กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

[Pea's Gallery v 0.5] จะปิดเทอมแล้ว เย้ ^_^ [White Day's present]

แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2013-2-27 10:25
Introduction

Lastest drawing                                                               
   White Day's present

Pixiv : White Day
     Deviant Art : White Day

Favourite drawing                                                                                       
   Kagamine Len & Black rock shooter

Sketchfu : Kagamine Len & Black rock shooter
     อธิบาย : เมื่อยมือจัง ^^

Profile                                                                                                     
   สาระ(?)ส่วนตัว

Namae : " พี "(คุง?) คับ ไม่มีอย่างอื่น แต่ถ้าจะตั้งให้ก็ตามสบายฮะ
     Site : http://www.carovniks.info/
     Tool : Lapazz H850 (Tablet Pen) , Photoshop CS5 , PaintTool SAI 1.1.0
     Status : จะปิดเทอมแล้วงิ

[Pea's Gallery v 0.5] จะปิดเทอมแล้ว เย้ ^_^ [White Day's present]
General

แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2013-2-27 10:10
Drawing Profile

Flyff's Story                                                                                            
   Imageshack : IS , PhotoBucket : PS , Upic.me : L

1

2

3

IS , PS , L

IS , PS , L

IS , PS , L

Sketchfu                                                                                                
   My Profile at sketchfu.com

Others                                                                                                
   อื่นๆ

Nuri : Nuri - Wip

Kagamine Len (line)
     Image Hosts :
         ImageShack
         PhotoBucket
         Upic.me
     อธิบาย : อยู่ๆก็อยากวาดแหะ

ไนท์คุง (หางด้วน!?!) จิ้มเบาๆจ้า

Drawing Profile

แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-29 11:38

แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-29 11:35

แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-13 00:34

แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2013-2-27 10:10
Gallery History

Logs Book                                                                                       
20110821:1250: เริ่มสร้าง Gal ใหม่
20111029:1137: Gal V 0.5 Started

Title Logs Book                                                                                       
20110821:1250: [Pea's Gallery v 0.1] กำลังก่อสร้าง <P:? R:?> [Flyff's Story (3)]
20110821:1410: [Pea's Gallery v 0.1] กำลังก่อสร้าง <P:1 R:1> [L:Flyff's Story (3)]
20110824:1900: [Pea's Gallery v 0.1] อยุ่ๆก็อยากวาดรูปแบบนี้ซะงั้น <P:1 R:1> [Lastest:Kagamine Len]
20110825:1912: [Pea's Gallery v 0.1] เงียบเหงาดีแท้ [Lastest:Kagamine Len]
20110903:2110: [Pea's Gallery v 0.1] ลงเรื่อยๆ อิอิ อารมณ์ดีวาดก็ดี [Lastest:Music]
20110912:0034: [Pea's Gallery v 0.2Beta] หาอะไรสนุกๆคุยดีกว่า [Lastest:Kagamine Len]
20111007:0016: [Pea's Gallery v 0.3] ใกล้ถึงวันเกิดนูริแว้ว ต้องรีบปั่นซะแล้วสิ [Cute Len // Wha! nani o ore wa suruka! - Kagamine Len]
20111009:0015: [Pea's Gallery v 0.3] เรื่อยเปื่อยไปวันๆ [Vocaloid - Cute Len // Wha! nani o ore wa suruka! - Kagamine Len]
20111012:1739: [Pea's Gallery v 0.3] นึกๆก็ลองวาด BRS ดู [Kagamine Len & Black rock shooter]
20111014:0152: [Pea's Gallery v 0.3] นึกๆก็ลองวาด BRS ดู [Young Kaito and Kagamine Len - Y Engine ^ ^]
20111028:1613: [Pea's Gallery v 0.3] Review เน้อ กำลังทำอยู่ ^^ [Nuri]
20111029:1600: [Pea's Gallery v 0.5] อยากมีเวลาเยอะๆจัง T_T [Nuri ผมเงิน , Roxas - Who wanna kiss me? ^ ^]
20130227:1006: [Pea's Gallery v 0.5] จะปิดเทอมแล้ว เย้ ^_^ [White Day's present]

