••○ [tifa_redeye's room]-kazxlucia สะหน่อย - Fan Art - Ini3 Webboard - Powered by Discuz!
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

ว้าว พี่ลินมีมู้แล้ว จะได้ติดตามอัพเดตของพี่ลินต่อ...

/me อยากเห็น KAZ กินตับ LUCIA
ไปคุ้ยดูใน blog สิ
ในที่สุด ในที่สุด KAZ ก็กินตับ LUCIA สำเร็จแล้ว โอ๊ย....ดีใจสุด ๆ ๆ
กินตับอารายยย
ไม่มี๊---

เหมียวๆ แมวสามสี = w =

แก้ไขล่าสุด คาโมจัง เมื่อ 2011-9-8 00:15

ถ้าเนลเล่นเพลงนี้ สุดยอดแล้ว....
แวะมาตีพุง พี่ลิน XD
แก้ไขล่าสุด Knight_On เมื่อ 2011-9-9 00:09

เจ๊จ๋า เอาไอ 20 หน้าใน Exteen ไปไหน!!!

เจอละ ทำไมเรามองไม่เห็นวะ liOTL~
//ขุดหลุมในสนามหลังบ้าน หากระดูก
พรืดดดดดดดดดดดด

แมวสามสีโมเอะที่สุดในพสุธา!!!
CHAKA CHAKA PATA PON!
หลังจากที่วันนึงร่ายยาวได้ 4 หน้า ตอนนี้เงียบเป็นเป่าสาก

//บรู๊ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์ว์
พี่ลินหาย สงสัยเจ๊งานเยอะแหง่ม ๆ สู้ ๆ นะครับ...
พรืดดดดด ~~ อาจจะช้าไปแล้ว แต่ว่าๆๆๆ

มา เจิม ให้ค่าาาาาา orz

พี่ลินเปลี่ยนเส้นรึเปล่า ดูซอฟๆ ขึ้น
cr. NinJinShiRu♥
มาร่วมด้วยค่ะพี่ลิน ทำไมลงรูปน้อยจัง
(ตั้งใจมาสูบ)

ไว้ลงเพิ่มค่ะ พี่ขี้เกียจ... ; w ;
อ้าว...มองน้องถุงเป็น Butterfly ซะแล้ว ลูเอ๊ย กลับเข้าสู่โหมดเดิมเถอะ..
65# tifa_redeye

แบบนี้ น่ารักไปแล้ว
555+ ลูเซียไปทำหน้าที่นี้ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ตอนแรกยังเห็นเป็นนักร้องอยู่เลย มาดูอีกทีกลายเป็นแมวเหมียวซะแล้ว น่ารัก
แวะมาตีพุง พี่ลิน XD
ต้นฉบับโพสโดย *,,Qeusti๐n เมื่อ 2011-9-8 10:02
เย๊ย อะไร ไม่มี๊ ออกจะผอมเพรียว เรียว ชะลูด
เจ๊จ๋า เอาไอ 20 หน้าใน Exteen ไปไหน!!!

เจอละ ทำไมเรามองไม่เห็นวะ liOTL~
ต้นฉบับโพสโดย Knight_On เมื่อ 2011-9-8 23:47
ตกลงเจอแล้วนะ XD หายากไป หรือ?
พรืดดดดดดดดดดดด

แมวสามสีโมเอะที่สุดในพสุธา!!!
ต้นฉบับโพสโดย B•A•HiramaN เมื่อ 2011-9-11 11:17
5555+ ขอบคุณค่ะ
พี่ลินหาย สงสัยเจ๊งานเยอะแหง่ม ๆ สู้ ๆ นะครับ...
ต้นฉบับโพสโดย คาโมจัง เมื่อ 2011-9-12 14:54
ขอบคุณมากค่ะ ช่วงนี้แอบป่วยนิดหน่อย กินยาดักก่อน ชิชะ
พรืดดดดด ~~ อาจจะช้าไปแล้ว แต่ว่าๆๆๆ

