กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
จ้า *-*
ป๊าด นักธนูในกิลเยอะแหะ
ยังไม่มีแท้งเรย งั้นเด่วผมเล่นแท้งไห้ ดาบ+โล่ อิอิ
ป๊าด นักธนูในกิลเยอะแหะ
ยังไม่มีแท้งเรย งั้นเด่วผมเล่นแท้งไห้ ดาบ+โล่ อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย BkingZa เมื่อ 2011-4-13 17:41
เยี่ยมเลยจ้ะ *-*
ปาร์ตี้ได้กี่คนอะครับ

พอดีไม่เล่นช่วงโค๊ดเบต้าไม่ทัน -.- ยังไม่ได้ลองไรเรย
ใช่ 5 คนรึเปล่า? ไม่รู้อ่ะ ไม่เคยตั้งตี้เอง :(

PS. เพลงในหน้าแรกเพราะมากเลยอ่ะ ชื่อเพลงอะไรหรอคะ เค้าจะไปหามาฟังบ้าง

5คนจ้ะ
ปาร์ตี้ได้กี่คนอะครับ

พอดีไม่เล่นช่วงโค๊ดเบต้าไม่ทัน -.- ยังไม่ได้ลองไรเรย ...
ต้นฉบับโพสโดย BkingZa เมื่อ 2011-4-13 18:00
เพลงชื่อ Connect
ร้องโดย ClariS
จากเรื่อง Mahou Shoujo Madoka Magica
การ์ตูนกำลังฮิตอยู่ช่วงนี่ หิหิ
ใช่ 5 คนรึเปล่า? ไม่รู้อ่ะ ไม่เคยตั้งตี้เอง :(

PS. เพลงในหน้าแรกเพราะมากเลยอ่ะ ชื่อเพลงอะไรหรอคะ เค้าจะไปหา ...
ต้นฉบับโพสโดย VisuaLism เมื่อ 2011-4-13 18:27
อ่าจ้า

เริ่มอยากเร่นละ ^ ^
เพลงชื่อ Connect
ร้องโดย ClariS
จากเรื่อง Mahou Shoujo Madoka Magica
การ์ตูนกำลังฮิตอยู่ช่วงนี่ หิหิ
ขอบคุณมากจ้า เพราะมากเลยอ่ะ ชอบบ

แจกลิ้ง อนิเมะให้ดูด้วยและกัน *-*
http://video.mthai.com/search.ph ... 4%E0%B8%81%E0%B8%B0
อยากเล่นและเหมือนกัน >_< ไม่มีไรทำสุดๆเลยอะ
อ่าจ้า

เริ่มอยากเร่นละ ^ ^
ต้นฉบับโพสโดย BkingZa เมื่อ 2011-4-13 18:51
•toeynight
•เต้ย
•Poseidon
•ดาบ+โล่
ฟังเพลงและอยากแปลงร่างเป็นสาวน้อยเวทมนจิง
ต้นฉบับโพสโดย Kissing_You เมื่อ 2011-4-13 16:49
สาวน้อยเวทมนต์ที่ขนหน้าอกกะขนหน้าแข้งดกๆ อ่ะนะเอาจริงดิ๊ๆๆๆๆ
แจกลิ้ง อนิเมะให้ดูด้วยและกัน *-*
http://video.mthai.com/search.ph ... 4%E0%B8%81%E0%B8%B0
ขอบคุณจ้าา เค้าก็ไม่มีอะไรจะทำเหมือนกัน สงกรานไม่ได้ไปไหนเลย

64# VisuaLism
ดูแล้วมีปัญหาอย่าโทษคิวเบนะเออ....
อยู่ กัน ไม่เยอะก็ดี ใครพร้อมเข้ากิล ก็รับ เน้ออ
แวะมาดันให้กิล เหนื่อยทั้งวัน เปียกทั้งวัน ฝันดีทุกคน น๊าาาา
ชื่อเมมบอร์ด : hatsunemiku02
ชื่อเล่น : ซี (C)
ชื่อตัวละคร : ยังไม่แน่ใจ รอ OP แล้วค่อบติด
อาชีพที่เล่น : พระ & เวท

