กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่
มาโพสให้เละเน้อ   เด๊ยวจะหาว่าไม่ใส่ใจอีก หุหุ

เวปบอร์ดสวยดี  แต่คนในคลับสวยกว่า อิอิ
ดีตอนเย็น จ้าเน่ามากมายเกมนี้เซงแล้ว

เลิกเติมถาวรเกมนี้555
อยากเลิกเล่น แต่ทำไมไม่มีปังย่าเถื่อนเลย

ปล.มีแผ่นทำมาขาย แต่เซ็ททุกอย่างแล้วก็เล่นไม่ได้
แง้วๆ เท่กันจังนะ ขอรับโดยเฉพาะ ตัวเหลืองๆๆ เนี้ย ขอรายงาน ตัวขอรับ
โต้คุง
เซ็งว้อยซ์

เซิฟเน่า

เข้าไปจ้องแต่หลอดฟ้า เฮ้อ
Stolen my soul, stolen my heart
สวัสดีเช้าวันใหม่ ขยันเล่นกันหน่อยเน้อ
ดีจ้าxoมxoม ทำงานแระ
ทักทายคลับคนน่าตาดี
ดีจ้าxoมxoม ทำงานแระ
ทักทายคลับคนน่าตาดี
ต้นฉบับโพสโดย กัมมี่ เมื่อ 2010-4-30 07:47
ชิมิ
ว่าแต่บรอด์เงียเหงามากเลยอ่ะ

ปล.เน่าทุกอย่างเกมนี้
เนื่องจากว่า ทุกวันนี้เซิร์ฟเวอร์เข้ายากมาก เพราะฉะนั้นวันไหนรู้ว่ามีแมทคลับ กรุณาเข้าเซิร์ฟเวอร์ที่นัดแมทคลับไว้ ก่อนเวลาสัก1ช.ม. เกรงใจคนที่เขาต้องมารอ 30นาที - 1ช.ม. บ้างนะครับ คลับเดียวกันไม่เห็นใจกัน แล้วจะเห็นใจใคร

ปล.พรุ่งนี้วันเกิดน้องมาร์ช พิเศษกว่าปกติ มากันให้ครบ ให้ก่อนเวลาหน่อยนะครับ พี่ทัศขอร้อง
รับทราบ
กูหละหน่าย
ลานเซ็น -_-'  อะไรคือลานเซ็น
เป๊น อะ ไร รึ
ไปด้วยคนนะพรุ่งนี้อ่ะทัศ วินอ่ะแจมๆๆๆๆ
วันเกิดเค้าาาาาาา
เจ้ก็เหนื่อย !! JF,,xoม xoม  ไอ้นัด นี้ตัวย่อแก่ เอาไปใช้ด้วย IN,,xoม xoม
ไปด้วยคนนะพรุ่งนี้อ่ะทัศ วินอ่ะแจมๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย กัมมี่ เมื่อ 2010-4-30 21:34
มาอยู่คลับนี้เลยไหม อิอิ  JF..xoม xoม
มาอยู่คลับนี้เลยไหม อิอิ  JF..xoม xoม
ต้นฉบับโพสโดย xoม,,มู๋oeๅกบิu เมื่อ 2010-5-1 02:06
มาๆยุบรวม
เราอยากให้ คลับนี้ดูงานศิล ที่เราชอบ

เกรียนที่ใจ ใช่ศรีษะ,,*
แก้ไขล่าสุด Mr.LoneLy เมื่อ 2010-5-1 17:18

ตอนแรกสวยดี ไปๆมาละเลงซะ...

