กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

••○ [tifa_redeye's room]-kazxlucia สะหน่อย

แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2012-8-24 22:54

*** REP 1 สำหรับ update ข่าวสาร ***  อะไรๆ ก็ อัพ rep นี้
------------------------------------------------------

เพิ่มเติมที่ blog ละกัน...

http://redeye.exteen.com/20120407/entry

จำไม่ได้ว่ารับปากว่าจะวาดเมื่อไหร่ แต่โดนทวงเลยวาด
แต่ก็ยังนึกไม่ออกอยู่ดีว่ารับปากตอนไหน? 5555
คู่รักมาตราฐาน คลาสสิกสุดๆ แล้วในปังย่า > v <

วันเกิดน้องคูห์ปีนี้เหงาๆ

ไม่ได้วาดฉากหลังนานมากกกก จริงๆ คือ ไม่คิดจะฝึก เพราะมันยาก - ฮา
ก็...ทำได้แค่นี้ แต่ จะพยายามต่อไป แอร๊ยยย

จะ ฮาโลวีน แล้วเนอะ

ต่อ rep 2
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-10-2 11:20

มาใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ

ยังไม่มีอะไรอัพเดทเท่าไหร่
ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

** มีคนให้เค้าสร้างบ้านที่นี่ เพราะ เข้า DA ยาก ; w ; **

ตั้งก็ได้... หงิ หงิ

>>เรียงจาก ใหม่ ไป เก่า<<

แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-11-26 02:16

จองอยู่ ง่า ทำไม่ค่อยเป็น เงอะๆ งะๆ
สุดท้ายและ? พอแล้วมั๊ง? ขี้เกียจ (เฮ้ย) *--*
กำ จองอยู่เร้อะ ลบๆ

+เจิมๆ
เจิมพี่ลินนนนนน
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2012-1-19 12:58

ไม่เป็นไรจ้ะ อยู่มาตั้งนาน จู่ๆ ต้องมาตั้ง แกล แบบนี้ เขินอะ เหอๆๆๆ
------
ตำราอนิเมชั่น

http://www.facebook.com/media/se ... 92746167&type=1
จ๋าอยู่มานานยังไม่ตั้งแกลเล้ย
ไม่เป็นไรจ้ะ อยู่มาตั้งนาน จู่ๆ ต้องมาตั้ง แกล แบบนี้ เขินอะ เหอๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย tifa_redeye เมื่อ 5-9-2011 20:48
ตอนเหมี่ยวตั้งใหม่ๆ ก็กลัวว่าจะไม่รุ่ง ไม่ดี เขิน อาย สารพัดแหละค่า
ถ้าถามถึงตอนนี้น่ะเหรอ............

....ร้างค่ะ (ตามจริงก็ร้างทั้งบอร์ดแหละ 55)
เจิมค่ะ><~~~~~~
แอนอยู่มาตั้งนาน แกลไม่เคลื่อนที่ไปไหนเลย 5555

เข้ามาเจิม
เจิมพี่ลิน >w< ในที่สุดไอดอลของเก๊าก็เปิดเเกลเเหล่ว
แก้ไขล่าสุด tifa_redeye เมื่อ 2011-9-5 20:55

แกล ไม่เคลื่อนก็ไม่หวั่นหรอก เพราะเรามันขี้เกียจเป็นทุน (ฮา)
** ขอบคุณน้องๆที่แวะมาต้อนรับจ้ะ ♥♥ ถึงจะรู้จักกันอยู่แล้ว แต่ มาโพสกันแบบนี้ก็ดีใจเนอะ ^^

---

เค้า ก็มีเว็บอัพรูปอยู่แล้ว แต่มะมีคนตามไปดูเองง่า
แต่ หลายๆคนบ่นว่า เข้าไปดูไม่ได้
ก็เลยตั้งที่นี่ก็ล่ายง่า
เย้ย
ฟ้าผ่าอะไรอีหมี ไปสาบานอะไรไว้ยะ

แกน่ะแหละหายไปไหน จะเรียกให้ช่วยงานก็ไม่อยู่ให้ใช้เลย ชิชะ ชิชะ
5555 ข้าน้อยติดเกมอะครับท่านพี่ แต่ตอนนี้เกมมันแอบเจ๊งไปแล้ว (ซ่ะงั้น)

ปล. เมื่อวันก่อน ผมไปเจอรูปเก่ารูปนึง ที่พี่ลินวาดให้ ยังแอบพึมพำๆคิดถึงพี่ลินอยู่คนเดียวอยู่เลย