ขอเจิมกิลด้วยคน ฝากตัวด้วยค่ะ
  เพลงแบบว่า  สะเทือนใจพอตัว(หลังจากดูตอน10)  แค่ฟังเพลงก็อินแล้ว
ต้นฉบับโพสโดย ulbert เมื่อ 2011-4-12 21:56
พี่อ็อฟ ดูกับเขาด้วยเหรอค่ะ อยากเป็นสาวน้อยเวทมนต์ไหม
ปล.ถึงพี่จะไม่รู้จักหนู แต่หนูรู้จักพี่ดีเลยล่ะ
65# Corone
มีปัญหาแล้วล่ะค่ะ...

เริ่มติด...

เบื่ออ่าา
เมะก็ดูหมดละ

มีใครแนะนำเรื่องดีๆให้ดูบ้างใหม??
มีเลขาดีเป็นศรีแก่กิวจริงๆวุ้ยสบาย
อ่อ ว่าแต่ชื่อกิวมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
ปล.รู้สึกเล่นบอร์ดนี่มันยากกว่าเล่นเกมอีกแฮะ
เบื่ออ่าา
เมะก็ดูหมดละ

มีใครแนะนำเรื่องดีๆให้ดูบ้างใหม??
ต้นฉบับโพสโดย Nnii เมื่อ 2011-4-14 00:02
ชอบแนวไหนล่ะ เผื่อจะแนะนำให้ได้
73# HatsuneMiku02
แนวดูแล้วน้ำตาร่วงอะ
ถ้าจะให้ดีก็ บรรยากาศเครียดๆ เศร้าๆ ด้วยก็ดี~
ถามนิดนึง เรื่องสาวน้อยเวทมนตร์
เห็นในลิ้งค์ที่ให้มามันมี 10 ตอน นี่คือจบแล้วหรือยังมีต่อเอ่ย?
ถ้ามันจบแค่ 10 ตอนเค้าจะได้เก็บไว้ดูพรุ่งนี้บ้าง เดี๋ยวไม่มีอะไรทำ
ตอนนี้ไม่ไหวละ ติดมาก ดูไปห้าตอนแบบนันสต็อป

ถามนิดนึง เรื่องสาวน้อยเวทมนตร์
เห็นในลิ้งค์ที่ให้มามันมี 10 ตอน นี่คือจบแล้วหรือยังมีต่อเอ่ย?
ถ้ามันจบ ...
ต้นฉบับโพสโดย VisuaLism เมื่อ 2011-4-14 00:22
เนื่องจากเหตุแผ่นดินไหวที่ญี่ปุ่นมันก็เลยเลื่อนอะ~
76# Nnii
คือมันยังไม่จบใช่มะ?

76# Nnii
เพิ่มเติมๆ เรื่องนี้จะฉายตอนที่11ประมาณวันที่ 22 เมษา ที่ญี่ปุ่นนะ
77# VisuaLism
ใช้แล้วว มีทั้งหมด12ตอนอะ

บอร์ดกิลกลายเป็นบอร์ดเมะตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
78# Nnii
อ่อออ ขอบคุณมากจ้า
ดูแรกๆ มันโลลิมากไม่ใช่แนวเค้าเลยนะ แต่ดูไปเรื่อยๆแล้วสนุกอ้ะ ชอบบ

79# Nnii
55555 นั่นน่ะสิ
เอ๊ะ 12ตอนเองเหรอคะ =[]=!!!

มีเลขาดีเป็นศรีแก่กิวจริงๆวุ้ยสบาย
อ่อ ว่าแต่ชื่อกิวมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
ปล.รู้สึกเล ...
ต้นฉบับโพสโดย Corone เมื่อ 2011-4-14 00:04
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
ชื่อกิลมันก็ขึ้นอยู่กับหัวกิลอะนะ
อยู่ดีๆมาให้คิดชื่อ มันก็มีชื่อเยอะแยะ
หัวกิลต้องการ ชื่อแนวไหน?
แนว เสื่อม? เกรียน? etc.~

