กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสใหม่

SCP Saika Center : ปัดฝุ่นเล็กน้อย เเค่อัพรูปไปพลางๆ~

แก้ไขล่าสุด Just_the_Lucia เมื่อ 2013-3-12 19:17

ยินดีต้อนรับกั๊บป๋ม  

รู้จักกันหน่อย

ชื่อเล่น : พลอย,เอล เรียกได้ตามสะดวก
เกิด : 14 ก.พ. 2540 จ้า
ออรินอลคาเร็คเตอร์ : 40 ตัวขึ้นไป เกรงว่าจะพิมพ์ชื่อไม่หมดเเล้วล่ะครับ =___=;;
ของชอบ : ดาบคู่/เลือด/ซูชิ/เกม
ของที่เกลียด : วาซาบิ/น้ำตา
ยามว่าง : นีทเกม/วาดรูป/เสพดราม่า/เฝ้าเพจ/โหลดเมะ/ฟังเพลง

นามแฝงที่ใช้(เปลี่ยนไปเรื่อยตามความชอบ)
Tsumuka / Sanka / Aeli / Tacky / Shani / Emli / Saika / Nelieflandre / Just_The_Lucia
ลิ้งค์ของป๋ม

DA : http://scp-saika.deviantart.com/
Pixiv :  http://www.pixiv.net/member.php?id=3620077
Facebook : www.facebook.com/Senya.Sakurai
Twitter : www.twitter.com/Shani_Tobira (หมักไว้เเต่เล่นไม่เป็น - -//)
exteen : http://zenna-shinenju.exteen.com
แก้ไขล่าสุด Just_the_Lucia เมื่อ 2013-3-12 18:05

งาน CG ล่าสุด

My New Original Character : Emli Castagnier / Emil Castagnier (Tales of the symphonia)

LSK 39 Fanart To Enterbook

Rokugen Alice Fanart

HBD Butter-T

แก้ไขล่าสุด Just_the_Lucia เมื่อ 2013-3-12 18:54

CG ที่มีสำรองในเครื่อง

เนื่องจากคอมเก่า(เเละคอมปัจจุบัน)ลงวินบ่อยเเละมักจะให้ลงวินโดว์เเบบไม่รู้ตัวเลยไม่ได้สำรองรูปเอาไว้ จะพยายามเอาในส่วนที่เหลือกับส่วนที่เก็บไว้ในเว็บอื่นๆมาอัพนะครับ

ปล. ไม่ได้เรียงจากเก่า - ใหม่ เรียงมั่วซั่วตามเว็บฝากรูปครับ -___-+

-_CG_-

-_Draft_-

แก้ไขล่าสุด Just_the_Lucia เมื่อ 2013-3-12 18:08

ความภาคภูมิไต(?)

แก้ไขล่าสุด Just_the_Lucia เมื่อ 2013-3-12 18:07

งานวาดเก่าๆ (จิบิ Pangya)

เจิมค้า^^

ชื่อโอปอเน้อหรือเรียกปอกะได้
อาย14จะ15แล้วว
ยินดีที่ได้รู้จักจ้า  ว่างๆก็ไปบ้านพี่เน้อ

ปอลอลิง. อ่ะๆเกิดวันวาเลนไทน์นี่+o+   ออริของพี่(โคมะคุง)เกลียดทุกอย่างเกี่ยวกับวันวาเลนไทน์ล่ะ
เจิมค้า^^

ชื่อโอปอเน้อหรือเรียกปอกะได้
อาย14จะ15แล้วว
ยินดีที่ได้รู้จักจ้า  ว่างๆก็ไปบ้านพี่เน้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย oPPoAPo เมื่อ 2011-3-3 12:27
=[]= เกลียดทุกอย่างที่เกี่ยวกะวาเลนไทน์ งั้นก็เกลียดหนูด้วยน่ะสิ ( )
=[]= เกลียดทุกอย่างที่เกี่ยวกะวาเลนไทน์ งั้นก็เกลียดหนูด้วยน่ะสิ ( )
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-3-3 12:29
จ๊ะ!! เอ้ยยย!!มะช่ายๆๆ