PT,,xoมxoม
ง้่าา คลับนี้ไม่เห็น คึกคักเลยแฮะ

,,*
เจอกันใต้2 21.00นะจ๊ะอิอิ

มีแววมาไม่ครบ(เผลอๆเจ้าของงานเข้าไม่ได้) ผมล็อคอินตั้งแต่บ่าย2 เข้าได้ตอน5โมงกว่า ตอนนี้หลุดออกมา ยังเข้าไม่ได้เลย

PT,,xoมxoม
จะไปทันมั้ยเนี่ย ยังล๊อกอินไม่ได้เลย ตั้งกะเย็นละ
Stolen my soul, stolen my heart
ดีตอนึกๆ
จบกันแมทคลับน้องตู
ต้องขอโทดจิงๆๆเน็ตมันไม่มีจิงๆๆเมื่อวาน ต้องขอโทดที่ไม่ได้ไปร่วมแมทอย่างที่บอกไว้ขอโทดด้วยนะคับ ขอโทดจิงๆๆ

ปล.พธุนี้ไม่น่าพลาดครับ
ไม่เป็นไรเลยครับวิน ล็อคอินเน่าด้วยครับช่วงนั้น เจ้าของวันเกิดก็ติดธุระ มะวานเลยงดไปโดยปริยาย
เห็นว่ายังไม่มีใครทำมาเพื่อพี่น้องชาวปังย่า

หลังจากตรากตรำเก็บมาจนถึงขนาดนี้...

ผลจากการผสมทั้ง12ครั้ง
1.Ball 10 ea
2.Ball 20 ea
3.Ball 20 ea
4.Ball 20 ea
5.Ball 10 ea
6.Ball 20 ea
7.Ball 10 ea
8.Ball 20 ea
9.Ball 10 ea
10.Ball 20 ea
11.Ball 30 ea
12.Ball 20 ea

ทำให้ผมมีลูกบอลใช้เพิ่มอีก 210 ea...

ด้วยความเจ็บใจ จึงซื้อกล่องด้วยคุกกี้มา 1 ea  และผลจากการเปิด...

ตกลงกิจกกรมนี้มันกิจกรรมแจกลูกบอลอ้ะเปล่า

แถม...
คิดว่าคงเป็นช่วงเวลาโชคดีของเรา จึงไปซื้อการ์ดแพ็คมา 1 ea และผลจากการเปิด...

ปล.ขอให้เป็นวิทยาธานนะครับ ไม่ใช่สร้างกระแสไปซื้อกล่องมาเปิดกัน ขอบคุณครับ
อายด้า เอ๋ย เจ้าจงเป็นแกนนำ 2 ตัว

ขงกิ้งหรุนลงจาก เนิน เขา ไปล้มขาพม่ารามา

และกัดกินใบไผ่อย่าให้ มันมีไว้ทำข้าวหลาม

สืบต่อไป

ปล.แพนด้ากู้ชาติ
- -

เกมเน่า อะ คับ

คุณ Gm ช่วยทำเซฟดีๆๆๆ

หน่อยนะ คับ

ฝานหวานคร๊ะ ตอนนี้เซิฟก๊ะดีขึ้นเรื่อยๆ (มั้งนะ) :))

NP,,xoม xoม
แก้ไขล่าสุด Mr.LoneLy เมื่อ 2010-5-3 16:12

วันพุธที่ 12พ.ค.53 ที่จะถึงนี้ เป็นวันเกิดปีที่23ของพี่ทัศเอง และบังเอิญไปตรงกับแมทคลับของเราพอดี

พี่ทัศจึงมีกิจกรรมให้สมาชิกร่วมสนุกกันนิดหน่อย

แมทนี้เป็นแมทคลับHBDพี่ทัศเองนะครับ แจกของรางวัลให้กับคนที่ได้ลักกี้ประจำแมทตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้

เงื่อนไขที่1 มีผู้เข้าร่วมแมทนี้1-14คน ผู้ที่ได้ลักกี้ รับ

เงื่อนไขที่2 มีผู้เข้าร่วมแมทนี้15-24คน ผู้ที่ได้ลักกี้ รับ

อย่างใดอย่างหนึ่ง

เงื่อนไขที่3 มีผู้เข้าร่วมแมทนี้25-30คน(ถ้าคนกล้ามา ก็กล้าแจก ) ผู้ที่ได้ลักกี้ รับ