จริงๆแล้ว ชื่อEndlessก็ OK แล้วนะ
หวังว่าคงช่วยได้นะ
Memboard : Choe
Nickname : Blank
Character name : Choe
career : Bow,,

เจอกันก่อนปิด  > <~ แวะมาทักทายตามคำชวญละฮ๊าาฟ
แก้ไขล่าสุด Corone เมื่อ 2011-4-14 01:59
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
ชื่อกิลมันก็ขึ้นอยู่กับหัวกิลอะนะ
อยู่ดีๆมาให้คิดชื่อ มันก็มีชื่อเยอะแยะ
หัวกิล ...
ต้นฉบับโพสโดย Nnii เมื่อ 2011-4-14 00:38
ก็ลองถามๆ ดูครับเผื่อใครมีความคิดเห็นอยากจะเสนอหรือยังไงจะได้มาช่วยดูกัน
เพราะตอน P-ob ผมตั้งเอามัน(ออกแนวคิดแล้วตั้งเลยไม่ได้ถามความเห็นใคร)
พอตอนนี้มีสมาชิกมาเพิ่มก็เลยอยากได้ความเห็นล่ะครับ จะได้เป็นอะไรที่ทุกคนมีส่วนร่วมและ
ลงตัวที่สุด
อ่อ ลืมขอบคุณสำหรับความคิดเห็นจ้า

ปล.ยินดีต้อนรับนะ Choe นึกว่าหาบอร์ดไม่เจอซะแล้ว
73# HatsuneMiku02
แนวดูแล้วน้ำตาร่วงอะ
ถ้าจะให้ดีก็ บรรยากาศเครียดๆ เศร้าๆ ด้วยก็ดี~ ...
ต้นฉบับโพสโดย Nnii เมื่อ 2011-4-14 00:21
1.Aria
2.Kanon2006
3.Claned & claned after story
4.Shuffle
5.Air
6.Angel beats
7.Tayutama -Kiss on my Deity
8.Spice and Wolf & ภาค2
9.Gosick << แนวนักสืบยังไงลองดูก่อนก็ได้เพื่อจะชอบ
ปล.เท่าที่คิดได้คงเท่านี้ ยังไงก็ขอโทษไว้ล่วงหน้าค่ะ
85# HatsuneMiku02

ขอบใจน้า แล้วจะลองดู
ก็ลองถามๆ ดูครับเผื่อใครมีความคิดเห็นอยากจะเสนอหรือยังไงจะได้มาช่วยดูกัน
เพราะตอน P-ob ผมตั้งเอามัน(ออก ...
ต้นฉบับโพสโดย Corone เมื่อ 2011-4-14 01:56
Endless อีกหนึ่งเสียงจ้ะ เค้าชอบนะชื่อนี้

Endless อีกหนึ่งเสียงจ้ะ เค้าชอบนะชื่อนี้
ต้นฉบับโพสโดย VisuaLism เมื่อ 2011-4-14 10:11
+1 อีกหนึ่งเสียง
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นจ้า (ผมเองก็ชอบชื่อนี้เหมือนกัน)
วันนี้ไปดูหนังเรื่อง World Invasion สนุกดีครับอารมณ์คล้ายๆ เกม Gear of War ท่ามีโอกาศลองไปดูครับแนะนำ
อยากเล่นแล้วอ่าาาา เบื่อมากกไม่มีอะไรทำ *กลิ้งง*
(ดูสาวน้อยเวทมนตร์ครบ10ตอนแล้ว )

อ๊ากกก วันนี้ ฉันเมา นอนล่ะฝันดี
พี่อ็อฟ ดูกับเขาด้วยเหรอค่ะ อยากเป็นสาวน้อยเวทมนต์ไหม
ปล.ถึงพี่จะไม่รู้จักหนู แต่หนูรู้จักพี่ดีเล ...
ต้นฉบับโพสโดย HatsuneMiku02 เมื่อ 2011-4-13 22:09
ความทรงจำที่เลือนลางทำให้นึกไงก็นึกไม่ออก
ความทรงจำที่เลือนลางทำให้นึกไงก็นึกไม่ออก
ต้นฉบับโพสโดย ulbert เมื่อ 2011-4-14 21:51
เอกลักษณ์ หลักๆของพี่ในปังย่าคือ แคซชอบใส่ชุดสีน้ำตาล แล้วก็ชอบเล่นฮานะ อยู่คลับ PYF คนอื่นเข้าเปลี่ยนชื่อกันหมดมีพี่ใช้ Haru สักพักก็เปลี่ยนมาเป็นPYF,,Haru  
ปล.แกล้งคนนี่มัน สนุกดีจริงๆ
แก้ไขล่าสุด ติดดิน เมื่อ 2011-4-15 00:34