ลองไปถามโคมะคุงที่บ้านพี่สิ  อิอิ
สวีดัส สวัสดีจ้า เรามาเยี่ยมจ้า ก็ขอให้อยู่กับบอร์ดนี้ไปนานๆนะ เราภพแต่เรียกว่าภพซังก็ได้นะ อายุก็นะ18แล้วนะฮุๆ

ปล.เกิดวันวาเลนไทน์ซะด้วยสิ
ปล.2เปิดเกลวันเกิดครูกุ๊กอีกโอ้มหัศจรรย์จริงๆ
จงมาร่วมมือกับผมซะ...ผมจะพาพวกคุณไปยังที่ๆมีพลังของ"อัตตานิรันดร์"
สวีดัส สวัสดีจ้า เรามาเยี่ยมจ้า ก็ขอให้อยู่กับบอร์ดนี้ไปนานๆนะ เราภพแต่เรียกว่าภพซังก็ได้นะ อายุก็นะ18แ ...
ต้นฉบับโพสโดย pob11994 เมื่อ 2011-3-3 12:34
เป็นฤกษ์งามยามดีของมู้นี้ขิงๆ ที่มาเปิดในวันเกิดครูกุ๊กผู้นี้!!  /เก๊ก

แอบฮารูปแคสอะ มีซิกแพ็คด้วยเว้ยเฮ้ย
ยินดีที่ได้รู้จักนะตัวเธอว์

ยินดีที่ได้รู้จักค่า ชื่อหนึ่งนะคะ
อายุ18 ปีนี่ 19แล้ว
มาเล่นออริกันๆ
ภาพยังไม่เสร็จ..
เจิมจ้ะ พี่ชื่อเอมมี่ ยุเกือบ 15 จ้า ยินดีที่ได้รู้จัก

เห็นแว๊บ ๆในบอร์ดหลัก เป็นนักคอสเพลย์ใช่ป่ะจ้ะ สวยๆกันทั้งนั้นเลย
cr. NinJinShiRu♥
เจิมจ้ะ พี่ชื่อเอมมี่ ยุเกือบ 15 จ้า ยินดีที่ได้รู้จัก

เห็นแว๊บ ๆในบอร์ดหลัก เป็นนักคอสเพลย์ใช่ป่ะจ ...
ต้นฉบับโพสโดย ViZa|2d~ เมื่อ 2011-3-3 12:49
ไม่ถึงกับเป็นนักคอสเพลย์หรอกค่ะ เเค่ชอบคอสเพลย์เล่นๆเฉย
ดีจ้า เราดิ๊ว อายุ 16 อยุมู้ใกล้ๆนี่เอง //โดนถีบ

ชอบแคชแบล็คร็อคอะ  ท่านแคชชชชชชชชชชชชชช
สวัสดีจ้า น้องพลอย? (ชื่อนี้มีประวัติกับบอร์ดแฟนอาร์ตมาช้านานจริงๆ)
ภาพออรินี่ ลายเส้นเหมือน นัทคุงมากๆ เลย เป็นแฟนอาร์ตเหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นบอร์ดและ
ชอบภาพ K☆RS เหมือนกัน แคซโมเอะ
ตอนแรกก็งงว่าทำไมมีซิคแพค นึกว่าคูห์นะนั่น
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก[ติดคริ!!!!]

แคซ ร็อค ชูตติ้งสตาร์!! [ชูตเตอร์ว้อยย]

รับไม่ได้!!!!