เจิมค่ะพี่ลิน>w<
아니야~ 鹿晗 사랑해요  ㅠ ㅠ
โอ้ววววววววววววววววววว มู้ของท่านลินนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ชาบูวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว์ว์ว์ (ว.แหวนประมาณเก้าร้อยแปดสิบเอ็ดตัว)
หวัดดีจ้าน้องใหม่ กร๊ากกกๆ
เจิมพี่ลินนนน!!!!
CHAKA CHAKA PATA PON!
  เฮ้ย อย่าแซว

เขินนะโว้ย อยู่มาตั้งนานแล้วต้องมาตั้งแกลฯ เนี่ย  ก๊ากๆ
---
อยากแก้บัคปฎิทินอะ
ปฏิทิน....ปีนี้ยังจะทำมั้ยเอ่ย? ปีที่แล้วพลาด ซึ้งเลยครับพี่....
เห็น ini3 จะทำเหมือนกันเลย ยังไม่ตัดสินใจอะค่ะ แต่ ใจจริงก็อยากทำ
จะมีคนอยากซื้อไหมล่ะ....

(อยากทำถึงปีที่แล้วลงเงินซะสยองเกศ... )
.........เฮ่อ~~~ *นั่งกอดเข่า*

แต่ถ้าจำนวนคนจะซื้อมันพอดีกับจำนวนที่พิมพ์มาก็ดีสิ ปีที่แล้วขายหมดพอดีรึป่าวฮัฟ?
หมดค่ะแต่...ขาดทุนไปประมาณ 3 พัน จ้ะ เพราะ พลาดเรื่องค่าส่ง แล้วก็
ทุนมันแพงด้วย ไม่กล้าคิดเกินกว่านั้น ; w ;

(ยังไม่รวมค่าวิ่ง ค่ารถไปรับของ ค่าส่งอาร์ตเวิร์ค จิปาถะ)
ขาดทุนจริงด้วย....#เฟล

แง๊~~~~~~~~~~~~ ปีที่แล้วเก๋าพลาดไปแย้ว...#สลด
ฟู่ .. ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน น้ำท่วมปาก อยากได้ก็อยากได้ เห็นใจก็เห็นใจ

เอาเป็นว่า ถ้าจากมุมมองตัวผมเอง

ความอยากได้ปฏิทินปีหน้า - 9/10

ความเห็นใจคนจัดและคนลงทุน - 10/10

ความอยากร่วมเป็นส่วนหนึ่งในทีมนักวาด - 8/10

มาเจิมให้ครับบ พี่ลิน
[ขอก๊อบของพี่หมีหน่อยนะ]

ความอยากได้ปฏิทินปีหน้า - 5/10 [มีเต็มบ้านแล้ว...]

ความเห็นใจคนจัดและคนลงทุน - 10/10

ความอยากร่วมเป็นส่วนหนึ่งในทีมนักวาด - 9/10

นั่นแหละครับ..... แต่ถ้าเป็นงานที่สนับสนุนFAก็ซื้อนะ!! แน่นอนด้วย....แต่ตอนนี้เกิดปัญหาใหม่แล้วล่ะ

FAที่ทำคงไม่พอ....
แต่จริงๆ พี่ก็ยังอยากทำอยู่นะ
แต่มันก็ติดปัจจัย หลักเลยคือ
"ไม่มีปัญญาจ้างน้องๆ"
ปีที่แล้วมาช่วยวาดไม่จ่ายเงินให้แล้วยังต้องซื้อเองอีก พี่รู้สึไม่ดีมากๆ

ปัจจัยรองก็
- ได้ยินว่าอินิทรีจะทำปฎิทินเหมือนกัน
- คนเบื่อแล้ว ไม่อยากได้ กลัวขายไม่หมด

สุดท้ายเลยคือ ทุนแพง แต่นั้นไม่ใช่ประเด็น ถ้าขายหมด
หรือมีพรีออเดอร์ยอดที่ประมาณ 1-2 ร้อยเล่ม พี่จะทำ
หากแบบนั้น ถ้าพูดกันตรงๆเลย ผมว่าอาจไม่รอดอ่า

เพราะลำพังกระแส Fanart คงไปเทียบกระแสของ บ. ทำเองไม่ได้อ่า

ยอดการซื้อ และการได้รับความสนใจ คงโดดดูดหายไปเลย

แต่ถ้าถามความรู้สึกผมนะ ถ้ามี 2 เจ้าที่ขายปฏิทินในปีหน้าจริงๆ ส่วนตัวผมคงไม่ซื้อของบ. อะ

เพราะมันเป็นเป็นภาพ Official ที่ค่อนข้างชินๆตาอยู่แล้ว

แต่สำหรับ FA นอกจากภาพมันจะมีความหลากหลายแล้ว

มันมีความรู้สึกอะไรบางอย่างทุกครั้ง ที่เปิดเปลี่ยนหน้าในแต่ละเดือนด้วยอะครับ

มันเหมือนกับ.. "อ๊ะ เดือนนี้ลายเส้นคุ้นๆ ใครวาดหว่า" "เอ๊ะ เดือนนี้น้องคนนี้วาดนี่หน่า" "เย้ มาถึงเดือนที่พี่คนนี้วาดแล้ว" อะไรแบบนี้