พิเศษ!!สมาชิกคนไหนจบลำดับที่ 23 รับ เพิ่มทันที

**หมายเหตุ - กรณีเงื่อนไขที่1พี่ทัศเป็นคนได้รับลักกี้ จะนำจำนวนคนในรอบนั้น หารมูลค่าของรางวัล แล้วแบ่งให้เท่ากันทุกคน
       - กรณีเงื่อนไขที่2และ3พี่ทัศเป็นคนได้รับลักกี้ จะนำรายชื่อมาสุ่มจับฉลากด้วยความยุติธรรมครับ
       - บางคนไม่เข้าใจว่าลักกี้คืออะไร ลักกี้คือ

- แมทคลับวันพุธเริ่ม20.00น. ไม่ใช่ให้มารอ 20.00น.กรุณาตรงเวลา ถ้ารู้ว่าSVมันไม่ดีก็ควรเข้ามาเล่นรออยู่ในเซิร์ฟเวอร์ก่อนสัก1-2ช.ม. สนามพิงค์วิลด์ไม่สุ่มหลุม เซิร์ฟเวอร์เด็กใต้ฟรี2เวลา20.20น.เริ่มแข่ง ไม่มีรอบ2

PT,,xoมxoม
แจกจิงอ่ะเปล่า ถ้าแจกจิง

เด๋วไปเล่น ด้วย PM มาเลย

เวลาสถานที่
แจกจิงอ่ะเปล่า ถ้าแจกจิง

เด๋วไปเล่น ด้วย PM มาเลย

เวลาสถานที่
ต้นฉบับโพสโดย นุ้ ง เ อ็ ม ` เมื่อ 2010-5-3 14:07
ทำมาขนาดนี้...แจกเล่นอ่ะ
เด๋ววันที่ 12 PM มาบอกด้วย น่ะ

อยากไปเล่น ด้วยซื้อร่มมาไม่สวยเลย

อยากได้ดอกไม้
xoม xoม

เข้านอนกันได้แร้วววว

I2,,xoม xoม
คลับนี้เงียบชมัด
แก้ไขล่าสุด Mr.LoneLy เมื่อ 2010-5-5 21:48

ประกาศ ศอฉ. ฉบับที่ 1 เรื่องสถานการณ์ในเกมปังย่า
แก้ไขล่าสุด เลอสรวง เมื่อ 2010-5-3 21:01

จากเหตุการณ์ความวุ่นวายที่เกิดขึ้นภายในเกมปังย่าตลอดช่วงเวลา 1 เดือนที่ผ่านมา
ศูนย์อำนวยการเฉื่อยแฉะ หรือ ศอฉ. ได้ประชุมพิจารณาปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างเร่งด่วน
และขอชี้แจงรายละเอียดปัญหา พร้อมข้อสรุปผ่านทางประกาศ ศอฉ. ฉบับนี้ ดังนี้

