้วย ประจานความห่วยของตัวเอง เหอะๆ
ต้นฉบับโพสโดย Knight_On เมื่อ 2011-9-27 18:37
แปะผิดลิ้งแล้วมั้ง =w=  

แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-9-27 20:58

รับงานแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ใครมีอะไรเพิ่มเติมแปะได้ตลอดน่อ
---
ช่วงนี้หลายสิ่งแฮะ พรืดดด
141# The Undertaker

ขอบคุณมากครับ ^^"

ไม่ได้แปะรูปมานานละ มึนมากกกกกกกกกกกกกก

ภาพใหญ่ดีจริง ผิดที่เราที่ไม่ได้ย่อรูปสิ่นะ เออดี โชว์ให้ทั้งโลกรู้ ว่า "กรูว์ กากกกกกกกกกกกกกกก"
ในบอร์ดมันย่ออัตโนมัติย่ะ
แก้ไขล่าสุด Naromon เมื่อ 2011-9-28 23:00

อยากวาดแม้ค้านางนี้มานานแล้ว จัดเลยละกัน ><

ปล. ถ้าเป็นไปได้ฝากบอกคุณแม่ด้วยว่า "Your son, He's my inspiration!" นะฮ้าฟ

Edit: รูปอยู่หน้าถัดไป >>
/กลิ้งมาแปะ
แก้ไขล่าสุด Colonel เมื่อ 2011-9-28 20:38

ส่งคร๊าบบบ ผมทำหวานเกินไปป่าวอ่ะ หัวใจเยอะเชียว คือที่วาดก็เพราะแสดงให้รู้ว่าเราไม่ลืมเขา

ผมไปค้นประวัติเขามาเลยรู้ว่าเขาเป็นใครอะครับ

แวะมาแปะ แบบว่าตอนนี้วุ่นวาย ยุ่งเหยิงไปหมดแล้ว ไม่ค่อยได้เข้ามา
แอบนึกอยู่เหมือนกันว่าพี่ลินจะทำอะไร(จำได้ๆ) เลยแอบย่องมาดู
พอเจอก็วาดเลย แบบว่าคิดไว้แล้ว (เหอๆ)
ฮือ

แค่ลงเงาน้องก็ใช้ไป2ชั่วโมงกว่าๆแย้ว
งานเยอะ ไม่มีเวลาเลยจริงๆ ลืมทำการบ้านอีก วุ้ย
ปล.วาดชุดเดียวกันกับพี่บิงอีก
แอบตกใจเล็กน้อย ทำไมเส้นพี่บิงคล้ายเฮียSeeD
กลัวโหลดโหดอ่าเอาเป็นลิงค์ไปละกันน้อ
A-Chan ♥

มีแต่คนวาดรูปสวยทั้งนั้นเลย

//*me แปะงานแล้วจากไป
กลับไปรายการกระดานข่าว