ซึ่งกับภาพ official มันคงไม่รู้ัสึกแบบนี้อะ
โหย วันเดียวขึ้นหน้า3 และ ดูเราดิ เปนเดือนได้6หน้า
เฮ้ย มีที่เกรียนแล้วเฮ้ย
ใช่ๆๆ ผมเห็นด้วยกับพี่หมีน่ะ

เป็นผมๆชอบการที่มัน"หลากหลาย"มากกว่า"ซ้ำๆเดิม"น่ะ

คิดดูดิ...ถ้าในปฏิทินมีแต่เจ๊เหมียววาดคนเดียวคงเบื่อแย่...

เออ เรื่องภาพสวยไม่เถียงเลย...แต่ว่าเราซื้อ"ปฏิทินเกมปังย่า" ไม่ใช่"ปฏิทินของเจ๊เหมียว"

อีกอย่างในฐานะที่เป็นเซิฟเวอร์ไทยซื้อมาเปิดอีกที มันควรจะมีงานที่คนไทยทำบ้างดีกว่ามั้ย?

ไม่ใช่ว่าก๊อบมาทั้งดุ้น... ดูอย่างยุ่นดิ...ยุ่นยังออกแบบชุดเอง บางทีก็วาดเองเลยด้วยซ้ำ

นี่ความเห็นส่วนตัวนิดๆหน่อยๆนะ
เจิมพี่ลินครับ
มาเกรียน...

ปฏิทินอะ ลงแรงไม่มีปัญหาหรอก..
มีปัญหากับคนลงทุนนี่ล่ะ.. เหนื่อย แถมเข้าเนื้ออีก
รับวาดรูปหาตังซ่อมบ้านT[]T
ตามมาเจิม ฉึกๆ ฉักๆ
อยากทำอะไรที่เอา ออริทุกคนมารวมอะนะ = w= /

โดจินก็ไม่ได้หรอ ตัวปัญหา คือ เรา แบ่งช่องไม่เป็น วะฮ่าๆๆๆๆ

ถ้า ปฎิทิน ที่มีรูปของเจ้เหมียว มันมีปฎิทินpixivของปีนี้และปีหน้าแล้ว

ไม่รู้มีงานเจ้แกป่าว เท่าที่ดูๆมาไม่มี เพราะ งาน C80 ก็ไม่เห็นงานเจ้แกนะ

หรือเราไม่ทันสังเหตุ

แบบที่หมีพูดอะนะ

เราทำกันเอง ก็น้อยคนยที่จะซื้อ บ.ทำได้ คนอยากได้

เพราะของแถม ของล่อ และอื่นๆ ปัจจัยเขาเยอะด้วย

เช่น ซื้อแล้วแถมนั้น แถมนี้ในเกม แน่นอน บางคนสนใจของในเกมมากกว่า ของที่ซื้อ

แล้วถามหน่อย คนที่เอาแฟ้มรูปปังย่าที่เจ้เหมียววาด+ลายเซน

ถามหน่อยเถอะว่าจะอยู่ในรูปแบบยังไง หลังจากที่ได้แล้ว

คนที่รู้คุณค่าก็มีนะ แต่คนที่ได้ไปเราไม่รู้หรอก

โรงบาลสัตว์ คือ แห่งหากินของเขา จุ๊บๆ
แก้ไขล่าสุด บิงซัง เมื่อ 2011-9-6 03:09

; A ; เกรงว่าจะกลายเป็นมู้คุยเรื่องปฏิทิน

คือว่างี้ ว่ากันตามตรง แบบไม่ได้เข้าข้างใคร
เป็นเค้า เค้าอยากซื้อของอินิทรีมากกว่าอ่ะ (ถ้าไม่แพง+ไม่มีโปรพ่วง)
เพราะว่าจะได้รู้วันเกิดตัวละครจริงๆ ซะที (ถ้ามี?)

แล้วถึงจะภาพเก่ามาหากิน หรือภาพที่เจ้เหมียววาดคนเดียว
ก็ยังอยากได้อยู่ดีค่ะ เพราะเป็นพวกบ้า ออริจินอลอยู่แล้ว
(ถ้าจะให้ดี ขอภาพป๋าซี้ดเต๊อะ...)