1. สภาวะเซิฟเน่าหนอนที่เกิดขึ้นมาตั้งแต่ช่วงก่อนสงกรานต์ อันส่งผลให้ผู้เล่นพบปัญหาดังนี้
    1.1 เข้าเกมไม่ได้ โดยเริ่มที่หน้าล็อกอิน เมื่อใส่พาสเวิร์ดแล้วเกิดอาการค้าง ต้องรอเกือบ 1 นาที บางคนได้รับแจ้งว่าไม่สามารถล็อกอินได้ บางคนหลุดรอดเข้าไปได้ บางคนหงุดหงิดและปิดเกมทิ้ง
    1.2 เข้ามาในเกมได้แล้ว แต่เมื่อกดเลือกเซิฟเวอร์หลักกลับเกิดอาการค้างอีกรอบ โดยบางคนพบหลอดสีฟ้าเด้งขึ้นมา และแสดงภาพสาธิตการไหลอย่างหน่วงหนืด เสมือนปัสสาวะแมว บางคนรอจนหลอดเต็ม แต่ต้องใช้เวลาร่วม 5 นาที บางคนขี้เกียจรอ กดล็อกออฟและเข้าใหม่ (สู่ข้อ 1.1 อีกครั้ง)
    1.3 เมื่อหลอดสีฟ้าไหลเต็ม กลับไม่ปรากฎเซิฟเว่อร์ย่อย 4 เซิฟเว่อร์ เพื่อให้เลือกเข้า แต่ผู้เล่นต้องมากดเลือกเซิฟเว่อร์หลักอีกครั้ง
    1.4 ผู้เล่นบางส่วน (ร้อยละ 0.0075) สามารถฝืนดวงชะตา เล็ดลอดเข้าไปในเกมได้ แต่กลับดีใจได้ไม่นาน เพราะประสบปัญหาดังนี้
         1.4.1 เข้าเกมเพื่อเล่นในระบบวีเอส แต่ตีไม่ทันจบหลุมแรก ก็เกิดอาการช็อค ตาค้าง ตัวค้าง ตีค้าง อ้าปากค้าง ก่อนจะรู้ตัวว่าหลุดอีกแล้ว(หรือวะ - - !)
         1.4.2 เข้าเกมเพื่อเล่นในระบบแมทช์ ตีได้ราบรื่น แต่เมื่อถึงหลุม 18 ด้วยคะแนน -31 พร้อมคว้าถ้วยทองเกียรติยศ กลับมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาพร้อมข้อความแจ้งว่า "ไม่สามารถเชื่อต่อเซิฟเว่อร์ได้"
         1.4.3 เข้าห้องแชทรูม เพื่อเดินสำรวจตลาด แต่กลับพบบั๊กการ์ดขายในราคาที่ถูกผิดปกติ และได้หลงซื้อมาด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ วันรุ่งขึ้นจึงพบว่าโดน จนท. ในเกมแบนเสียแล้ว

2. การแก้ปัญหาที่ผู้เล่นปังย่าได้กระทำเพื่อให้สามารถเล่นเกมได้ ดังนี้
    2.1 เข้าเว็บบอร์ดเกม และโพสกระทู้แจ้งปัญหา บางคนแอบบ่น บางคนแอบด่า บางคนทั้งบ่นทั้งด่า
    2.2 โทรเข้าสายด่วนป่วนอารมณ์ 0-2687-2777 และพบกับเสียง จนท. ที่เนือย เฉื่อย เปื่อย กับคำตอบที่ฟังแล้วเมื่อย "กำลังแก้ปัญหาอยู่ครับ"
    2.3 เข้าบอร์ดเกมอื่นในเครือ เช่น ฟลิฟ แฟนต้า โยเกิร์ตติ้ง และ แบล๊คโร๊ก เพื่อตั้งกระทู้แฉความเน่าหนอนของเกมปังย่า ซึ่งไม่ได้รับความสนใจ เพราะไม่ใช่บอร์ดเกมปังย่า (นี่หว่า)
    2.4 ปิดเกม หันมาตั้งกระทู้น่ารัก หวานใส ในบอร์ดปังย่า ซึ่งแบ่งเป็นหมวดหลักๆ ได้ดังนี้
         2.4.1 กระทู้ "คุณคิดว่า" เช่น "คุณคิดว่าหลินปิงหน้าเหมือนตัวละครปังย่าตัวไหน" หรือ "คุณคิดว่า จขกท. เป็นคน หรือ แมว"
         2.4.2 กระทู้ "มา....กันเถอะ" เช่น "มาฝึกไว้เล็บขบกันเถอะ" หรือ "มาตั้งชื่อให้ตะไคร่น้ำที่บ้านกันเถอะ"
         2.4.3 กระทู้ "18+ ......." เช่น "18+ เมื่อหอยทะเลาะกับหมี" หรือ "18+ คนบ้าหม้อขาวๆ ขนเยอะๆ เชิญทางนี้"
         2.4.4 กระทู้ "(ไร้สาระ)......." เช่น "(ไร้สาระ) ทำไงดี มีแต่คนมาด่าว่าหน้าเหมือนแทยอน T__T" หรือ "(ไร้สาระ)ช่วยด้วยค่ะ นิชคุณกับอูยองมารุมขอเป็นแฟน"