[กลับเข้าโหมดปกติ....]ยินดีต้อนรับสู้บอร์ดIni3 คร้าบบ

แล้วก็ ยินดีที่รู้จัก~~~
CHAKA CHAKA PATA PON!
สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ชื่อทรายค่ะ

ลายเส้นน่ารักจัง
ดีจ้าาา เราชื่อ อัย นะ อายุ 14

มาอัพเเล้ว อารมณ์เสียมากเลยนะเนี้ย TwT [อารมณ์เสียเค้ามาร้องไห้เหรอเธอ - -]
เหตุผลที่อารมณ์เสียยังไม่บอก เเต่มาเเปะรูปเละก่อน

คำถาม : ทำไมไม่ลงสีทั้งตัว?
คำตอบ:  เพราะนี่

ลงสีไม่ทันไรขึ้นนี่ปุ๊ปหายปั๊ป TT [คงไม่ต้องบอกว่าเราใช้โปรเเกรมไรหรอกนะ]
เลยลงสีไม่ทั่วทั้งตัว

แอบๆนิด (แอบเพื่อ?)
เมื่อวันนู้น~ ไปเช็ค DA มา พี่ลินมาตอบใน DA เรา เเต่เราเผลอใช้อากู่โคลม(กูเกิลโคลม)
ไปแปลภาษา ปรากฎว่า!?

คำว่า Tifa_Redeye ดันกลายเป็น Tifa_เเก้ตาเเดง
มาเปลี่ยนชื่อพี่ลินเอาฮารึเปล่าเนี้ย -..-

ไว้ค่อยมาอัพต่อ หลังจากวาดรูปในโปรเจคใหม่เเล้วกัน (อัพรูปหรืออัพบล็อกเนี้ยหล่อน =[]=)
ชื่อพี่ลินเราอ่านว่า ทิฟ่าเรเดเย่ มาตลอดเลยนะนั่น 555555555+
มันอ่านว่าเรดอายหรอกเรอะ!!!! อ๊ากกกกกกกกกกกกกกก/วิ่งหนี

ชื่อพี่ลินเราอ่านว่า ทิฟ่าเรเดเย่ มาตลอดเลยนะนั่น 555555555+
มันอ่านว่าเรดอายหรอกเรอะ!!!! อ๊ากกกกกกกกกกกก ...
ต้นฉบับโพสโดย oKUKo เมื่อ 2011-3-4 12:14
=[]= เรเดเย่ ตายล่ะหว่า
เราอ่านว่าทิฟา เรดอาย ง่ะ เจอแปลงี้ งงกว่าเดิมเลย
แก้ไขล่าสุด pob11994 เมื่อ 2011-3-4 14:01

ครูกุ๊กเอาฮาไปไหนนั้น นั้นแคซซี่ใส่ยกทรงเรอะ เหมาะกับนายจัง
จงมาร่วมมือกับผมซะ...ผมจะพาพวกคุณไปยังที่ๆมีพลังของ"อัตตานิรันดร์"
มันอ่านว่าเรดอายหรอกเรอะ!!!! อ๊ากกกกกกกกกกกก ...
ต้นฉบับโพสโดย oKUKo เมื่อ 2011-3-4 12:14
เค้าอ่านเรดอายทันทีเพราะติดมาจากยูกิ   
cr. NinJinShiRu♥
ครูกุ๊ก.....ไม่อยากจะบอกว่า ผมก็อ่านแบบนั้นเหมือนกัน....

แถมอ่านแบบสำเนียงยุ่นด้วย...."เรเดะเย่"...../ลงหลุม...
ครูกุ๊ก.....ไม่อยากจะบอกว่า ผมก็อ่านแบบนั้นเหมือนกัน....