ส่วนของแฟนอาร์ต ถ้าเกิดเค้าไม่ได้วาดด้วย,ไม่รู้จักกัน ก็คิดว่าคงไม่ซื้ออ่ะ
; A ; <<เลว+โฉด

คือถ้ายอด 100 เล่ม แล้วจัดส่งไปรษณีย์เหมือนเดิม คิดว่าก็คงจะพอขายได้
แต่ถ้าจะเอายอด 200 เล่ม คิดว่ายากนะ ถ้าขายตามงานปังย่าล่ะก็อีกเรื่อง
ยังไง เห็นของก่อนก็น่าซื้อมากกว่า แถมโอนเงินมันก็ยุ่งยากพอสมควรนะ

แต่ว่า! ถ้าจะทำอีกจริงๆ ขอให้เน้นเรื่องความสวยงามเป็นหลักไปเลย
แล้ววันหยุดราชการไม่ต้องเน้นมากก็ได้ เน้นแต่วันเกิดตัวละครพอ
เพราะอันปัจจุบันเค้าก็ใช้แค่นี้จริงๆ
ถ้าอันต่อไปคิดว่า คงทำสวยกว่าอันเก่าแล้วละ

ฝีมือเราน่าจะดีขึ้นแล้ว คิดว่านะ

แต่เราชอบวาด แบบเดียวกับแบบคู่ ตัวละครเยอะๆแล้ว

มั่วไปหมดอะ แถมวาดเต็มตัวก็ได้นะ แต่เรื่องฉากอะสิ ปัญหาใหญ่

เพราะหนูไม่มีปากกาอะ มีแต่หนู
ถ้าอันต่อไปคิดว่า คงทำสวยกว่าอันเก่าแล้วละ

ฝีมือเราน่าจะดีขึ้นแล้ว คิดว่านะ

แต่เราชอบวาด แบบเดียว ...
ต้นฉบับโพสโดย Wolf Yato เมื่อ 2011-9-6 02:36
หนูมีปากกาแล้ว วาคอมที่เขาว่าเมพๆ กันซะด้วยนะคะ (ซึ่งจริงๆ แล้วก็ไม่เห็นเมพซักเท่าไหร่...)
แต่ก็ยังวาดฉากไม่เป็นอยู่ดีค่ะ ใจมันไม่อยากฝึกวาดฉากอ่ะนะ
; A ;
ปัญหา คือ BG ใช่มั้ย
พี่ลินเปิดบ้านแร้วววววววว
อะ  ที่พักคนจรหลังใหม่
ออกเร่ร่อนพเนจรจนกว่าจะหาหลักแหล่งได้
ผมไม่ได้อวยใครนะ แต่ถ้าออกมา 2 เจ้าชนกัน ผมคงไม่ซื้อของ บ. จริงๆ =A=

ตอนแรกผมแอบหวังว่าอยากให้ทำเป็นปฏิทินแผ่นใหญ่ๆแปะผนังด้วยซ้ำ (เว่อมะ)

หรือช่วงนี้ผมคงบ้าของ handmade เองด้วย เวลาเล่นปังย่าไม่ใส่ชุดโปรฯเลย ใส่แต่ชุดเพ้น =A=

ชุดโปรที่ชอบๆก็ยังไม่เอามาใส่ (ชุดโปสเตอร์) เพราะมันเบื่อ =[]=

อะๆ ไม่อยากให้ออกไปเป้นประเด้นปฏิทินแทนเหมือนกัน

เอาเป็นว่า พี่ลินเอารูปชุดว่ายน้ำปีนี้มาลงให้ครบซะดีๆ
เข้าากดไลน์ >< ทักทายค่า
เอ มีคนใหม่มาแนะ สวัสดีครับ ผมชื่อ "เติม" ครับ
555+ ล้อเล่นเน้อ

สวัสดีครับพี่ลิน ยินดีต้อนรับบ้านใหม่นะครับ แวะมาทักทายพี่ลินนะครับ
อยากเห็นผลงานสวยของพี่ลินเยอะๆจัง
จะติดตามและชมผลงานพี่ลินต่อไปเรื่อยๆนะครับ
อร๊าย มาเปิดแล้ว ไวจริงๆเลย
(มีที่สูบรูปอีกที่แล้ว)
ลูเซียแบ๊วอ้าาาาาา กรี๊ดดด
-----------------------------------
ปฏิทินไม่ขอออกความเห็นละกัน
อยากวาดนะ ปีที่แล้วพลาด
แต่ถ้าขาดทุนเยอะขนาดนั้น(ไม่นึก ไม่ได้นึกเลย....ว่าจะขาดทุนเยอะขนาดนั้น)
อย่าทำดีกว่า เสียดายเงิน จริงๆนะ....
แก้ไขล่าสุด Knight_On เมื่อ 2011-9-6 21:34

เจิมจ้าเจ๊จ๋า

โปรเจทปฏิทิน 2012 ยังรออยู่นะ ^^
กลับไปรายการกระดานข่าว