มา เจิม ให้ค่าาาาาา orz

พี่ลินเปลี่ยนเส้นรึเปล่า ดูซอฟๆ ขึ้น   ...
ต้นฉบับโพสโดย ViZa|2d~ เมื่อ 2011-9-12 20:22
เหอๆๆ เจิมอาร๊าย แหมๆ แต่ก็ขอบคุณมาก
ส่วน ลูเซีย กลายเป็นแมว แค่ เฉพาะกิจละจ้า อิอิ แบบว่า ความชอบส่วนตัว
อ้าว...มองน้องถุงเป็น Butterfly ซะแล้ว ลูเอ๊ย กลับเข้าสู่โหมดเดิมเถอะ..
ต้นฉบับโพสโดย คาโมจัง เมื่อ 2011-9-13 08:58
5555+ เดี๋ยวก็กลับสู่ปกติจ้ะ มันมีเหตุให้กลายเป็นแมว XD
จ...เจ๊

โดที่บล็อก dmg แรง...มาก!!! //สลบคากองเลือด
รู้สึกว่า หลังๆมาพี่ลินวาดลูเซียแปลกๆง่ะ  ไม่เหมือนเมื่อก่อน หรือตาเราผิดปกติหว่า - -
แอร๊ย น่ารักมวาก

แอนไม่มีเวลาวาดเลย orz จะสอบแล้วยังต้องทำการบ้านอีก ก่อนหน้านี้ว่างทำไมไม่สั่งฟระ =[]=
รู้สึกว่า หลังๆมาพี่ลินวาดลูเซียแปลกๆง่ะ  ไม่เหมือนเมื่อก่อน หรือตาเราผิดปกติหว่า - - ...
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-9-15 18:33
โห? ไม่ค่อยได้วาดมั๊งคะ พักนี้ (เพราะนางตาย - ฮา)
ว่าแต่ แปลกยังไง ฤ?
จ...เจ๊

โดที่บล็อก dmg แรง...มาก!!! //สลบคากองเลือด
ต้นฉบับโพสโดย Knight_On เมื่อ 2011-9-15 18:13
อุ...ตามไปถึงบล็อค? ขอบคุณมากค่ะ  =w= ชอบไหมคะ? (ฮา)
แอร๊ย น่ารักมวาก

แอนไม่มีเวลาวาดเลย orz จะสอบแล้วยังต้องทำการบ้านอีก ก่อนหน้านี้ว่างทำไมไม่สั่งฟระ  ...
ต้นฉบับโพสโดย The Undertaker เมื่อ 2011-9-15 21:13
งือๆๆ ไว้ว่างแล้วหัดวาดเยอะๆ ; w ; ขอบคุณทีแวะมาค่ะ ดีใจๆ ♥♥
73# tifa_redeye

ชอบมั้ย ชอบมาก

ไม่เชื่ออ่านคอมเม้นในบล็อกได้เลย ชื่อ yumega.k หรืออะไรประมาณนี้นี่หละ

ถึงในบอร์ดจะเป็นหมา แต่ร่างคนน่ะ แพ้หูแมวขั้นรุนแรงงงงงงงง
แวะเข้ามาดู
ไม่รู้นะ สงสัยดูโดพี่ลินบ่อย เลยเห็นลูเซียเเบบ CG เลยตาเพี้ยน เเต่ปกติมันชินตาเเบบนี้มากกว่า

ลูเซียร่างแมวน่ารักมากๆเลยครับ
แต่สงสัยลูเซียคงจะโดนคำสาปอะไรซักอย่าง เลยทำให้เธอกลายเป็นแมวก็ได้ >w<"
แวะเข้ามาดู
ต้นฉบับโพสโดย นู๋พลอนจ้ะ เมื่อ 2011-9-16 17:30
หวัดดีค่า
ไม่รู้นะ สงสัยดูโดพี่ลินบ่อย เลยเห็นลูเซียเเบบ CG เลยตาเพี้ยน เเต่ปกติมันชินตาเเบบนี้มากกว่า