Gallery History

แวะมาเจิมบ้านใหม่ให้พีคุงนะครับ อิอิ
(จองเสร็จแล้วใช่ไหมครับ?)
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-9-3 21:01

Image Hosts(เผื่อไม่ขึ้น) :
         ImageShack
         PhotoBucket
         Upic.me
     อธิบาย : พูดไม่ออกแฮะ
ข้อความเดิม
ครับ จองเสร็จแล้ว ผมคงใช้ไม่เยอะไม่งั้นโหลดโหดเกิน
ยินดีต้อนรับสู่อาคารที่ยังสร้างไม่เสร็จแห่งนี้ครับ ^^
หมายเหตุ : โพสซ้ำเพื่อดันกระทู้ครับ ข้อความนี้มาถูกโพสเมื่อ 3 วันที่แล้ว
ก็เงียบเหงานะบางที
ลองหาอะไรๆที่คนอื่นน่าสนใจ อาจจะทำให้ไม่ร้างก็ได้
อมช่วงนี้หลายคนไม่ว่างอะ พี่ก็ไม่ค่อยว่างบางทีตอนนี้โดนงานมาแล้ว3-4งาน แต่ละงานใช้เวลาทั้งนั้นT T
ปล.ทำไมภาพรินถึงได้=[]=
นั่นสินะครับ จะว่าไปคงต้องหาอะไรน่าสนใจจริงๆ
ช่วงนี้คอมเจ้งเลยไม่ได้เข้าบ่อย (ยืมเขามา)

ผมยังเด็กก็เลยไม่รู้สิน้า ว่างานเยอะๆมันหนักแค่ไหน (ใครว่า แค่งานที่โรงเรียนก็จะตายละ)
อันที่จริง งานที่โรงเรียนยังยืดหยุ่นได้นะ แต่งานภายนอก โฮก
งานๆหนึ่งก็น้านๆ (ผมทำภาพละเอียดต่ำยังนานมากเลย)

โชคดีสำหรับทุกท่าน 15 กันยาจะพยายามทำ HBD to me ให้เสร็จ อิอิ
นั่นสินะครับ จะว่าไปคงต้องหาอะไรน่าสนใจจริงๆ
ช่วงนี้คอมเจ้งเลยไม่ได้เข้าบ่อย (ยืมเขามา)

ผมยังเด็กก็เลย ...
ต้นฉบับโพสโดย peanuts เมื่อ 30-8-2011 20:22
พีซังอายุเท่าไหร่หรอตอนนี้
พีซังอายุเท่าไหร่หรอตอนนี้
ต้นฉบับโพสโดย AI3iiLliTyZ เมื่อ 2011-8-30 20:29
เท่าที่จำได้ผมเกิดปีเดียวกับเติมคับ
15 กันยานี้ก็ 17 แล้วครับ
แก่กว่าเขาแค่ 8 วันเองครับ
ว่าจะเลิกนิสัยเพี้ยนๆให้ได้ T^T

Sketchfu :
         Link

อธิบาย : พูดไม่ออกแฮะ
ข้อความเดิม
โฮ๊ะๆ ใครๆก็ย่อมมีความเพี้ยนในใจ ฮ่าๆ
หมายเหตุ : โพสซ้ำเพื่อดันกระทู้ครับ ข้อความนี้มาถูกโพสเมื่อ 13 ชั่วโมงก่อน
✚ Lastest drawing                                                                                       