แถมอ่านแบบสำเนียงยุ่นด้วย...."เรเดะเย่"...../ลงหลุม... ...
ต้นฉบับโพสโดย B•A•HiramaN เมื่อ 2011-3-4 21:09
5555555555555555555+
ก็เห็นมันมีตัวeสามตัว สมองเราก็คิดไปเป็นสระเอ...เรเดเย้~~

5555555555555555555+
ก็เห็นมันมีตัวeสามตัว สมองเราก็คิดไปเป็นสระเอ...เรเดเย้~~
ต้นฉบับโพสโดย oKUKo เมื่อ 2011-3-4 21:11
นึกว่ามันเป็นภาษายุ่นด้วยเหอๆ

ตั้งแต่เจอครั้งแรก ยันม๊ะตะกี้ที่เพิ่งรู้.....
แอบอ่านเหมือนตรูอีก ตาแว่น!
เรเดเย่ กับ เรดิเย่ 55555555555

(อายมาก เมื่อตอนกำลังรู้ว่าอ่านว่าเรดอาย)
ตั้งแต่เรปครูกุ๊กลงมาฮาแตกอะ
KRS โอ้ แคซ เขาอะ ต้องใส่กระโปรงสิเฟ้ย!! /โดนตบ
ดองมานานเเล้วววว = = เนื่องจากติดอ่านหนังสือ+เข้าใจผิดว่าคอมพัง (เเอบดันมู้ด้วยนะเออ)

อยากจะบอกว่า

หนูวาดจิบิม่ายเปงงงงงงงง

[เเคส:ลูเซียหล่อนเหยียบหางชั้นอยู่!!
ลูเซีย: อ่าว! หรอ โทดที (ทำหน้าเหอๆทำไม )]

เจ้ลูเเละเเคล (น้องสาวเเคสในความคิดของจ.ข.ก.ท )

อ้าว~ ได้เวลาไปลุยหนังสือต่อเเย้ววววว

ปล.หายไปนานนิด จนกว่าจะสอบเสร็จนะก๊ะ
แก้ไขล่าสุด บิงซัง เมื่อ 2011-3-17 23:43

ภาพสีมืดๆ นะ แต่ดูสมจริงดี เหมือนภาพตัดแปะแบบ 3 มิติ
แคซมีหางด้วย
ชอบจิบิ ลูมากจ้ะ *0*
ไม่ได้เข้ามาทักเลย
ชื่อพิมนะค๊า อายุ 16 แล้ว T-T
ชอบตอนเหยียบหางงง~
ถ่ายเอาใช่ป่าว  

คู่นี้น่าร๊ากจัง
ถ่ายเอาใช่ป่าว  

คู่นี้น่าร๊ากจัง
ต้นฉบับโพสโดย oPPoAPo เมื่อ 2011-3-17 22:51
อ่าค่ะ ถ่ายเอาเเล้วมาตัดให้สีออกมืดๆ   ไม่ค่อยมีงบพอที่จะซื้อเครื่องสเเกน เลยถ่ายเอา
ถ้าสีมืด ลงปรับแสงเล่นๆดูในโฟโต้ดูสิ=w=~~

หมาลืมไปแล้วอ่ะนะว่าทำไงorz'' ต้องขอโทษจริงๆ
ถ้าสีมืด ลงปรับแสงเล่นๆดูในโฟโต้ดูสิ=w=~~

หมาลืมไปแล้วอ่ะนะว่าทำไงorz'' ต้องขอโทษจริงๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย Best_Deviling เมื่อ 2011-3-17 23:14
สีมืดนี่หนูทำเองค่ะ =w=" เผอิญโฟโต้หนูใช้ไม่ได้ด้วยง่ะ
อ๋อค่ะ=w=''

่ก่อนหน้านี้เคยหาเหมือนกันโหลด photo แบบไม่จำกัดเวลาน่ะค่ะ

เจอของC3=[]=''

ยังไงก็ลองหาตจามกูเกิ้ลดูนะคะ=w=

รู้สึก

จะอันนี้อ่ะค่ะ

http://www.ziddu.com/download/60 ... S3Extended.rar.html

ไม่ต้องเคร๊กหรือใส่อะไรค่ะลงแล้วใช้ได้ตลอดเลย=w=
จมหนังสือนาน เริ่มอืด (ไม่ใช่เเละ - -*)

มาอัพรูปจิบิ (ที่เเบบว่าเน่ามาก - -...)