http://image.ohozaa. ...
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-9-16 18:19
ก็ วาดสลับๆ ไปน่ะค่ะ ไปเห็นคนอื่นวาดตาแบบนี้ ก็วาดตาม พอเห็นอีกคนวาดอีกแบบก็ลองเปลี่ยนดู สลับๆ
ดูว่าชอบแบบไหนอะจ้ะ เหอๆๆ
ลูเซียร่างแมวน่ารักมากๆเลยครับ
แต่สงสัยลูเซียคงจะโดนคำสาปอะไรซักอย่าง เลยทำให้เธอกลายเป็นแมวก็ได้ >w ...
ต้นฉบับโพสโดย slamme เมื่อ 2011-9-16 18:39
แอร๊ ขอบใจจ้า ทำไมกลายเป็นแมว? นั่นสิค่ะ  555+
จริงๆ พี่แค่ติดใจจากที่วาดโดฯ ลูเซียใส่ชุดแมวไปรอ kaz ที่บ้าน ไว้เมืออาทิตย์ก่อนโน้นนน
อันนั้นแค่ใส่ชุดแมวเจ๋ยๆ คราวนี้เลยอยากวาดอีก แต่ให้นิสัยเป็นแมวไปเลย (ฮา)
78# tifa_redeye

นิสัยเหมือนแมว.... คนกรุ๊ป B นี่นา (เอ้า ไม่เชื่อไปหาอ่านดู คนเลือดกรุ๊ป B จะมีลักษณะนิสัยเหมือนแมว)
78# tifa_redeye

นิสัยเหมือนแมว.... คนกรุ๊ป B นี่นา (เอ้า ไม่เชื่อไปหาอ่านดู คนเลือดกรุ๊ป B จะมีลักษณะนิสัยเหมือนแ ...
ต้นฉบับโพสโดย Knight_On เมื่อ 2011-9-16 19:36
เรานี้แหละคนกรุ๊ป B  555

แถมมอ'ไซด์ ให้ไปแว้นซ์เล่น

สุขสันต์วันเกิดแมกซ์

สุขสันต์วันเกิด SeeDark   : )  
Happy Birthday ..... Sleep tight
80# The Undertaker

โฮ่งก็กรุ๊ป B

81# tifa_redeye

เอ๋ ท่าน SeeD เกิดวันเดียวกับแมกซ์เหรอ?
วันเกิดของแมกซ์ที่เป็นวันที่ 17 กันยายน วันเดียวกับ SeeDark นั้น ทางทีมงานบอกว่า เป็นเรื่องบังเอิญ
เพราะตั้งไปตามจังหวะของการอัพเดท แต่ส่วนุตัวแล้วเราคิดว่า SeeDark เองนั้นก็ใช้แมกซ์แทนตัวเองหลายๆอย่าง
เช่นชอบมอเตอร์ไซด์ หรือ ขับเครื่องบิน
(พื้นฐานเฮียแกน่าจะ เป็นพวก แมชานิซึ่ม นิดหน่อยเหมือนกัน)
เสื้อมอเตอร์ไซด์ของแมกซ์บางชุด ก็ได้มาจากเสื้อมอเตอร์ไซด์ของ SeeDark
น่าสงสัยว่า
อารินเองก็น่าจะเป็นสาวในสเป็คของ SeeDark เหมือนกัน?

83# tifa_redeye

T^T ท่าน SeeD
เจิมๆค่าพี่ลิน เพิ่งสอบเสร็จ^^
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-9-24 12:34

เหอะๆ ร่วงไวๆ ขอบคุณค่า
---

---
วันที่ 1 ตุลา ว่าจะส่งรูปวาดปังย่าไปให้คุณแม่ของพี่ SeeD
ใครสนใจอยากส่งรูปด้วยก็ แปะรูปไว้ได้นะคะ หรือใครอยากเขียนจดหมายหาคุณแม่
ก็ยินดีนะคะ รับงานถึงวันที่ 30 กันยายน 12.00 น. (เที่ยงตรง)
ขนาดภาพขอไม่เกิน 700x700 เพราะจะรวมส่งให้คุณแม่ทางอีเมลนะคะ