Sketchfu :
  ...
ต้นฉบับโพสโดย peanuts เมื่อ 3-9-2011 21:03
วาดแบบแสดงท่าทาง ต่างๆ นานา ได้เก่งกว่าเค้าอีก
พีซังมีออริประจำตัวมั่งมั้ยก๊ะ
วาดแบบแสดงท่าทาง ต่างๆ นานา ได้เก่งกว่าเค้าอีก
พีซังมีออริประจำตัวมั่งมั้ยก๊ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย AI3iiLliTyZ เมื่อ 2011-9-3 23:17
นั่นสิน้า ยังไม่ได้คิดเลยแหะ ไม่รู้จะเอาตัวการ์ตูนแบบไหนดี
นั่นสิน้า ยังไม่ได้คิดเลยแหะ ไม่รู้จะเอาตัวการ์ตูนแบบไหนดี
ต้นฉบับโพสโดย peanuts เมื่อ 4-9-2011 07:43
เด็กเอ๋อก็ได้พี่ //โดนตบ
   Kagamine Len

อธิบาย : น่ารักดี
ข้อความเดิม
เหอๆ เดียวได้เอ๋อตามรูป //ใครกันนะ

ฮ่าๆ ล้อเล่น ว่าแต่ หารูปลงดีกว่า
หมายเหตุ : โพสซ้ำเพื่อโพสงานใหม่ครับ ข้อความนี้มาถูกโพสเมื่อ 7 วันก่อน
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-9-14 19:05

Kagamine Len

Sketchfu : คลิกที่นี่
     อธิบาย : อ้าก เมื่อยตาจริง กว่าจะวาดเสร็จ
ชอบเร็นสินะ
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-9-14 19:07

ถ.. ถ... ถูกต้องนะคร้าาาบ

Kagamine Len 002

Sketchfu : คลิกที่นี่
     อธิบาย : วาดเล่นพอดีคาบว่างๆ ^^
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-9-14 22:52

My HBD drawing                                                                                       
   HBD 15 Sep

อธิบาย : อ้ากกก ไม่มีเวลา CG
5555+ ช้าไปหน่อยแหะ..
HBD นะ พีคุง ขอให้มีความสุข และ การเรียนดีขึ้น แข็งแรงมากขึ้นนะครับ ขอให้รับความปรารถนาเยอะๆนะครับ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บนะ
อ่าครับ ขอบคุณนะเติม
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-6 18:00

Kagamine Len 002

Sketchfu : Kagamine Len - Kata wa nani o suru !!
     อธิบาย : ฝึกๆ
แวะมาส่องบ้านคนอื่น ดีจ้าพีคุง=w=/ (ชื่อเหมือนอีกคนเลยแหะ ชักสับสน 555+)
เร็นเต็มมู้เลยเว้ยเฮ้ย!!!

ช่วงล่างเปนอะไรง่ะ แปลกๆ
หมายถึง ไอตัว QR Code หรอ
มันเป็น Url ของแกลเท่านั้นแหละ
แอบคิดเร็นกำลังใส่ชุดนักเรียนผู้หญิง.. (เพราะดูจากสีชมพู)
สวัสดีครับยินดีทีได้รู้จักน้า ผมบิ๊ก ทักทายๆครับ
สวัสดีครับ ^^
จะผลิต OC ซักตัวดีมั้ยเนี่ย

ถ้าจริงเสปคคงไม่ต่างจากเลนเท่าไหร่

ไม่ค่อยเห็นคนเข้าแกล
   Kagamine Len & Black rock shooter

Sketchfu : Kagamine Len & Black rock shooter
     อธิบาย : เมื่อยมือจัง ^^
เลนคุงหน้าโหดได้ใจวุ้ย  
ชั้นเป็นอะไรไปเเล้ว?
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-12 21:11

แบล็คร็อคหน้าตาบ่อจอย
เลนคุงแบบแบล็คร๊อคก็เลย
Lastest drawing(Sketchfu.com)                                                               
   Young Kaito and Kagamine Len - Y Engine ^ ^