เอ้อ .. คือว่า กิลมันรับได้อีกกี่คนอะค่ะ แบบว่าไม่ได้เข้าไปเล่น มาดูอีกทีก็จะ OB เสียแล้ว
อยากเล่นๆ รอๆ 18 อยู่เนี่ย>_< ~ เกมนี้มีเซิพเวอร์ไหมอะค่ะ ถ้ามีอยู่เซิพอะไรกัน /ถ้าไม่มีผ่านไปซะ
.. ชื่อตัวละครมันได้กี่ตัวละเนี่ย

สมัครไว้ก่อนนะค่ะ

ชื่อเมมบอร์ด ติดดิน

ชื่อเล่น  ขนุน

ชื่อตัวละคร  Normal <จะใช้ชื่อนี้ถ้ายังไม่มีใครตั้ง ถ้ามีแล้วจะใช้ชื่อนี้> MakeMoney

อาชีพที่เล่น .. รอดูก่อนจ๊ะ
เอ้อ .. คือว่า กิลมันรับได้อีกกี่คนอะค่ะ แบบว่าไม่ได้เข้าไปเล่น มาดูอีกทีก็จะ OB เสียแล้ว
อยากเล่นๆ รอๆ 18 อ ...
ต้นฉบับโพสโดย ติดดิน เมื่อ 2011-4-15 00:22
ยินดีต้อนรับนะููขนุน ^^
กิลรับได้กี่คนก็ไม่รู้เหมือนกันเลย บางคนน่าจะรู้นะ?
ตอนPre-OBT เราก็ยังไม่ได้เข้ากิลนี้ด้วยแหละ(เกี่ยวกันไหมเนี่ย?)~
ยินดีต้อนรับนะููขนุน ^^
กิลรับได้กี่คนก็ไม่รู้เหมือนกันเลย บางคนน่าจะรู้นะ?
ตอนPre-OBT เราก็ยังไม่ได้เข้ากิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Nnii เมื่อ 2011-4-15 00:30
ขอบคุณค่า ต้อนรับไวมากเลย 555 ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อนละ ถ่างตาเล่นซ้า -_-lll

บ้ายบาย
-0- ! นอน ?? มันคืออะไรอ่ะ
เอกลักษณ์ หลักๆของพี่ในปังย่าคือ แคซชอบใส่ชุดสีน้ำตาล แล้วก็ชอบเล่นฮานะ อยู่คลับ PYF คนอื่นเข้ ...
ต้นฉบับโพสโดย HatsuneMiku02 เมื่อ 2011-4-15 00:08
เออเนอะ  แต่แคซได้สไตล์ชุดใหม่แล้วน้อ  -3- ก็นะ  เป็นคนที่เปลี่ยนไปได้ยาก(โคตรๆ) ถึงเปลี่ยน ก็จะมีสไตล์เฉพาะของตัวเองหลงเหลืออยู่ทุกที

ปล.แพร DarkPhonix ก็มาเล่นเหมือนกันนะ(พบผู้เหลือรอดอีก 1)
สมาชิก11คนแล้ว

โอ่้ว!!!อีก 4 คนเท่านั้น
ชื่อเมมบอร์ด : hatsunemiku02
ชื่อเล่น : ซี (C)
ชื่อตัวละคร : ยังไม่แน่ใจ รอ OP แล้วค่อบติด
อาชีพที่เล่น : พระ & เวท ...
ต้นฉบับโพสโดย HatsuneMiku02 เมื่อ 2011-4-13 22:08
เพิ่มชื่อให้และนะจ้ะ
กลับไปรายการกระดานข่าว