จดหมายใครจะพิมพ์ใส่ txt หรือ .doc มาก็ได้ค่ะ
จะให้พี่แปลให้ก็ หลังไมค์ได้ค่ะ

(ไม่ว่างจริงๆ กลัวไปส่งไปรษณีย์ไม่ทัน)

theme ภาพสดใสร่าเริงได้นะคะ ไม่ต้องเศร้าเหงาเงิบอะไร
เราแค่อยากให้รู้ว่าเราไม่ได้ลืมเขาเท่านั้นเอง   : )

(แต่ไม่ใช่สดใสร่าเริง สวนสนาม จุดพลุ ฉลองปีใหม่อะไรแบบน้ไม่เอานะ)
ขอร่วมวาดด้วยคนนะคะพี่ลิน
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-9-24 12:35

theme ภาพสดใสร่าเริงได้นะคะ ไม่ต้องเศร้าเหงาเงิบอะไร
เราแค่อยากให้รู้ว่าเราไม่ได้ลืมเขาเท่านั้นเอง   : )

(แต่ไม่ใช่สดใสร่าเริง สวนสนาม จุดพลุ ฉลองปีใหม่อะไรแบบน้ไม่เอานะ)
ฮานะโมเอะ
ร่วมด้วยงับ พลาดมาหลายงานเพราะ งานทับตายorz ส่งโปรเจควันจันทร์น่าจะทันอยู่
ไม่ว่าง... OTL

เอาภาพ 6th Anniversary ส่งได้ป่ะ
เพราะตอนวาดภาพนั้น คิดถึงป๋าซี้ดจริงๆ
ร่วมด้วยค่า ปิดเทอมพอดี
@L_kung / Just_the_Lucia/anmaai
ขอบใจจ้า
@บิงซัง
แล้วแต่จ้า ยังไงก็ล่าย :D
สอบเสร็จพุธหน้าพอดี จะพยายามปั่นเน้อ
วันที่ 1 ตุลา ว่าจะส่งรูปวาดปังย่าไปให้คุณแม่ของพี่ SeeD
ใครสนใจอยากส่งรูปด้วยก็ แปะรูปไว้ได้นะคะ หรือใครอยากเขียนจดหมายหาคุณแม่
ก็ยินดีนะคะ รับงานถึงวันที่ 30 กันยายน 12.00 น. (เที่ยงตรง)
ขนาดภาพขอไม่เกิน 700x700 เพราะจะรวมส่งให้คุณแม่ทางอีเมลนะคะ

จดหมายใครจะพิมพ์ใส่ txt หรือ .doc มาก็ได้ค่ะ
จะให้พี่แปลให้ก็ หลังไมค์ได้ค่ะ

(ไม่ว่างจริงๆ กลัวไปส่งไปรษณีย์ไม่ทัน)

ช่วงนี้แอบว่าง อาจจะขอแจมด้วยนะคะ!!
ร่วมด้วยค่ะ (อู้การบ้านปิดเทอม)
อ่าสวัสดีครับพี่ลิน งานถึงคุณแม่ท่าน Seed ผมขอร่วมด้วยน้า แต่ถ้าไม่ทันจริงๆต้องขออภัยนะครับ
เหอะๆ ร่วงไวๆ ขอบคุณค่า
---

---
ใ ...
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 2011/9/24 11:55
โรงเรียนผมกว่าจะปิดเทอม30ก.ยพอดี
A-Chan ♥
ถึงจะไม่ว่างมาก แต่รอบนี้ จะพยายามวาดส่งครับ (ไม่ลงสีนะโฮ่ง)
ช่วยติชมหน่อยจิคับ
A-Chan ♥
อยากร่วมด้วยแต่ยังสอบไม่เสร็จเลย Orz
กลับไปรายการกระดานข่าว