3. สำหรับการแก้ปัญหา เนื่องจากขณะนี้ ศูนย์อำนวยการเฉื่อยแฉะยังไม่สามารถติดต่อเจ้าหน้าที่ระดับสูงในเกมปังย่าได้ จึงไม่อาจสนธิกำลังเพื่อร่วมกันแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นได้อย่างเต็มที่ นอกจากเสนอแนะแนวทางดับทุกข์แบบชั่วคราว ดังนี้
    3.1 สำหรับผู้ที่ติด ทรู วิชั่นส์ ให้เปิดไปที่ช่อง แพนด้า แชนเน่ล แล้วนอนดูหลินปิงหาเห็บให้แม่ฮุ่ย ฆ่าเวลาเพลินๆ
    3.2 สำหรับผู้ที่ไม่ชอบดูโทรทัศน์ ให้เปิดคลื่น 108.25 รับฟังรายการ "ธรรมะ ทำไม" ดับร้อนในกาย ดับทุกข์ในใจ รอเวลาให้เซิฟหายเน่า
    3.3 สำหรับผู้ที่ไม่ชอบดูโทรทัศน์ ฟังวิทยุ ให้เดินไปที่เซเว่น แล้วหาซื้อหนังสือ ก๊อสซิปสตาร์ มาอ่านอัพเดทข่าวดารา ความอยากรู้อยากเห็นจะช่วยดับความกระวนกระวายเรื่องเซิฟเน่าได้
    3.4 สำหรับผู้ที่ไม่ชอบลุกไปไหน นอกจากหน้าคอมพิวเตอร์ ให้ย้อนกลับไปทำตามข้อ 2.4

ทั้งนี้ ประกาศฉบับนี้ ให้มีผลตั้งแต่วันที่ท่านได้อ่าน และจะสิ้นสุดการบังคับใช้ทันทีที่เซิฟเว่อร์เกมปังย่าหายเน่าหนอนเป็นปลิดทิ้ง ซึ่งอาจต้องรอจนถึงรุ่นเหลน

จึงแจ้งมาเพื่อทราบและเซ็งโดยทั่วกัน

credit : คุณเลอสรวง

PT,,xoมxoม
555+  ขำง่าส์ (อิอิ)

แล้วไปเอาไอ้ เชื่อมต่อเซิฟเวอร์มาจากไหนง่าส์ 555+  เจ็บปวดดีแท้
ทำไงได้ ตัวเอ็นตะเทรน ติดสอบง่าส์

แล้วก็ได้พบความจิงที่ว่า

เล่นเกมไม่เก่ง
แต่เอ็นตะเทรนเก่ง อันไหนสำคัญกว่า (หึหึ)
ทำไงได้ ตัวเอ็นตะเทรน ติดสอบง่าส์

แล้วก็ได้พบความจิงที่ว่า

เล่นเกมไม่เก่ง
แต่เอ็นตะเทรนเก่ง อันไหนสำคัญกว่า (หึหึ)
นับวันรอให้น้องฟองกลับมาเนี่ย คิดถึงจะขาดใจ โทรไปก็พี่สาวรับ

ปล.ข้อมูลส่งมาให้แล้วบอกหน่อยนะ เช็คทุกวันไม่มีสักที (ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เช็คเมล์)

PT,,xoมxoม
คลับนี้เด๋วหลังแมท วันเกิดทัศ

วันที่ 12 เด๋วผมสอนพวกคุณ Dunk

เอาเปล่า ครับ
555+ เข้าไม่ได้อ่า

เข้าไปก็ตังหายบ้างแหละ

ยศรูกี้บ้างแหละ

เฮ้อ

คิดถึงทุกคน เมื่อไหร่จะได้เล่นแมทกันอีก แบบคนเยอะๆอ่า
เหนื่อยสุดๆ !!
หน้า3แล้ว
ดีครับ
กลับไปรายการกระดานข่าว