Sketchfu : Young Kaito and Kagamine Len - Y Engine ^ ^
     อธิบาย : วาดไปจิ้นไป 55+
✚ Lastest drawing(Sketchfu.com)                                                               
   Young Kaito and Kagamine Len - Y Engine ^ ^

http://i393.photobucket.com/albums/pp14/rapea ...
ต้นฉบับโพสโดย peanuts เมื่อ 2011-10-14 01:54
กรีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เล็นลูกแม่ว์!!!!!! /ถรีบไคโตะ

/โดนตบ
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-22 01:10

เหอๆ //me วิ่งไปรับไคโตะ
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-22 01:19

Lastest drawing(Sketchfu.com)                                                               
   Bedroom

Sketchfu : Bedroom
     อธิบาย : ดูยังไงก็แปลกแหะ ตาแปลกๆด้วย
ตาแอบเหล่ไปหน่อยนะ หัวดตไปหรือเปล่าไม่แน่ใจอะ เหมือนหัวโตอะงิ;w; แขนไม่เท่ากันด้วยอะ= =ล
แต่ก็น่ารักดี
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-22 02:17

เหอๆจริงด้วยอะ ขอบคุณนะฮะ
สงสัยหัวโตคงติดมาตอนอ่านหนังสือสอนวาด SD
ตาก็เหล่จริงๆ (ดันลืม มัวแต่แก้ตาให้ตรงแนว)
แต่ก็สวยใช้ได้นะครับ แต่หน้าอกยังเล็กไปหุ่นยังไม่สมส่วนนิดๆ

ส่วนตาแนะนำนะครับ ลองวาดให้มันไปทางเดียวกัน มันจะแลดูไม่เหล่ครับ
ถ้าเกิดลงสีเสร็จ ต้องมีผู้ชายบางคนตกใจแหงๆ =w="
เหอๆ นั่นสินะ

ป.ล. หน้าอกนี้ขนาดประมาณ A เลย เหอๆ เอาเป็นว่า แบนนะครับ อันนี้ตั้งใจ

ส่วนตาต้องยอมรับว่าพลาด เพราะตอนแรกมันไม่ตรงแนว ก็มัวแต่ห่วงไปแก้ให้ตรงแนวพอเซฟมาดูอีกที เหล่ไปนิดแหะ
ยังไงก็ขอบคุณฮะ ^^
เหอๆ นั่นสินะ

ป.ล. หน้าอกนี้ขนาดประมาณ A เลย เหอๆ เอาเป็นว่า แบนนะครับ อันนี้ตั้งใจ

ส่วนตาต้องยอมรับ ...
ต้นฉบับโพสโดย peanuts เมื่อ 2011-10-22 13:12
คล้ายๆชี(โชบิท)อะนะ แต่ไม่ใช่ซะทีเดียว

หน้าอกไข่ดาวแล้วยังโชว์นู้ดท่อนบนอีกอ่ะนะ? ท่าทางตัวละครช่างมั่นใจในการโพสต์ท่าเหลือเกิน เหอะๆๆๆๆ
http://peke.ojaru.jp
http://www.thisisgame.com/yogurting
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-22 16:45

ประมาณว่า โลลิคอนหนะ เหอๆ

ผมชอบสาม-สี่อย่าง โชวเนน โชวตะ โลลิ และสำคัญที่สุดมาคู่กันคือ ยาโอยและยูริ

ป.ล. ไม่เคยดูแหะ แต่ตะกี้ไปหากูเกิ้ลมาและ น่ารักดีจริงๆ
อืม ชอบพวกเด็กๆ

กับ คู่เพศเดียวกันสินะ
http://peke.ojaru.jp
http://www.thisisgame.com/yogurting
แก้ไขล่าสุด peanuts เมื่อ 2011-10-22 17:38

อย่าลืม โชวทั้งหลาย
โชวเซ ที่ไม่แก่กว่า 30 ก็โอแล้ว
โจเซย์นี่ไม่รู้สินะ ถ้า 体内と顔がいい ก็ได้หมดหละ
กลับไปรายการกระดานข่าว