เริ่มจากเจ้อาริน

ท่านเเคส =w=

เเล้วสุดท้าย นุ้งเนล

หลังๆอาจจะหายไปนานจนกว่าจะได้เมาส์ปากกามาใช้เป็นตัวเป็นตน -*-.. เนื่องจากจขกท. มีสัญญาไว้อยู่ว่า ถ้าจขกท. สอบเข้าม.4ได้ พ่อซื้อให้ (ตอนนี้เริ่มมีเเนวโน้มว่าอาทิตย์นี้ =w=")
จิบิ!!

มืด!!

เเต่ว่าน่าร๊ากน้าา+v+

Thankyou...Jinsama♥
ลูเซียเรป31 ทำไมเรานึกไปถึงนู๋นัทฟะ ลายเส้นการวาดทรงผมคล้ายๆกัน 5555+
แต่ชื่นชมความพยายาม ขนาดถ่ายภาพแล้วเอาไปตัดในPS(สินะ) แล้วเอามาลง

สุโค่ยเน๊ะ~

อ้ายยยยยยยยยย แคซซี่ อาริน เนลจัง มามะขอกอดที/โดนถีบ
ลูเซียเรป31 ทำไมเรานึกไปถึงนู๋นัทฟะ ลายเส้นการวาดทรงผมคล้ายๆกัน 5555+
แต่ชื่นชมความพยายาม ขนาดถ่ายภาพแล้วเ ...
ต้นฉบับโพสโดย oKUKo เมื่อ 2011-3-25 16:47
หนูไม่ได้ตัดใน PS หรอกค่ะ ครูกุ๊ก
ม่วงๆ มืดๆ*0*

จิบิ หรอ ในหนังสือ How to manga วิธีวาดจิบิ หง่ะ

มีทั้ง สัตว์ และ คน น่าจะช่วยได้เยอะนะ

ราคาประมาณ 200-290 ไม่เกินนี้

เรามี 4-5 เล่มแล้ว ช่วยได้เยอะ

ที่่วาดได้ก็เพราะ ดูจาก หนังสือนี้หล่ะ

แนะนำ ไม่ได้ % อะไรน้าาา
หนูไม่ได้ตัดใน PS หรอกค่ะ ครูกุ๊ก
ต้นฉบับโพสโดย Just_the_Lucia เมื่อ 2011-3-25 17:16
เพล้ง!!!! /แบ็คกราว์นเป็นรูปสายฟ้าฟาดพร้อมทำหน้าตกใจแบบในการ์ตูนโชโจสมัยก่อน

สั-ดส่วนจิบิ เอาไปดูก่อนนะงิ
เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง จากบ้านบิงซังจ๊ะ
http://board.mysquare.in.th/view ... ge%3D1&page=175
命令だ! Status  : ติดเกม ;w;
ดันๆ - -

Oriฯ ตัวที่ 2 เเบล็คลูเซีย

จิ้มที่รูปเพื่อดูประวัติเเละหน้าตา ออริตัวนี้

อาจจะไม่สวย เพราะเเตะเมาส์ปากกาไก่ครั้งเเรก ค่ะ
โอ้ว หวัดดีครับ
เพิ่งมาเห็น ลงสีได้เข้มมากๆเลยครับ.. >W<

ปล.รายนี้มาแนวน่ากลัวแหะ
แอบมาปัดฝุ่นเล็กน้อย~ [ไม่น้อยเลย //ฝุ่นเข้าตา ]

ออริตัวที่ 2 จ้า~  ดูภาพเต็มจิ้มที่รูป

ลงสีเข้มไปหน่อย เเต่ลงสีไม่เก่ง
กลับไปรายการกระดานข่าว